เรื่องเด่น เรื่องเล่าวิธีแก้คุณไสย

ในห้อง 'กฎแห่งกรรม - ภพภูมิ' ตั้งกระทู้โดย สาสนี, 17 เมษายน 2017.

1. sutin_boons

sutin_boons เป็นที่รู้จักกันดี

23 กุมภาพันธ์ 2016
    นี่คือคาถาที่สั้นแลง่ายๆ ครับ แต่ใช้ได้ครอบคลุมจักรวาลไดเลย แต่อานุภาพจะมีผลมากน้อยนั้นขึ้นอยู่ที่จิตขอผู้ท่องคาถานั้นๆ ว่ามีสมาธิมากเพียงไร อย่างหลวงพ่อเดิม เป่า "เพี้ยงดี" แล้วมีผลต่อศิษย์นั้นเพราะจิตท่านทำสมาธิไว้ดีแล้ว ตามที่หลวงพ่อจรัญท่านกล่าวไว้
    สาธุครับ คุณ supatorn

2. เชาวนนท์

เชาวนนท์ สมาชิกใหม่

14 พฤศจิกายน 2012
    แนะนำไปวัดตรีวิสุทธิธรรม ต.ดอนเจดีย์ จ.สุพรรณบุรี ครับ พระอาจารย์ใหญ่ ท่านช่วยเหลือญาติโยมมานานแล้วครับ

3. หมอกขาวมาวหลวง

หมอกขาวมาวหลวง สมาชิกใหม่

รับยันต์เกราะเพชร จากหลวงพี่เล็กวัดท่าขนุนสิคะ
    รับทาง เนต ก็ได้ สะดวกดี ทำพิธีทุกๆวันเสาร์ห้า

4. แก้วกลม

แก้วกลม เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

คาถาต่างๆกำลังใจของผู้ใช้มีความสำคัญมาก หากเรายังไม่มั่นใจในกำลังใจ,บุญบารมีหรือความดีในตัวเราว่ามากพอ ผมแนะนำให้ใช้วัตถุมงคลที่พระปฏิบัติดีปฏิบัติชอบท่านสร้างไว้สงเคาระห์ลูกหลานครับ ส่วนตัวผมแนะนำให้หาผ้ายันต์พิชัยสงครามของหลวงพ่อพระราชพรหมยานวัดท่าซุงครับ ถ้าอยู่กรุงเทพไปที่บ้านสายลมพหลโยธินได้ครับ ทำบุญผืนเล็ก320 ใส่กรอบติดบ้านไว้1ผืน พับแล้วเลี่ยมติดตัวไว้ 1 ผืน ใส่ให้ติดเป็นนิสัยอันนี้เน้นนะครับ ผมกับภรรยาผ่านเรื่องราวมากมายมา ตอนนี้ไม่มีลืมใส่พระหลวงพ่อเลยครับ สำคัญอีกอย่างคือการรักษาศีล 5 หรืออย่างน้อยไม่ลักทรัพย์กับดื่มเหล้าเวลาใส่วัตถุมงคลสายวัดท่าซุงนะครับ คุณไสยเข้ามาไม่ได้ครับ
    ถ้าโดนคุณไสยแบบให้กินมา ให้เอาน้ำมันชาตรีมากินนะครับ เป็นการจับออกและป้องกันครับ ส่วนวิธีกินหรือใช้ถามเจ้าหน้าที่หรือปรึกษาเจ้าหน้าที่ที่ดูแลได้ครับ
    ขอให้โชคดี ธรรมรักษา เทวดาคุ้มครองนะครับ

5. supatorn

supatorn ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

14 กรกฎาคม 2010
    กระทู้เรื่องเด่น:
    23

6. chairatsiriv

chairatsiriv เป็นที่รู้จักกันดี

หาพระไพรีพินาศมาบูชา และติดตัวอธิษษฐานเราไม่อยากมีเวรกรรมกับเขาขอให้มีเหตุให้เขาหลีกออกไปแล้วทำแบบคนอื่นท่านก็ได้พวกไม้กวาดทั่วไปปัดไปปัดมาก็ใช้ปัดรังควานของไม่ดีได้มีดหมออาจารย์ดีๆก็มีส่วนช่วยได้

