เพลง เทพีเชียงใหม่ ปอง ปรีดา

ในห้อง 'เพลง ลูกทุ่ง-เพื่อชีวิต' ตั้งกระทู้โดย sam_sbcc, 12 เมษายน 2013.

แท็ก: แก้ไข
  1. sam_sbcc

sam_sbcc เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2008
    วันนี้เป็นวันสงกรานต์แวะมาขึ้นเวทีเพลงลูกทุ่งด้วยคนนะครับ เที่ยวสงกรานต์เชียงใหม่มีประกวดเทพีด้วย ขอนำเพลงเทพีเชียงใหม่ ของคุณปอง ปรีดา ขับร้อง คำร้อง/ทำนอง คุณมงคล อมาตยกุล มาร้องในเวอร์ชั่น sam_sbcc ร่วมงานนี้ด้วยผิดเพี้ยนประการขออภัยด้วยนะครับ

เพลง เทพีเชียงใหม่
    ขับร้อง ปอง ปรีดา
    คำร้อง/ทำนอง มงคล อมาตยกุล

แดนแห่งความฝัน
    ซึ้งตรึงใจมั่น นั้นคือนครเชียงใหม่
    เอื้องสวยงามสดใส ธรรมชาติทั่วไป
    งดงามเหมือนถิ่นสวรรค์ เคยเที่ยวเริงใจ
    สงกรานต์เชียงใหม่ นั้นตรึงตราใจฉันมั่น
    หนุ่มสาวช่างสุขสันต์ เขาเพลิดเพลินทั้งวัน
    รดน้ำให้กันฉันเที่ยวดู เจอสาวหนึ่ง
    ช่างงามซึ้งวิไล ห่มสไบแพรสีชมพู
    เป็นเทพีที่ฉันปองครองคู่ เพลินพิศมองโฉมตรู
    หลงรักเธอแต่วันนั้นมา จำติดตรึงใจพี่มาเชียงใหม่
    หมายใจได้ยลโฉมหน้า ได้พบนางเอื้องฟ้า
    ทุกๆปีพี่มา หมายพบกานดานั้นผู้เดียว

[MUSIC]http://palungjit.org/attachments/a.2619783/[/MUSIC]

[AUDIOPLUS=]

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 กันยายน 2021
  2. Piyarat Gehrke

Piyarat Gehrke เป็นที่รู้จักกันดี

3 พฤศจิกายน 2009
    เพราะมากค่ะ

3. chakaj

chakaj เป็นที่รู้จักกันดี

ร้องเพราะ และสวยครับ....

4. Thep Tavada

Thep Tavada เป็นที่รู้จักกันดี

10 กุมภาพันธ์ 2012
    ผมดูรูปเทพีเพลินเลยครับ ดูไปดูมาเพลงผ่านไปครึ่งเพลงไม่รู้เรื่องเลยนะครับ 5555
    เพลงนี้ผมเคยฟังเวอร์ชั่นของศรชัย เมฆวิเชียร แต่ของปอง ปรีดา ได้ฟังจากพี่แซมครั้งแรกนี่นะครับ ไพเราะเพราะมากจริงๆ ครับผม ฟังแล้วนึกถึงสวยเชียงใหม่ใจร้ายมากๆ

5. tanaong2011

tanaong2011 เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2011
    เพราะนุ่มนวลตามสไตล์พี่แซมครับ
    ชอบรูปพี่แซมที่หามาประกอบเพลงจัง
    ผมเคยไปดูเค้าประกวดนางงามอะไรสักอย่างที่แม่แตง
    พยายามเบียดไปด้านหน้าเวที เพื่อจะดูความงามของสาวๆ
    พอไปถึงหน้าเวทีจริงๆ ปรากฎว่า สงสารนางงามจับจิตจับใจ

