เหรียญบิน หลวงพ่อทรง - แพโบสถ์น้ำ หลวงตา (เล็ก) น. ๑๒๖๕

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย พี เสาวภา, 7 เมษายน 2008.

1. cc5922

cc5922 เป็นที่รู้จักกันดี

กราบ กราบ กราบ หลวงปู่บุญศรี หลวงพ่อทรง ครับ
    กราบโมทนาบุญในกิจอันเป็นกุศลที่เกิดขึ้นทั้งหมดทั้งมวลครับ สาธุ

2. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

21 กุมภาพันธ์ 2008

3. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

ปปปปป said:
    ผมรบกวนสอบถามซักนิดคับ

หลวงพี่วัดเงินที่คุณพีพูดถึง ใช่วัดเงินแถวตลิ่งชันรึป่าวครับ ถ้าใช่ผมอยากไปกราบท่านขอท่านทำผาติกรรมให้ เพราะมีพระที่ผมเช่าๆเก็บมาก็หลายองค์ พอมาอ่านๆก็กลัวจะเป็นกรรมติดตัว รบกวนด้วยครับ
    ใช่ครับ

แต่เป็นเรื่องใหญ่ ต้องนิมนต์พระ 5 องค์ครับ
    ถ้าจะขอให้ท่านทำผาติกรรมให้ ไม่ทราบมีคำแนะนำไม๊คับ ต้องทำยังไงบ้างครั

เรื่องนี้เป็นเรื่องพระน่ะครับ คุยต้องโทรคุยกับท่านดู

แต่เอาของมาให้ท่านตีราคา แล้วใช้หนี้เป็นเงินให้ท่านหรือ อะไรก็ตามเอามาแลก ค่าเท่ากัน พระท่านจะเอาไปใช้เป็นของสงฆ์ต่อครับ

แต่ผมเสนอว่า เราเอาทีเดียวกันไปเลย ใครที่สงสัย นัดกัน ไปทำบุญที่วัด นิมนต์พระมา ๕ รูป ฉันเสร็จนิมนต์ท่านทำผาติกรรมครับ

ที่บ้านของท่าน ถ้ามีของเก่า พระเครื่อง หรือ ใกล้ชิดกับวัด โอกาศมีสูงครับ

คนสมัยนี้ไม่มีใครสอน หลวงพ่อ ย้ำอยู่เสมอ

ผมเองเป็นคนเอามาเขียนย้ำในเน็ท ว่าซื้อพระกันน่ะ หรือ เอาพระมาขายกันน่ะ ซื้อมาจากใคร ของสงฆ์หรือปล่าว และ คนไปเอาต่อ ซื้อของสงฆ์มาอีกต่อหรือไม่ ถึงบอกว่าไม่ทราบ แต่ก็ของสงฆ์ครับ

พี เสาวภา, 8 กุมภาพันธ์ 2013

เรื่องพระกรุนี้ผมมีอยู่จำนวนหนึ่ง อย่างเลี่ยงไม่ได้ เป็นมรดกของบรรพบุรุษ จากทั้งทาง ยายและ ย่า

ใช้วิธีทำแบบ หลวงพ่อฤาษีลิงดำ ช่วยสร้าง พระหน้าตัก ๒วา ๔ เมตร ชำระหนี้สงฆ์ในอดีต แต่อันนี้มันเป็นที่ตัวเรา

แต่ของน่ะ ของสงฆ์ก็ยังเป็นของสงฆ์อยู่ ยกเว้นจะทำผาติกรรม ชำระหนี้ ให้ของนั้นหลุดจากเงื่อนไข

พ้นเรื่องยุ่งๆ ผมอาจจะนัดกัน เอาสักวัน นิมนต์พระไว้ ห้ารูป เลี้ยงเพล แต่เงื่อนไข ไถ่ออกมานี่ จะต้องไปกราบเรียนถามพระท่านก่อนครับ

IMG_0806.JPG IMG_0807.JPG

พระหน้ากาม

พระโคนสมอ วังหน้า

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 พฤศจิกายน 2017
  4. cc5922

cc5922 เป็นที่รู้จักกันดี

กราบ กราบ กราบ หลวงปู่บุญศรี หลวงพ่อทรง ครับ
    โมทนาบุญในกิจอันเป็นกุศล ที่เกิดขึ้นทั้งหมดทั้งมวลครับ ช่วงนี้อากาศร้อนๆหนาวๆครับ พาลมีอาการไม่สะบายกันได้ครับ