7. Chanjaw

Chanjaw สมาชิก

สวัสดีน่ะคะท่านผู้รู้และพี่ๆเพื่อนๆกัลยามิตรทุกท่านค่ะ จันทร์เจ้าหายไปพักนึงเพราะติดงาน และก็ต้องต่อสู้กับสิ่งไม่ดีอยู่พักนึงค่ะ ตอนนี้จันทร์เจ้าก้อมารายงานผลค่ะ หลังจากที่ได้นำเอาคำแนะนำดีดีจากทุกท่านไปปฏิบัติ ตอนนี้น้องคนที่ทำคุณไสยใส่ดิฉัน เขาได้มาขออโหสิกรรมกับดิฉัน แต่เขาก้อไม่ได้พูดออกมาตรงตรงน่ะค่ะ ว่าขออโหสิกรรมเรื่องอะไร แต่เขาก้อพูดรวมรวม จันทร์เจ้าก้อขอกราบขอพระคุณน่ะคะที่เมตตาให้ความรู้กับดิฉัน และแนะแนวทางที่ดีให้ค่ะ รู้สึกดีใจน่ะคะที่ มีเว็บไซด์ดีดีแบบนี้และทำให้ได้ความรู้เพิ่มมากยิ่งขึ้นด้วยค่ะ..... ^/\^...

8. sutin_boons

sutin_boons เป็นที่รู้จักกันดี

23 กุมภาพันธ์ 2016
    ดีใจด้วยครับ คุณ Chanjaw ขอบคุณที่มารายงานผลครับ นี่แหละที่อยากบอกว่าเราคิดดีซะ ทำดีซะ สิ่งดีๆก็จะกลับมาครับ อย่างในบท พาหุง ท่อนแรกครับ

ความดีและมงคลนี้ผมก็ขอขอบคุณ คุณ สาสนี สาธุในบุญครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 พฤษภาคม 2017
  9. Chanjaw

