เรื่องราวที่คนทั่วๆไปไม่ค่อยรู้

ในห้อง 'พุทธภูมิ - พระโพธิสัตว์' ตั้งกระทู้โดย Aunyasit, 26 สิงหาคม 2005.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. Aunyasit

Aunyasit เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2005
    ท่านผู้ว่าราชการจังหวัดขอนแก่น ให้การต้อนรับ ครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      54.9 KB
      เปิดดู:
      236
      ขนาดไฟล์:
      57.3 KB
      เปิดดู:
      192
  2. Aunyasit

บรรยากาศผู้ร่วมสักการะและพิธีอัญเชิญองค์พระฯเข้าที่ประดิษฐาน

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      61.9 KB
      เปิดดู:
      132
      ขนาดไฟล์:
      74.6 KB
      เปิดดู:
      130
      ขนาดไฟล์:
      100.7 KB
      เปิดดู:
      124
      ขนาดไฟล์:
      64.4 KB
      เปิดดู:
      126
      ขนาดไฟล์:
      56.3 KB
      เปิดดู:
      193
      ขนาดไฟล์:
      42.5 KB
      เปิดดู:
      181
  3. Aunyasit

ท้ายนี้คณะผู้จัดสร้างพระพุทธเจ้า 5 พระองค์ ขอขอบคุณเวปพลังจิตเป็นอย่างสูง ที่ได้เอื้อเฟื้อเนื้อที่บนเวปแห่งนี้ เพื่อการส่งข้อมูลข่าวสารการสร้างพระพุทธเจ้า 5 พระองค์แก่สาธุชน

บัดนี้ภาระกิจการสร้างพระพุทธเจ้า 5 พระองค์ ได้สำเร็จลุล่วง ตามวัตถุประสงค์ทุกประการแล้ว

ขอพระบารมีแห่งพระสัมมาสัมพุทธเจ้าทั้งห้าพระองค์ และพระบารมีแห่งพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว จงปกป้องคุ้มครอง และดลบันดาลให้ผู้ที่มีส่วนร่วมทุกท่าน ประสบกับความสุขความเจริญ อยู่บนผืนแผ่นดินสยาม ตลอดกาลนาน เทอญ

คณะสร้างพระฯ ขอความกรุณาเวปมาสเตอร์ ปิดกระทู้นี้ อย่างถาวรด้วยครับ

4. iofeast

iofeast เป็นที่รู้จักกันดี

ขออย่าได้ปิดเลยครับ ผู้เข้ามาใหม่จะได้ศึกษาอะไรอีกหลายอย่าง ที่เกี่ยวข้องกับคนในหลายๆส่วน บางเรื่องผมก็เพิ่งจะรู้เมื่อได้เข้ามาอ่านครับ

5. เสือเผ่นป่าราบ

เสือเผ่นป่าราบ เป็นที่รู้จักกันดี

13 กุมภาพันธ์ 2007
    ถูกต้องครับ..ความจริงหลายๆ อย่างที่คนบางคนทำด้วยกิเลส ยังไม่ได้ถูกเปิดเผยเลย

ที่แน่ๆ เรื่องที่ดินที่ท่านไปวิ่งเต้น โดยใช้ชื่อทางวัดไปแอบอ้าง ท่านจะว่าอย่างไร

ปากก็บอกว่าจะไม่เอาชื่อวัดไปเกี่ยวข้อง แต่ไปหลอกชาวบ้านว่าจะเอาพระไปไว้ที่วัด

พอไปถึงที่เอาพระเข้าวัดไม่ได้ ก็จะหลอกใช้คลื่นมหาชน (ประมาณ 50 คน) จะไปทุบสิ่งปลูกสร้างของวัดเค้าอีก แถมยังแอบอ้างเบื้องสูงว่าจะไปเป็นประธานอีก

มารตนไหนมันเข้าสิงท่านเหรอครับ ถึงได้ทำตัวแบบนั้น ไม่ละอายใจบ้างเหรอครับ

แล้วเงินบริจาคที่เหลืออยู่ในกองทุนที่ท่านหลอกชาวบ้านว่าจะเอาไปซื้อที่ดิน ท่านจะทำอย่างไร

นี่ยังไม่รวมเรื่องส่วนตัวที่ท่าน ทำผิดศีลนะครับ ศีล 5 ตอนนี้ท่านรักษาได้ถึง 2 ข้อรึเปล่าท่านจักรพรรดิ์ แต่ลืมไป เพราะเป็นพวกอัญญาสิทธิ์ อัญญาธรรม ได้รับสิทธิ์พิเศษในการทำบาป ใช่หรือเปล่า

รูปถ่ายที่ท่านเอามาลงก็ ปา-ติ-หาน เยอะดีนะครับ ฝุ่นเพียบเลย ทำให้ถ่ายติดจตุคาม เยอะเลย

