เพลง ไม่อยากจะเห็น ธานินทร์ อินทรเทพ

ในห้อง 'เพลงไทยสากล' ตั้งกระทู้โดย sam_sbcc, 5 กุมภาพันธ์ 2016.

1. sam_sbcc

sam_sbcc เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2008
    วันละเพลง เพลงเก่าขออนุญาตนำเพลง ไม่อยากจะเห็น ของคุณธานินทร์ อินทรเทพ ขับร้อง คำร้อง/ทำนอง ครูพยงค์ มุกดา มาร้องเพื่อร่วมอนุรักษ์เพลงเก่าให้คนรุ่นหลังได้รู้จักนะครับ

เพลง ไม่อยากจะเห็น
    ธานินทร์ อินทรเทพ ขับร้อง
    พยงค์ มุกดา ตำร้อง/ทำนอง

ไม่อยากจะเห็นหน้าคุณ ใจผมมันวุ่นแต่หวัง
    แค่เพียงพี่เห็นหน่อยเดียว ตาผมยังเหลียวหลายครั้ง
    เสน่ห์คุณฝังฤทัย ไม่อยากจะเห็นหน้างาม
    กลัวเหลือจะห้ามหักใจ ถ้าหากได้เห็นผ่องพักตร์
    กลัวผมอดรักมิได้ จะหลบไปไหนไม่เจอ
    *หากรักคุณได้ผมจะมอง ผมจะปองรักหักใจไม่เก้อ
    คุณเหมือนนกยูงสูงเลิศเลอ พี่จะเผยอยากเข็ญ
    ไม่อยากจะเห็นแก้วตา แต่แล้วนิทราก็เห็น
    หากเป็นทาสรักเข้าแล้ว ไม่แคล้วระทมเช้าเย็น
    ไม่อยากจะเห็นหน้าคุณ......*(ซ้ำ)

[MUSIC]http://palungjit.org/attachments/a.3602717/[/MUSIC]

[AUDIOPLUS=http://palungjit.org/attachments/%E0%B9%84%E0%B8%A1%E0%B9%88%E0%B8%AD%E0%B8%A2%E0%B8%B2%E0%B8%81%E0%B8%88%E0%B8%B0%E0%B9%80%E0%B8%AB%E0%B9%87%E0%B8%99-sam_sbcc-25-july-2013-aj-3-mp3.3602717/][/AUDIOPLUS]

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 พฤษภาคม 2017
  2. กาไก่

กาไก่ เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2012
    ไม่อยากจะเห็นหน้าคุณ ใจผมมันวุ่นแต่หวัง
    แค่เพียงพี่เห็นหน่อยเดียว ตาผมยังเหลียวหลายครั้ง

สงสัยต้องปิดตาไว้ค่ะพี่แซม จะได้ไม่เห็นหน้าคุณ
    ไม่เคยได้ยินอีกแล้วแฮะเพลงนี้ ^^

3. tangOAH

tangOAH เป็นที่รู้จักกันดี

11 สิงหาคม 2011
    ห๊า .... พี่แซมไม่อยากเห็นน้องแล้วหรา
    น้องขอโต๊ด น้องมาตัดเพลงช้าไปหน่อยจ้ะ
    แต่น้องมาช้ากว่าอาคุงอ้อยนิ๊ดเดียวเองนร๊ะ อิอิอิ
    มาร่วมอนุรักษ์เพลงเก่าเช่นเคยจ้ะ^^

:cool::cool::cool:

4. ดอกใบบุญ

ดอกใบบุญ เป็นที่รู้จักกันดี

สุขสันต์วันเสาร์นะคะ
    แวะมาฟังเพลงเพราะๆของพี่แซมจ้า
    เพราะมากเลยจ้า อิอิ

5. sam_sbcc

เห็นแล้วมีภาพเก่าหลอนอยู่หรือเปล่าคนแต่งไม่ได้ใส่เนื้อลงไปด้วย...อิอิ

ไม่อยากจะเห็นหน้าคุณ ใจผมมันวุ่นแต่หวัง แค่เพียงพี่เห็นหน่อยเดียว ตาผมยังเหลียวหลายครั้ง เสน่ห์คุณฝังฤทัย ไม่อยากจะเห็นหน้างาม

6. sam_sbcc

ขอบคุณครับน้องตั้งโอ๋ ไม่ช่ายไม่อยากจะเห็น อยากเห็นน้องตั้งโอ๋มาตัดเพลงบ่อยๆนะครับ...อิอิ

กลัวเหลือจะห้ามหักใจ ถ้าหากได้เห็นผ่องพักตร์ กลัวผมอดรักมิได้ จะหลบไปไหนไม่เจอ

7. sam_sbcc

สุขสันต์วันเสาร์ครับน้องดอกใบบุญ ขอบคุณครับที่แวะมาทักทายเสมอ...เพลงไม่อยากจะเห็น...และมีอีกเพลงหนึ่งชื่อ ไม่อยากจะรัก...อิอิ แวะมาฟังเพลงนี้อีกนะครับ

หากรักคุณได้ผมจะมอง ผมจะปองรักหักใจไม่เก้อ <O:p</O:p
    คุณเหมือนนกยูงสูงเลิศเลอ พี่จะเผยอยากเข็ญ <O:p</O:p