เพลง ตะวันยอแสง ชรินทร์ นันทนาคร

ในห้อง 'เพลงไทยสากล' ตั้งกระทู้โดย sam_sbcc, 19 กรกฎาคม 2015.

1. sam_sbcc

sam_sbcc เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2008
    วันนี้ขอนำเพลงตะวันยอแสง ของคุณชรินทร์ นันทนาคร ขับร้อง คำร้อง ชาลี อินทรวิจิตร ทำนอง สมาน กาญจนะผลิน เพลงของคุณชรินทร์ส่วนมากผมไม่ค่อยถนัดแต่ก็พยายามจะหาเพลงเก่าๆมาร้องเพื่อร่วมอนุรักษ์เพลงเก่านะครับ

เพลง : ตะวันยอแสง
    ศิลปิน : ชรินทร์ นันทนาคร
    คำร้อง ชาลี อินทรวิจิตร
    ทำนอง สมาน กาญจนะผลิน

ตะวันยอแสง สีแดงคล้ำ
    คล้ายกล่าวคำ อำลาจากไป
    ตะวันรอน อ่อนใจ พี่พลอยหวั่นไหว
    อาลัยเพราะห่วง. สงสารตะวัน
    เป็นห่วงตะวัน หวั่นคนเขาลวง.
    ตะวัน จ๋า พี่หวง ห่วงคนเขาแย่ง.
    ตะวันจ๋า ทิวาฝัน รักตะวัน ยอแสง
    [ฮื้อฮือฮือฮือ]
    ตะวันรอน อ่อนแรง ไม่เคยสิ้นแสง
    ไปจากทิวา [ฮื้อฮือฮือฮือ]
    ฉันรักตะวัน ซื่อต่อตะวัน
    ดั่งคำสัญญา [ดั่งคำสัญญา]
    ตะวัน จ๋า ยอดรัก ฮื้อฮือฮือฮือ พี่รักตะวัน
    ฉันรักตะวัน ซื่อต่อตะวัน ดั่งคำสัญญา
    [ดั่งคำสัญญา] ตะวัน จ๋า ยอดรัก
    ฮื้อฮือฮือฮือ พี่รักตะวัน

[MUSIC]http://palungjit.org/attachments/a.3482837/[/MUSIC]

[AUDIOPLUS=]

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 พฤษภาคม 2022
  2. กาไก่

กาไก่ เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2012
    ขนาดไม่ใช่แนวถนัดนะคะนี่ ยังร้องได้ดีขนาดนี้เลย ^^

3. tangOAH

tangOAH เป็นที่รู้จักกันดี

11 สิงหาคม 2011
    ฟังตอนกลางคืน มันเหงาๆ ดีนะคะ
    เป็นเพลงเก่าที่เพราะอีกเพลงเลยค่ะพี่แซม^^

:cool::cool::cool:

4. VeggieGuy

VeggieGuy เป็นที่รู้จักกันดี

15 ธันวาคม 2007
    ได้รู้จักเพลงเพราะๆ เพิ่มอีกหนึ่งเพลงครับ
    แม้จะฟังดูเศร้าไปหน่อย ได้อารมณ์ตามเนื้อเพลงเลยครับ

:cool::cool::cool:

5. sam_sbcc

ขอบคุณครับ เพลงของคุณชรินทร์เสียงสูงร้องยากนะครับ...อิอิ

ตะวันยอแสง สีแดงคล้ำ คล้ายกล่าวคำ อำลาจากไป ตะวันรอน อ่อนใจ พี่พลอยหวั่นไหว

6. jainwit

jainwit เป็นที่รู้จักกันดี

30 กรกฎาคม 2007
    ขอบคุณคุณแซมสำหรับเพลงเพราะๆคราบบบ

7. sam_sbcc

ขอบคุณครับน้องตั้งโอ๋ กลับมาฟังตอนกลางคืนอีกนะครับ...อิอิ

อาลัยเพราะห่วง. สงสารตะวัน เป็นห่วงตะวัน หวั่นคนเขาลวง. ตะวัน จ๋า พี่หวง ห่วงคนเขาแย่ง.

8. sam_sbcc

ขอบคุณครับ ได้ร้องเพลงเศร้าๆเพราะชอบด้วยนะครับ...อิอิ

ตะวันจ๋า ทิวาฝัน รักตะวัน ยอแสงตะวันรอน อ่อนแรง ไม่เคยสิ้นแสง
    ไปจากทิวา

9. sam_sbcc

ขอบคุณครับคุณเจนวิทย์ ก็มีกันสองสามคนเท่านั้นที่หาเพลงเก่าๆมาร้องกันนะครับ...อิอิ

ฉันรักตะวัน ซื่อต่อตะวัน ดั่งคำสัญญา ตะวัน จ๋า ยอดรัก ฮื้อฮือฮือฮือ พี่รักตะวัน

10. sam_sbcc

ฉันรักตะวัน ซื่อต่อตะวัน
    ดั่งคำสัญญา [ดั่งคำสัญญา]
    ตะวัน จ๋า ยอดรัก ฮื้อฮือฮือฮือ พี่รักตะวัน
    ฉันรักตะวัน ซื่อต่อตะวัน ดั่งคำสัญญา
    [ดั่งคำสัญญา] ตะวัน จ๋า ยอดรัก
    ฮื้อฮือฮือฮือ พี่รักตะวัน