เหรียญบิน หลวงพ่อทรง - แพโบสถ์น้ำ หลวงตา (เล็ก) น. ๑๒๖๕

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย พี เสาวภา, 7 เมษายน 2008.

1. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

21 กุมภาพันธ์ 2008
    แหวนแม่พิม ทองคำ

ทำทีเดียวกันเหละครับ แต่ของส่วนตัว ช่างทองคนเดียวกับที่รับเป็นนายหน้าไปทำแหวนเงินและ ทองเหลือง ไม่ใช่โรงงานน่ะครับ

ชุดนี้เป็นชุด ทองคำ และทองคำฝังเพชรน่ะครับ ช่างนี้ทำแหวนให้ผมหลายวงจน ตอนหลังนับถือแม่พิมไปเลย คงเจอประสบการณ์ ตอนหลังไปกราบหลวงพ่อที่วัด ใช้แม่พิม ช่วยทำมาหากินเหมือนกันครับ

1282.jpg 1283.jpg 1284.jpg 1285.jpg

ทำไปขอหลวงท่านเมตตาเสกให้ เสกซ้ำอีกเป็นปีๆ หลายทีครับ

วงที่ใช้ประจำตั้งแต่ หลวงพ่อลงให้ ติดตัวมา แทบไม่เคยถอดครับ มีถอดมาล้างบ้าง นอกนั้น อาบน้ำ นอน ไปไหน ติดนิ้วตลอดครับ วงเดียวเที่ยวทั่วไทยครับ

1287.jpg 1286.jpg

ให้ดูท้องว่าหลวงพ่อ วนๆให้ด้วย แต่นานปีเข้าคราบเยอะ จางไปหมดแล้วครับ

1199.jpg 1198.jpg 1197.jpg 1196.jpg

แม่พิม ตนประธานที่บ้าน แม่เขาใส่แหวนเพชรสองวงเลยน่ะครับ ...แหะๆ เขาชอบพวก เพชร พลอย เครื่องประดับอาภรณ์แบบสตรีเพศน่ะครับ

..................

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 มีนาคม 2018
  2. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

แหวนแม่พิม สามกษัตริย์ และ สองกษัตริย์

ชุดนี้ ทำมาก่อน หาจุดลงตัวว่าจะทำเยอะๆ ก่อนทำแหวนฉีด ช่างเดียวที่ทำแหวนทอง ผมลงให้ทำดู ปรากฎว่านานมากกว่าจะได้สักวง มีราคาแพงอีกเลยเลิกทำ แต่เอาไปให้หลวงพ่อเมตตา เสกประจุ แม่พิมให้ พิธีเดียว เหมือนกันทุกอย่างครับ

1254.jpg 1247.jpg 1249.jpg 1248.jpg

สองกษัตริย์ เงิน นาค

1251.jpg 1250.jpg

สามกษัตริย์ ทอง เงิน นาค

1253.jpg 1252.jpg

สามกษัตริย์ ทอง เงิน นาค

ทำเป็ฯตัวอย่างแค่ สามวงครับ

.............................................

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 มีนาคม 2018
  3. พี เสาวภา

แหวนแม่พิม รุ่น ๑ พิมพ์หล่อโบราณ

รุ่นนี้ทำมาดูพร้อมๆกันว่าจะเอาแบบไหนดีในตอนแรก แต่ดูแล้วไม่สวย เทอะท่ะ แบบฉีดสวยกว่า เลยหล่อมาทดลองดูแค่ช่อเดียว ประมาณ สามสิบวง ไม่สั่งทำอีก มีแจกไปบ้าง เอามาประมูลบ้าง ไม่ค่อยแจกใครเพราะหวงไว้ก่อน น่าจะถวายหลวงพ่อไปบ้าง เป็นตัวอย่าง แค่นั้นเองครับ

เสกพร้อมกับแหวนฉีด พร้อมกันทุกอย่างครับ ของที่มี ที่เป็นของผม ผมเอาใส่ไปเสกอีกหลายครั้ง อีกหลายปี เสกซ้ำไปเรื่อยๆ เรียกว่าไปหาท่านทุกครั้งจะเอาใส่กระเป๋าไปหลายอย่าง เพราะไปทีไร ต้องมีคนเอาของมาให้หลวงพ่อเสก ก็วางร่วมด้วย บางวันได้เสก สามสี่ที ครับ ซ้ำไป แน่นดีครับ สะใจ ....มันเต็ม

1255.jpg 1257.jpg 1256.jpg

...........................

