เพลง ผิดทางรัก มนูญ เทพประทาน

ในห้อง 'เพลงไทยสากล' ตั้งกระทู้โดย sam_sbcc, 17 มีนาคม 2010.

แท็ก: แก้ไข
  1. sam_sbcc

sam_sbcc เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2008
    คงเป็นแบบเนื้อเพลงท่อนนี้ก็ได้นะ.....

พอ รู้เธอคู่กับใคร ต้องตกใจ
    เสียใจเสียจริงยิ่งหนัก อนา คตเราคงอกหัก
    ห้ามใจไม่ทันจึงรัก รักคนมีเจ้าของ.....

[MUSIC]http://palungjit.org/attachments/a.899037/[/MUSIC]

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 มีนาคม 2014
  2. มากเจริญ

มากเจริญ เป็นที่รู้จักกันดี

6 กุมภาพันธ์ 2010
    คงเป็นแบบเนื้อเพลงท่อนนี้ก็ได้นะ.....

พอ รู้เธอคู่กับใคร ต้องตกใจ

เสียใจเสียจริงยิ่งหนัก อนา คตเราคงอกหัก
    ห้ามใจไม่ทันจึงรัก รักคนมีเจ้าของ.....
    คงจะใช่ค่ะคุณแซม แต่ถ้าคนคนนั้นมีความคิดตรงที่ว่า
    ไม่คิดจะแย่งเอาเขามาเป็นของตนเองนั้น ก็คิดว่าคนที่
    คิดแบบนี้ได้ เขาก็ยังมีจิตใจที่ดีงามหลงเหลืออยู่นะค๊ะ
    คุณแซมว่าจริงไหม?

3. sam_sbcc

ก็น่าเห็นใจ เพราะใจเขาไม่เหมือนใจเรา บางคนชอบทำบุญบริจาคให้ทาน แต่บางคนก็ไม่ชอบ นานาจิตตัง บางคนก็หวงสมบัติ จะมีใครบ้างหนอที่เหมือนกับพระเวชสันดร.....มาฟังเพลงท่อนนี้ดีกว่านะครับ

ถ้า รู้ตัวเสียนาทีแรก..........
    พระเจ้าเอารักมาแจก..........
    ก็คงไม่รับมาครอง...........
    คงจะเมิน หนี หน้า ไม่ มอง.........
    หนีนาทีทอง ที่เคลือบด้วยความระทม........

<O:p</O:p

4. มากเจริญ

แต่ถ้ารักแบบมีขอบเขตก้ดีนะค๊ะ
    รักแบบไม่ต้องมีอะไรกัน และไม่จำเป็นที่
    จะต้องใช้ชีวิตคู่ร่วมกันแค่คอยเป็นกำลังใจ
    ให้กัน และขอให้ได้แค่รักนี่ก็พอและมีความสุข
    แค่นี้ก็พอแล้วล่ะค่ะ พูดไปพูดมาชักเริ่มจะ.....
    แล้วไม่พูดดีกว่าค่ะ

5. sam_sbcc

ความรักเป็นสิ่งที่ประเสริฐ รักกันดีกว่าเกลียดกัน ใครที่กำลังมีความรักขอให้สมหวังกับความรักทุกคน คนที่ผิดหวังก็ขอให้พบความรักที่แท้จริงเร็วๆนี้นะครับ....อิอิ

6. มากเจริญ

ถูกต้องค่ะคุณแซม คนเรารักกันดีกว่า
    เกลียดกัน อย่าให้เหมือน แดง เหลือง
    และน้ำเงินเลย คุณแซมสบายดีหรือค๊ะ
    บางเพลงถ้ายังไม่เข้าไปเมนท์อย่าว่า
    กันนะค๊ะ เพราะช่วงนี้ไม่ค่อยได้เข้ามา
    เล่นค่ะ และอีกอย่างเพลงเยอะมากเลย
    ยังไล่ฟังไม่หมดเลยค่ะ ว่าจะเอาคอมไปลง
    โปรแกรมคาราโอเกะกธยังไม่ได้ไปเลยค่ะ

