เราและนาย - เสก โลโซ - Thep Tavada

ในห้อง 'เพลงไทยสากล' ตั้งกระทู้โดย Thep Tavada, 16 เมษายน 2013.

1. Thep Tavada

Thep Tavada เป็นที่รู้จักกันดี

10 กุมภาพันธ์ 2012
    ผมก็ฝันเหมือนคุณตามฝันนะครับ ผมนะเบื่อเมืองหลวงป่าคอนกรีต มีแต่ความวุ่นวาย แก่งแย่งกันทุกอย่าง แค่กาแฟสดแก้วเดียวรอจนหมดแรง รถไฟฟ้าเช้าๆก็แน่นเป็นปลากระป๋องปุ๋มปุ๋ย ( ยี่ห้ออื่นปลาน้อย ) ผมก็เก็บเงินไปสร้างฝันเหมือนกันนะ แต่จะเก็บได้แค่ไหนนะ หรือว่าไม่ได้เพราะว่าแต่ละเดือนหมุนเงินวิงเวียนไปหมด แทบขาดใจ 5555555555

2. Followdream

Followdream เป็นที่รู้จักกันดี

หน้านี้เงียบไปนิสสนุง..ก๊ะเลยจัดตามมาฟังด้วย ^^

ปล. จะมีเราจะมีนาย = เราและนาย ^^ ยิ้มมมมมมมม

3. Followdream

Followdream เป็นที่รู้จักกันดี

555555 กาแฟสด..กาแฟสด นี่งัย!!! ทำร้านกาแฟสด+โกโก้ด้วยยยย ^^
    เป็นเจ้าของกิจการเองเลย อยากกินม๊ะไหร่ก๊ะชงเลยไม่ต้องรอ
    ขายได้ตังค์ด้วย จัดร้านแบบคลาสสิค+ธรรมชาติ+มุมหนังสือเล็กๆไว้อ่าน
    ถ้าลูกค้าชอบหนังสือก็ขายด้วย มีเมนูอาหารจากสวนธรรมชาติ บ้านเราปลูกเองบริการ
    ดีป๊ะ...(นี่ล่ะ อยู่ในแพลนของตามฝัน..ที่ฝันไว้ด้วย)

ปล. เป็นกำลังใจให้เทวดาจร้า....
    หมุนดีๆ ก๊ะเปลี่ยนจากวิงเวียนมาเป็นเบิกบานใจก๊ะได้นิ
    ชีวิต..ต้องมีเป้าหมาย ..เป้าหมาย มีไว้พุ่งชน เค้าว่างั้น ..สู้สู้ ^^ ยิ้มมมมมม

4. Thep Tavada

Thep Tavada เป็นที่รู้จักกันดี

ความฝันของคุณตามฝันเป็นความฝันที่เป็นไปได้แน่นอนนะ ผมเชื่ออย่างนั้นนะ เพราะคนมีฝันย่อมมีความสำเร็จ ผมก็ฝันนะว่าจะได้ไปนั่งจิบกาแฟร้านคุณตามฝันนะ แก้วเดียวนั่งหกโมงเช้า ถึงหกโมงเย็น อิอิ

5. Followdream

ขอบคุณค่ะ ^^

เครเลย..
    VIP คิดราคาพิเศ๊ษ.พิเศษ จร้า

ปล. เทวดาก็อย่าวิ๊งๆ หมุนมากนะ ขอให้ตามฝันให้ทัน
    ฝันก่ะจาได้เป็นจริงเช่นกันอ่ะค่ะ กำลังใจให้ค่ะ.. สู้สู้ .. ^^ ยิ้มมมมมมมม

6. Thep Tavada

หมุนๆๆๆ หมุนจนความฝันหนีออกไปไกลแล้วนะครับ ไม่รู้จะหมุนตามทันหรือเปล่านะ อิอิ