เวรกรรมมีจริง คนที่ชอบตีลูกเมียและลบหลู่สิ่งศักดิ์สิทธิ์เชิญทางนี้

ในห้อง 'กฎแห่งกรรม - ภพภูมิ' ตั้งกระทู้โดย amnuaypoon, 15 กันยายน 2010.

1. amnuaypoon

amnuaypoon เป็นที่รู้จักกันดี

12 กันยายน 2010
    เรื่องนี้ผมได้อนุญาตจากแฟนผมเป็นที่เรียบร้อยแล้วเพื่อให้เป็นอุทาหรณ์สำหรับคนที่ชอบทำร้ายลูกเมียโดยไร้เหตุผลโดยที่พวกไม่มีความผิดและลบหลู่สิ่งศักดิ์สิทธิ์
    พ่อตาผมแต่งงานกับแม่ยายผมมาประมาณ25ปีแต่ตอนนี้เขาทั้ง2ได้เลิกกันไปแล้ว พ่อตาแกเป็นดุมากและชอบเอาแต่ใจตัวเองตอนอยู่ด้วยกันแม่ยายรักแกมาก ด้วยความรักที่มีให้แกนี้เองจึงทำให้แกจึงเอาแต่ใจตัวเองและคอยหาเรื่องแม่ยายอยู่เสมอๆมีหลายครั้งที่ทะเลาะกันถึงขนาดที่แม่ยายผมถึงกับเข้าโรงพยาบาลความโหดร้ายของแกนับวันยิ่งทวีคูณขึ้นไปเรื่อยๆ เตะแม่ยายสลบใต้ต้นทุเรียนเวลาเมาก็หาเรื่องกับลูก มีอยู่ครั้งหนึ่งพ่อตาแกเอามีดไล่ฟันแม่ยายผมแฟนผมเข้าไปห้ามกอดขาพ่อแล้วยกมือไหว้ขอร้องว่าอย่าทำร้ายแม่ แม่ใหญ่(คือแม่ของแม่)ซึ่งแกอายุมากแล้วก็เข้ามาห้ามแต่แกก็ไม่สนใจผลักซ่ะกระเด็นติดข้างฝาไปเลยครับ จนทุกคนต้องวิ่งหนีออกมาเพื่อที่จะเอาตัวรอด แต่ความรักที่แม่ยายผมที่มีต่อพ่อตาผมแกไม่เสื่อมคลายแกยังรักของแกอยู่อย่างนั้นจนลูกๆทนไม่ไหวเพราะสงสารแกมาก ลูกทั้งห้าคนจึงตัดสินใจให้แม่เลิกกับพ่อเพราะทุกเห็นว่าถ้าขืนอยู่กันไปสักวันพ่อแกอาจพั้งเผลอทำให้ถึงกับเสียชีวิตได้ มีลูกที่ใหนบ้างครับที่ยุให้พ่อกับแม่ต้องเลิกกัน
    วีรกรรมของแกยังไม่หมดครับ แฟนผมยังเล่าต่ออีกว่า ครั้งหนึ่งพ่อตาแกเป็นคนเก็บหวยและก็ชอบเล่นหวยด้วยงวดๆนึง ก็เก็บได้หลายหมื่นบาทแต่เงินที่ได้แกก็เอาไปแทงหวยบ้างเล่นการพนันบ้าง มีอยู่วันหนึ่งแฟนผมเล่าต่อไปว่า แฟนผมได้เห็นพ่อไปไหว้เจ้าที่ที่อยู่ใกล้ๆกับบ้านแก แฟนผมถามว่าแกว่าทำอะไรแกบอกว่าขอหวยแฟนผมถามว่าขอได้ด้วยเหรอพ่อตาบอกว่าขอได้พ่อมีคาถา
    พอตกดึกคืนนั้นแกฝันไปว่าได้มีชายแกคนหนึ่งได้เดินขึ้นเรือนมาหาแกพ่อตาถามชายแกคนนั้นว่ามาหาใคร ชายแกคนนั้นตอบว่า กูมาหามึง มึงเรียกกูมาแต่กูรู้ว่ามึงต้องการอะไร เลขที่มึงซื้อไว้มันไม่ออกหรอกเลขของมึงมันออกข้างหน้ามันไม่ออกข้างหลังหรอกโว้ย ข้างหลังมันออก222โว้ย ว่าแล้วชายแกคนนั้นก็เดินลงจากเรือนไปยังไม่ทันที่พ่อตาแกจะถามอะไร พอเช้าแกตื่นขึ้นมาแกก็บอกทุกคนในบ้านว่าเมื่อคืนเจ้าที่มาให้หวย แต่เจ้าที่บอกกับพ่อว่าหวยที่ซื้อไปแล้วมันออกข้างหน้าไม่ได้ออกข้างหลัง ข้างหลังมันออก222 แฟนยังเล่าต่อไปอีกว่า เมื่อพ่อตาแกได้เลขมาแล้วแกกลับไปซื้อสามตัวล่าง และแล้วหวยก็ออกมาจริงออก222 สามตัวบนและเลขของแกที่แกซื้อออกข้างหน้าจริงๆด้วยตรงกับที่แกฝันทุกอย่าง ด้วยความเสียดายบวกกับความไม่ค่อยเชื่อตั้งแต่ทีแรกแกจึงตัดสินใจเพื่อที่จะขอเจ้าที่ใหม่ เมื่อใกล้วันหวยออกมาถึงแกก็เริ่มทำพิธีขอกับเจ้าที่ใหม่ แต่ครั้งนี้ไม่เป็นผลแกไม่ได้ฝันเห็นอะไรเลย