5. พี เสาวภา

มทนาด้วยครับพี่ อยู่กับผมก็ไม่รู้จะเอาไปทำอะไร
    ขอลงชื่อรับล้านหกในกระทู้ด้วยนะครับพี่ นานๆ ครั้งจะมีโอกาสเข้ามา นี่อาศัยร้านเกมข้างบ้านแม่ยายที่ อ.พร้าวครับ

บ้านศรีงามที่ว่า อยู่ในเขต อ.แม่แตงจริงๆครับ เป็นหมู่บ้านใหญ่พอสมควร หมู่บ้านนี้ผ่านมหาวิทยาลัยแม่โจ้มาหน่อยเดียว อยู่ด้านซ้ายมือ (ทางที่จะไป อ.พร้าว)

ปปปป, 14 กุมภาพันธ์ 2013

ล้านหกนี่ผมลืมไปแล้วแจกอะไร แต่แสนหก จำได้ และยังมีคนต้องการอยู่

IMG_0480.JPG IMG_0481.JPG IMG_0485.JPG IMG_0486.JPG IMG_0487.JPG IMG_0488.JPG

6. parukoh

parukoh เป็นที่รู้จักกันดี

29 มิถุนายน 2011
    เรียนพี่พี ขอร่วมบุญประจำเดือน พ.ย. 2560 ขอร่วมอนุโมทนาด้วยครับ ขอบคุณครับ

7. พี เสาวภา

รับทราบครับ กราบโมทนาครับ ได้มาอีก ๑๐๐ ล้านล่ะ กล่าวโมทนา ร่วมทุกบุญทุกทานน่ะครับ

เรื่องเงินทอง คราวหน้าให้ไปลงกระทู้ประมูลน่ะครับ เดี๋ยวผิดกฎของเว็บน่ะครับ ห้องนี้เขาให้ลงประสบการณ์

8. kpn

kpn เป็นที่รู้จักกันดี

เบี้ยจั่นแสนหกยังไม่มีเลยครับพี่พี เอามาแจกป็นของขวัญปีใหม่ก็จะดีมากครับพี่หาเกมส์ให้ได้ลุ้นกัน

9. พี เสาวภา

เอาอย่างไรดีล่ะครับ คงไม่มีพอแจกทั่วประเทศไทย งวดไปเยอะ แนะนำด้วย ถ้าถามทางผม ก็ออกประมูลอย่างเดียวล่ะ เปิดราคาแค่ บาท เดียว น่ะครับ ที่เหลือ แล้วแต่ดวงล่ะครับ หรืออย่างไรว่ามาน่ะครับ

10. kpn

เอาแบบเบอร์ทองก็ได้ครับพี่พีถ้าร่วมทำบุญเ100เลือกได้1เลข 00-99 ก็ได้เงินทำบุญละ10000สนุกๆรับปีใหม่ได้ร่วมทำบุญร่วมกันด้วยครับ

11. kpn

ถ้ามีวัตถุมงคลหลายแบบก็แยกเป็นสองต้วบนกับสองต้วล่างแยกกันก็ได้ครับคนที่ไม่มีแรงสู้การประมูลก็จะได้มีโอกาศร่วมครับแล้วอธิฐานขอกับหลวงพ่อหลวงตาเอาครับ

12. พี เสาวภา

ลองดูสัก ทีก็ได้ครับ

13. พี เสาวภา

สวัสดีครับพี่พี...
    ผมไปอ่านเจอมาครับ..เรื่องราวที่พี่ได้เขียนไว้... ( อ่านไปขนลุกไปกับสิ่งที่พี่ได้ถ่ายทอดมา)

อยากทราบว่าจากเหตุการณ์ทั้งหมดนั้น..พี่พีแขวนพระอะไรติดตัวเป็นหลักอ่ะครับ...
    ใช่หลวงปู่บุญศรีป่าวครับ...

ขออภัยที่ต้องPMถามนะครับ.. จริงๆผมอยากเข้าไปถามหน้ากระทู้และคุยเล่นนู่นนี่ในกระทู้ของพี่..แต่เกรงจะมีบางคน(มารผจญ)ฉวยโอกาศออกมาเสียดสีเหน็บแนมผมอีกอ่ะครับพี่...(ไม่ได้กลัวแต่เสียสุขภาพจิตนิดๆอ่ะครับ)ก็เลยขอแค่ทักทายตอนเช้าวันล่ะครั้งพออ่ะครับพี่พี:':)':)':)'(.....

