เมื่อสมเด็จพระนเรศวรมหาราชกลับชาติมาเกิด

ในห้อง 'หลวงพ่อฤๅษีลิงดำ' ตั้งกระทู้โดย คนหลงเงา, 3 กันยายน 2011.

1. คณะปิดทอง

คณะปิดทอง เป็นที่รู้จักกันดี

17 มิถุนายน 2011
    <iframe width="560" height="345" src="http://www.youtube.com/embed/p6u9bPXxFtk" frameborder="0" allowfullscreen></iframe>

2. คนหลงเงา

คนหลงเงา เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณมากครับที่ให้ข้อมูลเพิ่มเติม ยินดีรับฟังอย่างยิ่งครับ ความคิด ความเชื่อ ความรู้สึก มันเกิดขึ้นแล้วก็ดับไป เมื่ออ่านแล้วก็แสดงว่ายังมีความแตกต่างกันในที่สองแห่ง ถ้าผมมีความสามารถทูลถามพระพุทธองค์โดยตรงได้ผมจะทำ แต่ผมทำไม่ได้ ต้องขออภัยครับ

3. คนหลงเงา

ที่ผมโพสในลักษณะนั้น เพราะผมอ่านแล้วผมเข้าใจเช่นนั้นครับ เป็นความเข้าใจของผมเองครับ ถ้าไม่ตรงความจริงก็ลบกระทู้ออกได้เลยครับ เพราะผมเข้าใจว่าเทวดาท่านนั้นพูดแบบนั้น ทำให้ผมตีความได้อย่างนั้น

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 กันยายน 2011
  4. คณะปิดทอง

โดยส่วนตัวผมเข้าใจคุณหลงเงาครับ
    สำหรับผมเรื่องนี้ได้สอบถามพูดคุยกับผู้ใหญ่ที่มีเจโตแจ่มใสหลายท่าน ก็ตรงกับที่ผมเข้าใจและคุณเข้าใจ แต่ปัจจุบันนี้เขาพิสูจน์ด้วยหลักฐาน ด้วยทางวิทยาศาสตร์ และความน่าเชื่อถือก็ต้องมาจากนักวิชาการ พระอภิญญาท่านถึงเข้าป่าเพื่อป้องกันคนปรามาส บางเรื่องท่านก็ไม่จำเป็นที่ท่านจะบอกความจริงทั้งหมดเพราะอาจจะไปเกี่ยวข้องกับเรื่องบางอย่างของประเทศ หลายครั้งก็บอกเป็นปริศนาธรรมให้ไปขบคิดกันเอง

สรุปเรื่องนี้เป็นความเชื่อส่วนบุคคลแล้วกัน ^^

อดีตชาติท่านเป็นใครไม่สำคัญแต่ปัจจุบันชาตินี้พระองค์ทรงมีพระเมตตาอย่างหาประมาณมิได้แก่ปวงชนชาวไทย และผู้ที่อาศัยอยู่ในแผ่นดินไทยทุกคน

ขอพระองค์ทรงพระเจริญยิ่งยืนนาน

5. คนหลงเงา

"โดยส่วนตัวผมเข้าใจคุณหลงเงาครับ
    สำหรับผมเรื่องนี้ได้สอบถามพูดคุยกับผู้ใหญ่ที่มีเจโตแจ่มใสหลายท่าน ก็ตรงกับที่ผมเข้าใจและคุณเข้าใจ แต่ปัจจุบันนี้เขาพิสูจน์ด้วยหลักฐาน ด้วยทางวิทยาศาสตร์ และความน่าเชื่อถือก็ต้องมาจากนักวิชาการ พระอภิญญาท่านถึงเข้าป่าเพื่อป้องกันคนปรามาส บางเรื่องท่านก็ไม่จำเป็นที่ท่านจะบอกความจริงทั้งหมดเพราะอาจจะไปเกี่ยวข้องกับเรื่องบางอย่างของประเทศ หลายครั้งก็บอกเป็นปริศนาธรรมให้ไปขบคิดกันเอง

สรุปเรื่องนี้เป็นความเชื่อส่วนบุคคลแล้วกัน ^^

อดีตชาติท่านเป็นใครไม่สำคัญแต่ปัจจุบันชาตินี้พระองค์ทรงมีพระเมตตาอย่างหาประมาณมิได้แก่ปวงชนชาวไทย และผู้ที่อาศัยอยู่ในแผ่นดินไทยทุกคน

