เรื่องเด่น เรื่องเล่า "นักขุดกรุ"มือขลัง ขมังเวทย์ที่สุดในแผ่นดิน

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย wanwi, 11 ตุลาคม 2016.

1. wanwi

wanwi ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

กระทู้เรื่องเด่น:
    1

ชื่อผู้โชคดี ผมไม่ต้องกล่าวย้ำ
    ส่งปัจจัยให้เว็ป-ชื่อ ที่อยู่คุณน้ำฝน
    พ้นวันอาทิตย์นี้ 5วันไม่เรียบร้อย
    ผมตัดชื่อทิ้ง จับสลากให้ใหม่ทันที
    บุญอย่ามัวรีรอ แต่หากติดธุระจำเป็น
    แจ้งข่าวคราวกันได้ทางหน้ากระทู้

2. wanwi

wanwi ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

1

สุดยอดข้อเขียนจากคุณเสฯ มีมาหลายโพสท์
    ล้วนได้ใจความดี อ่านแล้วเพลิดเพลินอารมณ์
    ผมไม่ขอตอบใดๆ เพราะเป็นการเล่าเครื่องราง
    อันมีทั้งประสบการณ์จริง ทั้งทางตรง-อ้อม
    ขอให้ทุกท่านอ่านกันเอง มีความรู้เก็บเกี่ยวไว้
    ขอบคุณท่านผู้เขียนมากที่สละเวลาจิ้มมากมาย
    อ้อ...ทุกโพสท์รวมตอบตรงนี้-ที่เหลือกดไลค์!

3. wanwi

1

ไว้ลงชื่อโดยไม่ต้องลุ้นดีกว่าท่านหมื่น
    งวดถัดจากเครื่องราง จัด"ลพ.สงฆ์"10ท่าน
    ลงชื่อก่อน รับไปก่อน ลุ้นที่"จิ้มไว"ก็พอ-ฮ่า

4. wanwi

1

น้องสไปฯมาเสริมให้น้องเสฯ
    ผมอ่านเพลินอย่างเดียว-ฮ่า

5. wanwi

1

ส่วนเม้นท์นี้ ตอบว่า หนึ่งชื่อ-หนึ่งชิ้น
    ขืนทำงั้น คนอื่นเอาเยี่ยง ทำสลาก
    กันเดี้ยงแน่ เห็นใจลูกน้องป๊มเต๊อะ-ฮ่า

6. คีรีวัตร

คีรีวัตร เป็นที่รู้จักกันดี

22 สิงหาคม 2010
    ร่วมบุญกับพี่วัน และ FC ผู้โชคดีด้วยครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

7. wanwi

1

เข้าฟิตเนสล่วงหน้าไว้เลยครับคุณดาวฯ
    ผมนำเครื่องราง ที่อจ.ทำให้-รับกับมือมาแบ่ง
    อาจไม่โด่งดังมาก หรือเป็นของแพงที่คนเสาะ

แต่เครื่องรางยิ่งแพง ยิ่งเก๊ล้านเปอร์เซ็นต์!
    สำหรับอนุชนรุ่นหลัง--รับที่รู้ที่มา อย่าเกี่ยงวัด
    หรือเกี่ยงอาจารย์ ใช้สบายใจ เพราะทุกอาจารย์
    ไม่แน่จริง ไม่ทำให้ลูกศิษย์ใช้-รับจากผมนอนตาหลับ
    แท้-มีวัด-มีอาจารย์...ไม่ใช่ตะกรุดชื่อดังบางดอก
    ซื้อมาแพงลิ่ว สงสัยแกะดู มันเขียน...ขอบใจ-ไอ้โง่"-ฮ่า

8. soidao2559

soidao2559 เป็นที่รู้จักกันดี

23 กันยายน 2016
    ครับคุณอา ถือเป็นวันเริ่มต้นแห่งโชคลาภ ทำตามคำแนะนำทุกอย่างครับ ขอบพระคุณมากครับ

9. wanwi

1

ตอบคุณดาวฯ แล้วมาตอบคุณยอดฯ
    คนครัวเดียวกัน แต่มาคนละที
    ก็ต้องตอบให้อย่างสบายใจ

อย่าอาจหาญใช้ม.44กับภรรเมียที่เคารพเชียวนา
    คืนนี้ถูกไล่ไปนอนตากยุงนอกบ้าน จะหาไม่เตือน

