เพลง ร้อยชู้ สุริยันต์ บุญยศ

ในห้อง 'เพลงไทยสากล' ตั้งกระทู้โดย sam_sbcc, 1 ตุลาคม 2015.

1. sam_sbcc

sam_sbcc เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2008
    วันละเพลง เพลงเก่าขอนำเพลง ร้อยชู้ ของคุณสุริยันต์ บุญยศ ขับร้องต้นฉบับ คำร้อง/ทำนอง คุณโกวิท เกิดศิริ เพลงนี้เคยดังมากในอดีตช่วงปีพศ.2515 ทำให้นักร้องโนเนมท่านนี้แจ้งเกิดมีเรทติ้งสูงมากนะครับ

เพลง ร้อยชู้

ขับร้องต้นฉบับ สุริยันต์ บุญยศ
    คำร้อง/ทำนอง โกวิท เกิดศิริ

เหมือนดังมีกรรมทำให้แหลกราน
    เอาหัวใจของพี่ไปผลาญอย่างคนไร้ความเมตตา
    พี่หลงคำที่พร่ำพรรณนาอ้างเอาดินฟ้าว่าเป็นสักขีพยาน

... เพราะคำเธอลวงเหมือนบ่วงผูกใจปองรักเธอหลงเฝ้าคลั่งไคล้
    ปักใจรักเธอคงมั่นดูหรือใจกลับกลายแปรผัน
    รักมาห่างมาร้างลืมกันฉันจึงวิโยคโศกใจ

...ลมลิ้นเธอนั่นสารพันกล่าวคำจำนรรจาร้อยเล่ห์หนักหนา
    ใช้คำมายาหลอกพี่นี้ได้คล้ายดังว่าเรานี้คนโง่งมไม่มีหัวใจ
    กลับเก่งกล้าเกินใครคบชายชู้ใหม่มาแอบสู่สม

**รักเดียวไม่พอต้องต่อเป็นสอง
    เธอเห็นชายเหมือนเครื่องทดลองเฝ้ามองหาชายมาชม
    ยามเขาไปห่างไกลคงตรมขาดชายชู้เคียงขวัญภิรมย์

แล้วเธอจะก้มหน้าครวญ ....

[MUSIC]http://palungjit.org/attachments/a.3532280/[/MUSIC]

[AUDIOPLUS=]

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 กุมภาพันธ์ 2023
  2. กาไก่

กาไก่ เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2012

เอิ่ม!!! ชู้เดียวก็ว่าแย่แล้ว นี่ร้อยชู้เลยเหรอคะนี่
    แฮะๆๆ ไม่เคยได้ยินอีกแล้วค่ะพี่แซม ขอบคุณสำหรับเพลงเก่าที่นำมาฝากนะคะ

3. tangOAH

tangOAH เป็นที่รู้จักกันดี

11 สิงหาคม 2011
    มาตัดช้า อีกแว๊ววว เมื่อคืนฟ้าแรง จนไม่กล้าเล่นเน็ตค่า
    เอิ่มอาคุงอ้อย เพลงร้อยชู้ เป็นเพลงเริ่มต้นก่อนจะมาเป็นเพลง รอยเล็บ ไง
    เจ้าชู้มากรอยเล็บก้อแยะ กิกิกิ

มาอนุรักษ์เพลงเก่าด้วยคนค่าพี่แซม ^^

:cool::cool::cool:

4. panombe2013

panombe2013 เป็นที่รู้จักกันดี

ตามมาฟังเพลงดีๆเพราะๆด้วยครับพี่แซม

5. sam_sbcc

ยังมีอีกเพลงนะครับที่บอกว่า คนที่ร้อยต่อไปนี้ขออย่าเป็นญาติกับวันทอง..อิอิ

เหมือนดังมีกรรมทำให้แหลกราน เอาหัวใจของพี่ไปผลาญอย่างคนไร้ความเมตตา

6. sam_sbcc

ขอบคุณครับ...มีเพลงรอยเล็บเหน็บใจ เหมือนกันร้องไปแล้วครับ...อิอิ

พี่หลงคำที่พร่ำพรรณนาอ้างเอาดินฟ้าว่าเป็นสักขีพยาน

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 ตุลาคม 2015
  7. sam_sbcc

ขอบคุณครับ ด้วยความยินดีด้วยครับที่มาร่วมอนุรักษ์เพลงเก่าด้วยกัน...อิอิ

เพราะคำเธอลวงเหมือนบ่วงผูกใจปองรักเธอหลงเฝ้าคลั่งไคล้ ปักใจรักเธอคงมั่นดูหรือใจกลับกลายแปรผัน รักมาห่างมาร้างลืมกันฉันจึงวิโยคโศกใจ

8. sam_sbcc

รักเดียวไม่พอต้องต่อเป็นสอง
    เธอเห็นชายเหมือนเครื่องทดลองเฝ้ามองหาชายมาชม
    ยามเขาไปห่างไกลคงตรมขาดชายชู้เคียงขวัญภิรมย์
    แล้วเธอจะก้มหน้าครวญ ....