เหล็กไหลไพรดำ@เหล็กไหลทองคำดำ@@ต้อนรับปี 2559

ในห้อง 'แจกฟรี แต่มีค่าส่ง' ตั้งกระทู้โดย ubon2555, 21 สิงหาคม 2014.

1. Paravatee

Paravatee เป็นที่รู้จักกันดี

โอนแล้วครับ 300 บาทถ้วน รายละเอียดการโอนตามภาพเลยครับ

รายการดังนี้
    1. น้ำเต้ามหาเฮงรับทรัพย์
    2. เหล็กไหลไพรดำ@เหล็กไหลทองคำดำ
    3. คดปลวกดำ@จากจอมปลวกหลวงป่าช้า (ตามแจ้งใน P.M. ครั้งก่อน)

ไฟล์ที่แนบมา:

2. Paravatee

จอง พ่อเหล็กไหลไพรดำ 2 องค์ครับ

หลักสภาวะของชีวิต : ปฏิจจสมุปบาท หลักสภาวะหลุดพ้นชีวิต
    •เพราะความไม่รู้การเกิดเป็นร่างกายตัวตนจิตใจดับ[อวิชชา] การปรุงแต่งเกิดขึ้นของความคิด ความรู้สึกจึงดับ [สังขาร]
    •เพราะการปรุงแต่งเกิดขึ้นของความคิด ความรู้สึกดับ [สังขาร] การรับรู้สิ่งต่างๆจึงดับ [วิญญาณ]
    •เพราะการรับรู้สิ่งต่างๆดับ[วิญญาณ] ร่างกายตัวตนจิตใจจึงดับ [นามรูป]
    •เพราะร่างกายตัวตนจิตใจดับ[นามรูป] ตา หู จมูก ลิ้น กาย ใจ อวัยวะที่ใช้รับรู้ และตัวรับรู้รูป เสียง กลิ่น รส การรับสัมผัส รวมถึงอารมณ์ความนึกคิดที่เกิดทางใจจึงดับ [สฬายตนะ]
    •เพราตา หู จมูก ลิ้น กาย ใจ อวัยวะที่ใช้รับรู้ และตัวรับรู้รูป เสียง กลิ่น รส การรับสัมผัส รวมถึงอารมณ์ความนึกคิดที่เกิดทางใจดับ [สฬายตนะ] สัมผัสกระทบรับรู้ทั้งหมดจึงดับ [ผัสสะ]
    • เพราะสัมผัสการรับรู้ทั้งหมดดับ[ผัสสะ] สภาพของใจจึงดับ [เวทนา]
    •เพราะสภาพของใจดับ [เวทนา] สภาวะติดแน่นในความพึงใจและความใฝ่ที่ทำให้จิตใจยึดติดอยู่ในโลกและสรรพสิ่งของโลกจึงดับ [ตัณหา]
    •เพราะสภาวะติดแน่นในความพึงใจและความใฝ่ที่ทำให้จิตใจยึดติดอยู่ในโลกและสรรพสิ่งของโลกดับ[ตัณหา] ความยึดถือในสิ่งต่างๆจึงดับ [อุปทาน]
    •เพราะความยึดถือในสิ่งต่างๆดับ [อุปทาน] ภาวะชีวิตของสัตว์หรือโลกอันเป็นที่อยู่ของสัตว์จึงดับ [ภพ]
    •เพราะภาวะชีวิตของสัตว์หรือโลกอันเป็นที่อยู่ของสัตว์ดับ [ภพ] ความเกิดจึงดับ [ชาติ]
    •เพราะความเกิดดับ [ชาติ] ความเสื่อม ความแปรปรวน ความสิ้น ความโศก ความคร่ำครวญ ความทุกข์ โทมนัส ความขุ่นจึงดับ กองทุกข์ทั้งมวลนี้มีการดับด้วยอาการอย่างนี้
    ลำดับนั้น พระผู้มีพระภาคทรงทราบเนื้อความนั้นแล้ว จึงทรงเปล่งอุทานนี้ในเวลานั้นว่า
    เมื่อใดแล ธรรมทั้งหลายปรากฏแก่ผู้แสวงหาทางหลุดพ้น
    ผู้มีความเพียร เพ่งกระบวนการเกิดเป็นร่างกายตัวตนจิตใจ
    เมื่อนั้น ผู้แสวงหาทางหลุดพ้น ย่อมกำจัดมารและเสนาเสียได้
    ดุจพระอาทิตย์อุทัยขึ้นสาดส่องท้องฟ้าให้สว่างไสวฉะนั้นแล
    โพธิกถา จบ. ที่มา พระไตรปิฎก เล่มที่ ๔ พระวินัยปิฎก เล่มที่ ๔ มหาวรรค ภาค ๑ ขอนอบน้อมแด่พระผู้มีพระภาค ผู้ทรงเป็นพระอรหันต์ ตรัสรู้ชอบโดยพระองค์เอง พระองค์นั้น. มหาขันธกะ โพธิกถา ปฏิจจสมุปบาทมนสิการ - - ผู้เรียบเรียง รุ่งโรจน์(ปวโร ภิกฺขุ)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 มีนาคม 2016
  3. lnwxmanza