สวัสดีค่ะ ....^/\^....ท่านผู้รู้และท่านกัลยานมิตรทุกท่านค่ะ...ดิฉันมีเรื่องเล่าเกี่ยวกับพระครุฑมาเล่าให้ฟังค่ะ..ใครไม่เชื่อก็อ่านเล่นเพลินเพลินน่ะคะ...เพราะได้ประสบมากับตนเองค่ะ..ช่วงที่เจออะไรไม่ดีมานั่นแหละค่ะ คือช่วงนั้นมีฆารวาทท่านนึง ที่ดิฉันรู้จักและท่านก็ดีกับดิฉันมาก ท่านคงสงสารและเห็นใจดิฉัน แนะนำให้เชิญองค์พ่อพญาครุฑมาไว้ที่ร้านที่ทำงาน และบูชาไว้ที่บ้านด้วยค่ะ รวมทั้งหมด 2 องค์ค่ะ..ก็เลยทำตาม.....ตอนแรกก็กลัวท่านพญาครุฑ เพราะท่านแลดูใบหน้าดุ และน่าเกรงขาม ดิฉันไม่เคยศีกษาเรื่องเกี่ยวกับพญาครุฑมาก่อนเลย แต่ฆารวาทท่านนั้นบอกว่าพญาครุฑ ท่านเป็นพระโพธิสัตว์ ก็เลยทำให้รู้สึกไม่กลัว แต่ว่ายังไม่ได้บูชาในตอนนั้นหรอกค่ะ เพราะทางร้านเขายังไม่มีให้เช่าในตอนนั้นค่ะ ต้องรอค่ะ ....ระหว่างนั้นดิฉันก็ไปหาเช่าพระครุฑมา องค์นึงค่ะ คิอ ดูพระก็ดูไม่เป็นล่ะค่ะ เช่ามาจากร้านเซเว่นค่ะ ชื่อครุฑหยุดนาคค่ะ รายได้ส่วนนึงได้ทำบุญด้วย ไม่มีเวลาไปหาเช่าพระจากที่อื่นด้วยค่ะ...คิดว่าคงใช้ได้ค่ะ เลยนำมาแขวนคอเลย..เท่าที่ไปอ่านเจอในกูลเกิ้ล ใครใครก็สามารถบูชา พญาครุฑได้ถึงแม้จะเป็นคนที่เกิด ปีมะโรง หรือ ปีมะเส็งก็สามารถนำมาบูชาได้ค่ะ ในกูลเกิ้ลก็บอกว่า แม้แต่เหรียญบาทพญาครุฑ ก็ศักดิ์สิทธิ์ค่ะ...ช่วงนั้นต้องรีบกลับบ้านค่ะ ที่ทำงานเลิก 2 ทุ่ม รีบกลับมานอนด้วยค่ะ เผื่อต้องตื่นกลางดึกอีก เด่วตาจะโหล่ไปทำงานอีก....เสียงดังข้างนอกบ้านก็ได้ยินอยู่น่ะค่ะ ที่ดังเหมือนของตกอะไรทำนองนั้น...ที่เป็นเสียงตุู๊กแกตามก็มี..หรือบางที่จะมาเป็นกลิ่นควันเทียน เหมือนกลิ่น นำ้มันไหม้ บอกไม่ถูกค่ะ จากนั้นก็กลายเป็นกลุ่มพลังงานจะมาโอบล้อมตัวดิฉัน ดิฉันก็บอกบุคคลในบ้านทุกคนว่าเวลากลางคืนได้ยินเสียงอะไรก็ห้ามร้องทัก มีอะไรก็ให้คุยกันตอนเช้า ดิฉันก็หาพระ มาไว้ในห้องพวกเขาด้วย หรือสิ่งมงคลอื่นใช้เป็นพระพุทธคุณคุ้มครอง มีคืนนึง บุคคลในบ้านมาเล่าให้ในฟังตอนเช้าว่าได้ยินเสียง แปลกแปลกดังอยู่ข้างนอกบ้าน และปรากฎว่าในตอนเช้าน้องกุมารที่เป็นรูปปั้น ถือถุงสีทองทอง ขาหักทั้งสองข้างโดยไม่มีสาเหตุ น้องกุมาร ไม่ใช่ของดิฉัน เพราะดิฉันคงดูแลได้ไม่ดีเลยไม่เคยเอามาเลี้ยง แต่เป็นของบุคคลในบ้านดิฉีนเอง เลี้ยงไว้ช่วยเรื่องค้าขายดูแลบ้าน ตกลงว่าของที่ส่งมาเขาคงแรง น้องกุมารเลยต้องรับเคราะห์แทน สงสารเจ้าของ เขารักของเขามาก...อยู่กันมานานหลายปี...