ขอพระองค์ทรงพระเจริญยิ่งยืนนาน"

ต้องขอขอบคุณสำหรับความเห็นของคุณคณะปิดทองเป็นอย่างมากครับ ดีครับที่มีการตรวจสอบจากผู้รู้ ขอบคุณมากๆครับ ตอนนี้ผมได้เพิ่มข้อมูลที่มีมาในตอนหลังเพิ่มเข้าไปในเนื้อหาตอนท้ายของบทความแล้วครับ

ถึงอย่างไรพวกเราก็อย่าลืม ความเห็นคือความเห็น มันเกิดแล้วดับ ถ้ายึดเมื่อไรก็ทุกข์เมื่อนั้น อย่างที่พระพุทธองค์ทรงสอนนะครับ แต่ผมมีข้อมูลเพิ่มเติมว่า
    พระเจ้าอยู่หัวท่านเป็นพระโพธิสัตว์
    ข้อมุลนี้เป็นการกล่าวของพระอรหันต์ที่นิพพาน ผมโพสอยู่ในกระทู้
    คุณชบา คุณลำดวน พระอรหันต์ตัวอย่าง
    อยู่ในตอนท้ายของเรื่อง

<!-- google_ad_section_end -->

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 กันยายน 2011
  6. ปัญญาพร

ปัญญาพร เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณมากนะคะสำหรับความรู้ดีๆ...อยากอ่านหนังสือที่หลวงพ่อแต่งทุกเล่มเลยค่ะ...ไม่ทราบว่าจะติดตามอ่าน หรือซื้อได้ที่ไหนในกรุงเทพคะ

7. คนหลงเงา

หนังสือของหลวงพ่อมีอยู่มากมายในเวบต่างๆ ในเวบนี้ก็มีอยู่หลายเล่ม ผมเองตอนนี้ก็มีเกือบครบแต่เป็นเนื้อหาไม่ใช่หนังสือเล่ม แต่เนื้อหาที่มีก็ยังไม่หมด สนใจหาอ่านได้ไม่ยากครับ ค่อยๆตามอ่านไปนะครับ

8. คณะปิดทอง

หากต้องการเป็นหนังสือ สามารถซื้อได้ที่ตึกกรรมฐานบ้านสายลมครับ
    พหลโยธินซอย 8 (ซอยสายลม) หน้าปากซอยจะอยู่ตรงข้ามกับกรมตำรวจตระเวนชายแดน ปากซอยจะเป็นอาคารพหลโยธินเพลสและอาคารชินวัตร

9. adieu

adieu Active Member

17 พฤศจิกายน 2010
    แล้วท่านท้าวศรีสุดาจันทร์ละคะ เกิดหรือยัง ???

10. aces

aces เป็นที่รู้จักกันดี

19 มิถุนายน 2010
    สงสารพระองค์ท่านครับ
    ทรงเหน็ดเหนื่อยพระวรกายมากมาย
    แต่สมัยนี้ยังดันมีคนจำพวกเดียวกับพระเทวทัต
    แมร่งง ลบหลู่พระองค์ท่านมากมาย ลง youtube กันให้ว่อน

...อยากให้สมัยนี้มันมีธรณีสูบอีกซักครั้งจริงๆ
    คนพวกนี้อยู่ไปก็รกโลกมนุษย์

11. ปัญญาพร

ปัญญาพร เป็นที่รู้จักกันดี

[QUOTE=ปัญญาพร;5095108]ขอบคุณมากนะคะสำหรับความรู้ดีๆ...อยากอ่านหนังสือที่หลวงพ่อแต่งทุกเล่มเลยค่ะ...ไม่ทราบว่าจะติดตามอ่าน หรือซื้อได้ที่ไหนในกรุงเทพคะ[/QUOTE]

หากต้องการเป็นหนังสือ สามารถซื้อได้ที่ตึกกรรมฐานบ้านสายลมครับ
    พหลโยธินซอย 8 (ซอยสายลม) หน้าปากซอยจะอยู่ตรงข้ามกับกรมตำรวจตระเวนชายแดน ปากซอยจะเป็นอาคารพหลโยธินเพลสและอาคารชินวัตร

