เรื่อง น้ำอุษาวดี(น้ำดีและน้ำเองค่ะ) แอบอ้างชื่อครูบาอาจารย์เพื่อประโยชน์ทางการค้า

ในห้อง 'ร้องเรียนและปัญหา' ตั้งกระทู้โดย nontapan, 24 ธันวาคม 2010.

1. texsum

texsum เป็นที่รู้จักกันดี

26 พฤศจิกายน 2006
    นับวัน คนยิ่งเยอะ ข้อมูลก็อัพเดทเรื่อยๆครับ อนุโมทนากับทุกท่านที่นำเสนอข้อเท็จจริงครับ

2. jj85

jj85 เป็นที่รู้จักกันดี

27 พฤษภาคม 2009
    แหม!!!!!!!!!!!!!!!!!
    1.หาว่าคนที่ออกมาพูดเรื่องนี้อยากดังตัวเองไม่อยากดังเล๊ยๆๆๆ
    2.อิจฉาอะไรครับไม่ได้มีอาชีพปล่อยพระครับถึงถ้าคิดจะปล่อยก็ไม่เอาพระปลอมมาปล่อยหรอกครับ (บอกพะระแท้เหลือเท่านี้แต่ราคาที่ปล่อยอกมากับราคาข้างนอกห่างกันเว้อครับ แล้วก็คุณจะเก็บพระอะไรเยอะนักหนาถึงเอามาปล่อยกันได้แบบยังไม่หมดครับ และแหม เจอรังพระเครื่องคนนู้นคนนี้บ่อยจังน่ะครับคุณ!!!!!
    3.ชั่งรู้ดีจิงๆไปรุได้ยังไงว่าเค้าเอาเงินไปไหนแล้วเอาไปใช้อะไร
    ช่วยพิจารณาด้วยน่ะครับ
    ขอบคุณครับ

3. jj85

แหมทำมาเป็นพูดดี
    แล้วคุณไปรู้ได้ยังไงว่าเค้ารวยหรือจนมีเงินเยอะขนาดไหน?????
    แต่ผมว่าคุณเปลี่ยนสีแร้วน่ะ
    " เรื่องพระเครื่องไม่มีความรู้เลยไม่เห็นค่า "
    พูดมาได้ไม่เห็นค่าแล้วจะมาโพสต์ทำไม
    คุณค่าของพระเครื่องล้วนมีความหมายต่างๆพระเครื่องถึงไม่เห็นคุณค่าแต่จงรู้ไว้ว่านี่แหละศิลปะที่ตกทอดมาของคนไทยจากรุ่นสู่รุ่นจากเกจิเก่ามาสู่เกจิใหม่
    สร้างมาขึ้นเพื่อให้ลูกหลานมีไว้ใช้และจะได้รู้ว่านี่คือสิ่งหนึ่งของคนที่สืบทอดกันมาแต่ยาวนาน ดูพวกสิงคโปสิยังชอบเก็บสะสมเรยเก็บพะรว่าหนึ่งคือศิลปะที่งดงาม
    โปรดพิจารณา!!!!

4. jj85

ครับ
    ผมเห็นด้วย!!!!