ช่วงนั้นดิฉันต้องสวดมนต์ทุกวัน บทอะไรที่พี่พี่ในห้องสนทนานี้แนะนำให้สวดก็สวดด้วยค่ะ เว้นแต่นั่งสมาธิที่ไม่ ได้นั่งเท่าไรค่ะ หลับก่อนทุกที จะสวดพระชินบัญชร 9 จบ บางทีรีบไปทำงานหรือเหนื่อย อาจเหลือ 3 จบค่ะ ก่อนออกจากบ้านและก่อนนอน แต่จะให้ดีเลยต้อง 9 จบค่ะ ตามด้วยบทสวดพระมหาจักร ของหลวงปู่ดู่ค่ะ ดีมากค่ะ บางที่ไปเปิดบทสวดมนต์พระมหาจักรพรรดิ์ จากยูทูป ให้ท่านพระภูมิที่ทำงาน ได้ฟังด้วย และคนที่ทำคุณไสยดิฉันเขาก็ได้ฟังด้วยค่ะ... :)...ดิฉันก็ขอพรท่านพระภูมิเจ้าที่ที่ทำงานดิฉันด้วยค่ะ ขอให้ท่านคุ้มครอง..ถ้ามีนำ้มนต์ก็จะนำมาประพรมร้านด้วยค่ะ บางที่ดิฉันก็นำนำ้มนต์มาดื่ม และมาอาบด้วยค่ะ...สูตรทำนำ้มนต์ก็หาได้จากในห้องสนทนาเว็บไซด์พลังจิตนี่ล่ะคะ มีแต่สิ่งดีดีแนะนำ...บ้างครั้งดิฉันก็ทำนำ้มนต์เองค่ะ สูตรก็ได้จากในเว็บไซด์พลังจิตนี่ล่ะค่ะ นำ้มนต์ใช้บทสวดพระมหาจักพรรดิ์นี่ล่ะคะ หรือ บทสวด พระชินบัญชร 9 จบ ก็ได้ค่ะ แต่เพิ่มเติม คือวางพระครุฑ ในขันนำ้มนต์ขอบารมี หลวงปู่ดู่ หลวงปู่โต และองค์พ่อพญาครุฑ ขอให้นำมนต์นี้เป็นนำ้มนต์ศักดิ์สิทธิ์...เหตุการณ์ครั้งนี้ อะไรที่ไม่เคยรู้ ก็ได้รู้ได้ลองทำค่ะ....ใช้นำ้มนต์พรมในบ้านได้ค่ะ...เกือบลืมเล่าเรื่องพระครุฑค่ะ ต่อเลยน่ะคะ...มีอยู่คืนนึง เป็นคืนแรกที่แขวนพระครุฑค่ะ สวดมนต์เสร็จแต่หัวคำ่แล้วรีบนอน. เวลาประมาณหลังเที่ยงคืนไปแล้วค่ะ ดิฉันกำลังหลับอยู่ ตอนนั้นรู้สึกว่าจะอยู่ในอาการครึ่งหลับครึ่งตื่นด้วยค่ะ จะฝันไปก็ไม่เชิงค่ะ ตาก็ยังหลับอยู่....ดิฉันได้ยินเสียง อะไรบางอย่าง ไม่เคยได้ยินมาก่อน...เสียงเหมือนลมที่มีการเคลื่อนไหว พรึ่บพรั่บ พรึ่บพรั่บ ...หวีด..หวีด..(ไม่ใช่เสียงคนกรีดร้อง).เหมือนเสียง จิก หรือการต่อสู้ อยู่สักพักนึงค่ะ เสียงดังต่อเนื่องก้องอยู่ในหู ประมาณ ถ้าเป็นนักมวยชก ก็ชกรัวไม่ยั้ง...ตื่นมาในตอนเช้า มานั่งคิดดูว่าเมื่อคืน เสียงอะไร คิดในใจว่าอาจจะเป็นพระครุฑที่แขวนอยู่ที่ช่วยดิฉันไว้เมื่อคืน...จากนั้นคุณไสยก็หายไปอีก 3-4 วัน ดิฉันก็ค่อยได้นอนหลับสบายหน่อย ..ตอนหลังเพื่อนร่วมงานคนนั้นมาถามดิฉันว่าห้อยพระอะไร ดิฉันก็ไม่ได้ให้รายละเอียดอะไรเขาไปค่ะ แล้วเขาก็มีถามต่อว่า ตอนดึกดึก ได้ยินเสียงอะไรไหมข้างนอกบ้าน ดิฉันก็ตอบว่าไม่ได้ยินอะไรเลยค่ะเพราะหลับ...เด่วจันทร์เจ้าจะมาเล่าตอนจบให้ฟังอีกครั้งน่ะคะ เรียกว่าวันดีเดย์ค่ะ ถ้าเล่าแล้วอย่าขำจันทร์เจ้าน่ะค่ะ...ตอนนนี้ดึกแล้ว พุ่งนี้จันทร์เจ้าต้องไปทำงานแต่เช้าค่ะ ขอให้ทุกคนนอนหลับฝันดี ราตรีสวัสดิ์น่ะค่ะ ...............^/\^....สวัสดีค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 พฤษภาคม 2017 at 02:17
  10. Chanjaw