ขอบคุณ... คุณคนหลงเงา และคุณคณะปิดทองมากค่ะ

12. คณะปิดทอง

ตามพุทธประวัติ มีหลายเหตุการณ์ที่พระพุทธองค์ ทรงถูกลบหลู่ ถูกกลั่นแกล้ง อย่างมาก สุดท้ายพวกนั้นก็แพ้ภัยตัวเอง ด้วยความดีของพุทธองค์

13. ไก่เหลืองหางขาว

ไก่เหลืองหางขาว เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาในความเป็นลูกผู้ชายของคุณคนหลงเงาครับ

ทีนี้ก็อยู่ที่ท่านผู้อ่านแล้วว่าจะเชื่ออะไรดีระหว่าง

คำบอกเล่าของภุมมเทวดาที่หลวงปู่ฤาษีฯท่านได้ฟังมาและท่านเองก็ไม่ได้ยืนยันว่าจริง

กับ.................

ประสบการณ์ตรงของหลวงปู่ฤาษีฯท่านเองซึ่งก็สอดคล้องกับสิ่งที่องค์ในหลวงท่านและองค์สมเด็จพระนางเจ้าฯท่านทรงประสบมารวมถึงสอดคล้องกันกับคำบอกเล่าของพระทรงอภิญญาท่านอื่นๆที่กราบบังคมทูลองค์สมเด็จพระนางเจ้าฯท่าน

ทางเลือกนี้ก็เป็นเรื่องของประสบการณ์ทางจิตวิญญาณและอภิญญาล้วนๆเหมือนทางเลือกแรกนะครับไม่เกียวกับนักวิชาการหรือนักวิทยาศาสตร์แต่อย่างใดนะครับคุณคณะปิดทอง

ทุกๆท่านก็ลองเลือกกันดูครับว่าจะเชื่อแบบไหนดี

แต่สิ่งหนึ่งที่ผมเชื่อนอกเหนือไปจากทุกๆสิ่งที่กล่าวไปแล้วก็คือเมื่อ 400 กว่าปีก่อนชาวเราโชคดีที่มีองค์สมเด็จพ่อพระนเรศวรเป็นเจ้า ณ บัดนาว เราก็โชคดีที่มีในหลวงครับ

สุดท้ายนี้...................

ขอกราบถวายบังคมแทบเบื้องพระยุคลบาทองค์สมเด็จพ่อพระนเรศวรเป็นเจ้าพระพุทธเจ้าข้า และขอน้อมกราบถวายบังคมองค์ในหลวงและสมเด็จพระนางเจ้าฯพระเจ้าข้า

14. คณะปิดทอง

ตามนั้นครับ ^^

ส่วนผมก็ยังเชื่อเหมือนเดิมตามที่ผมได้รับรู้และพิสูจน์เจโตกับครูท่านที่ไปสอบถามมา ที่ผมเชื่อครูเพราะผมพิสูจน์มาด้วยตนเองกับครูมาหลายเรื่องและตรงทุกเรื่องครับไม่ได้ฟังเขาเล่ามา และมีผู้ใหญ่ท่านหนึ่งก็ได้แนะนำมาว่าบางเรื่องเป็นเรื่องของครูอาจารย์เราไปอยากรู้มากก็จะปวดหัวเปล่าๆ

ตามที่ผมสรุปคือเป็นความเห็นส่วนบุคคลครับ ห้ามกันไม่ได้ ^^

15. gute Gedanke

gute Gedanke Active Member

สมเด็จพระนเรศวรมหาราช

ได้อ่านหนังสือหลวงพ่อเช่นกันค่ะ มีคุณพี่ท่านหนึ่งเมตตานำมาให้ อ่านหนังสือหลวงพ่อ ฟังเทศน์ของหลวงพ่อ แล้วได้ทุกอย่าง ทั้งพระ เทวดา คน เราสามารถเลือกเอาว่าจะเชื่อ จะทำดี ทำชั่ว จะกลัวเกรงบาปหรือไม่ นั่นคือเลือกทางของตัวเองได้ในปัจจุบัน
    ในหลวงท่านเป็นพระโพธิสัตว์มีแต่ความรักความเมตตา สุดแต่ใครจะเชื่อ จะมองเห็น หลวงพ่อวัดท่าซุงท่านเขียนไว้มากมายในเรื่อง จิต และธรรมของพระองค์
    คนที่ปรามาสพระองค์ทุกทาง เราไม่กล้าแม้จะคิดว่าคนเหล่านั้นจะพบกับอะไรในโลกที่กฏแห่งกรรมติดจรวด รวดเร็วในยุคไฮเทคโนโลยีนี้

