เรื่องเด่น เว็บพลังจิตรับรางวัลเว็บไซต์ยอดนิยม Truehits Web Award สาขาศิลปะวัฒนธรรมเป็นปีที่ 5

ในห้อง 'ประกาศจาก เว็บพลังจิต' ตั้งกระทู้โดย WebSnow, 14 พฤษภาคม 2012.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. jaturong_tae

jaturong_tae เป็นที่รู้จักกันดี

27 มิถุนายน 2009
    ขอแสดงความยินดี และขอร่วมอนุโมทนาบุญด้วยครับ

สำหรับการเผยแพร่สิ่งดี ๆ

2. prosper

prosper เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤศจิกายน 2010
    ยินดีและดีใจด้วยค่ะ พลังจิตที่เปี่ยมไปด้วยคุณค่าที่นำเสนอเพื่อสมาชิกทุกท่านที่เข้ามาเยี่ยมชม
    เปลี่ยนแปลงชีวิตของหลายๆท่านไปในทางที่ดี ชี้นำแนวทางในการดำเนินชีวิตไปทางธรรม
    พลังจิตเป็นส่วนที่ดีที่สุดในชีวิตสำหรับใครหลายๆคนที่เข้ามาเยี่ยมชมไปแล้วค่ะ
    ขอบคุณพลังจิต อนุโมทนา บุญรักษาค่ะ

3. ขาล

ขาล เป็นที่รู้จักกันดี

14 กรกฎาคม 2009
    ยินดีด้วยค่ะ ที่นี่อบอุ่น ได้พบกัลยาณมิตร จากที่นี่หลายท่านเลย

4. ปิฐิพร

ปิฐิพร สมาชิก

ยินดีด้วยค่ะ เวปเรา มีแต่สิ่งดี ๆ และประโยชน์สูงมาก

5. ช่างมัน

ช่างมัน เป็นที่รู้จักกันดี

เวปนี้ ดีที่หนึ่งครับ

6. นาคบาศ

นาคบาศ สมาชิก

ยินดีด้วยครับ สำหรับเว็บไซต์ดีๆๆ มีสาระ

7. NanoProbe (นาโนโพรบ)

NanoProbe (นาโนโพรบ) เป็นที่รู้จักกันดี

ยินดีด้วยครับกับ คุณ websnow ทีมงานทุกท่านครับ

8. justonelife

justonelife เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาด้วยครับ และขอขอคุณที่เป็นสื่อกลงในการเผยแผ่พระพุทธศาสนา ผมเองได้ความรู้ ได้ปัญญา ได้ข้อคิด รู้จักธรรมมากขึ้น เข้าใจเรื่ิงราวบางอย่างมากขึ้น มีโอกาศได้รู้จักและศึกษาธรรม คติธรรมจากพระอริยสงฆ์และพ่อแม่ครูบาอาจารย์หลายท่าน อีกทั้งจากผู้ที่มีจิตศัทธราที่ได้นำเอาบทความ เรื่องราว และประสบประการณ์ต่างๆมาเผยแผ่ แบ่งปัน

ผมต้องขอขอบคุณในความตั้งใจจริงที่เวปพลังจิต ผู้ก่อตั้งและทีมงาน ได้ให้พวกเราทุกๆคนได้รู้จัก และเข้าใจธรรมมากขึ้น ผมขอกราบอาราธนาพระรัตนไตร สิ่งศักดิ์สิทธิ์ทั้งหลายทั่วสากลจักรวาล อีกทั้งพลังบุญคุณความดีทั้งหลายอันหาประมาณมิได้ และบุญกุศลที่ผมได้กระไว้ดีแล้วสำเร็จดีแล้วในอดีตชาติจนถึงภพชาติปัจจุบันวันนี้ ขอให้ผู้ก่อตั้งเวปพลังจิตและทีมงาน อีกทั้งเพื่อนๆสมาชิกทุกคน มีแต่ความสุขความเจริญอันหาประมาณมิได้ทั้งในทางโลก และทางธรรม สำเร็จผลแล้วซึ่งมรรคผลพระนิพพานในภพชาตินี้ในพุทธธันดรนี้ด้วยกันทุกคน สาธุ สาธุ สาธุ

ขอบคุณมากครับ:cool::cool::cool::cool:

9. JEE2504@hotmail.com

JEE2504@hotmail.com เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤษภาคม 2009
    ขอแสดงความยินดีด้วยค่ะ ที่ได้รับรางวัลอันทรงเกียรตินี้

10. พุทธกา

พุทธกา เป็นที่รู้จักกันดี

4 มิถุนายน 2009
    ขอแสดงความยินดีกับทีมงานเว็ปพลังทุกท่านค่ะที่นำสิ่งดีๆมามอบให้ชาวพุทธและผู้มาเยียมเว็ป การให้ธรรมเท่ากับการให้อริยะทรัพย์ ยินดีและภูมิใจค่ะที่ได้เข้ามาเป็นสมาชิกเว็ปคนนึง ขออนุโมทนา สาธุ นะคะ

11. มุ่งเต็มใจ

มุ่งเต็มใจ เป็นที่รู้จักกันดี

29 กันยายน 2006

สาธุๆๆอนุโมทามิ ทุกบุญกุศลบารมี พระอนุตตรสัมมาสัมโพธิญาณ ปัจจโย โหตุโดยดีงาม

ขอแสดงความยินดี และมุฑิตาจิต ต่อความก้าวหน้าเจริญในธรรมครั้งนี้โดยดีงามด้วยครับ

12. GUYTHUM

GUYTHUM เป็นที่รู้จักกันดี

ขอแส ดงความยินดีคราบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบ:cool:

