เรื่องเด่น เรื่องเล่า "นักขุดกรุ"มือขลัง ขมังเวทย์ที่สุดในแผ่นดิน

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย wanwi, 11 ตุลาคม 2016.

1. wanwi

wanwi ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

กระทู้เรื่องเด่น:
    1

ท่านอัคฯให้บทวิเคราะห์อยู่ในโพยแม่นยำแล้ว
    ยิ่งตอนเขียนถึงพ่อเงิน กับช่วงผมเดินสาย
    เขียนยังกับเห็นผมในเหตุการณ์นั้นจริงๆ
    ผมยังนึกชมในใจตอนอ่านว่า
    เออ ยังกับเห็นตูที่วัดแฮะ

แต่ตอนทายท่านให้ตัวเลือกมากไปจึงเขว
    ถ้าจิ้มอย่างที่วิเคราะห์พฤติกรรมละก้อ
    โป๊ะเชะถูกเผงคะแนนเต็มร้อย ไม่ถูกหัก
    เพราะได้ทั้ง ปรนัย-อัตนัย ทั้งสองแบบ-ฮ่า

รออีสานกับภาคกลางค่อยลองวิชากันใหม่
    ส่วนกทม.อย่าลอง เชื่อทุกคนต้อง(เดา)ถูก
    จัดพระให้บูชาทำบุญกับเว็ปดื้อๆไปเลยดีที่สุด

2. yorddaow

yorddaow Active Member

ผมติดตามกระทู้จากแฟนครับภรรยาของผมติดกระทู้ของคุณ Wanwi แต่ตัวผมเองไม่เคยโพสท์เลยขอสมัครเป็นมิตรรักแฟนคลับสักคนนะครับ วันนี้อดใจไม่ได้เห็นเหรียญ ลพ เงิน ขอร่วมลุ้นจับฉลากด้วยคนนะครับ

โมทนาบุญกับคุณ Wanwi และเพื่อนๆพี่น้องๆชาวเวปพลังจิตทุกๆท่านครับ

3. wanwi

wanwi ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

1

ได้ครบ8เซียนวัดดอนยายหอม
    อย่าลืมส่งชื่อ จัดส่งพระพรุ่งนี้
    ของดีถึงดีที่สุด อายุ60ปีทุกองค์
    บางองค์อาจต่ำกว่าปี2500ก็มี

4. wanwi

1

ตอบไม่ถูกก็ บ่เป็นหยังดอก มิเป็นไรน้องบัว
    ระดับเซียนยังเข็มขัดสั้น(คาดไม่ถึง)หลายท่าน
    ไม่มีใครคิดว่า ผมจะกล้าเอาลพ.เงินปีลึกขนาดนั้นให้ทำบุญ
    บอกแล้วไง ต้องทำให้ท่านตะลึงตึ่งตึง ทำแล้วไม่ดี อย่าทำ
    ต้องให้เว็ปพลังจิต มีแต่สมาชิกดีๆยิ่งขึ้น เป็นเว็ปดีงามสมใจ

5. s@n16

s@n16 เป็นที่รู้จักกันดี

1 กุมภาพันธ์ 2011
    " คึกซะบางหนเข้ากระทู้ยาก วันนี้เขียนตอนต่อหลวงพ่อเงิน
    เสร็จแล้วกดโพสท์ จับเวลาเกือบครึ่งชม.กว่าส่งเข้าได้ "

ข้อความของคุณอา ที่กล่าวมาเห็นด้วย บวกหนึ่งเสียงครับ
    ของผมเฉพาะกดไลค์ นี่เบาะๆครึ่ง ชม จริงแท้แน่นอน

ผลเฉลย พยัค ตต ออกมา บวกกับหลายโพสต์ของสมาชิกหลายท่าน
    จึงอยากจะกล่าวกับเพื่อนสมาชิกที่ทายไม่ถูก รวมถึงตัวผมเอง สั้นๆว่า "สู้ต่อไปครับ ไอมดแดง"

ส่วนทั้ง 8 ท่าน ที่ทายถูก จะด้วยวิธีคิดแบบใดก็ตาม ที่นำข้อมูลของ ลพ.เงิน วัดดอนยายหอมเชื่อมโยงกับคำใบ้ทั้ง 4 คำใบ้ ได้ลงตัวและถูกต้อง ต้องยอมรับว่า จับประเด็น และตีโจทย์ได้แตก อันนี้ขอชมเชย ( เอาไปอีก 5 กระโหลก )