สวัสดีค่ะ...^/\^...ท่านผู้รู้และพี่ๆเพื่อนๆกัลยานมิตรทุกท่านค่ะ...เล่าต่อเลยน่ะคะ มีคืนนึงดิฉันฝันเห็นเพื่อนร่วมงานดิฉันอยู่ในสถานที่ที่น่าหวาดกลัว.. ยืนอยู่บนหน้าผาสูง อยู่ในท่าที่กำลังจะกระโดดลงไปข้างล่างซึ่งมองไม่เห็นก้นเหวนั้น...เปลวเพลิงสว่างมาก และสูงมาก เขาไม่มีเสื้อผ้าติดกาย เขาก้มมองลอดใต้หว่างขาตนเอง...และก็มีเสียงเหมือนเสียงผู้ชายพูดกับดิฉันว่า..เขาเหลือเวลาอีกไม่มาก!!
    ....ที่ดิฉันฝันไปอาจเป็นจิตดิฉันเองที่ปรุงแต่งไปเอง แต่ถึงจะเป็นความฝันที่เชื่อไม่ได้ แต่ก็รู้สึกเป็นห่วงเขาขึ้นมาเหมือนกัน.... นึกถึงพ่อกับแม่ของเขาจะเป็นยังไรบ้าง...ก่อนหน้าก็ไม่ทราบว่าเขาเคยไปทำร้ายใครไว้บ้าง...แต่มาฝันในช่วงที่จะเชิญองค์พ่อพญาครุฑมาไว้ที่ร้าน.. มันมีอะไรที่ต้องทำอีกหรือเปล่า...คิดไม่ออกค่ะ แค่ปัญหาตัวเองก็จะแย่อยู่แล้ว..อย่างดิฉันจะไปช่วยใครเขาได้อีก...แล้วแต่วาสนาต่อกันล่ะกัน.......และในที่สุดก็ถึงวันที่จะนำองค์พ่อพญาครุฑไปไว้ที่ร้าน เอาฤกษ์สะดวก พอดีวันนั้น หัวหน้าจะมาตรวจร้าน เลยต้องเก็บท่านใส่ถุงผ้าไว้ก่อน เพื่อนร่วมงานก็ไม่ได้สนใจอะไร เห็นแต่ดิฉันไปจุดธูป ปักหน้าร้าน เขาคงคิดว่าดิฉันจุดไหว้ท่านเจ้าที่ปกติ...เช้าวันนั้นฝนตกชุ่มฉ่ำ.....เหมือนว่าสายฝนได้ตกลงมาพร้อมการชำระสิ่งไม่ดีและอาถรรพ์ต่างต่าง ณ บริเวณสถานที่ทำงานค่ะ อันนี้ดิฉันคิดของดิฉันเอาเองน่ะคะ...พอฝนหยุดตกก็อยู่อยู่ก็มีเสียงนกร้องกันดังระงม เป็นที่น่าแปลกใจ ตั้งแต่ที่ดิฉันประจำร้านนี้มา 3 ปี ไม่เคยได้ยินเสียงนกมากมายอย่างนี้มาก่อนเลย นกจากไหนก็ไม่รู้ สงเสียงกันอยู่นาน จนเพื่อนร่วมงานคนนั้นมาถามว่าวันนี้เกิดอะไรขึ้นทำไมนกร้องส่งเสียงกันมากเช่นนี้ เขาก็คิดว่าเหมือนดิฉันเช่นกัน...ตกเย็นพอหัวหน้ากลับไปแล้ว จึงได้นำพญาครุฑออกมาตั้งบูชา ดิฉันไม่ได้นำมาไว้ที่ร้านทุกวันเพราะที่ทำงาน บริษัทที่ทำอยู่เขาห้ามตั้งวัตุมงคลทุกอย่าง ที่นี้เพื่อนร่วมงานมาเห็นเข้า.. เขาอึ้ง.. และบอกว่าตัวของเขากลัวพญาครุฑมาตั้งแต่เด็ก ให้ดิฉันนำไปไว้ที่อื่นก่อนได้ไหม เขารู้สึกไม่ค่อยจะดีตอนนี้ รู้สึกอึดอัด เวียนศรีษะ และอีกวันถัดมาก็เห็นเพื่อนร่วมงานคนนี้เขาถือธูปไปไหว้ศาลพระพรหม ที่อยู่ในตลาด
    ...ดิฉันก็หานำ้มนต์มาปะพรมร้าน และก็คิดอะไรได้หนึ่งอย่าง... โกหกเพื่อเตือนสติคน..คงไม่บาปเท่าไหร่..ถ้าไม่เชื่อ ก็ถือว่าดิฉันได้บอกไปแล้ว เอาที่ดิฉันสบายใจค่ะ..ถ้าบอกดีดีเขาคงไม่เชื่อ ก็เลยแกล้งพูดพูดไปขณะพรมนำ้มนต์ว่า สิ่งไม่ดีจงออกไป ขอให้มีแต่สิ่งดีงามอยู่ในสถานที่แห่งนี้ แกล้งแกล้งพูดพูดไป!!ไป!!
    เพื่อจะข่มขู่เขาให้เชื่อ...จากนั้นก็เล่าความฝันที่ดิฉันให้เพื่อนร่วมงานฟัง ดิฉันแกล้งหลอกเขาว่า ฝันแบบนี้ติดต่อมาสองคืนแล้ว ..ถ้าไม่เชื่อก็ไม่เป็นไร... รู้สึกว่าฝันอะไรไม่รู้...พอดีเรารู้จักกันแล้ว ก็เลยเล่าให้กันฟังเฉยเฉยไม่มีไร...เพราะในเมื่อต่างคนก็ต่างรู้แกใจ ดิฉันก็เลยพูดกับเขาไปตรงตรงว่าที่ไปไหว้พระพรหมมาเมื่อกี้ใช้ไหม..พอดีไปไหว้ท่านมาก่อนแล้วน่ะ มีอะไรดิฉันก็บอกพระพรหมไปหมดแล้ว และดิฉันก็หลอกเขาอีกว่า เห็นไหมวันแรกที่เชิญพญาครุฑมาไว้ที่ร้าน ที่เห็นจุดธูปนั่น ดิฉันบอกหมดทั่วสามแดนโลกธาตุ ว่าชื่อนี้ รูปนี้ นามนี้ ได้ทำสิ่งไรไว้ ไม่ต้องไปขอพรที่ใดเพราะเขารู้จักบุคคลคนนี้แล้ว ไม่มีใครช่วยและให้พร โกหกเขาต่อ พอตายพอเขาเห็นหน้าก็จะทราบได้ทันที่ว่าบุคคลนี้เคยทำสิ่งใดบ้าง ผิดหรือถูก เป็นการประจานทั้งโลกนี้และโลกหน้า
    รู้ไหมว่าเวทมนต์คาถา. ไม่อาจจะมีอำนาจไปกว่าอำนาจพระพุทธคุณได้ และไม่มีสิ่งใดจะใหญ่กว่ากรรม!!!...เรื่องหลอกหลอกที่แต่งขึ้น ถือว่าใช้ได้ผลอยู่บ้างค่ะ...จะเกลียดก็แล้วแต่..ถ้าไม่ได้พูดดิฉันคงติดอยู่ในใจไปตลอด หากว่าเกิดเรื่องไม่ดีขึ้นกับเพื่อนร่วมงานคนนี้จริงจริง...หลังจากมีพญาครุฑมาตั้งในที่ทำงาน อาหารปวดศรีษะก็หายไปค่ะ และตอนกลางคืนก็สามารถนอนหลับได้เต็มตาค่ะ....หลังจากนั้นหลายวันต่อมา เพื่อนร่วมงานคนนี้ ก็มาพูดขออโหสิกรรมกับดิฉัน ตอนแรกก้อคิดว่าเขาไม่ได้ตั้งใจพูด ก็เลยไม่ได้ตอบ ฟังเฉยเฉย แต่เห็นเขาพูดยำ้ไปยำ้มาอ้อมอ้อม ก็เลยบอกเขาไปว่า.... เออๆ..ไม่ว่ายังไง ดิฉันก้อทำร้ายเขาไม่ลง !!!และไม่เคยทำ...เวลาที่ดิฉันรู้สึกโกรธเขา ก็จะเห็นหน้าพ่อกับแม่เขาลอยขึ้นมา ก็เลยไม่โกรธนาน ดิฉันก็ตอบเขาไปแบบนี้ค่ะ เรื่องก็จบลงเท่านี้ค่ะ ขอขอบคุณที่อ่านน่ะคะ ถ้าไม่ชอบก็ขออภัยด้วยน่ะคะ...^/\^.... สวัสดีค่ะ ..ขอขอบคุณพี่ท่านนึงในห้องนี้ด้วยน่ะคะ พี่เขาน่ารักและคอยแนะนำสิ่งดีให้แต่เขาจะส่งมาในแชทส่วนตัว...แถมมีบทสวดมนต์ให้ด้วยค่ะ...^/\^..สวัสดีค่ะ