5. นิพ_พาน

นิพ_พาน เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2009
    ได้ค่ะเดี๋ยว ขอให้แฟนเราเครียร์งานเสร็จแล้วจะบึ่งไปถามให้ค่ะ
    เพราะหลวงพ่อไม่มีโทรศัพท์ค่ะเวลาอยากพบต้องบึ่งไปพบถึง
    วัดค่ะ มีหมอท่านหนึ่งที่เป็นลูกศิษย์หลวงพ่อเล่าให้ฟังว่า มีวันหนึ่ง มีแม่พวกสาวๆๆ ใส่เสื้อสายเดี่ยวนมแทบหกเข้าไปกราบท่าน หมอท่านนี้เลยใช้เท้าเขี่ยตอนที่สาวๆๆกำลังก้มกราบท่าน
    และไล่ออกจากวัดค่ะ อีกอย่างการจะให้เกศาของท่านนี่กับใคร
    คงจะยากนะคะ เพราะหลวงพ่อท่านก็กลัวคนเอาท่านไปแอบอ้าง
    ขนาดหนังสือท่านที่เขียนออกมา กว่าจะเขียนได้คนเขียนก็ไปขอร้องท่านอยู่นาน จนท่านอนุญาติให้เขียน แล้วท่านยังบอกว่าเขียนเกินจริง ท่านเป็นพระที่สมถะและถ่อมตัวมากๆๆ หากใครไปนี่อยากได้อะไรขอท่าน ท่านให้หมดเพราะท่านไม่ยึดติดเอาอะไรเลย มีรูปท่านรูปใหญ่มากติดอยู่ที่วัด เขียนว่าหมอนิดถวายห้ามขอ เพราะหากไม่เขียนไว้ใครขอท่านก็ให้ มีอยู่วันหนึ่งแฟนบอกท่านว่า ไอ้หมวยมันอยากได้รูปหลวงพ่อใหญ่ๆๆไปติดร้าน ท่านบอกว่านี่ไงมีคนเพิ่งเอามาถวายเป็นภาพวาดใหญ่มากๆๆ ท่านบอกว่าเอาไปซิเอาไปให้มัน แต่เชื่อไหมภาพใหญ่มากแฟนบอกไม่มีปัญญาเอามาหรอก เลยไม่ได้เอามาค่ะ มีบ.ใหญ่โตจากกทม จะไปขอท่านปิดชื่อร้านแล้วบอกว่าเป็นคนสร้างวัดท่านกี่ร้านเขาจะบริจากให้ หลวงพ่อตอบว่า "ไม่ได้หลอกโยม วัดนี่ไม่ใช่ของอาตมา เป็นของญาติโยมและชาวบ้านเขา เงินเขาทำบุญมา 5 บาท 10 เขาก็เป็นเจ้าของวัดกันทุกคนนะ"
    ท่านเล่าให้ฟังว่า มีถึงขนาดไปสืบว่าวัดท่านมีของผิดกฏหมายไหมทำไมท่านถึงมีเงินมากมายเอาเงินไปสร้างโรงพยาบาลได้ ท่านก็ให้มาตรวจนะสุดท้ายก็ไม่พบอะไรเพราะเงินส่วนใหญ่มาจากลูกศิษย์ลูกหาของท่านที่บริจากให้กับวัดแล้วท่านก็เอาไป ทำประโยชน์ให้กับสังคมต่อ ได้รูปพระเศรษฐีนวโกศที่ท่านมอบให้มาแล้วลงให้ดูค่ะ

ไฟล์ที่แนบมา:

6. ราคุเรียวซาย

ราคุเรียวซาย เป็นที่รู้จักกันดี

๕๕๕๕

ขออภัยที่ทำให้เข้าใจผิดเจ้าค่า เอ้ยค่ะ

พิมพ์ตกหล่นต้องขออภัย

แต่คุณพิจารณา ด้วยนะ คุณเจตนา อ้างข้อความข้าพเจ้าผิดนี่นะ ลองกลับไปอ่านดูอีกทีน่านะ ๕๕๕

คุณสายลับที่คุณน้ำส่งมาแล้วแกล้งแปลความหมายข้าพเจ้าผิดผิดหรือปล่าวหือ

สนุกไหมคุณน้ำและคณะ

7. ราคุเรียวซาย

ราคุเรียวซาย เป็นที่รู้จักกันดี

อีกทีนะ ข้าพเจ้ารู้ได้จากการพิจารณา
    เพราะข้าพเจ้าไปอ่านกระทู้เค้ามาน่ะค่ะ เพราะก่อนที่จะวิจารณ์ก็ต้องมีการพิจารณาข้อมูลก่อนอยู่แล้ว

เรื่องเค้าเอาตังค์ไปทำบุญโน่นนี่ ก็เค้าเขียน ก็อ่าน
    แต่ข้าพเจ้าบอกว่าไม่เชื่อเท่านั้นเอง

คุณก็ควรจะพิจารณาด้วยนะคะ

8. ราคุเรียวซาย

ขอโทษคุณ <!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->jj85<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_4253990", true); </SCRIPT> อีกหนนะคะ

ที่โพสน์ตอบคุณ ไม่ดีเลย รู้สึกผิด เลย

ขอบคุณที่ให้อภัยนะคะ

ขอบคุณพี่นิพพานที่เอาใจใส่ติดตาม เรื่องนี้ค่ะ
    เพราะผู้ที่ได้รับผลกระทบเป็นพระสงฆ์องค์ครูบา

เราชาวพุทธก็ไม่อยากนิ่งดูดาย ค่า เอ้ยค่ะ

9. jj85

สายลับ
    555+
    น่าขำ
    ขอบคุนสำหรับคำขาโทษที่ส่งมาในPMน่ะครับ
    คุณ ราคุเรียวซาย

