เพลง ตั้งใจ สุเทพ วงศ์กำแหง

ในห้อง 'เพลงไทยสากล' ตั้งกระทู้โดย sam_sbcc, 27 ธันวาคม 2013.

1. sam_sbcc

sam_sbcc เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2008
    วันนี้ขออนุญาตนำเพลงตั้งใจ ของคุณสุเทพ วงศ์กำแหง ขับร้อง คำร้อง/ทำนอง ยังไม่มีข้อมูล ท่านใดทราบกรุณาแจ้งให้ทราบด้วยนะครับ

เพลง ตั้งใจ
    สุเทพ วงศ์กำแหง ขับร้อง
    คำร้อง/ทำนอง (ไม่มีข้อมูล)

ตั้งใจไว้จะไม่รัก อกหักมาแล้วเหลือเกิน
    บาดแผลหัวใจยับเยิน ถึงหมอเห็นคงจะเมิน
    เกินจะแก้ให้แผลประสาน
    เคยคิด จะปล่อยชีวิตตามกรรม
    ประชดประชันเจ็บช้ำ
    ให้มันจำฝังใจตายด้าน เยี่ยงเพชรฆาต
    ร้ายฉกาจความรักประหาร ไม่ยอมสงสาร
    ประพฤติเยี่ยงพรานโลกีย์

(ดนตรี).......

ตั้งใจไว้จะไม่คิด
    มอบจิตใจรักใยดี เหยื่อกรรมฉันจะขย้ำขยี้
    ไม่ยอมสงสารปรานี มีเพียงแต่จะคิดพร่าเธอ
    แต่แล้ว คงจะไม่แคล้วบาปหนา
    ความรักที่ไร้เดียงสา เธอกลับพา
    ฉันตรอมหมองเหม่อ จากเพชฌฆาต
    ฉันถึงฆาตเป็นนักโทษเธอ
    พ่ายแพ้พร่ำเพ้อ น้ำตาของเธอมีชัย

[MUSIC]http://palungjit.org/attachments/a.3013860/[/MUSIC]

[AUDIOPLUS=]

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 กันยายน 2023
  2. ดอกใบบุญ

ดอกใบบุญ เป็นที่รู้จักกันดี

เพราะมากเลยจ้าพี่แซม...

3. Thep Tavada

Thep Tavada เป็นที่รู้จักกันดี

10 กุมภาพันธ์ 2012
    ดูรูปสาวๆเพลินเลยครับ ฟังเพลงนี้แล้วตั้งใจรักแน่นอน เพราะๆ ครับผม
    สวัสดีปีใหม่นะครับ

4. sam_sbcc

ขอบคุณครับน้องใบบุญที่ตั้งใจมาเปิดอัลบั้มเพลงตั้งใจ...ฉับ ฉับ ....ตั้งใจไว้จะไม่รัก อกหักมาแล้วเหลือเกิน บาดแผลหัวใจยับเยิน ถึงหมอเห็นคงจะเมิน เกินจะแก้ให้แผลประสาน.......

5. sam_sbcc

ขอบคุณครับ ตั้งใจดูสาวสวยไม่แปลกนะครับ..อิอิ สวัสดีปีใหม่ขอให้มีความสุขสดชื่นตลอดปีและตลอดไปนะครับ

ตั้งใจไว้จะไม่คิด มอบจิตใจรักใยดี เหยื่อกรรมฉันจะขย้ำขยี้
    ไม่ยอมสงสารปรานี มีเพียงแต่จะคิดพร่าเธอ

6. sam_sbcc

ฉันตรอมหมองเหม่อ จากเพชฌฆาต
    ฉันถึงฆาตเป็นนักโทษเธอ
    พ่ายแพ้พร่ำเพ้อ น้ำตาของเธอมีชัย