เพลง จันทร์ หญิง ธิติกานต์

ในห้อง 'เพลงไทยสากล' ตั้งกระทู้โดย sam_sbcc, 23 พฤษภาคม 2017.

แท็ก: แก้ไข
  1. sam_sbcc

sam_sbcc เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2008
    วันละเพลง เพลงเก่าขออนุญาตนำเพลง จันทร์ ของคุณหญิง ธิติกานต์ ขับร้อง อาร์ สยาม มาร้องในเวอร์ชั่น sam_sbcc บ้างนะครับ เพราะฟังเพื่อนๆในเว็บร้องไว้หลายท่านจึงอยากร้องบ้างครับ

เพลง : จันทร์

ศิลปิน : หญิง ธิติกานต์
    อาร์ สยาม

จันทร์คืนแรม
    วับแวมอยู่บนปลายฟ้า
    คงล้าอ่อนแรง
    ทอแสงแหว่งเว้า ครึ่งดวง
    คืนเหงามันเศร้ามันซึมในทรวง
    จันทร์เพียงครึ่งดวง
    คล้ายจันทร์เจ้ารอใคร

จันทร์คืนแรม
    วับแวมมีเพียงครึ่งใบ
    คงดังกับใจฉันที่มีเพียง ครึ่งดวง
    คอยรักที่จะเติมเต็มในทรวง
    โอ้ใจครึ่งดวง เฝ้ารอมาเนิ่นนาน

* จันทร์ เอ๋ยจันทร์ ที่ลอยเด่นฟ้า
    จะมีน้ำตา หลั่งมาเหมือนฉันบ้างไหม
    ความรักมันช่างห่างไกลแสนไกล
    ไม่รู้วันไหน หัวใจถึงจะเต็มดวง

** คงมีวันที่จันทร์เจ้าจะ เต็มใบ
    แต่ว่าหัวใจฉันจะมีไหม วันนั้น
    หรือรักฉันจะเป็นเพียง ความฝัน
    ไม่มีวันนั้น วันที่ใจเต็มดวง

( ซ้ำ * , ** )

หรือรักฉันจะเป็นเพียง ความฝัน
    ไม่มีวันนั้น วันที่ใจเต็มดวง

[AUDIOPLUS=http://palungjit.org/attachments/%E0%B8%88%E0%B8%B1%E0%B8%99%E0%B8%97%E0%B8%A3%E0%B9%8C-sam_sbcc-25-nov-2016-f-1-mp3.4168893/][/AUDIOPLUS]

ไฟล์ที่แนบมา:

2. panombe2013

panombe2013 เป็นที่รู้จักกันดี

ทำนองเพลงเพราะมาก ใครร้องก็เพราะครับผม

3. sam_sbcc

sam_sbcc เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2008
    ขอบคุณครับ