เมื่อคืนฝันว่าคุณยายเสีย เป็นลางดีหรือลางร้าย

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย TupLuang, 27 กรกฎาคม 2008.

1. TupLuang

TupLuang เป็นที่รู้จักกันดี

6 มิถุนายน 2008
    ถาม

2. นโมโพธิสัตโต

นโมโพธิสัตโต ก่อนตายไปอีกชาติ .. ใช้กายสังขารสร้างกำลังให้คุ้ม ผู้ดูแลเว็บบอร์ด สมาชิก Premium

22 พฤศจิกายน 2005
    กระทู้เรื่องเด่น:
    19
    จำไว้อีกอย่างก็ดีครับ

จะลองทำ แล้ว ได้ประสพการณ์อย่างไรก็มาเล่ากันบ้าง

ต่อไปนี้ ฝันเห็นใครตาย อย่าไปบอกคนนั้นๆนะ

ให้ผู้ฝันทำบุญให้คนๆนั้น พ้นจากเคราะห์กรรมทั้งหลาย เช่น สังฆทาน ปล่อยชีวิตสัตว์

ฯลฯ แล้วกรวดน้ำลงธรณีให้แม่ธรณีเป็นพยาน

.....บางทีเป็นเทพนิมิตร จิตสังหรณ์ บอกว่า เค้ากำลังจะหมดเคราะห์ หมดกรรมแล้วครับ

3. ฤาษีน้อย

ฤาษีน้อย เป็นที่รู้จักกันดี

24 สิงหาคม 2007
    ผมเคยเจอบางตำรากล่าวไว้ว่า ถ้าฝันเห็นใครตาย หรือสูญเสียญาติพี่น้องคนไหน แปลได้ว่า คนนั้นตอนนี้เขามีความเป็นอยู่สุขสบายดี ซึ่งผมก็เคยฝันอย่างนั้นเหมือนกัน ว่า ปู่ผมเสีย 2 ครั้งห่างกัน 4 เดือน เมื่อปีที่แล้วเสมือนจริงมากๆ ใจเสียเลย แต่ท่านก็มีความเป็นอยู่สุขสบายดีนะครับ แต่เวลาที่ท่านจะไปจริงๆไม่ยักกะฝันอะไรเลย หลังจากที่ฝัน 1 ปีท่านก็จากผมไปครับ