13. นาย ธิติ

นาย ธิติ Active Member

เชิญอนุโมทนาบุญ

เนื่องจาก วันที่ 1 สิงหาคม 2555 กระผมได้นำทองคำไปถวาย พระอาจารย์ยุคลธร จำนวน 50 สตางค์ เพื่อสร้างสมเด็จองค์ปฐมทองคำ และจะนำไปประดิษฐานที่ วัดท่าซุง ขอผลบุญนี้จงเป็นทางบุญให้ท่านทั้งหลายในทุกภพภูมิได้เข้าถึงซึ่งพระนิพพานในชาติปัจจุบันและอนาคตกาลด้วยเทอญ..และขอให้ข้าพเจ้าบรรลุอภิเษกสัมมาสัมโพธิญาน ในอนาคตกาลด้วยเทอญ

14. jooil

jooil Active Member

ยินดีด้วยนะ และขอบคุณที่สร้างเว็บดีดี ให้คนดีได้มาเจอกัน

15. banmabe

banmabe เป็นที่รู้จักกันดี

ยินดีด้วยนะค่ะ:cool:

16. ฮุโต๋

ฮุโต๋ เป็นที่รู้จักกันดี

26 พฤศจิกายน 2009
    ...ขอบคุณที่สร้างสรรค์ และให้เป็นเนื้อนาบุญของชาวไทย-ชาวโลกต่อไปด้วยคุณธรรม-ศีลธรรม-แสงสว่างส่องใจต่อไป....
    เจริญในธรรม มีพระพุทธเจ้าในจิตให้มาก ๆ

17. อินศร

อินศร Active Member

29 กรกฎาคม 2012
    ยินดีด้วยค่ะ

18. เลขหวย

เลขหวย สมาชิก

20 กันยายน 2012
    ดีใจด้วยแต่อย่างว่าลองดูจิงๆบอกไปก็จะโกรธไหมแต่ก็อยากบอกให้รู้และรับฟังทุกอย่างมีดีและไม่ดีไม่ได้มาเปิดประเด็นหรือก่อกวนครับในนี้มีครบทั้งอบายมุขด่าทอหลอกลองมีการเล่นพนันหวยมีการหลอกลวงต่างๆๆใน(ที่นี้คนที่ไม่ดีนะคับ)มีการขโมยลิงค์วิดีโอผมก็เคยทำโดยโหลดจากยูทูบไม่ได้ก็ลิงค์มาที่พลังจิตโหลดได้สบายเคยทำยอมรับแล้วมาบอกบุญให้บริจาคบางทีไปถ่ายรูปมาเพื่อเรียกความสนใจให้โอนเงินไปบริจาครู้อีกทีว่าเงินถึงหรือไม่อาจจะทำครึ่งอีกครึงใช้รึเปล่ามันไม่มีการตรวจสอบก็เคยโดนมาพระให้หวยบอกโยมในเวปนี้ตามกลุ่มชุมชนโยมชื้อถูกก็โอนเงินไปหลวงพ่อนี้ลงทุนโดยไม่ต้องใช้ทุนได้เงินสบายๆง่ายไหมละผมคิดว่าไม่ใช่นะพระบกหวยเวปนี้ก็เสียนะแชทเสียงก็มีด่ากันเวลาไม่ถุกใจลองมาแล้วไม่ได้คุยธรรมเลยมีแต่คุยจีบกันน้อยที่จะคุยธรรมแต่อันนี้ไม่เท่ากลุ่มชุมชนอันนี้มีขายของขายพระขายที่อย่างแต่ติดต่อส่วนตัวทางpmแค่นี่ก็ขายของได้แล้วลองมาแล้วรายได้คงดีมีจีบกันด้วยนัดเจอให้เบอร์โทรมีครบมีเอาเพลงmp3มาโหลดส่งให้กันอีกที่เอามาก็ขโมยมามีอีกมากมาย(คงมีคนอ่านแล้วด่าผมน่าดูแต่คนที่ด่าต้องยอมรับความจิงด้วยนะคับ)ที่บอกมานี้ส่วนน้อยถ้าบอกมากไปอ่านแล้วไม่พอใจก็ขออโหสิกรรมให้ผมด้วยนะคับแต่ถ้าอ่านแล้วเอาไปคิดหาวิธีแก้ไขผมก็ดีใจคับ ขอบคุณทุกท่านที่อ่านแล้วใช้วิธีในการคิดไม่เข้าข้างใครแต่เอาความเป็นจิงนะคับ หวังว่าผมจะไม่โดนแบนไม่ให้เข้านะคับส่วนมากคนไม่ยอมรับความจริงแต่ชอบเข้าข้างตัวเองคับ

19. วิญญาณนิพพาน

วิญญาณนิพพาน ทีมงานอาสาฯ ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

กระทู้เรื่องเด่น:
    51
    ขอแสดงความยินดีกับพี่ webmater เวปพลังจิต และทึมงานรวมไปถึงสมาชิกทุก ๆ ท่านที่เข้ามาในเวปพลังจิตด้วยครับ

20. skz

skz สมาชิก

27 กรกฎาคม 2010
    ขอแสดงความยินดีกับเว็บพลังจิต ทีมงาน และสมาชิกเว็บทุกท่านครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้