ตัวอย่างจังๆ พอจะเล่าให้ฟัง อันนี้ผมยกตัวอย่างน่ะครับ อย่าเชื่อผมมากครับ

๑) ถูกหวย ๕ งวดซ้อน และ เว้นระยะ มาเนือง จนนิ่งไม่มีอีก ( มันมีสาเหตุ )

๒) ได้ สองขั้น สองปี คือปีที่แล้วก้ได้ พอได้มา พอดี ปีนี้ได้อีก อยู่บริษัท เงินเดือน ปรับ ปี ล่ะ สองครั้ง แทนที่จะครั้งเดียวตามกฏ มีรถ มี โอ มีมือถือใช้ ( ยุคก่อนมือถือแพงมากๆๆ )

๓) ได้โชคแบบ ส้มหล่น ได้ไปนอก แบบอยู่หลังเขาแต่ได้ไปแทนนาย ได้เบี้ยเลี้ยง ได้เที่ยว แบบไปทางหนึ่ง บินกลับอีกทาง รับเนื้อๆ ได้เที่ยว ได้เงิน ได้ความรู้ใหม่ๆ ไม่ได้เจอทีเดียว แต่ สามรอบ

๔) ได้มรดก ก้อนใหญ่ๆ ไล่กันมา ถึงไม่อยากได้ เขาก็ให้เพราะครบวาระ

๕) ได้งานเข้า ( งานจริงๆ ) จนทำไม่ทัน ไม่ทันหมายความว่า งานประจำ ก็เพียบ ยังประมูลได้อีก กับมีคนมาจ้างเพิ่ม ให้เงินมากกว่า งานประจำอีก เลยต้องตั้งใจทำให้เขา

๖) ประมูลงานได้ก้อนใหญ่ๆ หลัก เจ็ด หลัก สบายๆ หรือ อีกหลายงานมากกว่านั้น แบบ หลายๆงานซ้อนกันเข้ามา จนตาลาย

๗) รอดตาย ปาฏิหารย์ แบบ เครื่องยินที่ เคยนั่ง นั่งก่อนวัน เที่ยวเดียวกันอีกวันตก การรอดตายแบบนี้ ผมถือลาภใหญ่ ใครไม่ถือ แต่ผมมีเรื่องเล่า

๘) รอดตาย เรือที่เคยทำงานมาเป็นปี พอลาออก หน้ามรสุมเข้า โดนพายุ คว่ำทั้งลำ ๙๗คน ตาย ๙๑ รอด ๖

๙) ที่นั่งทีเคยนั่งหลับประจำ ที่สนามบินรอเครื่องบิน เที่ยวเดียวกันซ่ะด้วย บินกลับมาแล้ว อีกวันโดนวางระเบิดที่เดียวกัน มีคนตาย คิดแล้วเสียว

ที่จริงยังมีอีกครับ แต่อยากฟังท่านอื่นดู ที่เล่าข้างบน มีคนโดนมาหมดครับ และมีอีกแบบมาเรื่อยๆ เป็นระยะ แต่แก่แล้ว พระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์ หลวงปู๋ หลวงพ่อ ท่านเทพเทวดา เทวดาประจำตน เครื่องรางของขลัง เเม่พิม ศรีมุก ศรีนิล คงเพลาๆลง ครับ เพราะดันสังขารไม่ขึ้น

ตอนนี้เน้น แค่ ไม่เจ็บ กับไม่ ( อับ ) จน ตามที่หลวงพ่อกวยท่านว่าก็พอ

หรือสรุปๆๆๆ จริงๆ อย่าเจ็บ หนัก ร่างกายแข็งแรงช่วยตัวเองได้ ตราบจนวันสุดท้ายที่สิ้นอายุขัย มีข้าว มีโค็ก มีขนมกิน ก็พอใจจ็อดครับ..กำลังลุ้นอยู่...เหอๆๆ

