เราและนาย - เสก โลโซ - Thep Tavada

ในห้อง 'เพลงไทยสากล' ตั้งกระทู้โดย Thep Tavada, 16 เมษายน 2013.

1. Thep Tavada

Thep Tavada เป็นที่รู้จักกันดี

10 กุมภาพันธ์ 2012
    สวัสดีครับ เพลงนี้ถ้าผมไม่ได้เข้าใจผิดอะไร คุณตามฝันผู้ใจบุญได้ขอเพลงนี้ไว้
    ( นานๆ จะมีใครมาขอเพลงสักคน ) เพลงนี้เคยฟังแต่ไม่เคยร้องนะครับ
    เพราะเทวดาจะร้องแต่เพลงอกหัก ผิดหวัง ถ้าแนวอื่นร้องจะไม่ค่อยออก อิอิ
    เสียงหลงๆ นิดๆ หรือไม่นิด ไม่รู้ว่าหลงคนขอเพลงหรือเปล่า
    ( เขียนแบบนี้คราวหน้า เค้าก็ไม่กล้าขอเพลงซิ อิอิ ) หวังว่าจะถูกใจไม๊นะ

เพลงนี้ร้องไว้ก่อนสงกรานต์นะครับ ( บอกไว้ก่อนมิเช่นนั้นจะโดนใครตามมาว่าแน่ๆ )
    ชี้แจงอีกข้อ เพลงนี้ไม่ใชสายัณห์แน่นอน อิอิ แต่เป็น ยอดรัก สลักใจ 55555
    ถ้าเสียงลูกทุ่งก็ไม่ต้องตกใจนะครับ ธรรมชาติของเทวดา อิอิ

เราและนาย
    เสก โลโซ

วันคืนที่เนิ่นนาน ที่มีเราสองคน
    ดิ้นรนสู้ทนเพื่อความฝัน
    มีคำสัญญาว่าเราไม่ทอดทิ้งกัน
    แม้คืนและวันจะโหดร้าย

ไม่อาจทำให้ใจ ของเรานั้นเปลี่ยนผัน
    สัญญาที่ให้กัน ไม่มีวันเปลี่ยนแปลง
    เพื่อนจะมี จะมีเราและนายเสมอ..

จากวันนี้ จะมีเรา เราและนาย
    จดจำไว้ตลอดไป ไม่ทิ้งกัน
    หากมีเราจะมีนายร่วมทางไม่มีไหวหวั่น
    เพื่อนกัน เพื่อนตายตลอดไป

ไม่อาจทำให้ใจ ของเรานั้นเปลี่ยนผัน
    สัญญาที่ให้กัน ไม่มีวันเปลี่ยนแปลง
    เพื่อนจะมี จะมีเราและนายเสมอ..

<iframe src="https://www.opendrive.com/listen/NV83NTEzMDQ5X2Fab1hF" height="25" width="297" style="border:0" scrolling="no" frameborder="0" allowtransparency="true"></iframe>

เราและนาย

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 เมษายน 2013
  2. กาไก่

กาไก่ เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2012
    เพราะไปอีกแบบเนาะ เสียงไม่ลูกทุ่งแต่เอื้อนๆติดลูกทุ่งซะงั้น
    ฟังไปเรื่อยๆว่าได้กลิ่นเปรี้ยว เหมือนใครดองอะไรสักอย่างเลย
    สรุปว่ารวมๆ แล้ว คุณได้ไปต่อเนาะ

3. Thep Tavada

Thep Tavada เป็นที่รู้จักกันดี

เอื้อนติดลูกทุ่งตรงไหนอยากรู้จัง เพราะฟังตัวเองร้องไม่ออกว่าเป็นอย่างไง ถ้าว่างๆ ก็มาบอกหน่อยนะ

และคุณกาไก่ต้องรีบมาบอกอีกนะว่า ได้กลิ่นเปรี้ยวนี้มันอะไร หรือว่าเริ่มจะบูดแต่ยังไม่เน่า 555555555555

คุณกาไก่ ใส่เครื่องเสียงใหม่ให้ผม เครื่องเสียงผมมันเก่าไร้ค่าผมลบของผมทิ้งไปแล้วนะครับ ( ไม่กล้าสู้คุณก่าไก่ กลัวแพ้ )