4. พี เสาวภา

แหวนหล่อโบราณ หลวงพ่ออั้บ วัดท้องไทร

ในวาระเดียวที่หล่อแม่พิมรุ่นหล่อโบราณจากช่างเดียวกัน ที่นครปฐม ช่างเสนอแหวนหล่อรูปหลวงพ่ออั้บ วัดท้องไทร เป็นเนื้อทองเหลือง ผมเลยบอกลองหล่อมาดูเป็นตัวอย่างก่อน พอช่างหล่อเสร็จพร้อมกับ แม่พิม ก็เอามาให้ผมดู

พอเห็นแล้ว ผมว่าเหมือนหลวงพ่อน้อย วัดธรรมศาลา หรือ หลวงพ่อวัดอื่นมากกว่า แล้วช่าง มาเอาชื่อหลวงพ่ออั้บใส่ ชื่อใส่ก็ไม่ชัด ผมเลยไม่เอา ไม่ได้สั่งทำอีก เอาแค่ตัวอย่าง แค่ช่อเดียว แต่กลายเป็นของหายากไป ผมน่าจะถวายหลวงพ่อไปดูเล่น วงหนึ่ง ที่เหลือ หลังจากปลุกเสกเสร็จแล้ว ผมก็เอาใส่กระเป๋าไปเสกอีกเป็นปี ๆ เลยกลายเป็นของหวงของผมไป เป็นการหล่อรูปหลวงพ่อแบบโบราณ แจกไปเยอะหน่อย น่าจะเป็นสาย ลูกศิษย์ วัดเงินและ คนที่นับถือหลวงพ่อ เหลืออยู่ที่ผมไมี่กี่วง

ขอบันทึกไว้ว่ามีอยู่จริง แต่คงไม่แพร่หลายไป เพราะจำนวนน้อยมาก

1278.jpg 1277.jpg 1280.jpg 1279.jpg

......................................

5. พี เสาวภา

แหวนแม่พิม ชุดพิเศษ

วงนี้ ทดลองให้ทำ ดู จะเอาแบบติดพลอย เขียว แต่ต้นทุนสูง ยุ่งยากอีกเลยไม่ทำ จริงๆน่าจะทำมาดู สัง โหล สองโหล คงแปลกดี สวยด้วย แต่หมดโอกาศแล้วครับ วงนี้เสกด้วยกัน

1244.jpg 1242.jpg

เนื้อเทียนตัวอย่าง

1246.jpg 1245.jpg

เนื้อเงินตัวอย่าง

เสียดายว่าน่าจะทำไว้สักหน่อยล่ะ สวยเลย เพราะหาคนเสกแบบหลวงพ่ออั้บยาก ไม่มีแล้ว รุ่นลูกศิษย์ ก็ต้องเชิญ หลวงพ่ออั้บมาเสก แต่จะเชิญได้เต็มไหม แล้วแต่บารมี แต่อย่างไรไม่ถึงหลวงพ่ออั้บแน่นอน

6. พี เสาวภา

แหวนหัวนกอินทรีย์

แหวนนี้ ในตอนที่ทำแหวน เดินหาแหวนสวยๆ รูปเสือ รูปสิงห์ ดันไม่เจอ ไปเจอหัวนก ตอนแรกคิดว่าเงินแท้ๆ เลยซื้อมาประมาณ ๑๐ วงเอาไปถวายท่านเสกให้ ท่านดูแล้วชอบใจทันที เสกให้ทันที แล้วลงวนๆ ดูดพิษ กันงู ที่ใต้แหวนให้เลย แล้ว แจกผมวงหนึ่ง คนขับรถผมอีกวง ผมบูชาไว้อย่างดี ไม่เคยใช้ บนหิ้ง จะออกดำๆหน่อย เพราะเป็นเงินผสม ผมตอกโค็ดไว้ด้วย เพราะมีไม่มาก ใครได้รับแจกไปจากท่าน ผมซื้อมาถวายเอง แหวนนี้มีจริงๆครับ ท่านลงดูดพิษ กันงูให้ด้วย ได้สองเด้งน่ะครับ

1241.jpg 1240.jpg 1239.jpg โค็ต.jpg

.........................

7. พี เสาวภา

แถม แหวนบูชาแม่พิม

แม่พิมเขาชอบสีเขียว หลวงพ่ออั้บ ท่านบอกผมเอง เขาเคยมานั่งตรงนี้ อ้วนดำ แต่ชุดสะไบเขียว ไม่พูดอะไรได้แต่กรอกตา ไปมา

อันนี้ไม่ต้องเชื่อผมน่ะครับ เพราะมีประวัติว่า หลวงพ่อท่านเล่าเรื่องเดียวกันต่างคน คนจะฟังมาต่างกัน และ หลวงพ่อท่านไม่ได้หลงลืมอะไรด้วย มันมีเหตุผลอยู่ ทำไมท่านถึงว่าแบบนั้น

เอาว่า แม่พิม ชอบสีเขียว ชอบเหล้า ชอบสนุกเฮฮา ชอบหมา และชอบอะไร สัปดนหน่อยๆน่ะครับ

1197.jpg 1238.jpg 1237.jpg

...............................

8. cc5922

cc5922 เป็นที่รู้จักกันดี

กราบ กราบ กราบ หลวงปู่บุญศรี หลวงพ่อทรง ครับ โมทนาบุญในกิจอันเป็นกุศลที่เกิดขึ้นทั้งหมดทั้งมวล ครับ ติดตามอ่านเรื่องราวเก่าๆมาจนถึงตรงนี้ยิ้มแก้มปริครับ

9. พี เสาวภา

นานจนผมลืม ที่ไม่ลืม คือ ของฟรี ดีที่สุด....อิอิ

10. พี เสาวภา

เรื่องแหวนแม่พิม ทั้งที่เขียนในอดีต และมาสรุปในตอนหลัง น่าจะพอเป็นแนวทางในการ เล่นหา แหวนรุ่นแรกนี่ได้ดีระดับหนึ่งน่ะครับ ของเขาดี หลวงพ่อท่านชอบด้วย เสกให้อย่างดี ด้านแม่พิม และลงติดอาวุธอย่างอื่นให้ด้วย เช่น ดูดพิษ กันงู กันผี ( ใช้รูปแม่พิม จี้ไปที่ผี ) ป้องกันภัยต่างๆ เมตตา เน้นด้านเสน่ห์ ( แต่อย่าเลือกมาก มีคนเล่าให้ฟัง ด้านนี้ ) ด้านทำมาหากิน เงินทองมาเรื่อย แบบยาม รปภ ผู้หญิงประจำตึกหนึ่งที่แจกไป ถูกหวยทุกงวด จนส่งลูกสาวเรียนที่ญี่ปุ่นได้ ท่านไม่เชื่อไม่เป็นไร คนเชื่อมี เขาเอาตัวรอดมาได้ เพราะแม่พิม วัดท้องไทรครับ

ปริมาณเนื้อทองเหลือง เนื้อเงิน ตามที่เขียน น่าจะมีหมุนเวียนให้พอเล่นหาบ้าง ไม่มีการงอก มีเสริมออกมาอีกเด็ดขาด แต่มีรุ่นใหม่ออกมา ที่วัดออกมา ออกพรรษา หลวงพี่ขวัญก็น่าจะเอาออกมา ให้บูชา เอาเงินไปสร้างวัดกันให้มั่นคงในพระศาสนา ส่วนมีที่ผม ในยุคนั้น คนยังไม่สนใจ ผมแจกไปเยอะเหมือนกันน่ะครับ น่าจะหลายร้อยวง ใครได้ไปลืม ลองค้นๆดูอาจจะเจอน่ะครับ เอามาปลุก ทาด้วยเหล้าแล้ว อธิษฐานใช้ดูกันน่ะครับ

ส่นเนื้ออื่น เช่น นาค ทองคำ ทำไม่มาก มีที่ผมเก็บไว้ในอนาคตให้ลูกหลานให้ เขาเอาไว้ทำมาหากินบ้าง ไม่มีแจกออกไปครับ เนื่องจาก ทำน้อย ทุนสูงครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 กันยายน 2017
  11. พี เสาวภา

ปปปปป said:
    วันนี้ผมได้ส่งวิธีลง นะ ไปให้แล้วนะครับพี่ อาจจะมีไม่มากแต่เป็นการบอกวิธีลง นะ ได้ละเอียดดี ส่วนใหญ่ผมจะได้มาจากหนังสือพระเกจิ ดังนั้นการลง นะ จะมีไม่กี่แบบครับพี่ ขอบคุณครับ

ขอบคุณครับ

พี เสาวภา, 8 ตุลาคม 2008

จะครบสิบปีแล้ว ได้เพื่อนแนวคาถาอาคมด้วย ผมรู้แค่หางอึ่ง ที่เรียนกับหลวงปู่อาจารย์มาแค่นะ ตัว เดียว ท่านบอกสงสัยอะไรให้มาถาม จากตำราที่ขึ้นครู อาจารย์ เทพ แต่มัวแต่ทำงานน่ะครับ เลยไม่ได้ รู้อะไรมากมาย

12. cc5922

กราบ กราบ กราบ หลวงปู่บุญศรี หลวงพ่อทรง ครับ โมทนาบุญในกิจอันเป็นกุศลที่เกิดขึ้นทั้งหมดทั้งมวลครับ สาธุ

13. เตเต้

เตเต้ เป็นที่รู้จักกันดี

กราบ กราบ กราบ หลวงปู่อั๊บ วัดท้องไทร
    ภาพนี้ ถ่ายประมาณช่วงเดือนต้นๆธันวาคม หลายปีมาแล้วครับ ช่วงเย็นๆลูกศิษย์จะพาท่านออกมาสูดอากาศและพาท่านดูรอบๆบริเวณวัด

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 กันยายน 2017
  14. พี เสาวภา

xxxx said:
    แล้วถามพี่พีว่าอยากจะได้เกศาหลวงปู่ครูบาดวงดี วัดบ้านฟ่อนหรือเปล่า พอดีคลื่นโทรศัพท์ไม่ดี พี่พีก็เลยเอาอีกเครื่องโทรมา

แล้วผมก็ลืมไปเลย เมื่อกี้เพิ่งจะจำได้ว่าผมยังไม่ได้คำตอบจากพี่ เลย PM มาสอบถามอีกทีครับ

เกศาหลวงปู่ครูบาดวงดี ผมได้มาตอนไปวัดบ้านฟ่อนกับxxxเพื่อสอบถามเรื่องดาบนวะนิล xxxxบอกว่าxxxxฝากมาขอเกศาหลวงปู่ xxxxก็เลยไปขอจากตุ๊เอ แล้วให้ผมเลือก ผมเลือกถุงเล็กแต่xxxxบอกว่าเอาถุงใหญ่ไปเพราะได้ใส่น้ำหอมอะไรสักอย่าง (ผมจำไม่ได้ คล้ายๆ ว่าถุงใหญ่มีน้ำมันหอมของพระอาจารย์พรสิทธิ์ วัดสว่างอารมณ์ด้วย)

http://board.palungjit.com/showpost.php?p=1457818&postcount=129

วันที่ผมได้รับเกศาหลวงปู่ครูบาดวงดี คือวันที่ 27-8-2008 ครับ

(ผมจดบันทึกไว้.. เพื่อกันลืมครับ ว่าได้ คือ อะไร ได้จากใคร แล้วก็ได้รับเมื่อไหร่ครับ)