คำตอบมันยาวน่ะครับ

ว่างๆโทรมาน่ะครับ 086 813 2111

พี เสาวภา, 19 กุมภาพันธ์ 2013

เขียนไว้ เจ็ดปีแล้ว ดึงมาให้อ่านว่า...... ชีวิต มีทางออกเสมอ

ล็อกเก็ต หน้า.JPG ล็อกเก็ต หลัง.JPG ๑๗ ยะนะ มะอะอุ.JPG IMG_0005.jpg จินดามณี หน้า (1).jpg IMG_2176.JPG เหรียญจอบ เศรษฐีใหม่.JPG หลวงพ่อหย่อนทองคำลงเบ้า.JPG เหรียญจอบ เศรษฐีใหม่.JPG IMG_0645.JPG IMG_0646.JPG พ่ออั้บ ๕.jpg IMG_0710.JPG IMG_1069.JPG

แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 ธันวาคม 2017
  14. พี เสาวภา

ขอรบกวนพี่พีหน่อยครับ ผมเริ่มมาบูชาพระของหลวงพ่อทรงได้ประมาณ1อาทิตย์แล้วครับอ่านบทความของพี่ก็ได้ประมาณ100หน้า มีความศรัทธาหลวงพ่อทรงมากครับเลยบูชาพระของหลวงพ่อและตะกรุดมา3-4อย่างแต่ดูไม่เป็นเลยขอรบกวนพี่พีช่วยดูให้ด้วยครับ แต่ติดตรงที่ไม่รู้จะส่งภาพไปยังไงในพลังจิตเลยรบกวนขอ mail พี่พีครับ ในพลังจิตผมส่งภาพไม่เป็นครับพี่ขอรบกวนพี่พีด้วยครับ ขอบคุณครับ

อย่าท้อครับ ของท่านดีมาก

อ่านไปก่อนครับ ศึกษาแล้วค่อยซื้อครับ

nemoh75@hotmail.com

ของหลวงพ่อทรง โดยเฉพาะตะกรุด ต้องระวังน่ะครับ พอให้คำแนะนำได้ครับ

-พี่พีครับผมส่งภาพให้พี่ดูที่e-mail แล้วนะครับ ขอบคุณครับ

เอาไปคืนหมดเลยครับ

ตะกรุดเก๊ คนปลอมชื่อ นาย ส ค แต่โค๊ด วศด แท้น่ะครับ

เบี้ยเก๊ครับ

พระผงยังดูยับเยินเลยครับ ก็น่าจะแท้ แต่เขามีขายสวยๆน่ะครับ ...แหะ

-ผมเริ่มท้อแล้วครับพี่พีเจอของเก๊ตั้งแต่เริ่มเก็บ เดี๋ยวอธิษฐานของหลวงพ่อเอาครับ

พี่พีครับขอถามเรื่องตะกรุดอีกนิดหนึ่ง ที่บอกผมว่าตะกรุดปลอมแต่โค๊ดแท้มันเป็นยังไงครับ ตะกรุดให้ดูที่โค๊ดไม่ใช่เหรอครับพี่ ช่วยขยายความให้ผมหน่อยครับ..ขอบคุณพี่พีมากครับ

ปปป , 20 กุมภาพันธ์ 2013

เครื่องรางเล่นยากน่ะครับ ต้องเล่นแบบมีเอกลักษณ์ และ เล่นกับคนมีความชำนาญพอสมควร ตะกรุดเล่นแบบมีโค็ด ท ไม่มีหัว และ วศด จะปลอดภัยน่ะครับ

สงสัยก็ส่งรูปมาใหเดูน่ะครับ พอจะช่วยศิาญ์ หลวงพ่อและ ผู้นับถือได้ครับ

IMG_2478.JPG IMG_2472.JPG IMG_2465.JPG IMG_2784.JPG IMG_2785.JPG IMG_2786.JPG วศด ตะกั่ว.JPG IMG_2479.JPG

15. พี เสาวภา

ตะกรุดมหาจักร หลวงพ่อทรง วัดมอญฯ

ปปป said:
    พี่พีครับในที่สุดก็หามาจนได้ครับขอแบ่งพี่เขามา วันนี้เลยขอรบกวนพี่พีเรื่องอุปเท่ห์การบูชาตะกรุดมหาจักรมีเคล็ดลับอย่างไรครับพี่ รบกวนด้วยครับ
    ขยันสวดมนต์ไหว้พระ หลวงพ่อชอบ