16. ไก่เหลืองหางขาว

ไก่เหลืองหางขาว เป็นที่รู้จักกันดี

ก็แล้วแต่ครับ ทุกคนมีสิทธิ์ที่จะเลือกความเชื่อ ถ้ากระผมปรามาสอะไรคุณไปก็ขอโทษด้วยนะครับ

17. คณะปิดทอง

เช่นกันครับ หากผมได้ล่วงเกินคุณ ไก่เหลืองหางขาว ก็ขออภัยด้วยครับ ลูกพระพุทธองค์เช่นเดียวกัน อาจมีความเห็น ความเชื่อต่างกัน แต่เราก็ทำเพื่อพุทธศาสนาเหมือนกัน ขออนุโมทนากับคุณทุกๆประการครับผม ข้อมูลของคุณผมก็ขออนุญาตเก็บไว้ศึกษาเช่นกันครับ ^^

18. RMX

RMX เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนา กับทุกๆท่านที่สนทนาในกระทู้อย่างสร้างสรรค์
    และขอขอบพระคุณท่านเจ้าของกระทู้
    ที่ใจกว้างนำข้อความทั้งสองส่วนเปรียบเทียบให้กับผู้อ่านได้พิจารณาครับ

ความคิดเห็นส่วนตัวผมนั้น รู้สึกว่า
    ท่านจะมาเกิดหรือไม่อย่างไร ก็ไม่สำคัญเท่าเราเคารพนับถือ
    และปฏิบัติตามคุณงามความดีของท่านได้แค่ไหนมากกว่าครับ

ขอทุกๆท่านเจริญในธรรมยิ่งๆขึ้นไปนะครับ

19. Aunyasit

Aunyasit เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2005
    ในยุคร่วมสมัย ภาคญาณนึงพระนเรศวร์ ท่านมาใช้ชาติเป็น หลวงตามหาบัว ครับ

ก่อนหน้าที่จะทราบเรื่องราวเกี่ยวกับหลวงตามหาบัว ผมเคยสื่อสารกับภาคญาณของพระนเรศวร์หลายครั้ง ท่านมารับสั่งให้ผมทำนุบำรุงพระศาสนาและไปเมืองปะโค(หงสาวดี)

ต่อมา 2 สัปดาห์ก่อนหลวงตาบัวจะละสังขาร ท่านก็มาสื่อสารทางจิตว่าท่านจะไปแล้ว ผมถามว่าหลวงตาว่าทำไมรีบไปละ ท่านบอกว่าท่านไปก่อนเพื่อสลับกับผู้ใหญ่ของประเทศ ไม่งั้นประเทศวุ่นวายหนัก ผมก็ถามท่านว่าแล้วผมมาเกี่ยวข้องอะไรกับหลวงตา หลวงตาจึงมาบอกผมว่าจะไปแล้ว ท่านบอกผมว่าเกี่ยวข้องกับท่านมาก.ฯลฯ ผมเลยต่อว่าหลวงตาว่า ก่อนหน้านี้ผมทำบารมีทำไมไม่ยื่นมือมา มารู้ตอนนี้มันก็สายไป ก่อนหน้านี้ท่านบอกว่า ท่านยื่นมือมาไม่ได้เพราะผู้คนเขาจะตำหนิท่านว่าไม่ยุติธรรม และท่านก็เพิ่งมารู้ว่าผมมาเกิดอยู่ที่ไหน ก็ตอนที่จะละสังขารนี่แหละ ก่อนหน้านี้เบื้องบนเขาไม่ได้เปิดให้รู้ ผมก็บอกว่างั้นก็นิมนต์หลวงตาเลย หากผมมีโอกาสแล้วผมจะไปสักการะ จากนั้นผมกับเพื่อนลูกศิษย์หลวงตาก็ตั้งโรงทานกันมาเรื่อยๆจนเสร็จงานพระราชทานเพลิงศพหลวงตา