.

.

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 พฤษภาคม 2017 at 17:01
  11. สาสนี

สาสนี Active Member

16 พฤศจิกายน 2015
    3
    ก็เพราะคุณ chanjaw เป็นคนมีน้ำใจดีงาม และ มีเมตตาไงค่ะ. ด้วยความบริสุทธิ์ใจไม่คิดโกรธ และให้อภัยและคิดช่วยเหลือเขาอีก จึงทำให้มีเกราะป้องกันภัยได้

สิ่งที่คุณchanjaw ได้เล่าคล้ายกับแนวทางที่นำมาฝากเลย. เผื่อเป็นประโยชน์แก่คนอื่นด้วยค่ะ

วิธีการแก้คุณไสยเบื้องต้น

รู้ได้อย่างไรว่า \"โดนคุณไสย\"
    อาการของผู้ที่ถูกคุณไสย สังเกตไม่ยาก มักมีอาการดังนี้ในเบื้องต้น คือ
    มีอาการวิงเวียน ใจสั่น คล้ายอาการของคนที่จะเป็นลม
    มีอาการ ร้อนตามตัวเป็นช่วงๆ ไม่ใช่ทั้งตัว โดยเฉพาะช่วงหลัง คอ และ ศรีษะ
    คิดอะไรไม่ค่อยออก คล้ายคนเป็นโรคหลงลืม
    มึนในหัว หรือเจ็บเป็นช่วงๆ
    ใต้ตามีสีคล้ำ ทั้งที่นอนเต็มอิ่ม
    มีอาการจุก เสียด แน่น บริเวณทรวงอก และ อีกหลากหลายอาการฯลฯ