สนุกสนานกันครับ มากระทู้นี้ นอกจากลุ้นมีโชค
    รับพระ ราคาเหมือนแจกฟรี ยังต้องอารมณ์ดีด้วย-ฮ่า

10. Mathura

Mathura นะโม แปลว่า ผู้นอบน้อม

2
    ใกล้สิ้นเดือนแล้วขออวยพรเพื่อนๆโดยเฉพาะคนไหนที่ติดตามกระทู้นี้สมใจปรารถนาตามภาพข้างล่างนะคะ มุมากราบทักทายลุงก่อนที่จะไม่ได้อ่าน เพราะตัดสินใจแล้วจะไปปฏิบัติธรรมที่ัวัดแบบวิเวก ดังนั้นคงกราบขออนุญาตให้ลุงอนุโมทนาบุญกุศลในครั้งนี้ด้วยนะคะ

คงคิดถึงการเกาะกระทู้เป็นที่สุดแน่ๆ

ขอบคุณค่ะ

ขนาดไฟล์:
      104.2 KB
      เปิดดู:
      86
  11. wanwi

1

โอ...ขอบพระคุณ โมทนาบุญ กับคุณคีรีฯ
    ขอให้ชีวิิตประสบแต่โชคดี-มีชัยตลอด
    ปลอดภัยรับโชค-สาธุแทนเว็ปด้วยครับ

ตอบคุณคีรีฯแล้ว ขอเผ่นก่อน
    งานมากล้นเต็มโต๊ะเจงๆ เจอกันบ่าย
    จะเขียนเรื่องมันๆให้ท่านอ่านต่อ
    สนุุกทุกจังหวะย่างก้าว-ขอบอก

วันนี้ ยกเลิกก๊วนกอล์ฟ โชคดีมาก
    ไว้ไปกินข้าวตอนเย็นเท่านั้น

12. chattrg

chattrg เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2007
    สวัสดีวันครูผู้สอนสั่ง
    จนถึงฝั่งดั่งครูผู้สั่งสอน
    อยู่ที่ตัวของตนทนอ้อนวอน
    ทำตามคำครูสอนตอนยังเยาว์

รอ .. เครื่องรางของดีท่านพี่มอบ
    เราก็ตอบสังคมไม่งมเขลา
    มีก็แบ่ง มากก็ปัน ฉัน เขา เรา
    อ่าน เรื่องเล่าฯ ... ได้ไมตรีที่งดงาม..............

สวัสดี ครับ
    ขอ อนุญาต
    ฝากชื่อลุ้นเครื่องราง

สัปดาห์หน้า กลับเช็งเม้ง เผื่อ ไม่ได้มาเยี่ยมกัน....

13. soidao2559

soidao2559 เป็นที่รู้จักกันดี

23 กันยายน 2016
    โอนเงินร่วมบุญหลวงพ่อเงินแล้วครับ 30/03/2560 ธ.กรุงไทยครับ ขอบพระคุณครับ

ขนาดไฟล์:
      243.5 KB
      เปิดดู:
      64
  14. tumyami

tumyami เป็นที่รู้จักกันดี

ทักทายคุณลุงและสมาชิกทุกๆท่านนะครับ
    เมื่อวานผมเจอโรค ออฟฟิศซินโดรม เล่นงาน ปวดมากๆเลยครับ
    ฉีดยาแล้วค่อยดีขึ้น จะพิมพ์อะไรก็ยังไม่คล่องมือ
    วันหลังจะถ่ายภาพ หินกินไฟ(เหล็กเปียก) มาให้ทุกท่านได้ชมนะครับ
    ทดสอบผ่านแล้วครับ แต่ติดที่นายหน้าจะเอา 80% แถมจะโอนเงินเข้าบัญชีนายหน้าอีกต่างหาก
    โดยไม่คิดเลยว่า อาจารย์คนที่ไปเอาของในถ้ำมา ก็มีวิชาสูงพอตัวที่จะสามารถอ่านใจนายหน้าได้เหมือนกัน

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 มีนาคม 2017
  15. sepultura

sepultura เป็นที่รู้จักกันดี

28 พฤษภาคม 2008
    ขอขอบคุณท่าน suthamma ที่กรุณาชี้แนะด้วยครับ

เรื่องการลงทุนผมจะพยายามเจรจากับท่านนายทุน (ภรรยา) ที่บ้านให้ได้ก่อนครับ สำหรับผมเองแล้วการเจรจากับท่านนายทุนน่าจะยากกว่าการเสาะแสวงหาสุดยอดเครื่องรางอีกนะครับ :)