ต่อมาผมกับน้องๆกำลังขุดหลุม เพื่อปักฉัตรพระศรีอริยเมตตรัย ที่พุทธสถานพระพุทธเจ้าห้าพระองค์ ก็เห็นหลวงตาท่านมาร่วมด้วย (หลายคนที่มีตาในก็เห็นสอดคล้องกัน)ตอนนั้นก็ถามท่านว่าหลวงตามายังไง ท่านบอกว่าไปๆมาๆ ยังเป็นห่วงที่บ้านตาดเขากำลังจัดงานอยู่ (ตอนนั้นช่วงงานบำเพ็ญกุศลสรีระท่าน) ต่อไปหลวงตาจะมาอยู่กับพระพุทธเจ้าห้าพระองค์ ผมก็สาธุ ผมถามท่านว่า ไหนคนเขาว่าหลวงตาเป็นพระอรหันต์ ทำไมมาอยู่ที่นี่ล่ะ ท่านบอกว่าเราเป็นพระโพธิสัตว์เต็มตัว การเป็นพระอรหันต์ไม่ใช่ของง่าย ฯลฯ

จากนั้น ไม่นานหลวงตาก็มาอีก มาสื่อสารกับศิษย์เอกของท่าน ที่ท่านส่งมาอยู่ที่พุทธสถานพระพุทธเจ้าห้าพระองค์ คนนี้อยู่กับหลวงตามา 9 ปี ต่อมาครู่เดียวก็กลายเป็นพระนเรศวร์มาสื่อสารกับผม ทีแรกผมก็งงๆว่าเป็นยังไงกันแน่ เดี๋ยวเป็นหลวงตาบัว เดี๋ยวก็เป็นพระนเรศวร์ ก็เลยอาราธนาหลวงปู่ทวดท่านมาชี้แนะ หลวงปู่ทวดท่านก็บอกว่าเป็นอย่างที่ผมเข้าใจนั่นแหละหลวงตาบัวก็คือพระนเรศวร์ พระนเรศวร์ก็คือหลวงตา ไม่ต้องสงสัย

ต่อมาผมภาวนาหนักเพื่ออธิษฐานเกี่ยวกับบางอย่าง ปรากฏว่ามีฤษีตนนึงมานั่งอยู่ที่ศาลาด้านหน้าพุทธสถานพระพุทธเจ้าห้าพระองค์ ถามชื่อท่านก็ไม่บอก เมื่อผมประกอบพิธีเสร็จท่านก็มาสื่อสารด้วย ท่านบอกว่าท่านมาช่วย เพราะเรื่องที่ผมกำลังอธิษฐานทำนั้นต้องใช้บุญญฤทธิ์มาก ก็เลยถามว่าท่านมาจากไหน ท่านบอกว่าท่านมาจากภูเขาควาย ประเทศลาว ก่อนกลับท่านก็ต่อว่าผมว่าผมสั่งประหารทหารเอกของท่าน(ในยุคนึงที่ลาว เขตใกล้ๆกับพระบาทโพนฉัน)ท่านก็รับสั่งกับผมว่าอย่าลืมแผ่กุศลให้ทหารของท่านด้วย

ปัจจุบันนี้ท่านก็มาหาบ่อยครั้ง อธิษฐานถึงท่านก็มา รวมทั้งพระพี่นางสุพรรณกัลยาด้วย ครั้งหลังสุด หลวงปู่ทวดท่านให้ผมนำดวงไฟสี ไปถวายพระนเรศวร์ด้วย และนี่ก็เป็นส่วนหนึ่งที่ผมกำลังจะเททองหล่อพระนเรศวร์ ในต้นปีหน้า สัปดาห์ก่อนผมตรวจแบบหุ่นขี้ผึ้งของท่าน ท่านก็มาชี้แนะว่าจะต้องแก้ไขส่วนใดบ้าง

สำหรับมาลีจันทร์ เขาก็มาเกิดเหมือนกัน ปัจจุบันนี้อยู่ที่อยุธยา ก็เคยเจอกัน เขาก็สามารถระลึกอดีตได้หลายอย่างและสามารถสื่อสารกับพระนเรศวร์ได้เช่นกัน เขาพาผมไปดูหลายๆที่ในอดีต เช่นที่วัดสำเภาล่มและอีกวัดนึงจำชื่อไม่ได้ แล้วถามผมว่ารู้สึกเป็นยังไงบ้าง ผมบอกว่ามีคนมารอรับมากมาย เขาดีใจที่ผมกลับมามั้ง เขารู้จักผม ที่อยู่ผมในอดีตก็กลายเป็นที่ของวัดไปแล้วแต่บริวารในอดีต บางส่วนเขาก็ยังอยู่กันที่นั่นด้วย จากนั้นก็ชวนกันไปนั่งสมาธิในโบสถ์แผ่ส่วนกุศลให้พวกเขา