วิธีแก้เบื้องต้น
    สวดมนต์ ในบทที่คุณสวดเป็นประจำ
    ไปทำบุญ ทำสังฆทาน แล้วนำน้ำมนต์ที่สะอาด กลับมาบ้าน ส่วนหนึ่งเก็บไว้กิน อีกส่วนหนึ่งเอาไว้ผสมน้ำสำหรับอาบ ก่อนอาบหรือกินน้ำมนต์ให้อธิฐานขอพรสิ่งศักดิ์สิทธิ์ให้ช่วยรักษาคุณ ให้สิ่งที่ไม่ดี คุณไสย อวิชชาต่างๆ ออกไปจากตัวคุณ
    นำก่ำเช่า หรือกิ่งทับทิม แช่น้ำที่สะอาด หากเป็นน้ำมนต์ได้ยิ่งดี นำมาประพรมในบริเวณที่อยู่อาศัย เพื่อล้างสิ่งที่ไม่ดีออกไป

หากผู้ที่ทำคุณไสยใส่คุณ อยู่ร่วมชายคาเดียวกับคุณ จะทำอย่างไร?
    สวดมนต์ หรือ เปิดบทสวดมนต์ ให้เขาได้ยิน เพราะคนที่เรียนอวิชชาจะไม่ชอบฟังบทสวดมนต์
    เพราะเขาจะกลัวว่าอวิชชาของเขาจะเสื่อม ( มาช่วยกัน เปิดบทสวดมนต์ให้พวกเขาฟังกันเถอะ)
    ใช้น้ำมนต์ใส่ก่ำเช่า,กิ่งทับทิมประพรมให้ทั่วสถานที่ เป็นการล้างอาถรรพ์ด้วย
    กราบไหว้ เจ้าที่เจ้าทาง ขอให้ท่านช่วยคุ้มครองคุณ

สำหรับข้อนี้อันตรายนิดนึง ถ้ารู้ว่าใครทำให้บอกไปเลยว่ารู้ ตวาดเสียงดังๆใส่พวกเขาตอนที่พวกเขากำลังส่งคุณไสยใส่คุณ เช่น คุณพระช่วย , หล่นๆๆๆ , คำพูดอะไรก็ได้ที่ไม่ทำให้คุณเดือดร้อน แต่ต้องเสียงดังๆให้ได้ยิน จะทำให้ของนั้นย้อนกลับเข้าหาตัวพวกเขาทันที เพราะพวกนี้จะกลัว ยิ่งมีคนรู้มากเท่าไหร่ จะยิ่งกลัวมากเท่านั้น เพราะฉะนั้น คุณอย่าไปกลัวคนพวกนี้ เปิดโปงความชั่วของคนพวกนี้มากเท่าไหร่ อวิชชาของพวกเขาจะย้อนกลับเข้าหาพวกเขามากเท่านั้น..แต่ต้องระวัง
    หน่อยนะ เพราะวิธีนี้อันตราย

ที่มา เว็บไซด์ DEK-Dee

มีอีกกรณีหนึ่ง ถ้าเกิดถูกทำเสน่ห์หรือโดนของ ลองใช้วิธีนี้ เป็นทางเลือกดูก่อนก็ได้ค่ะ. คนโบราณจะเล่าและพูดให้ฟัง คือ การเอาผ้าถุงแม่มาคลุมหัวในช่วงที่คนโดนของกำลังเผลอ ได้ข้อมูลมาจากเว็บพันธ์ทิพย์ อะไรที่เกี่ยวกับแม่จะศักดิ์สิทธิ์และคุ้มครองเสมอ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 พฤษภาคม 2017 at 21:40
  12. สาสนี

3
  13. สาสนี

3
  14. สาสนี

3
    แต่ถ้าใครลองทำทุกวิถีทางแล้ว ทำอย่างไรก็แก้ไม่ได้ซักที ให้ลองเข้าไปที่เฟสบุ๊ค เพจนี้ค่ะ

แก้คุณไสยมนต์ดำ ปราบผี สยบอำนาจไสยศาสตร์

รู้ลึก รู้จริง รู้แจ้ง เห็นจริง เกี่ยวกับเรื่องคุณไสยทุกชนิด ให้ความรู้ ให้รายละเอียดที่ชัดเจน ตรงประเด็น ทั้งเบื้องหน้า เบื้องหลัง

Loading...