เพลง คิดถึงพี่บ้างนะ นริส อารีย์

ในห้อง 'เพลงไทยสากล' ตั้งกระทู้โดย sam_sbcc, 26 กรกฎาคม 2013.

1. sam_sbcc

sam_sbcc เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2008
    ขออนุญาตนำเพลงของคุณนริส อารีย์ ในเพลง คิดถึงพี่บ้างนะ มาร้องเพื่อร่วมอนุรักษ์เพลงเก่าจากนักร้องหลายๆท่านหมุนเวียนกันไปนะครับ

เนื้อเพลง : คิดถึงพี่บ้างนะ
    ศิลปิน : นริส อารีย์
    คำร้อง : เกษม ชื่นประดิษฐ์
    ทำนอง : สมาน กาญจนะผลิน

จาก..น้องคืนนั้น
    น้องนอนฝัน ถึงพี่บ้างหรือเปล่า
    พี่นอน ฝันถึงน้องทุกคราว
    หลับตาก็ฝันเห็นเจ้า
    เคลียเคล้าอยู่เคียงกาย
    ไม่..เห็น หน้า น้องใจพี่หมอง
    คิดถึงน้องไม่หน่าย..
    กลิ่นปราง หอมมิจางร้างคลาย
    พี่นอนละเมอฝันใฝ่
    หัวใจเพ้อเรียกขวัญตา
    จาก..น้องไปเพียงกาย
    แต่ดวงใจมิคลายจากน้องสักครา
    ยามนอนยามกินเฝ้าถวิลทุกวันเวลา
    ไม่เห็นเพียงใบหน้า
    แทบพา พี่ขาดใจ..
    ห่าง..น้องไปนิด น้องเล่าคิด
    ถึงพี่บ้างหรือไม่ ตอบคำ
    พี่สักคำขวัญใจ เจ้าคิดถึงพี่เท่าไหร่
    หรือใจไม่ห่วง พี่ เลย

[MUSIC]http://palungjit.org/attachments/a.2779491/[/MUSIC]

[AUDIOPLUS=]

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 พฤศจิกายน 2022
  2. ลุงแมว

ลุงแมว เป็นที่รู้จักกันดี

19 มิถุนายน 2005
    เพราะมากครับพี่แซม ​

3. chakaj

chakaj เป็นที่รู้จักกันดี

เพราะมากครับ ฟังไปนั่งดูรูปไปยิ่งเพราะมากๆ....

4. ดอกใบบุญ

ดอกใบบุญ เป็นที่รู้จักกันดี

เพราะมากและเศร้ามากจ้าพี่แซม...

การพลัดพรากจากคนที่เรารัก
    มันเศร้าน้อพี่แซม รับรู้ถึงความพลัดพรากนั้นจ้า
    แม้มันจะได้เจอบ่อยกับสิ่งนี้
    แต่ครั้งใดที่เจอมันก็เศร้าไม่ห่างหาย
    ไม่เคยชินกับมันเลยจ้า...

สู้ๆจ้า

5. tanaong2011

tanaong2011 เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2011
    เพลงรุ่นเก่า บางทีไม่ต้องฟังเนื้อร้อง
    ฟังแค่ทำนอง ก็รับรู้ถึงอารมณ์ที่สื่อได้

ยิ่งได้พี่แซมมาร้องแบบร่วมสมัยด้วยแล้ว
    สาวเจ้า...คนนั้น ถ้าใจไม่หินคงต้องละลายไปแน่นอนละครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 กรกฎาคม 2013
  6. sam_sbcc

ขอบคุณครับสำหรับกำลังใจจากน้องแมว..อิอิ

จาก..น้องคืนนั้น น้องนอนฝัน ถึงพี่บ้างหรือเปล่า

7. sam_sbcc

ขอบคุณครับ ฟังเพลงก็ต้องมีมิวสิควีดีโอประกอบเพื่อเป็นอาหารสายตาด้วยนะครับ...อิอิ

พี่นอน ฝันถึงน้องทุกคราว หลับตาก็ฝันเห็นเจ้า เคลียเคล้าอยู่เคียงกาย

8. sam_sbcc

ขอบคุณครับน้องดอกใบบุญผู้มีอารมณ์สุนทรีย์และมาให้กำลังใจสู้ๆ...อิอิ

แต่ดวงใจมิคลายจากน้องสักครา ยามนอนยามกินเฝ้าถวิลทุกวันเวลา

9. sam_sbcc

เพลงลูกกรุงเก่าๆผู้ประพันธ์เนื้อเพลงได้อารมณ์ ทางภาษาก็งดงามสละสลวยละมุนละไมนักร้องก็ร้องใส่อารมณ์ไปด้วยทำให้เหมือนได้เห็นภาพนั้นโดยเฉพาะถ้าเนื้อเพลงไปโดนใจกับคนฟังเข้าพอดีก็รู้สึกชอบเพลงนั้นด้วยนะครับ...อิอิ

ไม่เห็นเพียงใบหน้า แทบพา พี่ขาดใจ..

10. sam_sbcc

ห่าง..น้องไปนิด น้องเล่าคิด
    ถึงพี่บ้างหรือไม่ ตอบคำ
    พี่สักคำขวัญใจ เจ้าคิดถึงพี่เท่าไหร่
    หรือใจไม่ห่วง พี่ เลย