เรียนสอบถามว่าผมจะหาโปสเตอร์วัฏสงสาร31ภพภูมิได้ที่ไหนครับ

ในห้อง 'พุทธศาสนา และ ธรรมะ' ตั้งกระทู้โดย commonly, 13 กุมภาพันธ์ 2013.

1. commonly

commonly สมาชิกใหม่

13 กุมภาพันธ์ 2013
    พอดีจะขอเรียนทราบครับไปปฏิบัติธรรมมาแล้วอยากหาไว้เป็นข้อเตือนใจสักสองใบไปใส่กรอบไว้ที่บ้าน ท่านใดพอจะชี้แนะได้บ้างครับถือเป็นธรรมทาน ขออนุโมทนาบุญมา ณ ที่นี้ด้วยครับ

2. chotipala

chotipala Active Member

29 พฤษภาคม 2008
    แผนผัง๓๑ภูมิ

ติดต่อ พอ.ภาสกร วัดฝ้ายหิน หลัง มช.เชียงใหม่ครับ

3. กิตติรัตน์ นพต

กิตติรัตน์ นพต เป็นที่รู้จักกันดี

ผมเคยได้มาตอนที่ไปซื้อหนังสือเกี่ยวกับธรรมะ/ศาสนา ร้านแถวๆวัดมหาธาตุข้างมหาวิทยาลัยธรรมศาสตร์แล้วเขาแถมให้ครับ แต่มีขายทั่วไปอย่างไรนี่ผมไม่ทราบ ถ้าจำไม่ผิดโปสเตอร์ดังกล่าวจัดพิมพ์โดยสำนักพิมพ์เลี่ยงเซียง(สำหรับผู้ใจบุญสั่งพิมพ์แล้วนำมาแจกเหมือนพิมพ์หนังสือสวดมนต์เอาไว้แจกเป็นธรรมทานนะครับ) ลองหาเบอร์โทรของสำนักพิมพ์เลี่ยงเซียงในกูเกิลดูนะครับ ลองถามเขาดู

4. คิดดีจัง

คิดดีจัง เป็นที่รู้จักกันดี

เห็นด้วยครับ
    ของพระอาจารย์ภาสกรทำได้ชัดเจน
    และครบมากครับ เคยได้มาหนึ่งแผ่น เอาไปใส่กรอบถวายวัดไปแล้วครับ
    ใบใหญ่มากกกก

5. Phanudet

Phanudet เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤษภาคม 2008
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    แบบของท่านอาจารย์ภาสกร ดีมากครับ...

6. วิญญาณนิพพาน

วิญญาณนิพพาน ทีมงานอาสาฯ ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

กระทู้เรื่องเด่น:
    51
    ผมไปเจอกระทู้นี้มา ไม่รู้ว่าเค้ายังมีอยู่รึเปล่านะ ถ้าใครสนใจก็ติดต่อไปได้ครับ ยังไงก็ขอให้ได้มานะครับ อนุโมทนาครับ

แจกโปสเตอร์ ชาร์ต วัฏสงสาร 31 ภูมิ

http://dhammathai.org/webboard/dbview.php?No=649

7. พระtoshi

พระtoshi เป็นที่รู้จักกันดี

12 มิถุนายน 2011
    อันนี้ใช่ไหมจ้า พอดีหลวงพี่มีอยู่เก็บไว้นานแล้ว ถ้าคุณเอาพิมพ์ความชัดของภาพจะขยายได้ไม่ต่ำกว่าสองเมตรทีเดียว โดยที่คุณภาพยังชัดแจ๋วทีเดียว หรือจะให้ที่ร้านพิมพ์ยิง inkjet แบบ indoor ความคมชัดสูงเผยแพร่เป็นวิทยาทานก็ได้บุญกุศลโมทนาด้วยจ้า......:boo:

ไฟล์ที่แนบมา: