เพลง ทูนหัวหลอกพี่ ชาญ เย็นแข

ในห้อง 'เพลงไทยสากล' ตั้งกระทู้โดย sam_sbcc, 19 มีนาคม 2010.

1. sam_sbcc

sam_sbcc เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2008
    วันนี้ขออนุญาตนำเพลงทูนหัวหลอกพี่ ของคุณชาญ เย็นแข ขับร้อง คำร้องสุนทรียา ณ เวียงกาญจน์ ทำนองสมาน กาญจนะผลิน เป็นเพลงเก่าที่หาฟังยากอีกเพลงหนึ่ง มาร้องในเวอร์ชั่น sam_sbcc ขอเชิญรับฟังครับ

เพลง ทูนหัวหลอกพี่
    ชาญ เย็นแข ขับร้อง
    สุนทรียา ณ เวียงกาญจน์ คำร้อง
    สมาน กาญจนะผลิน ทำนอง

FIntro...
    ..
    ทูนหัว ทูนเกล้า
    รัก พี่ อับ เฉา
    เจ้า จาก พี่ ไป
    นี่ หรือ ที่ ว่า ไม่ หลอกใคร
    หลอก พี่ ใช่ ไหม
    ดวง ใจ พี่ สุด หมอง หม่น

..ทูน หัว ของพี่ รักเจ้า
    มี แล้ว กี่ พัน หน
    พี่ เห็น แต่ ผี ที่ หลอก คน
    นี่ คน หลอกคน
    ใคร เล่า ไม่ หม่น หมอง ใจ

..ปาก น้อย ที่ เจ้า คอย
    แย้ม ราย พาที
    จุ๋ม จิ๋ม เพียง นี้
    แล้ว พี่ ไม่ เชื่อ ไฉน
    อ-นิจจา ไฉน ถึง เป็น ไปได้
    แท้ เจ้า มี ร้อย พัน ดวง ใจ
    แจก จ่าย ไม่ เว้น วัน

..ทูน หัว ลวง พี่ระ บม เหลือ ดี
    ที่ สุด โศก ศัลย์
    หาก แม้น เจ้า โดน เข้า สัก วัน
    เจ้า จะโศก ศัลย์
    ร้อย พัน เท่า ที่ พี่ ตรม

(ดนตรี.....)
    ..ปาก น้อย ที่ เจ้าคอย
    แย้ม ราย พา ที
    แล้ว พี่ ไม่ เชื่อไฉน
    อ-นิจจา ไฉน ถึง เป็น ไป ได้
    แท้ เจ้า มี ร้อย พัน ดวง ใจ
    แจก จ่ายไม่ เว้น วัน

..ทูน หัว ลวง พี่ ระ บม เหลือ ดี
    ที่ สุด โศก ศัลย์
    หากแม้น เจ้า โดน เข้า สัก วัน
    เจ้า จะ โศก ศัลย์
    ร้อย พัน เท่า ที่ พี่ตรม...

[MUSIC]http://palungjit.org/attachments/a.1019888/[/MUSIC]

[AUDIOPLUS=]

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 มีนาคม 2024
  2. ดอกสร้อย

ดอกสร้อย เป็นที่รู้จักกันดี

เลิกงาม ยามดี ขอเปิดบายสี เอ้ย ไม่ใช่ เปิดอัลบั้ม
    ...ทูลหัวหลอกพี่...
    คนหลอกคน ก็เรื่องปกติ
    ผีหลอกคน ก็เรื่องธรรมดา
    แต่คนที่หลอกตัวเองสิ น่ากลัวนะ อิอิอิ
    เพราะค่ะพี่

3. urai ay

urai ay เป็นที่รู้จักกันดี

24 กันยายน 2009
    มาหลอก เอ๊ย! มาฟังเป็นคนที่สอง:VO
    เพราะจริงๆนะไม่หลอกพี่แซมร๊อกกกก

4. ryuzaki_benz

ryuzaki_benz เป็นที่รู้จักกันดี

เพราะมากครับพี่แซม
    ขอมอบช่อดอกไม้ให้พี่แซมเด้อครับ ^^

5. มากเจริญ

มากเจริญ เป็นที่รู้จักกันดี

6 กุมภาพันธ์ 2010
    ขอฟังแบบเงียบๆก่อนนะคิดออกแล้วจะเข้ามาเมนท์ให้ใหม่ อิอิ

กลับมาแล้วค่ะแต่ก็ยังคิดไม่ออกอยู่ดีว่าจะเมนท์อะไร รู้แต่ว่าเพราะมากค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 มีนาคม 2010
  6. stefa

stefa เป็นที่รู้จักกันดี

27 พฤศจิกายน 2005
    ปาก น้อย ที่ เจ้าคอย
    แย้ม ราย พา ที
    แล้ว พี่ ไม่ เชื่อไฉน

ปากน้อย ปากจุ๋มจิ๋ม ปากพาที
    ปากแบบนี้ หรือเปล่า ที่หลอกพี่
    พี่samถูก หลอกหลอน เพราะปากเหม็น
    ปากไม่แปรง ฟันสะอาด ขี้ฟันเหม็น

เมื่อฟันเหม็น สกปรก กลิ่นปากเฉา
    ก็เหมือนผี หลอกคน หลอกผู้ชาย
    ชายปากเหม็น ไม่แปรงฟัน ก็มีนะ
    stefaวิ่ง samวิ่ง หนีปากเหม็น