10. Komodo

Komodo หัวหน้าศูนย์ประชาสัมพันธ์ ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

กระทู้เรื่องเด่น:
    145
    ผมเข้ามาอ่านเรื่อย ๆ นะครับ
    ยังไงใครมีข้อมูลอะไรก็ช่วยแจ้งด้วยละกันครับ

โมทนา

11. Komodo

Komodo หัวหน้าศูนย์ประชาสัมพันธ์ ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

145
    ผมจำได้ว่า คุณน้ำเคยบอกว่า รับประกันของแท้ 100 %
    ถ้าปลอมยินดีคืนเงินทั้งหมด

ดังนั้น ถ้าใครเจอของปลอม น่าจะขอเงินคืนนะครับ

ผมจะแจ้งทีมงานให้ย้ายกระทู้คุณน้ำเข้ามาไว้ในห้องร้องเรียนทั้งหมดและล็อกทุกกระทู้ไว้ชั่วคราว จนกว่าจะมาชี้แจงในกระทู้นี้นะครับ

โมทนา

12. ทีมผู้ดูแลเว็บบอร์ด

ทีมผู้ดูแลเว็บบอร์ด Super Moderator ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

1
    เว็บได้แจ้งให้คุณน้ำมาชี้แจ้งแล้วและได้ย้ายกระทู้คุณน้ำที่ให้บูชาพระเครื่องมาไว้ในห้องร้องเรียนแล้ว ซึ่งเว็บดำเนินการในลักษณะเดียวกับกรณีของยายผีป่า

หากคุณน้ำมาชี้แจงแล้ว และเว็บเห็นว่า ชี้แจงได้ดีแล้ว จะย้ายกระทู้กลับไปไว้ที่เดิมให้

จึงเรียนมาเพื่อทราบ

ทีมผู้ดูแลเว็บบอร์ด

http://palungjit.org/threads/นางกวั...-หลวงปู่หมุนและเกจิสายใต้ราคาเบาๆ-ค่ะ.274235/

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 12 มกราคม 2011
  13. ติงติง

ติงติง เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนากับคุณคมน์และทีมผู้ดูแลเว็บบอร์ดค่ะ

14. ทีมผู้ดูแลเว็บบอร์ด

ทีมผู้ดูแลเว็บบอร์ด Super Moderator ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

1
    ประเด็นเรื่องคุณน้ำ เว็บได้ประสานแล้ว และคุณน้ำตอบมาดังนี้

<table id="post4255410" class="tborder" width="100%" align="center" border="0" cellpadding="6" cellspacing="0"><tbody><tr><td class="thead" style="font-weight: normal; border-width: 1px 0px 1px 1px; border-style: solid none solid solid; border-color: rgb(255, 255, 255) -moz-use-text-color rgb(255, 255, 255) rgb(255, 255, 255);"> วันนี้, 11:37 PM </td> <td class="thead" style="font-weight: normal; border-width: 1px 1px 1px 0px; border-style: solid solid solid none; border-color: rgb(255, 255, 255) rgb(255, 255, 255) rgb(255, 255, 255) -moz-use-text-color;" align="right"> #687 <input name="plist[4255410]" id="plist_4255410" style="vertical-align: middle; padding: 0px; margin: 0px 0px 0px 5px;" value="0" type="checkbox"> </td> </tr> <tr valign="top"> <td class="alt2" style="border-width: 0px 1px; border-style: none solid; border-color: -moz-use-text-color rgb(255, 255, 255);" width="175"> <!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->น้ำเองค่ะ<!-- google_ad_section_end --> <script type="text/javascript"> vbmenu_register("postmenu_4255410", true); </script>
    สมาชิก PREMIUM

สถานที่: เดือนหน้าล่องใต้ค่ะ ที่แรกวัดหัวป่า
    Groans: 34
    Groaned at 67 Times in 49 Posts
    ได้ให้อนุโมทนา: 66
    ได้รับอนุโมทนา 15,930 ครั้ง ใน 7,518 โพส
    พลังการให้คะแนน: 1724 [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

</td> <td class="alt1" id="td_post_4255410" style="border-right: 1px solid rgb(255, 255, 255);"> <!-- google_ad_section_start -->ขออนุญาตไม่ชี้แจงละกันค่ะ อีกอย่างน้ำก็ขออนุญาตออกจากสมาชิก Premium ด้วยค่ะ
    </td></tr></tbody></table>
    อ้างอิงจากกระทู้ คลิก