สุดท้าย..ท่านจะทำอะไร มันซ่อนกิเลสของท่านไม่ได้หรอก คนดีจริงคงจะมีแต่คนร่วมกันไปทำบุญกับท่าน ไม่ใช่มิตรสหายตีตัวออกห่างท่านกันหมด

กรุณาสำรวจเจตภูติของท่านดูหน่อยนะครับ ว่าตอนนี้มันตกไปอยู่นรกขุมไหนแล้ว ท่านจักรพรรดิ์ ที่จะมาปกครองโลกหน้า ผมว่าคงจะเป็นชาติหน้าตอนบ่ายแก่ๆ นะครับ

6. จักร

จักร เป็นที่รู้จักกันดี

ผมคือคนที่อยู่ในวิหารหลวงปู่ และคือคนห้ามไม่ให้ Aunyasit รื้อกุฎิวิหารที่เก็บร่างหลวงปู่เอง
    คนมารู้ความจริงกันที่วัดก็มาก หลายคนปิติตื้นตนที่ได้มากราบหลวงปู่ แบบเข้าตามตรอกออกตามประตู ...เพราะทางวัดกำลังมีการก่อสร้างจึงเข้าออกได้แคบเป็นธรรมดา ไม่งั้นช่างก็หยิบฉวยของน่ะสิ หากสร้างวิหารเสร็จคงได้เข้าออกสะดวก
    Aunyasit ก็ดันทะลึ่ง มาบ้านเขาว่าทางแคบ จะรื้อบ้านเขาอีก ไม่เหมาะสมเลย เข้าน่ะเข้าได้ แต่ห้ามรื้อ ถ้าจะรื้อวัดก็ล่ะก็นะ ไม่มีทาง เราคนนึงล่ะที่ไม่ยอม กฎหมายก็คงไม่ยอม ผมไม่ใช่พวกหน้าตัวเมียขี้ฟ้อง และชอบร้องเรียนเหมือนคุณ จำใส่กะลาหัวไว้ด้วย
    มวลชนที่พามาก็เข้าใจไปเยอะ โปรโมทไปเลย ดีซะอีกคนที่มีปัญญาบริสุทธิ์จะได้มาทำบุญกับพระที่วัด จริงๆ คนเค้าเข้าใจกันมากขึ้น...เพราะเค้าอยากมากราบหลวงปู่ทองทิพย์ มากกว่าไปกราบพระที่คุณสร้างที่ผู้สร้างมีความ ด้วยความ โลภ โกรธ หลง โทสะ โมหะ และมานะ ทิฐิ

... พอตำรวจมาก็จ๋อยไปเลย โกรธ สาปแช่งผมและคนที่วัด พูดจาสบทต่อหน้าหลวงปู่และพระแมธรณี คุณมันได้เสี้ยวของแม่ตุ่ยที่ดูแลหลวงปู่ตั้งแต่อายุน้อยไหม

ขอบคุณนะที่มาอธิษฐานสาปแช่งสบทต่อหน้าหลวงปู่ พุทธภูมิเก๊ที่ได้จากการอธิษฐานสาปแช่งเหยียบคนเหยียบหัวพระน่ะหรือ ... มันมอดไหม้และสวนกลับคืนไปหมดแล้ว

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 มกราคม 2008
  7. จักร

ใครอยากรู้ความจริงเองก็ไปดูที่วัดดีที่สุดครับ ...
    บ้านเมืองทางโลกไม่ต้องจินตนาการนะ Aunyasit และอำนาจตุลาการของบ้านเมืองย่อมสูงส่งที่สุด และความจริงกับความบริสุทธิ์ที่ไม่เบียดบังรังแกคนอื่นก็เหนือกว่าเช่นกั คุณไม่มีวันชนะด้วยความคิดรังแกผู้อื่นได้แน่นอน

8. จักร

และผมกราบขอโทษบางท่านที่ไม่เข้าใจนะครับ ที่เข้าออกแคบไปนิด ก่อนนี้หลายปีคนมากราบก็ค่อย ๆ ต่อคิวกันเข้ามาอย่างนี้แหละครับ งานบุญบางทีคนเป็นร้อย ก็ไม่มีปัญหา...ก่อสร้างวิหารเสร็จคงอาจสะดวกขึ้น

9. iofeast

iofeast เป็นที่รู้จักกันดี

ใครก็ได้ช่วยบอกที ที่ว่าจะรื้อที่เก็บร่างหลวงปู่ เนี่ย คือวิหารที่สร้างใหม่เหรอครับ หรือ ที่ห้องหลวงพี่ตู่ ที่ว่าจะรื้อเนี่ยเรื่องจริงเหรอครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้