เขียนชื่อ วันเดือน ปี เกิด ดวงด้วยก็ดี ม้วนแล้วสอดไว้ในรูในของตะกรุด

อธิษฐานให้ อุ้มชูดวงไว้น่ะครับ

ได้ผลมาทุกคนครับ เป็นของดีมากครับ หลวงพ่อทำไว้ดีมากครับ

พี เสาวภา, 27 กุมภาพันธ์ 2013

IMG_2474.JPG IMG_2475.JPG IMG_2478.JPG IMG_2479.JPG

มีตะกรุดหลวงพ่อ บูชาดีๆ ชีวิตจะดี การงานจะดี ด้วยบารมี พระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์ และ บารมี ท่านผู้เฒ่าวัดมอญ

16. พี เสาวภา

แม่พิม วัดท้องไทร

ต่อไปขึ้นเครื่องรางมีอันดับแน่นอน ดังระดับประเทศ นอนมา ประสบการณ์เพียบ ไปถึง ตปท

คุณ ปปปปปป

ตอนแรกเห็นแล้วชอบ จากในเวปพลังจิตละครับ เลยตัังใจไปดูที่วัด แล้วก็ได้มา แต่ไปเจอในเวปคนรักมีดบอกว่าหลวงปู่ไม่ได้สร้างอะครับ post ที่ 67 ครับ แต่ของผมมีเหมือนจารนะครับเป็นสีทอง จุด ๆ รอบขอบทั้งด้านหน้าและด้านหลังอะครับ ขอบคุณครับ

http://www.konrakmeed.com/webboard/upload/index.php?showtopic=63&st=40

หมอ ไม่ได้ส่งรูปให้ผม แม่พิมมีมากรุ่น แลวเอาจริงๆ หลังๆ หลวงพ่อไม่ได้สร้างหรอกครับ เขาทำกันมาแล้วท่านเสกให้ แทบทั้งนั้น

จะมีรุ่นเก่าๆจะเป็นตะกรุด ท่านเขียนเอง และรอยสัก ซึ่งยุคหลังๆท่านจะเขียนให้เฉพาะตัว

ส่วนรุ่นหลังดำเซ็นนี่ ตามทีว่า แต่หลังๆท่านๆไม่มีของแจก เอามาแจกครับ ผมก็ได้มาครับ น่าจะสบายใจได้ครับ

ผมแนะนำอีกอย่าง เล่น สายวัดท้องไทร ต้องเล่นของที่รับมาจากมือท่านเท่านั้น...แหะๆ

ให้หาจากศิษย์ สายตรง แบบ คุณ ป คุณ อ อาจารย์ อ หลวงพี่ ข

ผมเองไม่ใช่สายตรง มาเจอหลวงพ่อท่าน ช้าไปหน่อยครับ หลวงพ่อท่านเก่งมากครับ

และแม่พิม ผมสังเกตุ ใช้ขึ้นบางคน บางคนใช้ขลังมาก เล่าแล้วจะยาว ต้องสื่อให้ถึง ท่องคาถา ภาวนา ทำบุญใส่บาตร กรวดน้ำ ถวายสังฆทานอุทิศ และ ติดตัวตลอด เหมือนเราสัก

และ ท่องคาถา ทาเหล้า ถึงจะขลังครับ และ แม่พิม จะเก่งด้านเสน่ห์ เวลานอนกับผู้หญิงไม่ต้องถอด กลับจะยิ่งขลังขึ้น โดยเฉพาะรอยสักที่หน้าขา อันนี้เล่าแบบผู้ชายกับผู้ชาย

ถ้าเวลานอนกัน ถ้าผู้หญิงเอาเท้ามากดที่รอยสัก ขณะนอนกัน จะขลังมากขึ้นและผู้หญิงจะติดเสน่ห์ครับ พอมาเป็นเครื่องรางก็ใช้แบบเดียวกัน ไม่เสื่อม หลวงพ่อบอกผมเองว่าไม่ต้องถอด แต่อย่างอื่นไม่ได้น่ะครับ เช่น เบี้ยแก้ ท่านบอกเสียหมด

แม่พิมจะหนักไปทางด้านหญิง และ เมตตาค้าขายแต่จะค้าขายแนวคนกลางคืน เฮฮา สุรา ฮะกึ๋น แนว ผู้หญิงแบบ หมอนวด นางรำ อะไรแบบนั้น และ ถ้าแม่พิม เลือกมาให้ บางทีไม่สวยน่ะครับ พอไม่เอา แม่พิมมาเข้าฝันว่ากูเลือกมาให้แล้วมึงไม่เอา งั้นอย่าเอาเลย

