เหรียญรุ่น 3 หลวงพ่อกวย หนุมานเชิญธง

ในห้อง 'วิธีดูพระเครื่อง-เครื่องรางของขลัง' ตั้งกระทู้โดย banjerd, 2 มีนาคม 2008.

1. banjerd

banjerd สมาชิก

3 พฤศจิกายน 2007
    รบกวนผู้มีความรู้ตอบแบบฟันธง แท้ - เก๊ ราคาเล่นหา ผมเกิดมาก็เจอแล้ว

ไฟล์ที่แนบมา:

2. มันตรัย

มันตรัย เป็นที่รู้จักกันดี

ครับ

ลองดูนี่นะครับ ผมไปขอยืมรูปจากเวปของพี่ท่านนึงมา ของแท้เค้าต้องยังงี้ครับ ขอรูปพี่เค้ามาลงเป็นวิทยาทาน พี่เค้าคงไม่ว่า เพราะถ้าใครนับถือหลวงพ่อกวย พี่เค้าก็จะไม่ว่าครับ พระหลวงพ่อกวย เก๊มานานแล้ว เก๊ดีด้วย

3. ปทุมธานี

ปทุมธานี ยอมไม่ทำดีกว่าทำร้ายคนอื่น

13 กุมภาพันธ์ 2007
    องค์นี้ดูไม่ดีครับ พิมพ์แข็งและตื้น ดูรูปที่พี่มันตรัย นำมาเปรียบเทียบครับ เพราะองค์นี้พระแท้สวยมาก เหมือนเคยเห็นในเวป หลวงพ่อกวย ครับ

4. banjerd

ถ้าพระเก๊วัดก็น่าจะทำเก๊เพราะพ่อผมเป็นคนสรรค์บุรีและก็ได้มาจากวัดสมัยเป็นหนุ่ม

5. banjerd

เดี๋ยวผมลองไปล้างคราบสีเหลืองที่ติดอยู่หนาออกก่อนจะได้ดูเนื้อแท้เพราะคราบหนามาก

6. sompawasee

sompawasee Active Member

คุณ banjerd ครับ ผมชอบครับ..หากเปิดบูชาไม่แพงมาก
    โทรติดต่อผม 089-6468275 จตุพร..ครับ..

7. มันตรัย

มันตรัย เป็นที่รู้จักกันดี

อย่าไปล้าง
    นะครับ ถ้าจะขายให้ขายไปทั้งอย่างนี้เลย ถ้าล้างแล้วราคาตก เหรียญอาจจะดีก็ได้แบบนี้ดูยากครับเพราะถ่ายรูปมาไม่ชัด แต่ถ้าตกลงซื้อขายกันได้ก็เป็นอันว่าจบครับ

8. ULTRAMAN NA

ULTRAMAN NA เป็นที่รู้จักกันดี

10 ธันวาคม 2009
    เหรียญนี้ปล่อยไหมครับ 082-3849769

9. น้อง 2710

น้อง 2710 เป็นที่รู้จักกันดี

ใจเย็นก่อนคุณบรรเจิด อย่าเพิ่งล้าง ผมว่ามีโอกาสแท้ครับ โดยเฉพาะด้านหลัง อรหังเต็มด้วย กะไหล่ทองด้วย อย่างนี้ก็ หลายหมื่นอยู่ครับ ผมจะให้ email สายตรงให้ เพื่อฟันธง ถ้าสนใจก็ PM มา

ปล. เบื้องต้นดูขอบ ตามคุณอารยตนะ และดูเส้นขนแมวตามรูป เพราะคุณบอกว่าได้มานาน
    เก๊ตอนนั้นคงยังทำไม่ด้มั้งครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 23 กุมภาพันธ์ 2011
  10. บูลา

บูลา เป็นที่รู้จักกันดี

เหรียญหนุมานทุกวันนี้ต้องดูที่ขอบแล้วครับ

ขนาดไฟล์:
      59.3 KB
      เปิดดู:
      4,943
      ขนาดไฟล์:
      49.7 KB
      เปิดดู:
      1,371
      ขนาดไฟล์:
      64.3 KB
      เปิดดู:
      1,207
      ขนาดไฟล์:
      25.8 KB
      เปิดดู:
      1,123
      ขนาดไฟล์:
      115.5 KB
      เปิดดู:
      1,030
  11. หลวงพี่ทัต

หลวงพี่ทัต เป็นที่รู้จักกันดี

16 กรกฎาคม 2010
    สวยดีจ๊ะ

12. stoes

stoes เป็นที่รู้จักกันดี

4 พฤศจิกายน 2009
    จากเว็บนี้นะครับ
    หลวงพ่อกวย เหรียญหลังหนุมาน (วิธีดูพระแท้)
    และก็ขอฝาก...วิธีดูพระแท้ให้ได้เก่ง ไม่มีอะไรมาก คือยอมรับความจริง
    ตัวอย่างตรงนี้กระทู้นี้เลย ถ้าเรามีพระหนึ่งองค์ ไม่ต้องสนใจว่าได้มานาน
    หรือได้มาอย่างไรเพราะพระมักจะมาคู่กับคำบอกเล่า ให้ตัดคำบอกเล่าทิ้ง(ทุกคนนะครับคิดตามผม)
    แล้วมาพิจารณากัน ศึกษาว่าเขาดูพระรุ่นนึ้แบบนี้และยอมรับกันอย่างไร แบบไหน ?
    ให้เข้าไปเรียนรู้ศึกษา เรียนรู้เป็นอย่าง ๆไป ผมว่าทำแบบนี้แล้วความจริงความสงสัยก็จะปรากฏเองรับรองได้
    ....เสริมอีกนิด สมัยก่อนกว่าจะรู้ว่าพระองค์นั้น องค์นี้แท้ หรือเก๊ก็ต้องใช้เวลา
    สมัยนี้แค่มีกล้องมีอินเตอร์เนต เพียงแค่ใช้ปลายนิ้วสัมผัส ก็รู้แล้ว
    ถ้ายังไม่รู้คิดสับสนแนะนำให้เลิกครับ ไปสะสมแสตมป์ สะสมปลาเงินปลาทอง
    หรืออะไรก็ได้ที่ชอบ ใช้สมองเพียงนิดเดียว แต่เชื่อเถอะคนเก่าไป คนใหม่ก็มา
    ไม่งั้น วงการพระเครืองคงไม่โตแบบนี้หรอก จำจำกันเอาไว้นะครับ
    ด้วยความปรารถนาดี.......Stoes

13. stoes

stoes เป็นที่รู้จักกันดี

4 พฤศจิกายน 2009
    คุณbanjerd ลองตรวจพิมพ์ดูเอาเองจากที่ผมได้ลงภาพไว้ให้
    ถ้ายังไม่แน่ใจแนะนำให้ถ่ายภาพพระลงใหม่ ลงทุนจ้างร้านถ่ายรูปที่เขารับถ่าย
    ภาพพระแบบมาโคร ชัดเจน ถ่ายหน้าเหรียญ หลังเหรียญ ด้านรอยตัดเหรียญ
    เดี๋ยวผมฟันทิ้งให้ เอ้ย.:'(..ฟันธงให้ว่าดีหรือไม่ดี