16. ฅนคลองหลวง

ฅนคลองหลวง เป็นที่รู้จักกันดี

25 กุมภาพันธ์ 2011
    โอนเงินร่วมทำบุญแล้วครับ

17. wanwi

1

โอ...คุณมุลาไปปฏิบัติธรรม ปลีกวิเวกสู่นิพพาน
    คงไม่เห็นว่ามีชื่อได้บูชาหลวงพ่อเงินกับเว็ป
    แต่ไม่เป็นไร ในเมื่อไปทาง"พระธรรม"ก็ดีมาก
    อย่าสนใจ"พระเครื่อง"เลยครับ ผมขอจับสลาก
    ให้ท่านที่ยังรักพระเครื่องสำรองขึ้นมาหนึ่งชื่อ
    ถือว่าเจ้าตัวสละสิทธิ์...พ้นวันนี้แล้วค่อยจับใหม่...

สำหรับช่วงนี้ เรามาท่องตะนาวศรี
    รอการจิ้มอีกสักชั่วครู่ โพสท์เหลือ
    ยกยอดไปฟาดฟัน ตอบกันกลางคืน

18. basu2763

basu2763 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอร่วมทำบุญ รายการหลวงพ่อเงิน ครับ ขออนุโมทนาสาธุกับทุกท่านที่ได้ทำบุญร่วมกัน องค์นี้เป็นองค์ที่สามแล้วที่ได้จากพี่วันองค์แรก พระปิดตาหลวงปู่โต๊ะ ออกวัดรวก องค์ที่สองหลวงปู่สงฆ์ สงสัยมีบุญทางนี้จับฉลากได้ติดๆกัน ยังไงก็ขอขอบพระคุณพี่วันและทีมงานเป็นอย่างสูงครับ ส่งsms ให้คุณน้ำฝนแล้วนะครับ ขอเป็นกำลังใจให้ทุกท่านร่วมสนุกกันต่อไปครับ งวดนี้ผมโอนไปสมทบทุน ทำบุญ 500 เลยครับ สาธุ สาธุ สาธุ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 มีนาคม 2017
  19. new24

new24 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณครับคุณอา
    ยินดีกับผู้ที่หลวงพ่อเงินเลือกที่จะไปอยู่ด้วย ทั้ง 5 ท่านนะครับ
    ส่วนพวกเราเหล่า FC ก็รอกันต่อไป ว่าจะมีหลวงพ่อองค์ใดมาโปรดบ้าง
    ยังไม่มาก็ไม่เป็นไร เวลาพวกเราเยอะ เรารอได้ ต้องมีสักวันซิน่า

20. wanwi

1
    (ต่อ)...อาถรรพ์"เหล็กไหล"-ประจันหน้า"เจ้าถ้ำ"!!!
    ~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~
    ~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~
    ความเดิม...ยกปืนวางทาบก้อนหิน โหย่งร่างโย่งสุดตัว เหนี่ยวไกหวังผลนัดเดียว...ตรงหว่างตาในระยะที่เรียกว่า...เผาขน!!!

=========เปรี้ยง!==========

เจ้าห้านัดทำงานอย่างซื่อสัตย์ ซัดเข้าจุดตายไร้สัตว์โลกตัวใดต้านทาน ร่างยักษ์จอมชาละวันดิ้นตูม เสือกหัวชนหินใหญ่ไหวเยือก มันพุ่งกระแทกด้วยความโกรธ แต่กระโจนเหนือน้ำไม่ไหว กระสุนทะลวงจุดอ่อนที่สุดกระจุย!

นักล่าผู้อยู่ห่วงโซ่อาหารสูงสุดแห่งลำน้ำ ฟาดหัวฟาดหาง น้ำกระจายป่วน ระลอกคลื่นสูงเกือบท่วมหินที่บังร่างผมไว้ แล้วมันก็หงายท้องพลิกร่าง หมุนคว้างลอยไปตามกระแสน้ำเชี่ยว มีจระเข้อีก2-3ตัว ว่ายขนาบร่างที่จมผลุด จมโผล่...

เพื่อนชาละวันคงสงสัย เกิดอาเพศใดกับนักล่าผู้ยิ่งใหญ่อย่างพวกมัน?