lnwxmanza สมาชิก

จองเหล็กไหลไพรดำ 1 องค์ครับ

4. ubon2555

ubon2555 เป็นที่รู้จักกันดี

5 พฤศจิกายน 2012
    รับทราบค่ะ

5. ubon2555

เลขส่ง 21/3/59

6. Jd_เจดีย์

Jd_เจดีย์ Active Member

25 กรกฎาคม 2008
    ยังเหลือเหล็กไหลไหมครับ

7. ubon2555

ยังมีจองได้ค่ะ

8. Busaniisa

Busaniisa เป็นที่รู้จักกันดี

5 กุมภาพันธ์ 2008
    จอง 1ชิ้นค่ะ ขอบคุณค่ะ

9. ubon2555

รับทราบค่ะ

10. Busaniisa

แอดไลน์ไปแล้ว วันนี้โอนเงินเรียบร้อยจะส่งหลักฐานพร้อมที่อยู่สำหรับจัดส่งทางไลน์นะค่ะ
    ขอบคุณค่ะ(f)

11. ubon2555

รับทราบค่ะ

12. Paravatee

add line ohmnama มาบ้างนะ

13. ubon2555

แอดไปแล้วค่ะ

14. Paravatee

เอาคาถาสำหรับเชิญ กายสิทธิ์ มาให้จร้า ท่านให้ว่า

ตัทยะถา-โอม-นะโม-นมัสะ ตริ ภุวนิ ศะวะระ มหา ภูคะยะ-อะสะมะ สะมะ-อะมิตะ สะมะ-อะนันตะ สะมะ-คะคะนะ สะมะ-ตริ ภะวะ สะมะ-อะเศษะ สะมะ-เวษะ สะมะ-ปะระ มาระถะ สะมะ-สะวะภาวะ สะมะ-ตะถาคะตะ สะมะ-อะระชะ สะมะ-ศุทเธ สะมะ พุทเธ สะมะ ธัมมะ ตะถาตะ สะมะ อวิสะยะ สะมะ สะมะ-เอกะ นะยะ สาคะระ วิศุทธะ โลกะ-ฮี ฮี-ละพุทธะ ละพุทธะ-วิชะยะ วิชะยะ-อะห์ -ประ ศักตะ-นะยะ นะยะ-หูม-จิระ-อธิษฐานะ-สัม ภูคะ-อะห์ -อะนะ อะละยะ อะละยะ-ธรรมะ อะคะระ-ธะระ ธะระ-ชะยะ ชะยะ-หูม หูม-ธัมมะ ธัมมะ-สวาหา

