เพลง สิบหมื่น

ในห้อง 'เพลง ลูกทุ่ง-เพื่อชีวิต' ตั้งกระทู้โดย jarean52, 24 เมษายน 2013.

1. jarean52

jarean52 เป็นที่รู้จักกันดี

เพลงสิบหมื่น

สิบหมื่น
    ศรัญยู วงษ์กระจ่าง
    ..เจ็บดวงใจ เพราะคนใจร้าย
    .ทำลายรักเรา
    .เสียจนแหลกราน
    .โอ้ความรัก ที่สุดแสนหวาน
    .ต้องกับร้าวราน
    .เพราะมีมารผจญ
    .สุดปัญญา เพราะว่าผมจน
    .ต้องจากน่ามล
    .เหมือนคนสิ้นใจ
    .มาสู่ขอ เพราะเงินก็มี
    .ทำงานทั้งปี หวังมีคู่เชย
    .แต่อกเอ๋ย ต้องกับช้ำตรม
    .หวังไว้ไม่สม
    .ผมมีเงินไม่พอ
    .พ่อตาใจร้าย ขายตั้งหลายหมื่น
    .แม่ยายยิ้มชื่น ผมสะอื้นช้ำทรวง
    .สิบหมื่น สิบหมื่น สิบหมื่น
    .แหมยิ้มระรื่น
    .คงกลืนลงคอ
    .คุณพ่อ ครับผมแย่
    .คุณแม่ ครับผมจน
    .สิบหมื่น ผมเหลือทน
    .ไม่ขอดิ้นรนให้คุณขายลูกกิน
    .กราบลาแล้ว ขอแจวลาจร
    .ไม่ขออ้อนวอน ง้องอนทั้งสิ้น
    .หากเป็นเขย คงขายผมกิน
    .ต้องดับแดดิ้น
    .เพราะถูกกิน ถึงตาย
    .หมดคนขาย แม่ยายยังอยู่
    .จะให้น่าดู ต้องมีแถม พ่อตา
    Solo 12 Bars...11...
    12.สิบหมื่น สิบหมื่น สิบหมื่น
    .แหมยิ้มระรื่น
    .คงกลืนลงคอ
    .คุณพ่อ ครับผมแย่
    .คุณแม่ ครับผมจน
    .สิบหมื่น ผมเหลือทน
    .ไม่ขอดิ้นรนให้คุณขายลูกกิน
    .กราบลาแล้ว ขอแจวลาจร
    .ไม่ขออ้อนวอน ง้องอนทั้งสิ้น
    .หากเป็นเขย คงขายผมกิน
    .ต้องดับแดดิ้น
    .เพราะถูกกิน ถึงตาย
    .หมดคนขาย แม่ยายยังอยู่
    .จะให้น่าดู ต้องมีแถม พ่อตา
    เครื่องเสียงอยู่ข้างล่างค่ะขออภัยค่ะ

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 พฤษภาคม 2013
  2. Thep Tavada

Thep Tavada เป็นที่รู้จักกันดี

10 กุมภาพันธ์ 2012
    คุณเจริญครับ ผมก็ยังสงสัย รูปถ่ายก็ผู้หญิง เสียงก็ผู้หญิง แต่ชื่อเหมือนผู้ชาย และก็ร้องเพลงผู้ชายอีก ก็ไม่รู้จะสงสัยไปทำไม อิอิ
    ร้องเพลงเพราะนะครับเสียงน่ารักมากนะครับ
    คุณเจริญครับ ผมเรียกคุณจะเด็ดแล้วกันนะ ( จอบเจ้าชู้สิบเมือง ผู้ชนะสิบทิศ แต่แพ้สิบหมื่น )
    ( จะโกรธไม๊เนี้ย 5555555 ) เสียงออกข้างเดียวผมก็ปรับเสียงไม่ดังซะที

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 เมษายน 2013
  3. jarean52

ง้า..ท่าน thep tavada ขออภัยค่ะจริงๆๆชื่ออ้อยค่ะ ผู้หญิง 100เปอรฺ์เซ็นต์ชื่อเจริญ52ชื่อน้องหมาที่ตายไปรักมาก ค่ะ...เราเสียงต่ำเลยชอบร้องเพลงผู้ชายค่ะ ..555 หายสงสัยยังนิเรามือใหม่มากๆๆขอคำแนะนำด้วยค่ะ ทำเครื่องเสยง+แนบภาพยังไม่รู้เรื่องรุย มึน??ค่ะ

4. Thep Tavada

Thep Tavada เป็นที่รู้จักกันดี

10 กุมภาพันธ์ 2012
    อ้าวเจริญชื่อน้องหมา คงจะรักมากนะเอามาเป็นชื่อแทนตัว 5555
    ผมว่าจะเรียก คุณจะเด็ด ซะแล้ว เรียกคุณจะเด็ดแล้วกัน

แล้วอย่างไง คืนนี้ถ้าไม่ติดอะไรจะมาแน่นำให้นะครับ
    ( ท่านอ๋องครับคืนนี้ผมแนะนำการติดตั้งเครื่องเสียงนะครับ ไม่ได้แนะนำเรื่องอื่น อย่าได้คิดเป็นอื่น 555555555555 )

5. tanaong2011

tanaong2011 เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2011
    อ้าววววว.....ลงเพลงเองได้แล้วเก่งมากๆครับ
    ถ้าติดขัดตรงไหน(ยกเว้นเรื่องเงินอิๆ)พี่น้องที่นี่ยินดีให้คำแนะนำครับ
    คืนนี้ถ้าคุณเทพ ไม่ติดกิ๊ก หรือติดอะไร แกคงสอนเทคนิคต่างๆเพิ่มให้อีกนะครับ
    พี่น้องที่นี่ จิตใจดี เสียงดี และหน้าตาดีทุกคนครับ

ขอให้มีความสุขกับห้องเพลงพลังจิตนะครับ

6. chaanont

chaanont เป็นที่รู้จักกันดี

9 กุมภาพันธ์ 2011
    มาให้กำลังใจน้องเจริญครับ เสียงนุ่มดี
    ทั้งน้องอ๋องและท่านเทพ ไม่ต้องแย่งกันสอนนะครับ
    ตกลงกันให้ดีนะว่าใครจะสอนเรื่องอะไร

7. jarean52

:z1:z3 เจริญตัวจิงค่ะ 555

8. jarean52

[MUSIC]http://palungjit.org/attachments/a.2659026/[/MUSIC]

แก้ไขค่ะขออภัยค่ะ