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 เมษายน 2013
  4. กาไก่

กาไก่ เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2012
    เครื่องเสียงใหม่อะไรเหรอ งงจริงจริงนะ

5. ดอกใบบุญ

ดอกใบบุญ เป็นที่รู้จักกันดี

เพราะมากจ้าปู่...มากที่สุดในโลกจ้า...อิอิ

เราและนาย นายและเรา รวมเป็นสองไม่เป็นสี่...อิอิ
    เพลงนี้มาแนวสตริงไม่ค่อยไปลูกทุ่งแล้วจ้าปู่...หุหุ

อาบน้ำทานข้าวก่อนจ้า...ฟังเพลงปู่ไปด้วยจ้า

สัญญาที่ให้กันไม่มีวันเปลี่ยนแปลง....
    จากวันนี้ยังมีเราและนาย
    จะจำไว้ตลอดไปไม่ทิ้งกันนน...

6. Thep Tavada

หมายความว่าคุณก่าไก่ Copy เครื่องเสียงที่ผมติดตั้งไว้ มาลงที่คอมเม้นของคุณก่าไก่ ทำให้มีเครื่องเสียงสองเครื่องตีกันสนั่นหวั่นไหว ผมก็ต้องยอมแพ้ลบเครื่องเสียงผมออกเพราะว่า ผมเป็นคนอกหักเพราะแหวนสุดที่รักนะครับ
    ( เกี่ยวกันตรงไหน )

7. Thep Tavada

คุณกาไก่ฟังเป็นลุกทุ่งคุณใบบุญฟังเป็นสตริง สรุปว่า เราร้องเพลงอะไรกันแน่ อิอิ อาบน้ำให้อร่อย และทานข้าวให้ร่างกายสบายนะครับ ผม

8. Thep Tavada

ถ้าหนูมาดีสงสารพี่ หนูมาดีก็รักพี่ซิครับ หรือว่ารักพี่แล้ว
    มิน่าตอนหนูเข้ามาตอบทำไมใจพี่มันเต้นเสียงดัง รักรัก รักรัก รักรัก( ขอความกรุณาอย่าอาเจียนนะครับ )

หนูมาดีงอนเพื่อนทางเหนือ คนไหนครับผมจะได้งอนด้วย
    แต่ตอนนี้เข้าใจกันแล้ว ก็ดีใจด้วยนะ ให้มีความสุขนะครับ เฮิ๊กกๆ หนูยังเมาอยู่เปล่า มี เฮิ๊กๆ ด้วย

9. Thep Tavada

ดีมากนะที่รู้จักนิสัยพี่ อิอิ จะได้ไม่โกรธกัน น่ารักจัง
    เรารอ เขาลืม ใครร้องจ๊ะ ลูกทุ่งหรือสตริง บังเอิญห้องนี้ห้องไทยสากล
    ผมก็เลยยิ่งงง ตกลงตอนนี้เราอยู่ห้องลูกทุ่งหรือไทยสากลกันแน่ 5555

หรือว่า เรารอ เขาลืม ของเสก โลโซ มีไม๊นะ

10. tangOAH

tangOAH เป็นที่รู้จักกันดี

11 สิงหาคม 2011
    คุณตามฝัน ผู้ขอเพลงนี้
    คงสวยมากจิเนอะ หุหุหุ
    แหม๊ๆๆๆ
    ก็พี่ตั้งเทพ เอาใจสาวๆ ซะเหมอนิ อิอิอิ
    (ร้องเพราะเป็นแบบฉบับของพี่ชายตั้งโอ๋ อยู่แระ อิอิอิ ไม่เห็นต้องเหมือนใครจิงป่ะ)

คิดถึงพี่ๆตระกูลตั้งทุกคนเรยจ้า
    จุ๊บๆๆ

:cool::cool::cool:

11. จริงจังนะ

จริงจังนะ เป็นที่รู้จักกันดี

ตามมาฟังเพลงของเสกคร๊าบบ.. คุณเทพร้องเพราะอยู่แล้วครับ
    ไม่ว่าจะร้องแนวไหนก็ร้องเพราะ มาให้กำลังใจครับผม....:cool:

12. chakaj

chakaj เป็นที่รู้จักกันดี

สงสัยว่า อ๋องกับเทวดา อยู่บ้านเดียวกันรึเปล่า
    เห็นคู่นี้แล้วเหมือนกับสนิทกันดี.....