จากนั้นสมเด็จพระผู้มีพระภาคจึงตรัสว่า หากมีบุคคลได้สดับมหาธารณีธรรมนี้ อกุศลกรรมที่เคยกระทำมาในอดีตที่นับประมาณกัลป์มิได้จักมลายสิ้น ทั้งสามารถยังให้กิเลสสาครเหือดแห้ง สามารถทลายมมังการ(ความยึดมั่น ถือมั่นในตัวตน)ที่ประดุจหุบเขาสูงใหญ่ อาจประดุจว่าหากบุคคลนั้นได้พบกับพระพุทธเจ้าจำนวนร้อยพันพระองค์ และได้ปลูกฝังกุศลมูลมาแสนนานนับ อนันตกัลป์ ก็ยังมิเทียบเท่ากับกุศลแห่งธารณีมนตร์นี้ ด้วยเพราะมหาธารณีนี้ก็คือ มหากุศลอันบริบูรณ์แห่งจิต ของพระพุทธเจ้าทั้งปวงที่ไพศาลมิอาจหยั่งวัดประดุจห้วงมหาสาครทั้งสามารถยังให้เมล็ดพันธุ์แห่งโพธิญาณงอกงามขึ้น ได้สำเร็จในสัพพัญญูตภูมิ ในสรรพพุทธธรรมทั้งปวงยังมิเทียมเท่า
    แม้แต่นามแห่งธารณีนี้นั้น สมมุติว่าแม้นเป็นเวลาร้อยพันนยุตโกฏิกัลป์ก็ยากที่จะได้ยลยิน หากมีบุคคลใดน้อมรับปฏิบัติ และถวายสักการะบูชาพระสูตรธารณีนี้ สรรพสัตว์เหล่านั้นย่อมจักช่ำชองในธารณี สามารถดำรงชีพและมีปัญญาประดุจพระตถาคตเจ้า สำเร็จในกุศลทั้งมวล จักได้พบพระพุทธเจ้าทั้งปวง มิต้องเสวยทุกขเวทนา
    หากอยู่ในสถานที่เงียบสงัดใต้รุกขชาติ มีเอกจิตตั้งมั่นสาธยายแล้วไซร้ ย่อมจักสำเร็จซึ่งธรรมอันเป็นที่เคารพรักทั้งปวง หรือหากมีบุคคลนั่งคู้สมาธิบัลลังก์ในป่าชัฏใหญ่ ได้สาธยายพระสูตรนั้น ๗ คำรบ บุคคลนั้นไซร้ในใม่ช้าจักได้บรรลุถึงมหาสมาธิฌาน ปหารสิ้นจากกิเลสเศร้าหมองทั้งปวง และได้พบกับพระสมันตภัทรโพธิสัตว์ประทับสมาธิยังเบื้องหน้า หากมีบุคคลได้นำคันธชาติ หรือบุปผาชาติน้อมถวายสักการะต่อพระสูตรธารณีนี้ตามกำลังสามารถของตนแล้วไซร้ เมื่อยามนิทราจักนิมิตเห็นพระสมันตภัทรโพธิสัตว์ เปล่งธรรมรัศมีจากทักขิณาหัตถ์(มือขวา)ฉายส่องยังกายและใจพร้อมกับตรัสว่า “สาธุ สาธุพุทธบุตร (นี่คือ)มหามณฑลใหญ่ในการแปลงพระวรกายของพระตถาคตเจ้า” ทั้งจักได้บรรลุมหาโพธิสัตวฐานะ กายและใจเกษมศานติ์ สมบูรณ์พร้อมในวาสนาปัญญาบารมีทั้งปวง ย่อมจักได้พบพระสมันตภัทรโพธิสัตว์โดยเนืองนิจ หากมีบุคคลประกอบด้วยจิตเมตตากรุณาอ่านท่องสาธยาย เผยแผ่พระสูตรธารณีนี้แก่สรรพสัตว์ทั้งหลาย บุคคลนั้นจักบรรลุถึงทศบารมีอย่างบริบูรณ์ กิเลสสาสวะมลทินทั้งปวงมลายสูญ แลบรรดาทิพยชนจักให้การอารักขา พระตถาคตเจ้าจักทรงสรรเสริญว่า “ดูก่อนพุทธบุตร หากเธอยึดมั่นดำเนินในวัตรวิถีนี้ มิช้านานจักได้เข้าสู่สมันตภัทรภูมิ”

15. Paravatee

ชื่อะไร หาม่ายเจอ

16. ubon2555

ชื่อเดียวกับในเวบค่ะ

17. ubon2555

Rg004725464 th 24/3/59
    ภูษณิศา.

18. Busaniisa

ขอบพระคุณมากค่ะ

19. Busaniisa

ได้รับเรียบร้อยแล้วค่ะ ขอบพระคุณมากนะค่ะ

20. ubon2555

ขอบคุณที่แจ้งข่าวให้ทราบค่ะ