7. sam_sbcc

ขอบคุณครับที่ติดตามมาฟังเพลงและคอมเม้นต์เป็นกำลังใจให้กันโดยตลอดมีอะไรที่พอจะช่วยได้ก็บอกมานะครับเป็นที่ปรึกษาพิเศษก็ได้อิอิ...(น้องศิราณีอีกคนฮ่าๆ) โปรแกรมคาราโอเกะลงไม่ยาก ซื้อแผ่นมาลงเองก็ได้ประมาณ 350 บาท ได้เพลงที่ update ใหม่ด้วยมีเป็นหมื่นเพลง

8. มากเจริญ

ขอบคุณครับที่ติดตามมาฟังเพลงและคอมเม้นต์เป็นกำลังใจให้กันโดยตลอดมีอะไรที่พอจะช่วยได้ก็บอกมานะครับเป็นที่ปรึกษาพิเศษก็ได้อิอิ...(น้องศิราณีอีกคนฮ่าๆ) โปรแกรมคาราโอเกะลงไม่ยาก ซื้อแผ่นมาลงเองก็ได้ประมาณ 350 บาท ได้เพลงที่ update ใหม่ด้วยมีเป็นหมื่นเพลง

แต่รัตน์คิดว่าไปให้ที่ร้านลงให้คงจะดีกว่ากันนะคีะพี่ชาย
    ตอนนี้กำลังครึ้มอกครึ้มใจนึกอยากร้องเพลง แต่คนที่
    จะต้องทนฟังเป็นคนแรกก้คงจะหนีไม่พ้น ตาคงจอมบงการ
    คงจะทรมานหูน่าดูชมเลยล่ะ
    แหมคิดจะเป็นศิราณีเลยหรือ ไหวหรือค๊ะคุณแซม แต่อย่างว่า
    ต่างคนต่างหลวมใจกันไปแล้วแค่ใจนะค๊ะไม่ใช่ตัว แต่รับลอง
    ว่าจะไม่มีการหลวมตัวเป็นอันขาดเพราะว่าจะบาปกันทั้งสองคน
    ถ้าเราทำได้แบบที่เป้นอยู่ทุกวันนี้นั่นคือสิ่งที่ถูกต้องแล้ว และไม่
    ผิดศิลธรรมด้วยค่ะ

9. sam_sbcc

ก็พูดไปอย่างนั้นเองตัวเองก็ไม่รู้เอาตัวรอดได้หรือเปล่า ฮ่าๆ........แต่เสียงเพลงทำให้ปลอบใจได้อย่างแน่นอนเมื่อมีอารมณ์ร้องก็จะระบายความกดดันจิตใจเราได้เป็นอย่างดียิ่งถ้าเพลงเศร้าๆด้วยยิ่งชอบ อิอิ......

10. มากเจริญ

มีอะไรไม่รู้มาดลใจให้อยากร้องเพลงทั้งที่
    เคยลั่นปากออกไปแล้วว่าจะไม่ร้องเพลง
    แต่ทุกครั้งที่ฟังเพลงมีนก้ทำให้เราอินไปกับ
    เพลงด้วยเหมือนกันนะคุณแซม ปีหน้าก็จะได้
    บวชลูกชายคนเล็กแล้ว เขาเอ่ยปากบอกมาเอง
    เลยว่า(ปีหน้าน้องบอมจะบวชให้แม่นะครับ)
    รัตน์ก็ดีใจนะที่เขาคิดแบบนั้นดีใจมากๆเลยล่ะค่ะ
    แต่ตอนนี้โดนให้เป็นประธานผ้าป่าอยู่ คุณเกตุและ
    ตาคงโดนรองประธาน

11. sam_sbcc

มี รักก็ต้องมีหวัง
    เมื่อหมดหวัง หัวใจก็พาลระบม
    มี แผลมีรอยระทม คิดไปน้อยใจเหลือข่ม
    ขม อารมณ์ ไม่ วาย.