ด้วยความโมโหและเสียดาย บวกกับแกที่เป็นคนเอาแต่ใจไม่เคยกลัวใครแม้แต่ผีสางเทวดา แกจึงเดินไปที่ศาลเอาจอบที่แกถือมาทุบพังศาลอย่างบ้าคลั่ง แล้วพูดว่า ถ้าไม่มาบอกก็ไม่ต้องอยู่ ว่าไปทุบไปจนศาลแหลกคามือเมื่อแกพังศาลจนพอใจแล้วแกก็เดินกลับไปเหมือนกับไม่มีอะไรเกิดขึ้น พอตกดึกของคืนวันเองแกก็ฝันไปว่าแกได้เห็นชายแกคนเดิมขึ้นเรือนมาด้วยหน้าตาที่ดุมากในตาแดงกล่ำแล้วชี้หน้าพ่อตาแล้วก็พูดว่า วันใดที่มึงหมดบุญเมื่อไหร่วันนั้นกูจะมาเอาคืน พอตื่นเช้ามาแกก็เล่าเรื่องที่ฝันให้ลูกๆฟัง
    หลังจากที่พ่อตากับแม่ยายเลิกกันแล้วผมก็ยินข่าวว่าแกมีใหม่อีกหลายคน จนมีอยู่วันหนึ่งน้องชายของแฟนผมได้โทรศัพท์มาหาพี่สาวแล้วบอกว่า พ่อถูกสิบล้อชนเลือดอาบเต็มร่างเลย แฟนผมถามว่าพ่อเป็นอย่างไรบ้างน้องชายเขาบอกอาการพ่อไม่เป็นไรมาก หัวแตกแผลถลอกนิดหน่อยหลังจากแกรถคว่ำแล้วแกไม่เป็นอะไรเลย แกก็ยังทำตัวเหมือนเดิมทุกอย่างกินเหล้าทุกวันไม่เคยเว้น ซึ่งแกไม่รู้หรอกว่านั่นมันคือสัญญานเตือนแก ต่อมาอีกไม่นานห่างไม่ถึง2เดือนเห็นจะได้มั้ง ตอนที่เกิดเหตุการณ์ผมกับแฟนอยู่ที่จันทบุรีส่วนพ่อตาอยู่อยุธยา ผมกับแฟนนั่งทำงานกันอยู่ได้ยินเสียงโทรศัพย์ดังขึ้นน้องชายของแฟนผมโทรมาบอกว่า พ่อรถคว่ำเป็นตายเท่ากันตอนนี้นอนอยู่ห้องไอซียู หมอบอกว่าไส้แตกกระเพาะแตกอาการหนักมากเป็นอัมพฤกษ์ไปครึ่งตัวแต่แกก็ไม่ตายครับเย็บแผลไปประมาณ40กว่าเข็มเห็นจะได้ หลังจากออกจากออกจากโรงพยาบาลแล้วแกก็รักษาตัวเองที่บ้านเช่าโดยที่ไม่มีลูกๆคนใหนดูแลแกเลยก็จะมีแต่พี่น้องของแกนั้นแหล่ะที่ดูแลแกบ้างเป็นบางครั้ง แกได้เล่าเหตุการณ์ให้น้องชายแฟนฟังว่า วันนั้นหลังจากที่ไปกินเหล้าที่บ้านเพื่อนแกขี่มาเร็วมากด้วยความเมาพอแกขี่มาถึงทางโค้งจู่ๆรถเกิดเสียหลักแหกโค้งไปชนกับขอบถนนกระเด็นลอยขึ้นไปแล้วตกลงกระแทกอย่างแรงจนกระดูกเคลื่อนแกนอนสลบไปหลายวันจนใครคิดว่าแกต้องตายแน่ๆแต่แกไม่ตายครับ
    หลังจากที่แกออกจากโรงพยาบาลและรักษาตัวเองดีแล้ว ผมกับแฟนและลูกของผมไปเที่ยวหาแก แกก็ดีใจมากที่ได้เห็นหลานเพราะแกมีหลานอยู่คนเดียว พอผมกับแฟนเห็นแกที่แรกผมแทบไม่อยากเชื่อสายตาตัวเองเลยครับ มือของข้างขวาของแกที่ตบลูกเมียแล้วผลักแม่ใหญ่จนกระเด็นติดข้างฝาและเป็นมือข้างเดียวที่ไปฟันศาลเจ้าที่ด้วย มือของแกแทบที่จะใช้อะไรไม่ได้เลยขนาดเปิดขวดน้ำกินเองยังต้องให้ผมเปิดให้เลย และยิ่งไปกว่านั้นอีกผมเห็นเขาถูกเมียใหม่ซึ่งอายุน้อยกว่าเขามากอายุอ่อนกว่าผมซ่ะอีก เวลาเมียใหม่ไม่พอใจอะไรเขาก็จะถูกด่าบ้างครั้งก็โดนทุบตีด้วยโดยที่เขาไม่มีทางสู้ได้เลยเหมือนกับที่เขาทำกับแม่ยายผมไม่มีผิด เวลาเขาเดินต้องค่อยๆเดิน เดินไม่ดีเหมือนเมื่อก่อนแล้ว ผมสงสัยเหลือเกินว่าทำไมเขาถึงไม่ตายอาจจะเป็นเพราะเขามีบุญมากหรือบาปมาก ส่วนลูกๆก็ไม่มีใครสนใจเขาเลย
    โอกาสมันมีให้แก้ตัวแต่ตัวคุณจะรู้โอกาสนั้นหรือเปล่า