อย่าคิดว่าสัตว์ไม่มีสมอง สงสัยหรือคิดไม่เป็น...ธรรมชาติสัตว์จตุบาททุกเผ่าพันธ์ุมีความอยากรู้อยากเห็นเช่นพวกทวิบาทอย่างเรา แมวกับเสือเห็นชัดที่สุด

ถึงกับมีคำกล่าว...แมวตายเพราะสอดรู้ สอดเห็น ผมเชื่อว่าเสือก็เป็น ...ก็เจ้าเสือดำจ้ำหลอดที่ถูกแม่เสือสาวตัวจริง สอยร่วงกลางอากาศคาปากโพรงหินนั่นปะไร

สุญญากาศกลางสายน้ำบังเกิดชั่วขณะ ความปลอดภัยไร้ชาละวันป้วนเปี้ยนใกล้ตัว ผมรีบกวักมือ ตะโกนเรียกคุณนงกับบักสม..."มาเร็ว"

คุณนงเอาไม้เท้าจากคุณชาติ ยื่นปลายส่งให้บักสมจับมั่นๆ เอาปืนโตสะพายเฉียง ปากกระบอกปืนชี้ฟ้า

"ทำตัวเบาๆไว้ ขาลอยไม่ติดพื้นอย่าตกใจ ถอยหลังลงน้ำไป"

เธอว่าแล้วก็รุนไม้ก้าวตาม ระวังไม่ดันบักสมหงายหลังเพราะแรงผลัก บักสมหันหน้าให้คุณนง พยักหน้าว่าพร้อม...แม่เสือสาวออกแรงงัดไม้เท้าขึ้น ดันร่างบักสมไปข้างหน้า ร่างเล็กลอยจากเกาะทรายพรวดเดียวตามน้ำไปติดหิน ผมดึงร่างเจ้าน้องรักต่างสายเลือดขึ้นมา

"ไม่ไหวพี่ กลับเหมืองเที่ยวนี้ ผมต้องหัดว่ายน้ำให้เป็น"...เจ้าหนุ่มที่ราบสูง ผจญกับน้ำไม่มากบ่นเสียงดัง ผมก็บอกเสริม...

"เออ...ขุมเหมืองใหญ่บะเหอะ ฝึก2-3วันก็เป็นว่ะ"

ขุมเหมืองที่ขุดแล้ว กว้างใหญ่ราวกับเอาสระโอลิมปิคมาตรฐานโลก มาต่อกันสักสิบสระ เป็นขุมทรัพย์ ธนาคารน้ำสะสมหล่อเลี้ยงเหมือง ทั้งเครื่องจักร เครื่องฉีด คน ฯลฯ

เหมาะเป็นที่ฝึกหัดประลองฝีมือว่ายน้ำยามว่าง...ความกว้างใหญ่ราวทะเลสาบน้อยๆ ว่ายไปอีกฝั่งได้เพียงเที่ยวเดียว ขากลับต้องเดินเลาะริมขุมเหมืองกลับ ว่ายอีกรอบไม่ไหว

ผมส่งเจ้าห้านัดให้แม่เสือสาว เติมกระสุนเต็ม ปลดเป้หลังให้เธอสวม พูดเบาๆแม้บักสมที่กำลังนั่งคุกเข่าเตรียมปืนก็ไม่ได้ยิน

"องค์ปู่อยู่ในเป้ ระวังอย่าทำหล่น"

แม่เสือสาวจำเป็นใจหาญ เอามือแตะแขนผมนิดเดียว หินใหญ่บดบังสายตาลุงพรานกับคู่หมั้นฝั่งเกาะทราย มีบักสมเหล่เห็นแว่บ แว่บ แต่ก็แกล้งทำเป็นเฉไฉตรวจตรากล้องติดปืน

"ระวังตัวด้วยค่ะ"...

ผมถอดไอ้โอ้ป เอาเชือกผูกของมันผูกเป็นปมห้อยคอ ดึงมีดหัวตัดออกมาถือ...

"ตามสบายเลยทุกคน อย่าให้มันคาบผมไปกินก่อนถึงฝั่งโน้นแล้วกัน"

คุณนงขว้างค้อนวงโต บ่นพึมพัม

"หน้าสิ่ว หน้าขวาน ยังทำพูดทะเล้น เป็นลาง"...!