สังสารวัฏฏ์ ก็เป็นแบบนี้แหละครับ เวียนเกิดเวียนตายกันอยู่ร่ำไป

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      38.8 KB
      เปิดดู:
      140
      ขนาดไฟล์:
      39.8 KB
      เปิดดู:
      118
      ขนาดไฟล์:
      34.4 KB
      เปิดดู:
      102
  20. รักแผ่นดิน

รักแผ่นดิน สมาชิกใหม่

22 กันยายน 2011
    ไม่ต้องรักฉันแค่คนไทยทุกคนรักกันก็พอ

ข้าพเจ้าเกิดที่ชลบุรีตอนนี้พักอาศัยที่ระยอง
    ข้าพเจ้ารักแผ่นดินนี้มาก รักคนไทยทุกคน
    อยากบอกให้ลูกหลานไทยได้ฟังไว้ตรงนี่ว่า "รอ"
    เราซึ่งเป็นคนธรรมดา ซึ่งมีใจรักแผ่นดินนี้ของทุกคน
    เรากำลังเรียนรู้กับความลำบากยากจนเราเรียนจบแล้ว

ตอนนี้เรากำลังเรียนวิชาอาวุธทุกชนิดในการรบ ของอังกฤษ
    และญี่ปุ่น เพื่อที่จำนำมาใช้ป้องกันและปกป้องประเทศของพวกเรา
    เรามิอยากได้มีอำนาจเหนือผู้ใด เราไม่คิดที่จะรักแก ไทยด้วยกันเอง
    เราจะไม่เอาอำนาจจากใคร ถ้าอำนาจนั้นไซร้ต้องเป็นเราเราขอยกให้ประชาชนทุกคน "ไม่ว่าวันไหนที่ไทยขาดผู้นำ วันนั้นอยากให้ทุกคนเป็นกษัตริย์ของตนเองกันไปก่อน" รอเราได้ไหม วันหน้าไทยต้องไม่น้ำท่วม เราสันยา! เราเคยลำบากมาก่อนพ่อแม่ทิ้งเรา เรามีวิชาเพราะชีวิตจริงที่ได้เรียนรู้กับพระและคนเฒ่าคนแก่ (เรามีพระองค์หนึ่งที่จะทำให้ทุกคนมั่นใจ) ว่าเรา "เกิดแล้ว" เรามาพร้อมกับพระคู่กายของเรา จุดประสงค์การเกิดครั้งนี้ไม่ใช่เพื่อตัวเราเอง แต่เพื่อทุกๆคนที่ยืนอยู่แผ่นดินนี้ และแผ่นดิน ผู้ใดที่เข้ามาไม่ทำร้ายไทย ชาตินั้นคือเพื่อน~ แต่ชาติใดรุกราน ยึดของไทยไว้ เราจะเรียนด้านอาวุธจน ยึดของเราคืน ถ้ามันไม่คืน ก็ให้มันไป ยอมเสียแขนขา แต่ไม่ยอมเสียคำว่า "แผ่นดินไทย"
    แต่มันผู้ที่ยึดไป อย่าหวังจะได้ ทำการค้ากับไทย ในยุคของเรา ~ (อ่านแล้วอย่าคิดเป็นอื่นว่าเราคือใครมาเกิด จำไว้ว่าเราคือ คนไทยเหมือนกับพวกเจ้านั่นแหละนะ) ลูกหลานข้า ทำมาหากิน กันไป ส่วนข้าพเจ้า แม้ตาย วิญญาณข้า จะสู้เอง ทุกๆชาติ สาบาน! " เรากำลังเรียนรู้ " จงมั่นใจ สหาย!
    (~ ก่อนอ่านควรป้ายแทบสีให้ชัดเจน และจงดูพระรูปพระคู่กายของเรา ~) ถ้ามั่นใจแล้ว เราขอให้ " รอ "

ไฟล์ที่แนบมา: