เสียงแปลกๆตอนนั่งสมาธิครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์อภิญญา' ตั้งกระทู้โดย ไสยเวช, 20 สิงหาคม 2012.

1. ไสยเวช

ไสยเวช Active Member

11 กันยายน 2009
    เมื่อคืนวานตอนผมนั่งสมาธิได้ยินเสียงแปลกๆครับ เหมือนมีคนมากระซิบอะไรสักอย่าง แล้วผมก็พยายามฟัง แต่เสียงเบาและขาดตอนมาก แทบไม่รู้ว่าพูดว่าอะไร
    ผมอยากจะถามว่า เกิดอะไรขึ้นหรือครับ? ทั้งที่นั่งสมาธิปกติก็ไม่มีอะไรครับ
    แล้วผมควรจะทำยังไง

ขอบคุณครับ

2. บุรุษไร้เงา

บุรุษไร้เงา เป็นที่รู้จักกันดี

ทางหูด้านขวาไม่เป็นไรครับ ด้านซ้ายทำบุญให้เค้าครับ

3. ไสยเวช

ไสยเวช Active Member

11 กันยายน 2009
    ครับ มันดังทางด้านขวาครับ

4. บุรุษไร้เงา

บุรุษไร้เงา เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่เป็นไรครับ.ให้เฉยๆไว้ไม่มีปัญหาอะไร.เป็นทางภพภูมิเค้าอยากจะสื่อสารกับคุณครับ เป็นส่วนภพภูมิที่ไม่ได้มาทำอันตรายอะไร...เค้าจะพยายามสื่อสารเรื่องใดเรื่องหนึ่ง..ดีแล้วครับที่สามารถได้ยินได้..มันเป็นการเริ่มต้นของการที่จะสัมผัสอะไรต่างๆได้มากกว่านี้ในอนาคตอันใกล้นี้ แต่คุณต้องไม่เอาเรื่องนี้เก็บมาคิดนะครับ...

5. bankbankbank

bankbankbank เป็นที่รู้จักกันดี

14 สิงหาคม 2012

จริงหรอ ครับ เนึี่ย....ผม ขอเก็บไว้ เป็น ความรู้เลย อิอิ
    เพราะผม ไม่เคยเจอ ครับ....แบบนี้อ่า มีแยก ซ้าย แยกขวาด้วย เหมือนลำโพงเลย ...ล้อเล่นนนนนน อิอิอิ