เลขที่บ้านมีผลกับเรามากไหมค่ะ

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย veryhappy24, 18 กันยายน 2017.

1. veryhappy24

veryhappy24 สมาชิกใหม่

11 กันยายน 2017
    พอดีที่บ้านเพิ่งกู้เงินมาเปิดธุรกิจ ได้เช่าบ้านเลขที่ 70/7 มาเปิดบริษัทค่ะ (พี่ชายเป็นคนหาบ้านเช่า ห้องเช่าอยู่ติดริมถนนและติดทางเลี้ยวเข้าซอยห้องเช่าติดกระจกประตูเรียบร้อยแล้วค่ะ) ตั้งแต่เปิดธุรกิจมา ติดขัดตลอด คนในบ้านทะเลาะกันบ่อย บริษัทเพิ่งเปิด ได้สามเดือนค่ะ ทุกเดือนมีแต่รายจ่าย เครียดมากทั้งครอบครัวค่ะ เพราะลาออกจากงานกันมาทำบริษัทนี้หมดเลย ลงทุนไปก้อเยอะค่ะ เลยเปิดลองดูเลขที่บ้าน เค้าบอกเลขเจ็ดอยู่แล้วมีแต่จน มีแต่หนี้ จริงมั้ยค่ะ มีใครพอจะช่วยหรือมีทางแก้ไขมั้ยค่ะ ตอนนี้ทุกคนในบ้านเครียดมากค่ะ มีแต่หนี้สินรุมเร้าเข้ามาทุกเดือน จะให้หาที่อยู่ใหม่ตอนนี้คงลำบากค่ะ เพราะเงินลงทุนไปหมดกับตรงนี้เลย ขอความเมตตาผู้รู้ด้วยค่ะ

2. สันดานกรรม

สันดานกรรม เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤษภาคม 2014
    ถ้าคิดแบบหมอดูมันแย่จริงๆครับ
    แต่เป็นบ้านเช่า...ผลมันก็ไม่ร้ายแรงกับเรามากนัก....ถือว่าให้กำลังใจกันไปนะครับ..70ก็ร้ายมากส่งผลรอบด้าน /7 อีกยิ่งเป็นความเครียดสองเท่า. ...เอาเป็นว่ามันแย่ล้ะกันนะครับคิดแบบหมอดู บอกมากกว่านี้จะจิตตก...แนะนำแก้เคร็ดเพื่อความสบายใจนะครับ....ให้แม่หรือผู้ใหญ่ในบ้านครับที่เป็นหญิงเอาแผ่นทอง เก้าแผ่น กำไว้ในมือสวดมนต์ บทสรรเสริญพระพุทธพระธรรมพระสงฆ์ สามจบ เอาทองปิดเลข70 ให้ทั่ว...หาเลข89สีทอง ติดต่อจาก/7. ให้เป็น /789 ก่อนทำก็ไปทำบุญกันก่อนก็ได้ครับ..คือบอกได้กว้างๆแบบนี้ก่อนนะครับ เพราะไม่เห็นร้าน ก็จะช่วยเรื่องสภาพจิตใจได้ระดับหนึ่งครับ
    สู้ๆนะครับ

3. veryhappy24

veryhappy24 สมาชิกใหม่

11 กันยายน 2017
    ขอบคุณมากๆนะค่ะ ตอนนี้ทุกอย่างมันดูแย่จริงๆค่ะ คุณแม่ก้อหมดเงิน เงินทองที่มีเก็บก้อนำมาช่วยพี่ชายหมดละค่ะ สิ้นเดือนนี้ก้อยังไม่รุ้จะเอายังไงต่อดี เดี๋ยวจะให้คุณแม่บองทำตามคำแนะนำมานะค่ะ ขอบคุณจริงๆค่ะ

4. สมิง สมิง สมิง

สมิง สมิง สมิง เป็นที่รู้จักกันดี

ตอบ (ขอแสดงความคิดเห็นด้วยอีกคนครับ)
    1. เลขที่บ้าน 70/7 เป็นเลขที่ไม่ดีจริง ๆ สำหรับครอบครับของคุณ และการดำเนินธุรกิจ
    2. บุพกรรมเก่าแต่อดีตได้จังหวะ ส่งผล ให้ได้รับความลำบากกันทั้งครอบครัว
    3. ไม่เกิดสภาพคล่องในการทำธุรกรรม ดำเนินการใด ๆ เลย

วิธีแก้
    1. ควรเปลี่ยนเลขเป็น 777 ติดต่อเลขที่บ้าน หรือทำป้ายไม้ขึ้นมา เป็นเลขที่ 777 ไปห้อยไว้ข้างหน้า
    2. นั่งสมาธิทุกวัน แล้วอธิฐานจิต แผ่บุญให้เจ้ากรรมนายเวร นับจากทำทุกวัน (เดินจงกรรม, ให้ทาน รักษาศีล เจริญภาวนาร่วมด้วย) อย่างอื่นแล้วแต่สะดวก
    3. สวดบทคาถาเงินล้าน ให้ได้ทุกวัน วันละ ๑๐๘ จบ

...อนุโมทนาบุญ...

5. thipwanh

thipwanh เป็นที่รู้จักกันดี

ขอรบกวน ช่วยดู บ้านเลขที่ 111/2 หมู่ 13 มีอะไรต้องปรับปรุง แก้ไข ไหม เพราะรู้สึก อึดอัด ไม่ค่อยมีความสุขเลย อยากขาย อยากย้ายค่ะ

6. สมิง สมิง สมิง

สมิง สมิง สมิง เป็นที่รู้จักกันดี

...แก้ดูก่อนครับ...
    ...ให้สวดคาถาจักรพรรดิ์ ปฏิบัติธรรม สร้างบารมี เดี๋ยวจะหายอึดอัดครับ.....
    ....เดี๋ยวผมจะปรับห้วงจุ้ยบ้านให้เลยนะครับ.........

....อนุโมทนาบุญ....

7. thipwanh

ขอบคุณค่ะ สาธุค่ะ

8. กบ0007

กบ0007 สมาชิก

21 กุมภาพันธ์ 2017
    789หรือ782คะ เป็นเลขมงคล บ้านนี้อยูจะร่ำรวย เพื่อนฝูงเยอะคะ

9. thipwanh

ไม่ทราบว่า จะปรับห้วงจุ้ยบ้าน ให้อย่างไรค่ะ

10. สมิง สมิง สมิง

...ใช้พลังจิตน้อมนำกระแสจักรพรรดิ์ ครับ (ครอบวิมานที่บ้าน)...

11. thipwanh

สาธุค่ะ

12. สมิง สมิง สมิง

13. ธรรมศิล

ธรรมศิล เป็นที่รู้จักกันดี

สอยถามบ้านเลขที่เดิมเป็น 84/242 แต่ กทม.เปลี่ยนใหม่เป็น 131 ดีหรือต้องแก้ไขอย่างไรครับ กับที่ทำงานเป็นเลข 438

14. สมิง สมิง สมิง

...ดีแล้วครับ...
    ...กัมมุนา วัตตะติ โลโก...

...อนุโมทนาบุญ...