13. Thep Tavada

คุณตามฝันจะสวยหรือเปล่าเนาะ ก็ไม่อาจรู้ได้ แต่ที่รู้ๆจิตใจของคุณตามฝันงดงามน่ารักมากนะ ( ชมคนขอเพลงซะหน่อย อิอิ )

ส่วนตั้งโอ๋งามหมดทุกอย่าง ทั้งร่างกายและจิดใจ ( และไปเห็นเค้าที่ไหน นั้นซิ )

เอาใจสาวๆทุกคนครับ เพราะน่ารักทั้งนั้นมองไปทางไหนก็มีแต่คนน่ารัก

คิดถึงตั้งโอ๋นะครับ ทำไงดี นั้นซิ คิดถึงก็ไปฟังเพลงตั้งโอ๋ซิ 555555
    ( เห็นตั้งมีดแว๊ป ๆ หายไปไหนแล้ว อิอิ )

14. Thep Tavada

สวัสดีค่ะ คุณจริงจังนะ ขอบคุณนะค่ะคำชมที่น่ารัก ชมว่าร้องแนวไหนก็ร้องเพราะ ถ้ามาร้องแนวเดียวกันกับจริงจังนะล่ะค่ะ แล้วจริงจังนะจะรักหนูเทพไม๊ค่ะ อิอิ ( คิดถึงนะครับผม )

15. Thep Tavada

สวัสดีครับคุณฉกาจ ท่านอ๋องกับผมต้องต่อสู้กันอีกหลายยก ท่านอ๋องมาชอบสาวๆคนเดียวกันกับผม ( คนไหน )

เพราะฉะนั้น เราจะต้องสนิทกันไปอีกนาน 55555555
    ขอบคุณครับที่แวะมาฟังเพลงลูกทุ่ง อิอิ

16. Thep Tavada

เป็นเทวดาก็อย่างนี้แหละครับ ต้องคู่กับมาร และ มารไหนครับ ถ้าเป็นมารสาวๆ
    ไม่กลัวครับ ถ้ามานะจะรักให้หมดทุกคนเลยนะครับ

เพลงเรารอเขาลืม เป็นอันว่า ต้องเสรี รุ่งสว่าง เชิญรับฟังที่ห้องลูกทุ่งนะครับ อิอิ และจะพยายามอย่างที่สุดจัดให้นะครับ เพลงนี้ร้องยากนะ คิดถึงหนูมาดีนะ ฝากความคิดถึงไปถึง ไอสา ด้วยนะครับ

17. Thep Tavada

งงเหมือนกัน ในวงเล็บ แต่ไม่เป็นไรครับ ก็คงเป็นเหตุผลส่วนบุคคล

และหนูมาดี มาขอบคุณล่วงหน้าเลย และจะร้องได้ไม๊เนี้ย

เรื่อง ไอสา ไม่ต้องงงครับ แค่ผม พิมพ์ว่าฝาก เค้าก็รับรู้แล้วครับ อิอิ

18. pporjai

pporjai เป็นที่รู้จักกันดี

:cool:ปลายเสียงเหมือนเสก โลโซอยู่นะน้องเทพ..
    เพราะค่ะ .. ฟังเนื้อหานะ ไม่ฟังว่าเสียงเหมือนใครหรอกค่ะ..
    นักร้องสมัครเล่น ก็มีเสียงเป็นเอกลักษณ์ตัวเองทุกคนอยู่แว๊ววววว..

19. Thep Tavada

เป็นคำคอมเม้นที่น่ารักมากที่สุดในรอบ 1 ปีกว่า ( ปีกว่าอีกแล้ว )
    จรงๆครับ เสียงเทวดาก็ต้องเป็นเสียงเทวดาอยู่ดี ทำอย่างไงก็ไม่หายนะ อิอิ
    ขอบคุณมากๆครับ

20. panombe2013

panombe2013 เป็นที่รู้จักกันดี

แหมๆๆ อิจฉาเสียงคุณเทวดา เสียงสูงดีจังเลยครับ ถ้าผมร้องคงต้องปรับคีย์ลงอีกหลายขุม T_T

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 เมษายน 2013