อันนี้ลูกศิษย์ท่านเล่าให้ฟังกับหู แบบพวกอยากลองวิชาแม่พิมครับ

เรื่องเล่ามีมาก เอาทีล่ะเรื่องก็แล้วกันครับ

ขอบคุณครับ ผ่านก็เสกโดยหลวงพ่อก็น่าจะเพียงพอแล้วครับ วันนี้ว่าจะทาเหล้า เพราะเมื่อวานเลือกตั้งเค้าไม่มีขายเหล้าครับ (ของรับจากมือไม่ทันแล้วอะครับ -*- ก็คงต้องขอต้องเช่าจากแหล่งที่เชื่อถือได้อะครับ)

ครับ หมอส่ง กล่อง ซองมาครับ ผมแจกฟรี ไม่มีเงื่อนไขครับ

แจกได้อีกสักหน่อย จะปิดกล่องล่ะครับ

พ่ออั้บ ๑.jpg
    user320306_pic132052_1365664272.jpg user320306_pic132053_1365664272.jpg 141221-1379664995-41c394db194705e24b620a57eb943a00.jpg

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 ธันวาคม 2017
  17. พี เสาวภา

มนต์พระคุณท่านไปจำวัดทางใต้ ติดต่อทางเพจเลยครับ โยมจะช่วยสนับสนุนครับ

ร่วมด้วยช่วย 3 จว.ชายแดนใต้
    13 mins ·

หนึ่งในพระที่ทางเพจกำลังนิมนต์ให้ลงไปจำวัดถาวรที่ 3 จชต. เกือบจะไม่ได้ลงไปเพราะครอบครัวของพระซึ่งก็คือพ่อแม่ พี่สาวและพี่เขยเป็นห่วง ไม่อยากให้ลงไป กลัวจะเป็นอันตราย แอดก็เลยต้องโทรไปคุยเอง อธิบายและชี้แจงให้พวกเค้าฟังว่าวัดเป็นยังไง แต่ละวันมีอะไรบ้าง ต้องทำอะไรบ้าง สภาพแวดล้อมเป็นยังไง คุยกับพี่สาวของพระโดยตรง พี่เค้าก็ซื่อๆ น่ะค่ะ ครอบครัวของพระเป็นชาวไร่ชาวนา เค้าก็บอกว่า อยากจะรู้ว่าทางโน้นเป็นยังไง อย่างน้อยๆ น้องชายของเค้าจะลงไปอยู่ทางครอบครัวก็อยากจะรู้ว่าชื่อวัดอะไร อยู่ที่ไหน มีพระกี่รูป ถ้าติดต่อหลวงน้องของเค้าไม่ได้จะให้ไปติดต่อใครอะไรยังไง คุยกันพักใหญ่ ท้ายที่สุดพี่สาวพระก็สบายใจและหายห่วง เดี๋ยวพี่เค้าก็จะนำความไปเล่าให้แม่ของพระฟัง
    บัตรประชาชนพระดันหมดอายุอีก เลยให้จ่าวารินส่งเงินไปให้ท่านให้ท่านรีบไปต่อบัตรประชาชนให้เสร็จก่อนแล้วจึงจะลงไปได้
    หาพระให้หลวงพ่อประกอบได้แล้วก็ดีใจมาก
    แต่..... ดันมารู้ข่าวร้ายว่าวัดอีกวัดนึงซึ่งอยู่ในตัวอำเภอเลย ตอนนี้วัดนี้มีพระอยู่แค่รูปเดียวและเป็นพระลูกวัดของหลวงพ่อประกอบไปรักษาการให้เท่านั้น ตอนนี้วัดไพโรจน์ขาดแคลนพระค่ะ วัดจะเป็นวัดร้างไปอีกหนึ่งวัดแล้วหากไม่รีบหาพระลงไปจำวัดให้ แล้วจะไปหาจากที่ไหนให้ล่ะเนี่ย 1f623.png 1f623.png 1f623.png หาพระลงไปนี่ไม่ได้หาง่ายๆ นะคะ

หากมีพระรูปใดที่เข้ามาติดตามทางเพจ สนใจที่จะลงไปจำวัดอยู่ที่วัดไดโรจน์ อ.รือเสาะ จ.นราธิวาส ให้แจ้งมายังทางเพจเลยนะคะ ขอบคุณค่ะ 1f64f_1f3fb.png 1f64f_1f3fb.png 1f64f_1f3fb.png

18. พี เสาวภา

attachment.jpg attachment.jpg attachment.jpg

attachment.jpg attachment.jpg attachment.jpg
    เปิดดูไฟล์ 414247 เปิดดูไฟล์ 414248 เปิดดูไฟล์ 414249
    เปิดดูไฟล์ 414250 เปิดดูไฟล์ 414251 เปิดดูไฟล์ 414252

พระนอนเล็กวันอังคาร<O:p</O:p
    ตามคำบอกเล่าของท่าน หลวงพ่อทรงท่านชาตะในวันอังคารน่ะครับ ผมเลยขอท่านเททองพระพุทธรูปนอนปางวันอังคารขนาดบูชา ๓ องค์ และ องค์เล็กถวายท่านตามอายุ คือ ๘๓ + ๑ คือ เท่ากับ ๘๔ องค์<O:p</O:p

ปรากฎว่าช่างเทองค์เล็กมา ๙๐ กว่าองค์ เผื่อเสียตามนิสัยช่าง ผมเลยคัดออก แล้วถวายหลวงพ่อไป ๘๔ องค์ พระนี้ไม่ตอกโค้ด หลวงพ่อท่านชอบใจน่ะครับ เพราะเป็นวันเกิด ไม่เคยมีใครทำถวายท่าน ท่านรับแล้วบอกว่าจะเอาไว้แจกแค่คนเกิดวันอังคารโดยเฉพาะ แต่หลังจากผมถวายท่านไปแล้ว ผมไม่เคยเห็นท่านแจกใครเลย เรียกว่าเก็บเงียบ บอกได้เลยว่าหวงมาก พระชุดนี้ พวกลุงๆโยมแถววัดที่เห็นว่ามีพิมพ์นี้ มาเมียงๆถามผม อยากได้ทุกคนแต่ไม่มีใครกล้าไปขอหลวงพ่อ แต่เปลี่ยนมาขอผมแทน ผมบอกให้ไปขอหลวงพ่อซิ แต่ไม่มีใครกล้า แปลกจัง ไม่ทราบกลัวตบะความนิ่งของหลวงพ่อหรือปล่าว พระพิมพ์นี้มีน้อยมาก เป็นของเฉพาะตัวของหลวงพ่อน่ะครับ ตกลงพระชุดนี้จำนวนประมาณ ๘๐ กว่าองค์ ก็ล่องหนหายไปน่ะครับ วันหนึ่งคงโผล่ออกมา ถ้าโผล่ออกมาเมื่อไหร่ ก็โชคดีของคนที่ได้ไปครับ เพราะเป็นชุดที่หลวงพ่อเททองเอง และปลุกเสกนานที่สุดชุดหนึ่งครับ<O:p</O:p

พระนี้เทพร้อมกัน ปลุกเสกพร้อมกับพระเหรียญจอบ และพระอย่างอื่นชุดวันวิสาขาห์ทุกอย่าง แต่ช่างเททองเบ้าที่ดีมากคือเป็นเบ้าแรกๆ เนื้อจะออกแดงแป๊ด สวยงามมาก เนื้อแบบนี้ถูกใจผมมาก อยากให้พระเนื้อนี้ทุกองค์ องค์ที่โชว์ผมไม่เคยเอาไปให้ถูกเหงื่อ แต่รับรองว่าถ้าถูกเหงื่อ กลับดำแน่นอนครับ แต่ถ้าแขวนคงหนักหน่อย เพราะหล่อตัน ฐานยาวประมาณ ๑.๕ นิ้ว ขนาดขว้างหัวแตกสบายๆ...แหะๆ<O:p</O:p

ภาพองค์ที่ถ่ายองค์เดี่ยว เป็นองค์ที่หลวงพ่อจารให้ ผมลองซูมดู ติดไม่ชัดเท่าไหร่เพราะหลวงพ่อจารบางมาก เอามาลงเพื่อยืนยันย้ำว่าพระชุดนี้ผ่านมือหลวงพ่อมาแน่นอนครับ<O:p</O:p

19. พี เสาวภา

พระบูชา ๑๙ นิ้ว ปางพระนอน วันอังคาร

พระบูชาขนาดยาว ๑๙ นิ้ว ( วัดจากปลายพระเศียรถึงพระบาท ) ปางพระนอน เทจำนวน ๓ องค์ ถวายหลวงพ่อไป ๑ องค์ อีกองค์ธุดงค์ไปประจำที่ ภูเก็ต องค์สุดท้ายท่านธุดงค์ไปอยู่ที่เมืองนนท์ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 ตุลาคม 2008

