เพิ่งคิดถึงไปคิดถึงก็มา(เสถียร) ฟังกันวันหยุดครับ

ในห้อง 'เพลง ลูกทุ่ง-เพื่อชีวิต' ตั้งกระทู้โดย ธนะโชติ, 25 กันยายน 2010.

1. ธนะโชติ

ธนะโชติ เป็นที่รู้จักกันดี

28 สิงหาคม 2010
    [MUSIC]http://palungjit.org/attachments/a.1149508/[/MUSIC]

เพลง เพิ่งคิดถึงไปคิดถึงก็มา เสถียร ทำมือ

ข้อดีของความห่างไกล คือทำให้เราคิดถึงกัน
    ในยามที่เหนื่อยจากงานได้ยินคำหวานก็ยิ่งชื่นใจ
    ชีวิตบางวันก็หนักมีเธอจึงยืนอยู่ได้
    คอยเป็นกำลังใจให้กันและกัน

นับจากวันแรกเจอจนวันนี้รักเธอหมดใจ
    สุขทุกข์เวียนวนมากมายมีอะไรก็ร่วมฝ่าฟัน
    ไม่เคยน้อยลงสักทีสิ่งดีๆ ที่มีให้กัน
    ยังห่วงหาทุกวันไม่ว่าอยู่ไหน

เพิ่งจะคิดถึงไป ความคิดถึงก็มา
    เหมือนความคิดถึงมีตา รู้ว่าต้องมาหาใคร
    รู้ไหมว่าใจตรงกัน ฉันคิดถึงเธอน้อยเมื่อไหร่
    อุตส่าห์โทรมาตั้งไกล ก็รับเอาไปเลยคำว่ารัก

ทุกคำทุกความห่วงใยเธอส่งมาให้ได้ทันเวลา
    ช่วยประคองหัวใจที่ล้าได้มีชายคาอุ่นไอให้พัก
    มีเธอเป็นดังแสงทองส่องบนหนทางลำบาก
    ชีวิตอยู่ได้เพราะรักหัวใจอยู่ได้เพราะเธอ

เพิ่งจะคิดถึงไป ความคิดถึงก็มา
    เหมือนความคิดถึงมีตา รู้ว่าต้องมาหาใคร
    รู้ไหมว่าใจตรงกัน ฉันคิดถึงเธอน้อยเมื่อไหร่
    อุตส่าห์โทรมาตั้งไกล ก็รับเอาไปเลยคำว่ารัก

ทุกคำทุกความห่วงใยเธอส่งมาให้ได้ทันเวลา
    ช่วยประคองหัวใจที่ล้าได้มีชายคาอุ่นไอให้พัก
    มีเธอเป็นดังแสงทองส่องบนหนทางลำบาก
    ชีวิตอยู่ได้เพราะรักหัวใจอยู่ได้เพราะเธอ

ไฟล์ที่แนบมา:

2. เกตุวดี

เกตุวดี เป็นที่รู้จักกันดี

13 พฤศจิกายน 2008
    หอบดอกไม้กับกำลังใจมามอบให้นักร้องเสียงดีค่ะ..

3. ธนะโชติ

ขอบคุณมากมายสำหรับดอกไม้สวยๆครับ

4. sansky9

sansky9 เป็นที่รู้จักกันดี

มาให้กำลังใจในฐานะที่ชอบเพลงของเสถียรเหมือนกันครับ
    ร้องได้เพราะมากเลยครับคุณธนะโชติ ^^
    โดยเฉพาะช่วงกลาง-ท้ายเพลง ช่วงที่มีเสียงประสาน ชอบๆ เพราะจังครับ ^^

5. urai ay

urai ay เป็นที่รู้จักกันดี

24 กันยายน 2009
    โธ่ถัง โพสสองรอบแล้วยังไม่ถึงเลย!!!
    คิดถึงยากคิดถึงเย็นเน๊าะ
    จะบอกว่า ฟังเพลงคุณธนะโชติต้องตั้งใจฟังหน่อย
    เพราะเสียงคุณแม่บ้านคล้ายๆกัน เด๋วหน้าแตกอีก[​IMG]

6. ติงติง

ติงติง เป็นที่รู้จักกันดี

7. ธนะโชติ

ความคิดถึงกำลังเดินทางมั่งครับคุณ ไร

8. nong_mook

nong_mook เป็นที่รู้จักกันดี

13 มิถุนายน 2009
    ฟังแล้วรู้สึกดีจังคร้า ^-^

9. PH0747

PH0747 เป็นที่รู้จักกันดี

ระบบอัดก็ชัดครับ ขนาดเป็นแผ่นคาราโอเกะ มิกซ์ได้ดีครับ ร้องก็เพราะครับ