2. natna

natna เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาบุญค่ะที่นำมาเล่าให้เป็นอุทาหรณ์สอนใจคนที่ประพฤติเยี่ยงนี้ แต่การที่คนเราจะคิดได้หรือไม่นั้นอยู่ที่ว่าจะถึงเวลาของเขาหรือยัง คนบางคน พูดให้ตายสอนให้ตายยังไงก็ยังไม่ยอมรับ ไม่ปรับเปลี่ยนพฤติกรรม แบบนี้ต้องบอกว่ากรรมใครกรรมมัน กฏแห่งกรรมมีจริงค่ะ

3. mkmk_kmkm1

mkmk_kmkm1 เป็นที่รู้จักกันดี

13 กันยายน 2010
    ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว ให้ทุกข์แก่ท่านทุกข์นั้นก็ถึงตัว นี้คือสัจจธรรมทื่แท้และจริง

4. pimapinya

pimapinya เป็นที่รู้จักกันดี

เคยมีบุคคลใกล้ชิด ท่านได้สร้างกรรมชนิดเดียวกันนี้แต่หนักกว่านี้มาก แล้วท่านก็เสียชีวิตด้วยกรรมที่ท่านทำไว้ นึกถึงเรื่องนี้เมื่อไหร่ เศร้าใจค่ะ

5. อิธิบาท

อิธิบาท เป็นที่รู้จักกันดี

28 กันยายน 2009
    กรรมตามทันเห็นทันตา ให้ทุกข์แก่ท่าน ทุกข์นั้นถึงตัว