ขอแสดงความยินดี และดีใจกับทั้ง 8 ท่านด้วยครับ

6. wanwi

1
    60กว่าท่าน มากที่สุดตั้งแต่ร่วมเกมส์กันมา
    นี่หากให้เวลาวันธรรมดาเพิ่ม คงไปเดินร้อย
    มีอีกหลายท่านที่เข้าร่วมเล่นไม่ทัน ติดวันหยุด
    อาจไม่ได้เข้าเว็ป แต่ที่มีมาก็อุ่นหนาฝาคั่งดีแท้

ขอบคุณผู้ร่วมสนุก สละเวลา คิดหาบทวิเคราะห์
    ทั้งเจาะลึกทุกประเด็นรอบด้าน ถึงทายไม่ถูก
    แต่ละเม้นท์ก็อ่านเพลิน ได้ความรู้เพิ่มเคมีสมอง
    เพิ่มทักษะ ให้คนรักพระ-เล่นพระรุ่นหลังๆทั้งสิ้น

7. Mettigo

Mettigo ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

ผมมีเหรียญเสมาเล็กปี 16 หลวงพ่อเงิน เลยสังหรณ์ใจว่าพี่วันวิจะนำเหรียญรุ่นนี้มาให้สมาชิกได้ร่วมบุญ แต่เฉลยมากลายเป็นปี 12 ยิ่งเกินบรรบาย ท่านใดได้ไปนับว่าสุดยอดแล้วครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

8. wanwi

1

โพสท์น้องเอสมาใกล้มือก่อนพัก จับตอบซะเลย
    ไม่น่าเชื่อว่า ทายถูกน้อย ทั้งที่วิเคราะห์ใกล้เคียงทุกคน
    แต่ตอนทายเปลี่ยนใจไปให้คะแนนทางเมืองเพชรมาก
    แสดงว่า ใจชอบขนมหม้อแกง มากกว่าข้าวหลาม-ฮ่า

อย่างที่ว่า เอาใหม่ไอ้มดแดง มีให้สนุกคึดคักอีกหลายยก
    แต่อีตอนโพสท์แล้วไม่ไปนี่สิ...ใจสั่นตึกตั้ก กลัวข้อความลบ
    ต้องจิ้มใหม่ทั้งท่อน หงิกแน่ๆ แต่โชคดี เว็ปยุคปั้ดตะนาแล้ว
    ไม่หายเหมือนของยุคก่า ค่อยโล่ง-อีหรอบนี้ ช้าแต่ชัวร์ครับ

ราตรีสวัสดิ์กันก่อน วันนี้หนักมากทั้งงานหลวง-งานราษฏร์
    ให้ทุกท่านหลับฝันดี มีฝนพรำเป็นเพื่อนเย็นกาย สบายใจ
    ตื่นมาพบแต่ความดีอันประเสริฐ คล่องตัวทุกประการเทอญ

9. s@n16

s@n16 เป็นที่รู้จักกันดี

1 กุมภาพันธ์ 2011
    ผมเองก็แปลกใจครับ คุณอา หนนี้เป็นปรากฎการณ์แรก ที่มีการทายถูกน้อย ผิดมากนับจากเล่นเกมส์ทายมา
    สารภาพเลย หัวข้อพยัคฆา ตต .หนนี้ ให้ผมทาย 3 ครั้ง ผมก็ทายผิดทั้ง 3 ครั้งนั้นแล 55555
    ผมเองก็แปลกใจครับ คุณอา หนนี้เป็นปรากฎการณ์แรก ที่มีการทายถูกน้อย ผิดมากนับจากเล่นเกมส์ทายมา
    สารภาพเลย หัวข้อพยัคฆา ตต .หนนี้ ให้ผมทาย 3 ครั้ง ผมก็ทายผิดทั้ง 3 ครั้งนั้นแล 55555

10. มะฬำมะฬอย

มะฬำมะฬอย เป็นที่รู้จักกันดี

28 กุมภาพันธ์ 2013
    โชคดีผมทายถูกครับ...อธิษฐานในใจว่าขอให้ลูกชายซึ่งเกิดวันอังคารเหมือนกัน..ได้สมดังตั้งจิต ขอขอบพระคุณและอนุโมทนาในกุศลจิตของพี่wanwi มาก ๆ ครับ