ดังนั้น เว็บได้ล็อคกระทู้ของคุณน้ำไว้หลายกระทู้ เพื่อรอให้คุณน้ำมาชี้แจงข้อกล่าวหา
    โดยในกรณีนี้จะคล้ายกับกรณีของยายผีป่า คือ ย้ายกระทู้ที่ให้บูชาวัตถุมงคลมาเก็บไว้ในห้องร้องเรียน

ส่วนกระทู้อื่น ๆ ถ้าผู้ถูกกล่าวหามีการโพสต์ต่อ ก็จะย้ายมาเก็บไว้ในห้องนี้เช่นกัน ดังกรณีของคุณน้ำที่เว็บย้ายกระทู้เข้ามาไว้ในห้องร้องเรียน ส่วนกระทู้บางส่วนของยายผีป่านั้น ที่เว็บไม่ย้ายเข้ามาเก็บ เพราะยายผีป่ามิได้เข้ามาโพสต์ในเว็บพลังจิตช่วงระยะเวลาหนึ่งแล้ว ซึ่งถ้ายายผีป่าเข้ามาโพสต์ในกระทู้อื่น (ของตัวยายผีป่าเอง) ทางเว็บก็จะย้ายมาเก็บไว้ในห้องร้องเรียน (ชั่วคราว) จนกว่า ผู้ถูกกล่าวหาจะมาตอบ

เว็บขอเรียนให้ทราบว่า เว็บมิได้พิจารณาหรือตัดสินว่า ใครผิด หรือ ถูก แต่เว็บต้องการให้ทั้งสองฝ่ายได้หารือและหาข้อยุติร่วมกัน เพื่อให้เว็บพลังจิตเป็นเว็บที่อยู่ร่วมกันฉันท์พี่น้อง

ทีมผู้ดูแลเว็บบอร์ด.

15. ก้องครับ

ก้องครับ เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2009
    ปิด user นี้ไปแล้วเปิด user ใหม่มาแทน

............................................

ชัวส์

16. ทีมผู้ดูแลเว็บบอร์ด

1
    กรณีนี้จะหมดสิทธิ์สมัครพรีเมียมอีกครับ

หากใช้ชื่อสมาชิกทั่วไปมาโพสต์ และเว็บทราบ
    ก็จะระงับการโพสต์จนกว่าจะมาตอบครับ
    เพราะเมื่อเว็บขอความร่วมมือแล้ว สมาชิกควรจะร่วมมือกับเว็บ
    นอกจากนั้น การชี้แจงก็ไม่ใช่เรื่องยาก เพราะเป็นเพียงการเล่าข้อเท็จจริง
    และใช้เวลาไม่นาน

ดังนั้น เมื่อสมาชิกไม่ให้ความร่วมมือกับเว็บ เว็บก็จะพิจารณาสถานะสมาชิก
    ของบุคคลนั้น ๆ เป็นกรณีไป เพราะการใช้หลาย user มิใช่แนวทางที่เว็บสนับสนุน และเว็บจะเริ่มเข้มงวดในเรื่องนี้ให้มากขึ้น

ทีมผู้ดูแลเว็บบอร์ด.

17. Reflect

Reflect เป็นที่รู้จักกันดี

เห็นด้วยกับคุณก้อง เปิด user ใหม่แน่ หาร่างทรงเอาชื่อใครก็ได้มาสมัครแล้วดำเนินกระทู้ ท่าทางจะตายอย่าง

ผมไม่ได้ติดใจอะไรแล้ว ขอขอบคุณทีมงานมากที่รีบดำเนินการจัดการเรื่องนี้ให้แล้วเสร็จ ตอนนี้ผู้ต้องหาหนีกลับลำไปตั้งหลัก เหตุผลที่ไม่มาชี้แจงเพราะว่าแก้ตัวไม่ได้เถียงไม่ขึ้น หนังสือจากวัดมีตราประทับมันเป็นหลักฐานที่มัดตัวจนดื้นไม่หลุด แถไปก็เจ็บตัวเลยอาศัยการนิ่งเฉยไม่สนใจ พอทีมงานย้ายและล็อกกระทู้ หมดหนทางจะทำมากินในเวปต่อ ด้วยความโกรธแค้นบวกกับน้อยใจที่ว่าทีมงานเวปทำไมไม่เข้าข้างตน ทั้งๆที่ตนจ่ายตังค์ค่า Premium ให้เวปนะ ทำชั่วแค่นี้เองทำไมต้องทำกันขนาดนี้ด้วย ผู้ต้องหามีความคิดแบบนี้แน่นอน โดย