ถ้าพี่พีอยากจะได้ พี่พีช่วย pm ที่อยู่มาน่ะครับ

xxxxx

ผมมีแล้วครับ ขอบคุณมาก

มีน้ำใจให้ก็พอแล้วครับ

พี เสาวภา, 9 ตุลาคม 2008

ครูบาท่านเป็นพระดีน่ะครับ พรรษาสูง

15. พี เสาวภา

พี เสาวภา said:
    ส่งที่อยู่ให้ด้วยครับ

ครับผ้ม
    ปปปปปป
    โรงแรมปปปปป
    ปปปปปปปป
    ปปปปป จ.เพชรบุรี 76120
    กราบขอบพระคุณ มากๆเลยครับ ท่านอาจารย์พี
    ขอรบกวนภาพ หลวงปู่ บุญศรี ขนาดใส่กระเป๋าตังค์ สัก2รูปได้ใหมครับ
    กระผมจะให้ ภรรยา กับ ลูกชายเอาใส่กระเป๋าตังค์ ครับ
    ปิดผนึกซองไปแล้วครับ ...คราวหน้าน่ะครับ...แหะๆ เดี๋ยวผมงง

***รับทราบ ครับ อ.พี ขอบคุณ มากๆครับ***

ปปปป, 14 มกราคม 2013

รูปหลวงปู่ของผมมีคนขอมาเรื่อยๆน่ะครับ แจกฟรี IMG_0005.jpg IMG_0004.jpg จินดามณี หน้า (1).jpg จินดามณี หลัง(2).jpg ปู่บุญศรีหน้า.jpg ปู่บุญศรีหลัง.jpg ผ้ายันต์_0001.jpg

ไฟล์ที่แนบมา:

16. พี เสาวภา

พี เสาวภา said:
    ปปปปsaid:
    คณพีเขียนเรื่อง การสาบาน ไว้....อ่านแล้วน่ากลัวขนหัวลุก ค่ะ(สำหรับคนทำไม่ดี)

หน้าที่ 1879 ค่ะ

ขอบคุณครับ ยังไม่ล้าสมัยเลย มีคนจะตามรอยอีกล่ะ ผมกลัวน่ะ

ไม่ได้กลัวมัน แต่กลัวกรรมครับ

กรรมนี่ทำหน้าที่ได้อย่างซี่อสัตย์ ไม่เลือกหน้าจริงๆค่ะ

ปปปปป, 16 มกราคม 2013

ใครไปสาบานอะไรไว้ กับสิ่งใด ก็ระวังตัวไว้บ้างน่ะครับ

17. พี เสาวภา

แม่พิม

ปปปปป said:

สวัสดีค่ะคุณพี เมื่อคืนลองไหว้แม่พิมดู โดยการสวดมนต์แล้วอาราธนา ลป อั้ป และ แม่พิม บอกท่านว่า "ขอบูชาแม่พิมมาช่วยทำมาให้กินให้รุ่งเรือง และ ก็ขอขอบคุณคุณพี เสาวภา หรือ คุณสันติ ที่เมตตาจะมอบให้ ขอให้บุญกุศลต่างๆ ที่คุณพีทำหนุนนำท่านให้เจริญยิ่งๆ ขึ้นไป"