11. มะฬำมะฬอย

มะฬำมะฬอย เป็นที่รู้จักกันดี

28 กุมภาพันธ์ 2013
    ขอลงชื่อร่วมลุ้นจับฉลากพระหลวงพ่อเงินด้วยครับ..ไม่รู้ว่าทันไหม

12. Thaikiller

Thaikiller เป็นที่รู้จักกันดี

ด้วยใจจริงแล้ว ตอนแรกผมว่าจะขอสละสิทธิ์ครั้งนี้เนื่องจาก ผมพอจะได้มรดกจากคุณพ่อเป็นเหรียญหลวงพ่อเงิน และพระกริ่ง อีก1 องค์ที่สร้างขึ้นมาในปีเดียวกัน และตั้งแต่ผมได้พระผงหลวงพ่อสงฆ์มารู้สึก ดี เหมือนท่านเมตตาผมมาก ทำให้รุ้สึกว่า พอ. แต่ติดที่ผู้บังคับบัญชาใหญ่(คุณแม่) ท่านขอออกทุนทรัพย์ร่วมบุญ บูชาหลวงพ่อเงินแทน ท่านว่าจะเก็บไว้ให้หลานๆเป็นมรดกในภายภาคหน้า ผมจึงไม่อาจขัดศรัทธาท่านได้. จึงขอร่วมบุญในครั้งนี้ต่อไปคับ
    กราบขอบพระคุณคุณอามา ณ ทีนี้ด้วยคับ

13. supatorn

supatorn ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

14 กรกฎาคม 2010
    169
    ลุ้นๆหลวงพ่อเงินวัดดอนยายหอมกับทุกท่านค่ะเพราะอ่านเรื่องราวเกี่ยวกับท่านมามากเลย แต่ไม่ได้ลงชื่อ สวัสดีมีสุขแด่ท่านอ วันวิและWFCทุกๆท่านค่ะ

ไฟล์ที่แนบมา:

14. chattrg

chattrg เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2007
    สวัสดีวันอังคารพานพบสุข
    ร่วมสนุกมีสร้างทางกุศล
    เพื่อเวปดีมีทุนต่อก็เพื้อคน
    เพื่อหลุดพ้นเจอสิ่งดีมีค่ากัน

ขออวยชัยน้องพี่ที่ลุ้นโชค
    ถูกโฉลกรับพระดีมีสุขสรรค์
    ได้ทำยุญรับมงคลล้นค่าครัน
    ผ่านคัดสรรจากพี่วันนั้นยอดจริง

ใครทำงานให้สำเร็จเสร็จตามเป้า
    ใครจีบสาวมห้สมปองคล้องใจหญิง
    ใครศึกษาให้จบรู้ครบจริง
    ใครหวังสิ่งดีดีมีเจอ เอย

สวัสดีครับ

15. soidao2559

soidao2559 เป็นที่รู้จักกันดี

23 กันยายน 2016

สวัสดีครับคุณอาวันวิและทุกๆท่านครับ

16. Pirates Of Arabia

Pirates Of Arabia เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีวันอังคารครับอาจารย์ wanwi และ FC ทุกๆคนครับ IMG_0362.JPG IMG_0363.JPG IMG_0375.JPG

17. makigochan

makigochan ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

สวัสดี ตอนเช้าวันอังคาร อากาศเย็นสบายค่ะ คุณอาและทุกท่านสมาชิก
    ขอแสดงความยินดี กับท่านที่ทายถูกได้ทำบุญรับพระ พยัคฆาตะวันตกด้วยค่ะ สาธุ
    วันทำงานวันที่สองแล้ว ขอให้ทำอะไรก็คล่องตัว ราบลื่น สมูธ แอนด์ ซัคเซสค่ะ

18. April 29

April 29 ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

สวัสดียามเช้าครับ พี่วันและทุกๆท่าน ฝนผ่านไป เช้าวันนี้อากาศแจ่มใส่ครับ FB_IMG_1490659923192.jpg

19. รุ่งฉวี

รุ่งฉวี เป็นที่รู้จักกันดี

9 พฤศจิกายน 2012
    ลงชื่อร่วมลุ้นด้วยคนนะครับคุณอาวัน

20. thaicat2013

thaicat2013 เป็นที่รู้จักกันดี

19 พฤศจิกายน 2013
    ลงชื่อร่วมลุ้นด้วยคนนะครับ