หล่อพร้อมกัน

20. พี เสาวภา

270981-65218f52fddb97a4e98158e04f342c5e.jpg 270982-a3ed3fc6ae84d753f8430eee3d128f6d.jpg 270983-515a1c1a1ea63632b40a99c3bae99108.jpg

270984-ba015395cdd55dd30c15a5637170974a.jpg 270985-a5284ff428e318544952b17516428ff8.jpg 270986-f382e988eff965d6e2b299f698d366b8.jpg

พระนอนเล็กวันอังคาร<O:p</O:p
    ตามคำบอกเล่าของท่าน หลวงพ่อทรงท่านชาตะในวันอังคารน่ะครับ ผมเลยขอท่านเททองพระพุทธรูปนอนปางวันอังคารขนาดบูชา ๓ องค์ และ องค์เล็กถวายท่านตามอายุ คือ ๘๓ + ๑ คือ เท่ากับ ๘๔ องค์<O:p</O:p
    ปรากฎว่าช่างเทองค์เล็กมา ๙๐ กว่าองค์ เผื่อเสียตามนิสัยช่าง ผมเลยคัดออก แล้วถวายหลวงพ่อไป ๘๔ องค์ พระนี้ไม่ตอกโค้ด หลวงพ่อท่านชอบใจน่ะครับ เพราะเป็นวันเกิด ไม่เคยมีใครทำถวายท่าน ท่านรับแล้วบอกว่าจะเอาไว้แจกแค่คนเกิดวันอังคารโดยเฉพาะ แต่หลังจากผมถวายท่านไปแล้ว ผมไม่เคยเห็นท่านแจกใครเลย เรียกว่าเก็บเงียบ บอกได้เลยว่าหวงมาก พระชุดนี้ พวกลุงๆโยมแถววัดที่เห็นว่ามีพิมพ์นี้ มาเมียงๆถามผม อยากได้ทุกคนแต่ไม่มีใครกล้าไปขอหลวงพ่อ แต่เปลี่ยนมาขอผมแทน ผมบอกให้ไปขอหลวงพ่อซิ แต่ไม่มีใครกล้า แปลกจัง ไม่ทราบกลัวตบะความนิ่งของหลวงพ่อหรือปล่าว พระพิมพ์นี้มีน้อยมาก เป็นของเฉพาะตัวของหลวงพ่อน่ะครับ ตกลงพระชุดนี้จำนวนประมาณ ๘๐ กว่าองค์ ก็ล่องหนหายไปน่ะครับ วันหนึ่งคงโผล่ออกมา ถ้าโผล่ออกมาเมื่อไหร่ ก็โชคดีของคนที่ได้ไปครับ เพราะเป็นชุดที่หลวงพ่อเททองเอง และปลุกเสกนานที่สุดชุดหนึ่งครับ<O:p</O:p
    พระนี้เทพร้อมกัน ปลุกเสกพร้อมกับพระเหรียญจอบ และพระอย่างอื่นชุดวันวิสาขาห์ทุกอย่าง แต่ช่างเททองเบ้าที่ดีมากคือเป็นเบ้าแรกๆ เนื้อจะออกแดงแป็ด สวยงามมาก เนื้อแบบนี้ถูกใจผมมาก อยากให้พระเนื้อนี้ทุกองค์ องค์ที่โชว์ผมไม่เคยเอาไปให้ถูกเหงื่อ แต่รับรองว่าถ้าถูกเหงื่อ กลับดำแน่นอนครับ แต่ถ้าแขวนคงหนักหน่อย เพราะหล่อตัน ฐานยาวประมาณ ๑.๕ นิ้ว ขนาดขว้างหัวแตกสบายๆ...แหะๆ<O:p</O:p
    ภาพองค์ที่ถ่ายองค์เดี่ยว เป็นองค์ที่หลวงพ่อจารให้ ผมลองซูมดู ติดไม่ชัดเท่าไหร่เพราะหลวงพ่อจารบางมาก เอามาลงเพื่อยืนยันย้ำว่าพระชุดนี้ผ่านมือหลวงพ่อมาแน่นอนครับ<O:p</O:p

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 ตุลาคม 2008

เขียนไว้เมื่อปี ๒๕๕๑ บางคนอาจจะนุ่งขาสั้นอยู่น่ะครับ