แล้วก็เข้านอน เช้าๆ ก่อนสว่างฝันว่า มีผู้หญิงคนหนึ่งตัวใหญ่ ขนเยอะ เหมือนคนท้อง เดินไม่ค่อยถนัด มีอะไรย่อนออกมาระว่างขา ยิ้มร่า เดินเข้ามาหา แล้วยื่นมือทั้งสองข้างมาดึงมือนกขึ้นด้วยความนุ่มนวล รัก เมตตา เป็นมิตร (ยังจำความรู้สึกในฝันได้อยู่เลยค่ะ ใจพอง ในใจเหมือนคนรักเรา มาดึงมือเราขึ้นไปเต้นรำสมัยยังไม่แต่งงาน เป็๋นความรู้สึกแบบนั้นเลย)

และ ก็บอกว่า "จำไว้นะ อย่าลืม พระพุทธ อันดับหนึ่ง" และ ก็เห็นเป็นพระพุทธโสธร องค์เก่าๆ ลอยมา ค่ะ หลังจากนั้น ผู้หญิงคนนี้กำลังจะบอกอะไรต่อ ..กลับสะดุ้งตื่นค่ะ..หือๆ อดเลย เสียดายมากค่ะ

มาทบทวนดู หรือ ว่าความฝันตนเอง คือแม่พิมพ์มาหา...ที่ผ่านมา อ่านเรื่องที่คุณพีเขียน ก็อินไปด้วย บางทีอ่านแล้วอ่านอีก และ จ้องภาพแม่พิมที่คุณ...โพสท์ทุกวันค่ะ..แต่ยังไม่ถึงขนาดไหว้ท่าน

เขียนมาเล่าสู่กันฟังค่ะ ปิติอย่างบอกไม่ถูก:cool:

คุณนกใช้แม่พิม ขึ้นแน่ๆ เดี๋ยวผมส่งไปให้น่ะครับ

พี เสาวภา, 19 มกราคม 2013

user320306_pic132052_1365664272.jpg user320306_pic132053_1365664272.jpg

แจกฟรีๆไปเพียบ หลายถุง แจกมา หลายปี งวดเต็มทีแล้วน่ะครับ จะเลิกแจกล่ะ เก็บไว้ในอนาคต รุ่นนี้ประสบการณ์เพียบ ไม่ต้องคุยอีกแล้ว ของแจกดีอยู่แล้วครับ

18. cc5922

กราบ กราบ กราบ หลวงปู่บุญศรี หลวงพ่อทรง ครับ โมทนากับกิจอันเป็นกุศลที่เกิดขึ้นทั้งหมดทั้งมวลครับ ช่วงนี้ชุ่มฉ่ำมา ๓ วันติดๆแล้ว รักษาสุขภาพกันถ้วนหน้าครับ

19. พี เสาวภา

ยังอีก สองวันครับ ขอให้เต็มเขื่อนไว้ก่อน

20. พี เสาวภา

ปปปปปป said:

พี่พีพอจะดูสมเด็จหลวงพ่อกวยได้ไหมครับ เขาบอกว่าหลวงพ่อกวยครับ ขอบพระคุณครับ

ไม่มีรูปจ้ะ หลวงพ่อกวย เล่นยากมาก .....ห่างๆจะดีกว่า จะเสร็จเขา

เล่นของนอกวัดที่ท่านไปเสก ราคาย่อมเยาว์

พี เสาวภา, 21 มกราคม 2013

พระหลวงพ่อกวยเป็นอะไรที่ผมกลัวมากน่ะครับ ยี่สิบกว่าปีที่แล้ว หมดเงินไปพอสมควร แต่หาหลักอะไรไม่ได้เลย

ชินราช โกเมส หน้า.JPG ชินราช โกเมส หลัง.JPG ชินราช โพธิ์เก้าใบ.JPG โพธิ์เก้าใบหลังแม่ธรณี.JPG ปลัด กวย บน.JPG ปลัด กวย ล่าง.JPG หลวงพ่อกวย.JPG

แต่ของท่านดีน่ะครับ ท่านเป็นลูกศิษย์คนหนึ่งของหลวงพ่อจง ที่เจอมา ลูกศิษย์หลวงพ่อจงนี่ ไม่เคยมีใครทำให้เสียชื่อแม้แต่คนเดียวน่ะครับ