เรื่องเล่าโยไก

ในห้อง 'เรื่องผี' ตั้งกระทู้โดย Mathura, 18 มกราคม 2017.

1. devotee57

devotee57 เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    2
    แมวเป็นสิ่งมีชีวิตที่เข้าใจยากและคิดจะยึดครองโลก(ตามสโลแกนการ์ตูนฝรั่ง555) เป็นสิ่งมีชีวิตที่เหมือนจะเลี้ยงง่าย แต่เรื่องมากโลกส่วนตัวสูง มันไม่พอใจสักกะอย่าง
    มันชอบบอก ไม่เอาๆ แสดงถึงความเรื่องมาก

ทูลหัวของบ่าว

2. วงกรตน้ำ

วงกรตน้ำ เป็นที่รู้จักกันดี

12
    เมื่อเช้าเล่นซ่อนหากับหญิงกี้ เห็นแมวคล้ายพันธุ์เปอร์เซีย แต่ขนสั้นหนา ตัวใหญ่ เดินนวยนาดข้างทาง พอมันเจอะเราเท่านั้น หึหึ!! วิ่งหนีหางจุกตูด 555 นึกในใจนี่มันกลัวยักษ์รึไง 555 แต่ก็ดีค่ะ ไปให้ไวดีแล้ว เพราะถ้าหญิงกี้มาถึง คนตกใจอาจเป็นดิฉันแทน 5555++ ^_^
    ปล.แต่ก็ขำหญิงกี้ แบบไปยืนหันหลังเกาะเสาริมถนน ชีกลับมองไม่เห็น 555

3. วงกรตน้ำ

วงกรตน้ำ เป็นที่รู้จักกันดี

12
    คนมีสวนน่าจะบอกได้นะคะ ว่านกอะไรมันชอบร้องแบบน่ากลัวๆ อะ ตามสวนเงียบๆ (ออกเสียงร้องมันไม่ถูก) สงสัยมานานแระ แบบว่าเวลามันร้องนี่นึกถึงผีเลยอะ กลางวันแสกๆนี่แระ (ไม่ใช่นกฮูก รึ นกเค้าแมวนะคะ )

4. pitra

pitra สมาชิก

อย่าหาว่าอย่างงั้น อย่างงี้เลยนะคะคุณนพ ดิฉันจริงจัง กับเสียงเพดานบ้าน
    ตั้แต่ทีได้ถามคุณไปคราวนั้น คุณนพยอกว่า ไม่ให้สนใจ
    ขออภัยในความเขลาของตัวเองนะคะ
    เสีนงน่ะมันเกินไปจริงๆ เป็นแต่ในสาวนห้องพระ เริ่มจาก ดังทั้งหูซ้าายหูขวา ยิ่งเวลาที่นั่งสมาธิ จิตละนิ่งมากเท่าไหร่ ยิ่งบ่อย เมื่อก่อนดิฉันสะดุ้งตลอด. จนสั่น กลัว เลิกนั่ง แต่ตอนนี้ ไม่สะดุ้ง ไม่กลัว เสียงก็แรงขึ้น เหมือนก้อนหินตกใส่หลังคาบ้าน สองครั่งติดกัน บางทีก้อนเกียว. แต่สองคืนมานี่ เสียงหว่านกรวด บนหลังคาเลยค่ะ สองตรั้ง. แรงด้วย เหมือนหว่านกรวด ( ดิฉันอยู่สวีเดน). ห้าหกทุ่ม ตีสองตีสามคงไม่มีใครมาหว่านกรวดแน่ ๆ ยิ่งไม่ตกใจ เสียงยิ่งดัง ยิ่งบ่อย จนตกใจ เป็นแบบนี้มาตลอด แต่หว่านกรวดนี่พึ่งสองคืนค่ะ
    ส่วนเสียงอื่นที่ได้ยิน ดิฉันก็พอจะทราบว่าเป็นอะไร บางทีได้ยินแล้ว อีกสองวัน เสียงจริง ๆก็เกิดขึ้น อันนั้นเข้าใจได้ต่ะ
    แต่เสียงหว่านกรวดนี่ คืออะไร รบกวนด้วยค่ะ
    ขอบพระคุณล่วงหน้าค่ะ

5. บุรุษไร้เงา

บุรุษไร้เงา เป็นที่รู้จักกันดี

เสียงกรวดมันก็คือเสียงกรวดครับ ๕๕๕๕

ปล.เสียงกรวดเป็นเสียงขวางสมาธิรูปแบบหนึ่ง
    เพื่อดึงให้เราเสียสมาธิด้วยการใช้วาจาครับ
    เฉยๆเหมือนเดิม และให้อุทิศส่วนกุศลให้ไป
    แบบไม่อะไรกับอะไร และที่สำคัญ
    ให้งดใช้ปาก(คำพูด)หรือระวังเรื่องคำพูด
    เด่วเสียงกรวดก็หายไปเอง...