เพลง หลากจิต สุเทพ วงศ์กำแหง

ในห้อง 'เพลงไทยสากล' ตั้งกระทู้โดย sam_sbcc, 18 พฤศจิกายน 2017.

แท็ก: แก้ไข
  1. sam_sbcc

sam_sbcc เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2008
    ไม่รู้มีปัญหาอะไรอัพโหลดเพลงลงแล้วปรากฎว่าออกมาเป็นสองกระทู้(หน้า)วันนี้เลยขออนุญาตมาแก้ไขเป็นเพลง หลากจิต ของคุณสุเทพ วงศ์กำแหง ขับร้อง คำร้อง/ทำนอง ประยูร เวชประสิทธิ์ เพื่อร่วมอนุรักษ์เพลงเก่าอีกเพลงนะครับ

เพลง หลากจิต
    สุเทพ วงศ์กำแหง ขับร้อง
    ประยูร เวชประสิทธิ์ คำร้อง/ทำนอง

ไม่อาจจะกล่าว ว่าในความสาว
    เธอสวยตรงไหน สวยช่างจับใจ
    ทั่วในเรือนร่าง สวยอย่างชวนฝัน
    ได้ แต่เฝ้าเพ้อ คนึงถึงเธอ
    พร่ำเพ้อทุกวัน สุดจะเสกสรรค์
    สุดคำรำพัน สุดพรรณนา
    ฉันไม่รู้ได้ว่า ตัวฉันรัก หรือถึงกับหลง
    หรือเพียงประสงค์ จะชมความงาม
    ยามปรารถนา รู้เพียงแต่เธอ
    นั้นน่าถนอม เหมือนแก้วตา
    แม้หากได้มา เป็นสมบัติ
    จะซื่อสัตย์เอย...

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 พฤศจิกายน 2017
  2. sam_sbcc

มาเปิดแบบ VDO. จาก YOUTUBE

3. sherbet4

sherbet4 เป็นที่รู้จักกันดี

ผมมาฟัง และมาให้กำลังใจคุณพี่แซมครับ

ด้วยความเคารพครับ
    เสียงดนตรีดังไปนิด เสียงร้องเลยจมไปเลย

4. sam_sbcc

ขอบคุณครับที่กรุณาแนะนำ ในเพลงคาราโอเกะบางทีดนตรีดังมากเวลาผมร้องส่วนมากจะร้องพร้อมกับดนตรีไม่ได้แยกเสียงร้องแล้วนำมามิกซ์จึงได้เสียงที่เราบังคับไม่ได้ครับถ้าจะแยกเสียงร้องต้องมาทำมิกซ์ใหม่ผมขี้เกียจมาทำ....อิอิ