เพลง พรุ่งนี้ไม่มีไมตรีจากฉัน สวลี ผกาพันธุ์

ในห้อง 'เพลงไทยสากล' ตั้งกระทู้โดย sam_sbcc, 20 มิถุนายน 2013.

แท็ก: แก้ไข
  1. sam_sbcc

sam_sbcc เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2008
    พรุ่งนี้ไม่มี ไม่มีไมตรีจากฉัน พรุ่งนี้ไม่มี ไม่มีไมตรีต่อกัน......เพลง พรุ่งนี้ไม่มีไมตรีจากฉัน ของคุณสวลี ผกาพันธุ์ ขับร้อง คำร้อง/ทำนองคุณไสล ไกรเลิศ เป็นเพลงเก่าที่อยากร้องในเวอร์ชั่น sam_sbcc บ้างนะครับ

เพลง พรุ่งนี้ไม่มีไมตรีจากฉัน
    คำร้อง - ทำนอง : ไสล ไกรเลิศ
    ขับร้อง : สวลี ผกาพันธ์

พรุ่งนี้ไม่มี ไม่มีไมตรีจากฉัน
    พรุ่งนี้ไม่มี ไม่มีไมตรีต่อกัน
    อยู่ด้วยความฝันฉันมั่นใจว่า
    พรุ่งนี้มันคงไร้ค่า เพราะวันเวลาผ่านไป

พรุ่งนี้ไม่มี ไม่มีไมตรีใช่ไหม
    พรุ่งนี้ไม่มี ไม่มีไมตรีต่อใคร
    ให้รอความหวังฉันยังครวญใคร่
    พรุ่งนี้ที่เธอฝันใฝ่ ฉันไม่แน่ใจไมตรี

วันนี้ฉันมีไมตรีต่อเธอ
    เฝ้าปรนเปรอแต่เธอปล่อยฉันเผลอใจทุกที
    หรือเธอห่วงใครแล้วเลยไม่ไยดี
    แกล้งทำท่าที เหมือนดังไม่มีความสัมพันธ์

**พรุ่งนี้ไม่มี ไม่มีไมตรีจากฉัน
    พรุ่งนี้ไม่มี ไม่มีไมตรีต่อกัน
    ให้รอใช่ไหมฉันใจยังหวั่น
    พรุ่งนี้ที่เธอหมายมั่น ไม่มีสวรรค์บันดาล...** (ซ้ำ)

[MUSIC]http://palungjit.org/attachments/a.2726859/[/MUSIC]
    <IFRAME height=166 src="https://w.soundcloud.com/player/?url=http%3A%2F%2Fapi.soundcloud.com%2Ftracks%2F97701847&show_artwork=true" frameBorder=no width="100%" scrolling=no></IFRAME>

[AUDIOPLUS=]

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 กรกฎาคม 2023
  2. Thep Tavada

Thep Tavada เป็นที่รู้จักกันดี

10 กุมภาพันธ์ 2012
    ยังฟังไม่ได้ สงสัยต้องรอพรุ่งนี้เหมือนเพลง ผมลองอัพโหลดบ้างว่าได้หรือเปล่า

เข้ามาฟังใหม่ มีเครื่องเสียงอยู่ มองไม่เห็น ได้ฟังแล้วครับ ไม่ต้องรอพรุ่งนี้แน่นอนครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 มิถุนายน 2013
  3. md626

md626 เป็นที่รู้จักกันดี

พรุ่งนี้ยังมียังมีไมตรีจากฉัน
    พรุ่งนี้ยังมี ยังมีไมตรีต่อกัน
    พรุ่งนี้ที่เธอหมายมั่น ยังมีสวรรค์บันดาล

อิอิแก้ซะเลยค่ะ

4. สายลมรัก

สายลมรัก เป็นที่รู้จักกันดี

17 สิงหาคม 2012
    ฟังแล้วเศร้าจัง....T_T

5. new_mansum

new_mansum เป็นที่รู้จักกันดี

แวะมาให้กำลังใจพี่แซมเช่นเดิมครับ
    "พรุ่งนี้ไม่มีไม่ตรี แต่ชีวิตยังมีพรุ่งนี้เสมอครับ" << เหมือนจะไม่ค่อยเกี่ยวเท่าไหร่ =,.="

6. Kama-Manas

Kama-Manas เป็นที่รู้จักกันดี

เศร้าครับ.

7. sam_sbcc

ขอบคุณครับ พรุ่งนี้มาฟังใหม่ทุกๆพรุ่งนี้ก็ได้นะครับ...อิอิ

พรุ่งนี้ไม่มี ไม่มีไมตรีจากฉัน พรุ่งนี้ไม่มี ไม่มีไมตรีต่อกัน อยู่ด้วยความฝันฉันมั่นใจว่าพรุ่งนี้มันคงไร้ค่า เพราะวันเวลาผ่านไป

8. sam_sbcc

ขอบคุณครับน้องโกะที่ยังมีไมตรีอยู่...อิอิ......ยังมีสวรรค์บันดาลชื่นใจจัง

พรุ่งนี้ไม่มี ไม่มีไมตรีใช่ไหม พรุ่งนี้ไม่มี ไม่มีไมตรีต่อใคร ให้รอความหวังฉันยังครวญใคร่ พรุ่งนี้ที่เธอฝันใฝ่ ฉันไม่แน่ใจไมตรี

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 มิถุนายน 2013
  9. sam_sbcc

เพลงเศร้าไปหน่อยนะครับ พรุ่งนี้ไม่มีไมตรีจากฉัน....

วันนี้ฉันมีไมตรีต่อเธอ เฝ้าปรนเปรอแต่เธอปล่อยฉันเผลอใจทุกที​

10. sam_sbcc

ขอบคุณครับ ชีวิตของเราย่อมสำคัญกว่าไมตรีนะครับ เมื่อเขาไม่มีไมตรีกับเราเราก็ไม่เห็นเดือดร้อนอะไรใช่ไหม..อิอิ พรุ่งนี้ที่เธอหมายมั่น ไม่มีสวรรค์บันดาล...

หรือเธอห่วงใครแล้วเลยไม่ไยดี แกล้งทำท่าที เหมือนดังไม่มีความสัมพันธ์

11. sam_sbcc

ขอบคุณครับที่คุณinni แวะมาฟังเพลงเศร้าแล้วรู้สึกว่าเศร้าไปด้วย...อิอิ

พรุ่งนี้ไม่มี ไม่มีไมตรีจากฉัน พรุ่งนี้ไม่มี ไม่มีไมตรีต่อกัน ให้รอใช่ไหมฉันใจยังหวั่น พรุ่งนี้ที่เธอหมายมั่น ไม่มีสวรรค์บันดาล

12. sam_sbcc

พรุ่งนี้ไม่มี ไม่มีไมตรีจากฉัน
    พรุ่งนี้ที่เธอหมายมั่น ไม่มีสวรรค์บันดาล.