วิ่งทัน stefa หรือเป่า
    พี่ sam เอ๋ย

7. ppojai

ppojai เป็นที่รู้จักกันดี

15 กันยายน 2005
    เพราะจริง ๆ เลยค่ะคุณแซม

8. sansky9

sansky9 เป็นที่รู้จักกันดี

ใครกันนะ หลอกพี่แซมได้.. น่าเห็นใจจังครับพี่
    เอาดอกไม้สวยๆ เป็นกำลังใจนะครับพี่

9. MelodyViolin

MelodyViolin เป็นที่รู้จักกันดี

27 พฤษภาคม 2007
    เพลงนี้ผมก็ไม่เคยฟังครับ พี่แซมร้องได้เพราะมากๆเลยครับ

10. เกตุวดี

เกตุวดี เป็นที่รู้จักกันดี

13 พฤศจิกายน 2008
    หลอกอย่างนี้รึป่าวคร้า? เหอๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

11. ติงติง

ติงติง เป็นที่รู้จักกันดี

เพลงนี้เพราะและความหมายดีนะคะ^^

12. nong_mook

nong_mook เป็นที่รู้จักกันดี

13 มิถุนายน 2009
    ใครใจร้ายหลอกอาแซมน๊า .. อิอิ

มะเคยฟังเลย=เพราะมากคร้า^-^

13. sam_sbcc

ขอบคุณครับ ที่มาตัดริบบิ้นเปิดอัลบั้มทูนหัวหลอกพี่......เพลงที่หาฟังยากมาช่วยกันอนุรักษ์ไว้ด้วยนะครับ....แต่ถ้าน้องทูนหัวมาหาพี่แบบข้างล่างนี้พี่ว่าน้องไม่หลอกพี่แน่ๆ...อิอิ

14. sam_sbcc

ขอบคุณครับ น้องไรรับรองไม่หลอกพี่แน่นอนอิอิ.....แต่ถ้าดูรูปทูนหัวแบบข้างล่างนี้ไม่แน่เหมือนกัน ดูสายตาซิไม่น่าไว้วางใจ ขนมปังบนหัวน่ารับประทานมากแต่อาจถูกหลอกก็ได้ ข้างในอาจไม่อร่อยอย่างที่คิดเพราะสร้างภาพให้ตัวเองมากไปจนคนเขารู้กันทั่วไปหมดแล้ว ดูสายตาเธอซิ....ฮ่าๆ

15. sam_sbcc

ขอบคุณครับ สำหรับช่อดอกไม้ที่มอบมาให้เพื่อเป็นกำลังใจ....เพลงทูนหัวหลอกพี่ คนรุ่นสมัยใหม่นี้คงไม่ค่อยได้ฟังกัน สมัยก่อนคิดว่าคนแต่งเพลงนี้อาจผิดหวังที่โดนหลอกทำให้ระบายออกมาได้อย่างน่ารัก บางทีอาจโดนใจใครบางคนได้ จะรักใครก็อย่ามาหลอกกัน ให้ผีมันหลอกหลอนกันก็พอนะครับ......แต่คนหลอกคนนั้นมันไม่น่าให้อภัยกันอย่าหลอกกันเลย....อิอิ

16. sam_sbcc

ขอบคุณครับที่ฟังเพลงนี้แล้วเม้นต์ไม่ออก นี่ขนาดกลับไปตั้งหลักแล้วนะ แสดงว่าเพลงนี้มีแต่คำหลอกๆๆ......ไม่อยากฟังใช่ไหมกลัวโดนเค้าหลอกหรืออิอิ....ใครจะหลอกใครก็ช่างเถอะแต่ของเราไม่เคยหลอกใครก็แล้วกัน สบายใจหรือยังครับเราไม่หลอกใครเราก็มีความสุขที่สุดฮ่าๆ......มุสาวาทาเวระมณี สิกขาปะทังสะมาทิยามิ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 มีนาคม 2010
  17. sam_sbcc

โอ้โห หมาตัวนี้ที่นอนเฝ้าเกวียนอยู่หรือเปล่า มีคนเอาอกเอาใจดีจังเลยช่วยแปรงฟันให้ด้วยน่ารักฮ่าๆ......บอกให้มันเห่าบ้างซิจ๊ะอย่าเอาแต่หอนอย่างเดียว ถามพี่ sam เหรอพี่ปล่อยมันไปตามยถากรรมนานแล้วเพราะไม่ชอบเลี้ยงมัน.....อิอิ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 มีนาคม 2010
  18. sam_sbcc

ขอบคุณครับ ที่มาให้กำลังใจเพลงนี้ชอบท่อนนี้มาก....

พี่ เห็น แต่ ผี ที่ หลอก คน.......
    นี่ คน หลอกคน..........

ใคร เล่า ไม่ หม่น หมอง ใจ.........

19. sam_sbcc

ขอบคุณครับ ได้ดอกไม้และกำลังใจเป็นพลังต่อสู้ต่อไปอีก......โดนหลอกไม่เป็นไรปล่อยให้เขาหลอกต่อไป แต่เราไม่หลอกใครมันภาคภูมิใจกว่าเยอะเลย...อิอิ

20. sam_sbcc

ขอบคุณครับ เพลงนี้คงหาฟังยากแล้วขณะนี้เกือบจะหายไปจากวงการเพลงพอดีมี midi อยู่คาราโอเกะ All in one ได้อย่างไรไม่รู้เหมือนกันเพราะส่วนมากเพลงเก่ามากๆจะหา midi ไม่ค่อยได้ จังหวะดนตรีก็น่าร้องมากเต้นลีลาศก็ได้แบบจังหวะ basic ง่ายๆ