ผมขออโหสิกรรมให้ผู้ต้องหา เพราะไม่อยากเจอกันแล้วชาติหน้าให้จบๆไปอย่ามาได้มาจองเวรกันอีก สำนึกตัวกลับตัวกลับใจอย่าสร้างบาปกรรมทำมาหากินบนหลังพระ กับ หากินบนความศรัทธาของผู้อื่น มันไม่ดี หยุดสร้างกรรมแล้วจงชดใช้กรรมที่ได้กระทำมา อย่าสร้างเพิ่มอีกเลย จะได้มีโอกาสเข้าถึงกระแสพระนิพพานกับคนอื่นเขาบ้าง อย่าคิดแต่จะหาเงิน ตายไปก็เอาไปไม่ได้ แม้แต่ร่างกายยังเอาไปไม่ได้จะหาไปทำไมมากมาย

แล้วอย่ากลับมาให้เห็นอีกไม่ว่าจะในร่างทรงหรือหุ่นเชิด เพราะถึงผมไม่มาจัดการ ก็มีท่านอื่นพร้อมที่จะจัดการต่อจากผม

18. น้ำดี1

น้ำดี1 เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2008
    <TABLE id=post class=tborder border=0 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center><TBODY><TR vAlign=top><TD style="BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid" class=alt2 width=175>ผ่อนคลาย [​IMG]<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_", true); </SCRIPT>
    Super Moderator

สถานที่: BKK ลุงแก่แล้ว ลุงต้องใช้เวลาที่เหลือให้มีคุณค่าที่สุดน่ะหลานเอ๊ย อย่าประมาทในวัยเด้อ
    Groans: 8
    Groaned at 22 Times in 20 Posts
    ได้ให้อนุโมทนา: 38,234
    ได้รับอนุโมทนา 25,914 ครั้ง ใน 4,609 โพส
    พลังการให้คะแนน: 5651 [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

</TD><TD style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid" id=td_post_ class=alt1><CENTER>Re: ชี้แจงพี่ผ่อนคลายค่ะ

</CENTER>
    <HR style="BACKGROUND-COLOR: #ffffff; COLOR: #ffffff" SIZE=1>สวัสดีจ้ะ น้องน้ำ

พี่ว่าน้องน้ำควรชี้แจง ชี้แจงไปตามเป็นจริง ส่วนเรื่องเขาจะเชื่อหรือไม่ก็เป็นเรื่องของเขา เราได้ชี้แจงแล้วทำให้บรรยากาศดีกว่าและภาพอีกทั้งรูปการณ์ออกมาดีกว่า เป็นผลดีกว่าไม่ชี้แจงซึ่งทำให้คนเข้าใจเราได้ดีกว่า

และหากมีอะไรไม่เข้าใจกันก็ทำความเข้าใจกันได้ เราก็พูดคุยกันแบบเอื้อเฟื้อกัน พี่เชื่อว่าความอ่อนโยนดีงามย่อมแก้ปัญหาต่าง ๆ ได้ดี

หากไม่ชี้แจงนี่ก็เป็นผลเสียคือเขามองเราติดลบและพูดไปทางเสียหายต่าง ๆ ได้แต่หากเราชี้แจงแล้ว บรรยากาศย่อมดีกว่าเดิม

และอะไรที่ผิดพลาดล่วงเกินกันต่อหน้าหรือลับหลังก็ดีเราควรพูดคุยปรับความเข้าใจกันด้วยความเห็นอกเห็นใจกัน เราคนไทยด้วยกันน่าจะคุยกันเข้าใจนะ เราไม่ใช่ศัตรูกันซะหน่อย เราไม่ควรมีทิฏฐิกัน หาเราแสดงความบริสุทธิ์ใจแล้ว ใครมาว่าอะไรเรา

บัณฑิตทั้งหลายย่อมปกป้องคนดีแน่นอน

ขอให้น้องน้ำพิจารณาดูนะ

อ้างอิง:
    <TABLE border=0 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%"><TBODY><TR><TD style="BORDER-BOTTOM: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-RIGHT: 1px inset" class=alt2>ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ น้ำเองค่ะ
    สวัสดีค่ะ พี่ผ่อนคลาย

