เมื่อผมเจอพระอภิญญาสามรูป

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย BreakTheChain, 15 มีนาคม 2017.

1. BreakTheChain

BreakTheChain สมาชิก

อันนี้ถือว่าสมมุติครับ

มีวันหนึ่งผมเดินๆ ไปเจอศาลา และมีพระสามรูป ดูหนุ่มๆ ผมได้สนทนากับพระทั้งสามอยู่ซักครู่ พระทั้งสามรูปได้แสดงอภิญญาให้ผมดู อัศจรรย์ยิ่งนัก เรียกว่าสิ่งที่เขาทำนั่นมันเหนือธรรมชาติ คือแบบเขาแปลงร่างได้เลยทีเดียว ผมทึ่งมาก ผมถามเขาว่าผมจะฝึกสมาธิอย่างไร ผมจะได้อภิญญาแบบนั้นบ้าง พระรูปหนึ่งเลยสอนผม และสอนสั้นๆ ด้วย น่าเสียดายผมไม่ได้ถามว่าท่านมาจากวัดไหนกัน

เชื่อหรือไม่ว่าด้วยความไร้วาสนาของผม ผมฟังวิธีเขาแต่ไม่ได้ฝึกตามเขาพูดจนผ่านมาหลายๆ ปี หลังจากนั้นผมหันมาสนใจเรื่องสมาธิอีก ผมก็นั่งสมาธิอยู่หลายเดือน ก็ไม่ได้เรื่องเท่าไหร่ ท้ายที่สุดผมนึกถึงเรื่องนี้ได้ผมเลยเอาวิธีเขามาฝึก แค่วันเดียวผมเริ่มเห็นผล และผมก็ค่อยๆ เริ่มทำแบบเขาได้จริง แปลกตรงผมไม่เคยอ่ายเจอวิธีฝึกแบบนี้

ถือว่าสมมุตินะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 มีนาคม 2017
  2. BreakTheChain

ยกตัวอย่างเรื่องพลัง สองวันก่อนผมไปนั่งเล่นสวนสาธรณะ มีคนนั่งอยู่แถวนั้นผมเลยคุยด้วย คุยไปคุยมา ผมก็เล่าไปว่า เชื่อไหมผมเอามือจิ้มทะลุโต๊ะนี้ได้ เขาก็ไม่เชื่อเพราะโต๊ะหนาน่าจะซะ นิ้วนึง ผมเอามือแทงทะลุโต๊ะต่อหน้าต่อตาทั้งแขน และพอดึงออกไม่มีรูด้วย เขาก็งงซิครับ ไม่รู้ว่าเขาคิดว่าเป็นมายากลหรืออย่างไร

3. BreakTheChain

อีกครั้งนึง อันนี้ฟังดูจะเหมือนบังเอิญแต่ไม่บังเอิญแน่นอน

ผมไปห้าง มีร้านๆ นึงไม่มีคนเข้าเลยแม้แต่คนเดียว ผมก็บอกว่าทำแบบนี้ซิแล้วจะมีลูกค้าเยอะ เขาเชือผม เขาทำเดี๋ยวนั้นเลย เชื่อไหมครับ ผมว่าไม่ถึงนาที คนเข้ามาซื้อของเต็มร้าน แบบผมต้องเดินออกจากร้านเลย เพราะอึดอัด

4. Fallenz

Fallenz ○~พบแล้ว เจอแล้ว เสวนาแล้ว ที่เหลือแล้วแต่วาสนา~●

แล้วพลังมาจากใหนอ่ะ แบบสมมุตินะ:rolleyes:

5. ปฐมรังสี

ปฐมรังสี Active Member

สรุป..เรื่องสมมติทั้งนั้น หรือครับ++

6. จีรัชญ์

จีรัชญ์ สมาชิก

ไม่ทราบว่า จะกรุณาชี้แนะแนวทางสมมตินี้ให้ทราบและนำไปถือปฏิบัติบ้างได้ไหมคะ

7. บุคคลทั่วฺไป

บุคคลทั่วฺไป เป็นที่รู้จักกันดี

13 พฤศจิกายน 2015
    ถ้ามีวิธีฝึกอภิญญาวันเดียวสำเร็จเลย สามารถเปิดสำนัก แข่งกับธรรมกายได้
    รับรองว่าดังทั่วโลก

8. รักคุณเท่าฟ้า

รักคุณเท่าฟ้า สมาชิก

24 กุมภาพันธ์ 2017
    ทำให้อยากแล้วก็