เรื่องเด่น เล่าเรื่องเมืองโลกทิพย์

ในห้อง 'จักรวาลคู่ขนาน' ตั้งกระทู้โดย &เมฆา, 16 มกราคม 2017.

1. champpangpang

champpangpang สมาชิก

24 พฤศจิกายน 2016
    สวัสดีครับคุนเมฆา ผมติดตามอ่านกระทู้ของคุนแล้วรู้สึกตื่นเต้นมากๆส่วนตัวเป็นคนเชื่อเรื่องพญานาคมากๆครับคอยติดตามหาอ่านไปเรื่อยๆ มีอะไรมาเล่าสู่กันฟังบ้างน่ะครับ อ้อผมขอรบกวนคุณเมฆาช้วยไขข้อข้องใจบางอย่างได้ไหมครับ ผมมีอะไรที่เกี่ยวข้องกับพญานาคไหมครับผมเคยฝันเห็นงูตัวใหญ่สีขาวทั้งตัวลอยมากลางอากาศ แล้วก้มาขดอยู่ที่พระในโบสหรือวัดแห่งหนึ่งครับประหลาดใจมากๆ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 กุมภาพันธ์ 2017
  2. Wichan 0

Wichan 0 สมาชิกใหม่

18 กุมภาพันธ์ 2017
    ขออนุญาตท่าน อ.เมฆานะครับคือผมเคยฝันว่ามีคนมายุกะผมแต่เห็นแค่ครึ่งตัว แล้วไม่นานมานี้ผมก็ฝันเห็นพระฤาษีมากันหลายรูปมีทั้งอายุเป็นพันปี ห้าร้อยปี ก็เยอะ คือผมอยากสอบถาม อ.นะครับว่าผมมีความเกี่ยวพันอะไรอย่างไร ตอนนี้ผมก็สวดมนต์ทำสมาธิบ้างแต่ยังไม่ไปไหนมาไหนเลย อ.แนะนำหน่อยได้ไหมครับทำอย่างไรผมถึงจะสื่อสารกะเพิ่นได้ ขอบคุณครับ

3. wild win

wild win เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีค่ะ อ. เมฆา ขอบคุณเรื่องที่ท่านโพสต์ น่าสนใจมาก อยากถามว่าส่วนตัวทำไมไม่รู้สึกผูกพันธ์กับเรื่องพญานาค แต่กลับไปมีรูปบูชาครุฑ ไม่ทราบว่ามีนัยยะอะไรหรือเปล่า ครุฑที่ได้มา เช่ามาแบบไม่ได้คิดอะไร คือติดมาตอนเช่า ร.5 เห็นสวยดีเลยเช่าติดมาด้วย แต่หลายปีมานี้ก็ระลึกถึงรูปครุฑบ้าง หรือแค่บังเอิญ

4. parinyabp

parinyabp สมาชิกใหม่

20 สิงหาคม 2014
    ขอบ คุณมากครับ คุณเมฆา ครับ

5. &เมฆา

&เมฆา เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ตอบคุณ oneyen
    อดีตเป็นกษัตริย์ นามว่า มโนภิรมย์ มีกรรมเก่าติดตัวมาค่อนข้างเยอะ แนะนำหัดแผ่เมตตา โดยเฉพาะวิญญานของสตรีสองนางครับ

6. &เมฆา

1
    ตอบคุณ White snake
    คุณทำสมาธิเป็น แต่ยังสัมผัสได้บ้างไม่ได้บ้าง ความรู้สึกที่เกิดขึ้น เนื่องจาก พระภูมิเจ้าที่ของคุณ พยายามจะสื่อสารด้วย
    ลองกล่าวบทนี้ดูครับ
    เทวานัง ปิยะตัง สุตตะวา
    แล้วจะมีนิมิตเกิดขึ้น นิมิตนั้นคือคำตอบในสิ่งที่อยากรู้ อยากทราบครับ

7. &เมฆา

1
    ตอบ....
    ปลุกเสกด้วยวิชาเมตตาหลวง และวิชาแคล้วคลาด
    แนะนำอารธนาด้วยบทที่ว่า
    นะเมตตา โมกรุณา พุทปราณี ธายินดี ยะเอ็นดูกับตัวข้านะ
    พระออกรัศมีสีขาวครับ

8. &เมฆา

1
    ตอบคุณ Punnapak
    อดีตเป็นพญานาค นามว่า อัจฉราวรรณ
    ที่พักคุณมีวัตุมงคลประเภทมีวิญญานด้วย
    อยากสื่อสารกับพญานาคก็น่าจะคล้ายกับคุณสิริเทวีครับ คือสื่อสารผ่านมณีนาคากับรูปปั้นพญานาค
    ส่วนรายละเอียดรบกวนสอบถามคุณสิริเทวีนะครับ

9. punnapak

punnapak พระบ้านพระแท้ by คุณแพร ติดต่อ ID line:phare999 สมาชิก Premium

16 พฤศจิกายน 2013
    ขอบคุณคุณ เมฆา มากๆนะคะ^^

10. oneyen

oneyen สมาชิกใหม่

26 ธันวาคม 2006
    ขอบคุณครับท่าน ขอถามเพิ่มเติมครับ ปกติผมจะทำภาวนาสมาธิ ด้วยบท มหาจักรพรรดิ์ของ ลป ดู่ และ คาถาพระปัจเจกของ ลพ.ฤาษีลิงดำ และจะเปิดบท เมตตาใหญ่ ฟังและระฤึกตามและอธิฐานแผ่เมตตาตามบทสวด อะครับ ปกติผมก็แผ่เมตตาให้หมด ยกตัวอย่างคำแผ่เมตตาที่ใช้ประจำนะครับ ขอบุญกุศลนี้ที่ข้าพเจ้าทำไว้ดีแล้วนี้จงสำเร็จแด่ บิดามารดา ครูบาอาจารย์ เทพเทวดา พ่อปู่ฤาษีทั้ง108 พ่อปู่แม่ย่า แม่ย่าจะเคียนทอง แม่ย่านาค พรายต่างๆในวัตถุมงคล ลูกๆกุมารทองกุมารี ญาติผู้ล่วงลับ และผู้มีพระคุณทุกๆท่าน เจ้ากรรมนายเวรทั้งหลายทั้งปวงที่ข้าพเจ้าเคยล่วงเกินและทำให้เป็นทุกข์ไม่ว่าจะภพใดชาติใดก็ตาม ไม่ว่าจะเกิดจากความขาดสติ หรือความไม่รู้ก็ดี ครูบาอาจารย์ที่ลูกเคยประมาทพลาดพรั้งประมาทครูไว้ ขอท่านทั้งหลายเมตตาอโหสิกรรม ยกโทษให้อภัยให้แก่ข้าพเจ้า และร่วมกันอนุโมทนารับส่วนบุญกุศลครั้งนี้ด้วยเถิด ขอบุญกุศลนี้จงสำเร็จแด่ เจ้าที่เจ้าทาง แม่ย่านางรถ สัมพเวสี และสรรพสัตว์น้อยใหญ่ ขออนิสงฆ์ผลบุญทั้งหลายทั้งปวงนี้จงช่วยดลบรรดาลให้ท่านทั้งหลายพบเจอแต่ความสุขความเจริญ หมดทุกข์ หมดโศก หมดโรค หมดภัย หมดเคราะกรรมใดๆ เกิดชาติใดภพใดก็ขอให้ได้เจอพระธรรมคำสั่งสอน ขอเทพเทวดา ครูบาอาจารย์ ท่านพญายมราชเสด็จมาเป็นสักขีพยานเป็นสะพานบุญ เมื่อท่านได้พบเจอวิญญานใดก็ดีที่ไม่ได้มาร่วมโมทนากับบุญครั้งนี้ก็ขอให้ท่านบอกบุญให้เค้าร่วมโมทนาเพื่อที่เค้าจะได้ไปผุดไปเกิดไปอยู่ภพภูมิที่ดียิ่งขึ้นไป ขอท่านทั้งหลายเมตตาดวงจิตแล้วนั้นด้วยเถิด. ผมควรจะต้องทำยังไงถึงจะดีกว่านี้ครับผม ปกติที่แผ่บุญกุศลก็จะรู้สึกขนลุกตามทุกครั้งที่กล่าวถึงดวงจิตวิญญานที่แผ่ถึงนะครับ วิญญาณผู้หญิง 2 นาง นี่ชื่ออะไรครับ ผมจะได้เอ่ยได้ถูก และกรรมอื่นๆนี่ร้ายแรงมากไหมครับ ผมคงเคยเป็นกษัตย์ที่ไม่ค่อยจะดีใช่ไหมครับ ขอคำชี้แนะเพิ่มเติมครับ

