เพลง จะรักเสียอย่าง ธานินทร์ อินทรเทพ

ในห้อง 'เพลงไทยสากล' ตั้งกระทู้โดย sam_sbcc, 22 พฤศจิกายน 2013.

1. sam_sbcc

sam_sbcc เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2008
    วันนี้ขออนุญาตนำเพลง จะรักเสียอย่าง ของคุณธานินทร์ อินทรเทพ ขับร้อง คำร้อง/ทำนอง ว.วัชญาณ์ มอบให้สำหรับคนที่มีความรักแต่ไม่หวังว่าจะให้คนรักตอบนะครับ..อิอิ

เพลง จะรักเสียอย่าง
    ขับร้อง : ธานินทร์ อินทรเทพ
    คำร้อง/ทำนอง ว.วัชญาณ์

จะรักเสียอย่าง ไม่กลัวแล้ว ความเจ็บช้ำ
    ชีวิตผมเคยถลำ ช้ำให้ความรักมาเท่าไหร่
    ยากไร้เงินตรา จะหารักจริงจากใคร
    เปลี่ยนไปใช้ชีวิตใหม่ ไม่เลือกใครที่มาเป็นคู่

จะรักเสียอย่าง ไม่กลัวแล้ว ความหม่นหมอง
    เคยมีรักผิดครรลอง ต้องหม่นหมองข่าวกรองรู้อยู่
    สู้หวังตั้งหน้า หาเงินหมายจะอุ้มชู
    บทเรียนรักก็เป็นครู ได้เรียนรู้ รู้มาเสียพอ

เป็นหญิงมาจากไหนก็ช่าง
    ถ้าจะรักเสียอย่าง คงไม่ต่างกันหนอ
    จะงามหรือไม่ อย่าให้มากมีคนรอ
    เมื่อความรักตรงต่อ ก็อยู่ขีดความพอใจ

จะรักเสียอย่าง ไม่กลัวแล้ว ความขื่นขม
    หากมีรักมาให้ชม ถ้าสุขสม ร่วมชมชิดใกล้
    จะดีหรือชั่ว ไม่ชั่วทุกตัวคนไป
    ก็แล้วแต่ความพอใจ ที่จะใช้ให้ดีหรือชั่ว

[MUSIC]http://palungjit.org/attachments/a.2971576/[/MUSIC]

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 มกราคม 2023
  2. ดอกใบบุญ

ดอกใบบุญ เป็นที่รู้จักกันดี

เพราะมากเลยจ้า...

3. ลุงแมว

ลุงแมว เป็นที่รู้จักกันดี

19 มิถุนายน 2005

ถ้าหัวใจตรงกันต้องได้รักกันจนได้

ร้องเพราะครับพี่แซม ^^

4. hotmax19

hotmax19 เป็นที่รู้จักกันดี

เพลงนี้เพราะมากครับ คนเราลองจะรักนี่ยังไงก็ห้ามไม่อยู่นะครับคุณแซม...เพลง "จะรักเสียอย่าง" เป็นเพลงดังของคุณสามารถ บริบูรณ์เวช ด้วยนะครับ...

5. sam_sbcc

ขอบคุณครับน้องใต้เกิ้ง ที่ได้ให้เกียรติมาเป็นประธานตัดริบบิ้นอัลบั้มเพลง จะรักเสียอย่าง...ฉับ ฉับ จะรักเสียอย่าง ไม่กลัวแล้ว ความเจ็บช้ำ ชีวิตผมเคยถลำ ช้ำให้ความรักมาเท่าไหร่ ยากไร้เงินตรา จะหารักจริงจากใคร เปลี่ยนไปใช้ชีวิตใหม่ ไม่เลือกใครที่มาเป็นคู่......

6. chakaj

chakaj เป็นที่รู้จักกันดี

จะรักเสียอย่าง ไม่กลัวแล้ว ความเจ็บช้ำ
    ชีวิตผมเคยถลำ ช้ำให้ความรักมาเท่าไหร่
    ยากไร้เงินตรา จะหารักจริงจากใคร
    เปลี่ยนไปใช้ชีวิตใหม่ ไม่เลือกใครที่มาเป็นคู่

ไพเราะนุ่มนวน ครับ

7. pporjai

pporjai เป็นที่รู้จักกันดี

รักอยู่คู่โลกนะคะ คุณแซมมี่
    รักกันไว้เถอะ
    ร้องได้เพราะ ฟังแล้วพอใจมาก

8. sam_sbcc

ขอบคุณครับ ทำไงดีจะให้มีหัวใจตรงกันทั้งที่ไม่ได้เกลียดกันเลย...อิอิ

จะรักเสียอย่าง ไม่กลัวแล้ว ความหม่นหมอง เคยมีรักผิดครรลอง ต้องหม่นหมองข่าวกรองรู้อยู่

9. sam_sbcc

ขอบคุณครับ คุณhotmax19 น่ารักนะครับที่นั่งคลุกเข่าลงประทับจูบบนมือของคนรักประทับใจมากครับ...อิอิ เพลงนี้ไม่ทราบว่าต้นฉบับใครร้องก่อนนะครับแต่ก็ดังทั้งเวอร์ชั่นของคุณสามารถด้วย

สู้หวังตั้งหน้า หาเงินหมายจะอุ้มชู บทเรียนรักก็เป็นครู ได้เรียนรู้ รู้มาเสียพอ

10. sam_sbcc

จะรักเสียอย่าง ไม่กลัวแล้ว ความขื่นขม
    หากมีรักมาให้ชม ถ้าสุขสม ร่วมชมชิดใกล้
    จะดีหรือชั่ว ไม่ชั่วทุกตัวคนไป
    ก็แล้วแต่ความพอใจ ที่จะใช้ให้ดีหรือชั่ว