เล่าฝันที่แปลกดี คนในฝันบอกให้ไปขุดเอาของ

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย กาแฟโบราณ2สอ, 30 มีนาคม 2017.

1. กาแฟโบราณ2สอ

กาแฟโบราณ2สอ วันหนึ่งอยากเดินเข้าป่า

เล่าเหตุการณ์ฝัน ของการฝัน ที่มีคนให้ไปขุดเอาของ

ครั้งที่1 ตัวเราอยู่บนทรายที่ไหนไม่รู้ กำลังขุดเอาดิน เจอเหรียญ(เป็นเงิน)โบราณ เยอะมาก ทั้งทองทั้งเงิน แล้วชายคนหนึ่งผอม ใส่เสื้อม่อฮ่อม อายุน่าจะ40 บอกให้เอาเยอะๆสิ แต่เราเอาเหรียญที่ใหญ่แค่5-6 เหรียญ เก่าๆ นอกนั้นไม่สนใจ
    :เป็นฝันที่ไม่รู้จักสถานที่เพราะรอบข้างมืดเป็นสีดำเลยคะ

ครั้งที่2 ผ่านมาเดือนกว่า (ช่วงหลังลอยกระทงปี59)
    ฝันว่าขุดดิน ได้พระเครื่องเก่าๆ เยอะเลยเป็นถุงใบใหญ่ ชายคนนั้นก็ยังอยู่กับเรา ยื่นข้างๆบอกให้เราขุด เราเลยถามพระที่ได้มา มาจากไหน เขาบอกน่าจะทางภาคเหนือ (มีทั้งพระนาคปรก พระเครื่องที่หนูไม่รู้จักเยอะคะ)
    :แต่ก็ยังไม่รู้สถานที่ เหมือนเดิม รอบข้างมืดไปหมดคะ

ครั้งสุดท้าย ครั้งที่3 วันที่1 มกราคม 60
    ฝัน อยู่ที่สวนของตา เจอคน คนหนึ่ง น่าจะคนที่มาบอกให้ขุดเอาของทุกครั้งนะคะ
    เขาแต่งกายแปลกๆ มีผ้าพันรอบหัว ผ้าสีขาวแถบแดงนิดๆ เหมือนผ้าฝ้าย มาบอกว่าหนูเป็นชาวภูไก (ไม่รู้ที่ไหนคะ) เขามาแบบรีบๆมาก แล้วบอกให้ไปขุดเอาของของตัวเองนะ
    ตรงนั้นคือสวนของตาหนูคะ อยู่เสาใต้ถุนข้างบันไดขึ้นบ้าน (บ้านตรงนี้ เป็นบ้านเก่าที่มีใต้ทุน บ้านยกพื้นสูงของคนเก่าแก่คะ มีชานบ้าน และตอนเด็กๆ 10ขวบได้ เจอลูกไฟ เหมือนดวงวิญญาณ สีฟ้าๆเขียวๆ สีเหมือนแก๊ส ไฟเย็น ลอยวนๆไปมาตรงหน้าเลย )
    ต่อที่ฝันคะ พอขุดลงไป เจอรูปเก่าๆ ของเก่าฝุ่นเกาะเต็ม แล้วหนูก็หยิบ กำไลมา2อันคะ เป็นกำไลเงิน อันใหญ่มีพระพุทธรูปอยู่ตรงกลางวง อีกอัน อันเล็กเป็นพญานาคหันหน้าเข้าหากันคะ หนูเอามาใส่ที่ข้อมือข้างซ้าย แล้วก็ตื่น จำได้แม่นเลย

เล่าให้ใครฟัง เขาก็บอกลองไปขุดดูสิ แต่ส่วนตัว กลัวและไม่กล้า

ท่านใดเคยมีประสบการณ์ฝันแบบนี้บ้างมั้ยคะ

2. สมิง สมิง สมิง

สมิง สมิง สมิง เป็นที่รู้จักกันดี

พระพุทธองค์ทรงตรัสเหตุความฝันไว้ ๔ อย่าง
    ๑. ธาตุกำเริบ (กินมาก นอนมาก อวัยวะบางส่วนผิดปกติ)
    ๒. จิตอาวรณ์ (คิดมาก กังวลมาก)
    ๓. เทพสังหรณ์หรือเทพนิมิต (สิ่งศักดิ์สิทธิ์ดลจิตดลใจให้ฝันเพื่อบอกอะไรบางอย่าง)
    ๔. บุพกรรม (กรรมดี กรรมชั่ว จะส่งผล)

***ฝันครั้งที่ ๑ เป็น ลางบอกเหตุแบบ เทพนิมิต ต้องการจะบอกว่า ชีวิตจะดีขึ้นนะ***

***ฝันครั้งที่ ๒ เป็น ลางบอกเหตุแบบ เทพนิมิต ต้องการจะบอกว่า ชีวิตกำลัง จะดีขึ้น และจะได้พบแต่สิ่งดีดีเข้ามาเรื่อย ๆ ***

***การฝันครั้งที่ ๓ เป็นลางบอกเหตุแบบ เทพนิมิต ต้องการจะบอกว่า อนาคต จะมีกินมีใช้นะ***

โประใช้วิจารญาณ

...คนที่มาดลจิตดลใจให้ฝันทุกครั้ง คือ พ่อปู่ศรีสุทโธ นั่นเอง..

...อดีตชาติ เคยเกิดเป็นชาวภูไทย จริง ๆ และได้มีโอกาสร่วมสร้างพระธาตุพนมด้วย...

...อนุโมทนาบุญ...

3. กาแฟโบราณ2สอ

กาแฟโบราณ2สอ วันหนึ่งอยากเดินเข้าป่า

สาธุ~~~ เป็นบุญของหนูที่ได้ยินเรื่องราวแบบนี้คะ
    ขอบคุณมากคะคุณสมิง