11. Higtmax

Higtmax เป็นที่รู้จักกันดี

29 ธันวาคม 2011
  12. &เมฆา

1
    ตอบคุณ one yen
    ปกติในโลกทิพย์จะรับรู้เฉพาะภาษาเฉพาะ หนึ่งในนั้นคือ ภาษาบาลี ลองเพิ่มบทสวดที่ว่า
    อะทาสิเม อะทาสิเม....แล้วก็กรวดน้ำให้เขาไปครับ
    ทำบ่อยๆก็จะเหมือนฝอยท่วมหลังช้าง
    อดีตเป็นกษัตริย์แสดงว่า มีบุญญาธิการสูง
    น้อยคนนักจะได้เป็น การปกครองย่อมมีทั้งพระเดชและพระคุณ...

13. champpangpang

ผมตอบข้อความแล้วน่ะครับ

14. oneyen

ขอบคุณมากๆครับท่านเมฆา แล้วผมจะลองทำตามที่ท่านชี้แนะดูครับผม ขอบคุณอีกครั้งครับผม

15. &เมฆา

1
    ตอบ คุณ Champangpang
    อดีตเป็นพญานาคนามว่า กีร์ละพัด นิมิตนั้นเป็นเพื่อนเก่าที่เป็นพญานาคมาด้วยกัน ลองเรียก ชื่อตนเองบ่อยๆ
    และลองไปลูบตัวรูปปั้นตามวัดแล้ว อธิษฐานขอเจอ หรือสื่อสารกับเพื่อนพญานาคดูครับ

16. oneyen

ขอถามท่านเมฆาอีกสักเรื่องนึงครับ ขอโทษล่วงหน้าที่รบกวนท่านบ่อย ผมอยากจะถามว่าผมควรจะบูชาพระอะไร องค์เทพอะไร หรือปู่ฤาษีองค์ใดที่มีดวงมีกรรมสมพงศ์กับผมครับ และช่วยเหลือชีวิตผมได้มากที่สุด ช่วยผมสร้างบารมีในชาตินี้ได้มากที่สุดครับ ขอบคุณครับ

17. &เมฆา

1
    ตอบคุณ oneyen
    วัตถุมงคลในเมืองไทยมีเยอะแยะ ถ้าแนะนำ ที่เคยสัมผัส เช่น หลวงพ่อปานทรงครุฑ หลวงปู่หมุน วัดบ้านจาน หลวงพ่อเงิน วัดบางคลาน

18. aneka9119

aneka9119 สมาชิก

17 กุมภาพันธ์ 2017
    ขอโอกาสท่านเมฆาด้วยนะขอรับ..:D

19. champpangpang

แล้วถ้าผมอยากบูชาแก้วพญานาคควรเป็นสีอะไรครับ ขอบคุณคุนเมฆาครับ

20. &เมฆา

1
    ตอบคุณ aneka9119
    อดีตเป็นเทวดาบนชั้นยามา หมดบุญ เดิมมีนามว่า ไชยเชษฐิราช ลองว่าคาถาสรรเสริญ เทวดาว่า
    ยามานังสุตตะวา ทิสสะวานะตัง ก็จะเกิดนิมิตเห็นในสิ่งที่อยากรู้ อยากทราบครับ