ก่อนอื่นต้องขอโทษที่ทำให้วุ่นวายนะค่ะ ที่น้ำไม่ชี้แจงเนื่องจากน้ำไม่ผิดค่ะ ใครอยากมองว่าน้ำผิดก็ให้เขามองไป น้ำแค่โพสครั้งเดียวว่าได้เกศามา แต่น้ำได้มาจริง ๆ เพราะน้ำได้จากพี่ลูกศิษย์ของหลวงพ่อมาโดยตรงค่ะ อีกอย่างไม่เคยมีเจตนาเอาไปขายแม้แต่ครั้งเดียว แค่เอามาโพสว่าจะแจกให้เขาครั้งเดียวด้วยซ้ำไป คนจะหาเรื่องยังไงก็หาเรื่องได้ น้ำชินแล้ว ในเมื่อมีคนมองว่าไม่ดี น้ำก็ไม่แก้ตัวค่ะ ต้องขอโทษพี่ผ่อนคลายมาก ๆ ค่ะที่ทำให้เดือดร้อนทางเว็บด้วย

ขอบคุณค่ะ
    </TD></TR></TBODY></TABLE>

</TD></TR></TBODY></TABLE>

ข้อความนี้คงไม่ใช่คำแก้ตัวนะค่ะ ส่วนตัวก้ไม่ได้ติดใจเอาความกับใครแม้แต่น้อย เพราะน้ำก็คงผิดในส่วนหนึ่ง เจตนาคงเห็นได้ชัดเจนว่ามีการโพสต่อเนื่องหรือไม่ และที่โพสก็นานมาแล้วด้วย ไม่ได้มีการบอกต่อ ๆ เลยแม้แต่ครั้งเดียว ส่วนตัวมีคำถามแค่คำเดียว การที่เว็บปล่อยให้หลายกระทู้ขายพระปลอม ทำไมไม่หาทางแก้ไขในจุดนี้เท่านั้นเอง สำหรับตัวน้ำ หากพระที่นำมาปล่อยให้บูชาปลอม น้ำรับผิดชอบทุกอย่าง ลองถามทุกท่านที่เคยบูชาพระจากน้ำไปดูก็แล้วกันว่าเคยมีใครได้พระปลอมจากน้ำแม้แต่องค์เดียวหรือไม่ คำตอบมีอยู่ในตัวแล้ว สำหรับทีมงานเว็บ น้ำไม่เคยโกรธแม้แต่น้อยเลยค่ะเรื่องที่ล๊อคกระทู้

ขอบคุณค่ะ

19. น้ำดี1

ปิด user นี้ไปแล้วเปิด user ใหม่มาแทน

............................................

ชัวส์<!-- google_ad_section_end -->

ขอตอบคุณก้องไว้สักเรื่องค่ะ ถ้าน้ำจะเปลี่ยน username ใหม่ง่ายมากสำหรับน้ำ เพราะน้ำเคยคิดจะทำร้านคอม แต่เปลี่ยนใจ เนื่องจากไม่มีเวลา เคยเขียนลงกระทู้ไปหลายรอบด้วยซ้ำไปว่าให้ร้านเขาประกอบคอมให้ 8 ชุด ตอนนี้คอมที่ประกอบไว้มีเหลืออยู่ 5 ชุดที่ยังไม่ได้ใช้เลยด้วยซ้ำไป ถ้าเปลี่ยนเครื่องคอมก็นำมาใช้ได้แล้ว แต่น้ำไม่ทำ เพราะไม่ใช่คนประเภทนั้น การเปลี่ยน username ของน้ำเคยเปลี่ยนมา 3 หรือ 4 รอบ เนื่องจากน้ำเข้า username ไม่ได้ ทุกครั้งที่เปลี่ยนจะแจ้งทางทีมงาน และนำภาพน้ำลงกระทู้ พร้อมเขียนเหตุผลว่าเข้า username ตัวเองไม่ได้ ดังนั้นเรื่องเปลี่ยน username มาสมัครเป็นคนใหม่เลิกคิดไปได้เลยค่ะ ไม่มีความจำเป็นเลยแม้แต่น้อยสำหรับน้ำ

20. น้ำดี1

ลืมเขียนไปนิด อีก 3 ชุดที่เหลือน้ำขายเขาไปแล้วค่ะ เพราะมีคนมาขอซื้อไป เลยขายไปทีละชุด จนเหลือแค่ 5 ชุดที่ยังไม่ได้แกะกล่องแม้แต่น้อย