เพลง โธ่เอ๋ย สวลี ผกาพันธุ์

ในห้อง 'เพลงไทยสากล' ตั้งกระทู้โดย sam_sbcc, 26 กุมภาพันธ์ 2018.

แท็ก: แก้ไข
  1. sam_sbcc

sam_sbcc เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2008
    วันละเพลง เพลงเก่าขออนุญาตนำเพลง โธ่เอ๋ย ของคุณสวลี ผกาพันธุ์ ขับร้อง คำร้อง กวี สัตโกวิท ทำนอง ประสิทธิ์ พะยอมยงค์ มาร้องในเวอร์ชั่น sam_sbcc เพื่อร่วมอนุรักษ์เพลงเก่า

เพลง โธ่เอ๋ย
    สวลี ผกาพันธุ์ ขับร้อง
    คำร้อง: กวี สัตโกวิท
    ทำนอง: ประสิทธิ์ พะยอมยงค์

โธ่ เอ๋ย กรรมของคุณแท้ๆ ใครให้แส่
    มารัก ฉัน งมงาย ฉันเชื่อแน่ๆ
    ว่าคุณ กล่อม ใจโถคง หม่นไหม้ หัวใจ คงวุ่น
    โธ่ เอ๋ย กรรมของคุณแท้ๆ
    ฉันได้แต่ เวทนา ใน ตัวคุณ
    เห็นหน้าเศร้าๆ พ่อเจ้า พระคุณ
    ขออย่า หมกมุ่น แต่ฉัน นัก เลย
    ทำไม นะ ผู้หญิงอื่นมีถมไป
    ทำไมไม่เลือก ไว้เป็น คู่ เชย
    ใช่ว่าฉัน เกลียดคุณเปล่าเลย
    เฉยๆ เพราะฉันรักใครไม่ได้
    โธ่ เอ๋ย กรรมของคุณแท้ๆ
    รอวันแก่ อย่างสิ้นหวัง ทำไม
    รู้เสียแรกๆ ควรรีบ กลับ ใจ
    โถบอกก็ได้ ว่าฉันมีคู่แล้วเอย

**โธ่ เอ๋ย กรรมของคุณแท้ๆ
    รอวันแก่ อย่างสิ้นหวัง ทำไม
    รู้เสียแรกๆควรรีบ กลับ ใจ
    โถบอกก็ได้ ว่าฉันมีคู่แล้วเอย...

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 กุมภาพันธ์ 2018
  2. music_lover_man

music_lover_man เป็นที่รู้จักกันดี

20 กันยายน 2009
    หูย ผมฟังแล้วรู้สึกว่าเพลงนี้พี่แซมแปลงเนื้อเพลงมาร้องให้ผมเลยนะเนี้ย 5555555 ประมาณหล่อเลือกได้เลยเนาะ สุดยอดไปเยย สงสัยจะต้องหัดร้องซะแย้วว

3. sam_sbcc

sam_sbcc เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2008

ขอบคุณครับ แหะแหะ...ก็ทำนองนั้นนะครับ.....อิอิ