แต่ละนางอยู่ในชุดว่ายน้ำ เธอขนลุกเกรียว และเนื้อสั่นระริก
    ไม่ใช่เพราะเห็นหน้าผม แต่เพราะอากาศหนาวน่ะพี่แซมมม
    .............เธอเก่งมากกก

6. bossbam10

bossbam10 เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2012
    เพลงเพราะค่ะพี่แซม เสียงนุ่มเย็นฟังเพลินค่ะ

7. sam_sbcc

ขอบคุณครับ ปีใหม่สงกรานต์เอาภาพนางงามเชียงใหม่มาฝากให้ดูกันนะครับ...อิอิ

แดนแห่งความฝัน ซึ้งตรึงใจมั่น นั้นคือนครเชียงใหม่

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      136.6 KB
      เปิดดู:
      50
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 กันยายน 2021
  8. sam_sbcc

ขอบคุณครับ เอาเทพีสวยๆมาฝากให้เลือกเชียร์กันนะครับ...อิอิ

เอื้องสวยงามสดใส ธรรมชาติทั่วไป งดงามเหมือนถิ่นสวรรค์

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 เมษายน 2013
  9. sam_sbcc

ขอบคุณครับ เป็นอีกแนวนะครับแบบแซมๆ..อิอิ เทพีเชียงใหม่สวยๆมองเพลินเลยป้ายรถเมล์ด้วยหรือเปล่า..ฮ่าๆ

เคยเที่ยวเริงใจ สงกรานต์เชียงใหม่ นั้นตรึงตราใจฉันมั่น

10. sam_sbcc

ขอบคุณครับ แสดงว่าประกวดนางงามช่วงปีใหม่กำลังหนาวถ้าช่วงสงกรานต์ไม่หนาวสั่นแน่..อิอิ สงสัยว่าน้องอ๋องอยากเห็นชุดว่ายน้ำมากกว่า...ฮ่าๆ

หนุ่มสาวช่างสุขสันต์ เขาเพลิดเพลินทั้งวัน

11. sam_sbcc

ขอบคุณครับน้องตู่ที่ส่งสาวประเภท2มาโชว์ด้วยที่เชียงใหม่มีเยอะด้วย บางคนดูไม่ออกว่าหญิงหรือชายแต่พี่แซมขอเป็นหญิงแท้ๆนะจ๊ะ...อิอิ

เจอสาวหนึ่ง ช่างงามซึ้งวิไล ห่มสไบแพรสีชมพู

12. VeggieGuy

VeggieGuy เป็นที่รู้จักกันดี

15 ธันวาคม 2007
    มาฟังหลังสงกรานต์ครับ
    เพลงนี้ทันฟังเวอร์ชั่นของ หนู มิเตอร์ ครับ
    เวอร์ชั่นพี่แซมก็ออกแนวผสมลูกกรุง นุ่มทุ้มดีครับ
    (ภาพประกอบแต่ละภาพนี่ แสบตาจิงจิ๊งงงงง)

13. sam_sbcc

ขอบคุณครับ เป็นเวอร์ชั่นแบบลูกกรุงบ้างแปลกดีนะครับ...โหแสบตาเพราะเห็นคนงามๆเชียวเหรอ..คิคิ

เป็นเทพีที่ฉันปองครองคู่ เพลินพิศมองโฉมตรู

14. sam_sbcc

จำติดตรึงใจพี่มาเชียงใหม่
    หมายใจได้ยลโฉมหน้า ได้พบนางเอื้องฟ้า
    ทุกๆปีพี่มา หมายพบกานดานั้นผู้เดียว..........

15. sam_sbcc

แดนแห่งความฝัน
    ซึ้งตรึงใจมั่น นั้นคือนครเชียงใหม่
    เอื้องสวยงามสดใส ธรรมชาติทั่วไป
    งดงามเหมือนถิ่นสวรรค์ เคยเที่ยวเริงใจ
    สงกรานต์เชียงใหม่ นั้นตรึงตราใจฉันมั่น