เมื่อพระยามัจจุราชมาทวงชีวิตข้าพเจ้า

ในห้อง 'กฎแห่งกรรม - ภพภูมิ' ตั้งกระทู้โดย tjs, 14 มิถุนายน 2013.

1. boonnippan

boonnippan ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

เรียนครูก้อง
    ดิฉันได้โอนปัจจัยร่วมทำบุญกับครูตามรายละเอียดใน PMนะคะ
    ด้วยความเคารพ

2. therd2499

therd2499 เป็นที่รู้จักกันดี

14 มิถุนายน 2009
    สวัสดีครับ พี่ก้อง สบายดีนะครับ

แวะมาทักทาย ครูคนแรกของผม

ระลึกนึกถึงพี่ก้องเสมอ ด้วยความเคารพครับ

3. tjs

tjs ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

สบายดีครับ ตอนนี้ย้ายที่ทำงานสองรอบในเวลาไม่กี่เดือน เลยไม่มีเวลาเลยครับ ขอให้บุญรักษาครับสาธุ

4. tjs

tjs ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

เรียนทุกท่าน ห่างหายไปนานเพราะภาระทางโลก แต่ไม่ว่าเราจะต้องพบเจอหรือต้องแบกรับภาระใดๆ ขอให้รุ้จักประคองจิตเราไว้ ในที่ถูกที่ควรที่ดี เราไม่ควรประมาทในการดำเนินชีวิต ความไม่เที่ยงเกิดดับเสมอ ท่ามกลางความปรุงแต่งในมายามีเพียงจิตรุ้ ย่อมหลุดพ้นอยุ่เหนือทุกข่ และสุข ย่อรุ้ได้ด้วยจิตตน หมั่นสั่งสมบารมีชำระจิตด้วยปัญญานะครับสาธุ

5. tjs

ธรรมวิสุทธิ สะอาดบริสุทธิ่มิเคยเปลี่ยน คืออมตะรสแห่งธรรมล้ำเลิศสุด วิสุทธิจิตเสวยแล้วในรสแห่งอมตะธรรม ย่อมบรมสุขหลุดพ้นแล้วไม่อาจคืนสุ่ปุถุชน พ้นแล้วหมดสิ้นกรรมและวิบาก. พ้นแล้วไม่อาจกลับคืนสุ่มายาแห่งอาสวะ ล่องลอยไปในว่างหลุดพ้นว่างมิมีที่สิ้นสุดเอย