เห็นเจ้าแม่กวนอิมทั้งในสมาธิ และในฝัน2ครั้ง

ในห้อง 'พุทธภูมิ - พระโพธิสัตว์' ตั้งกระทู้โดย ปมณฑ์, 2 มีนาคม 2008.

1. ศรัทธาในพระองค์

ศรัทธาในพระองค์ Active Member

ขอบทสวด โอม มนี เป เม ฮง เป็นไฟท์เพลงได้มั้ยคะ ขอบคุณคะ

ขอบุญบารมี จงมีแด่ผู้เมตตาด้วยเถิด

2. น้องพิมพ์

น้องพิมพ์ สมาชิกใหม่

โดยส่วนตัวเป็นคนไม่ชอบทานเนื้อตั้งแต่เด็กๆแล้ว เพราะรู้สึกว่าไม่ชอบกลิ่นของเนื้อ เพราะมันเหม็นมาก แต่ก็ทานบ้างแล้วแต่ประเภทของอาหาร แต่เท่าที่จำความได้ตั้งแต่เด็กๆ อาหารประเภทเนื้อที่ทาน มีเพียงอย่างเดียวคือ เนื้อย่าง ย่างจนเกรียม ที่คุณแม่พยายามให้ทานเท่านั้น นอกนั้นไม่กินเลย แต่ตอนนี้ไม่กินเลยค่ะ ตั้งแต่มานับถือเจ้าแม่กวนอิม เป็นจิงเป็นจัง ก่อนหน้าที่จะนับถือท่านแบบจิงจังนี้ ก็ได้มีปรากฎการณ์น่าอัศจรรย์ใจที่เกิดขึ้นในความฝันของพิมพ์ค่ะ
    พิมพ์เคยฝันถึงเจ้าแม่กวนอิมติดต่อกันประมาณ 5 วันติดกัน ซึ่งช่วงนั้นไม่ได้คิดที่จะมานับถืออะไรมากมาย ก็แค่เคารพ จึงไม่มีเรื่องเจ้าแม่กวนอิมในหัวสมองเลย
    อยู่ๆวันนั้นเป็นคืนที่ฝัน คือ เห็นท่านลอยมา มีแสงสีทองเปล่งประกายรอบๆตัวท่าน แล้วก็ลอยผ่านเราไป เห็นแค่นี้ค่ะ ตื่นมาก็รู้สึกดี คิดว่าเป็นฝันดี ก็ไม่ได้สนใจ
    คืนที่2 เอาอีกแล้ว หลับตาแป๊บเดียวค่ะก็เข้าสู่ความฝันเลย คือรู้ตัวเองอยู่ยังมีสติ ว่าเรากำลังจะฝัน วันนี้ฝันว่าเราเดินไปบนถนนที่ไม่มีรถเลยสักคัน เดินอยู่กับเพื่อน2คน สักพักเราก็ได้ยินเสียงเหมือนมีการแห่ขบวนอะไรซักอย่าง มีทั้งกลิ่นธูป กลิ่นดอกไม้ เสียงฉิ่ง ฉาบ และเสียงเพลงที่ไพเราะ เดินไปอีกไม่มีเมตรเท่านั้นเราก็เห็นขบวนแห่จิงๆ เป็นขบวนแห่ ที่มีเจ้าแม่กวนอิมนั่งอยู่บนอะไรซักอย่างเรียกชื่อไม่ถูกแล้วมีคนหาม ก่อน หน้าขบวนมีพวกผู้หญิงตัวขาว เสื้อโปร่งแสงสีแดงนวลตา มวยผมและประดับด้วยดอกไม้สีทอง อยู่หลายคน พวกเค้าเดินปรี่เข้ามาหาพิมพ์ พร้อมกับให้พิมพ์ดื่ม น้ำที่อยู่ในถ้วยเล็กสีทอง ในตอนนั้นพิมพ์ก้จะดื่มอยู่แล้วเชียว พิมพ์ก็ได้ยิยเพื่อนบอกว่า อย่าดื่มนะ อย่าดื่ม พิมพ์ก็เลยกลัว เลยไม่ดื่มน้ำนั้น ตื่นขึ้นมารู้สึกเสียดายว่า ทำไมเราไม่ดื่ม ถ้าเราดื่มเราอาจจะโชคดีก็ได้ และไม่ได้สนใจในความฝันนั้นอีกเช่นเคย
    วันที่ 3 พิมพ์ก็ฝันถึงเจ้าแม่กวนอิมอีก ลอยมาเหมือนเดิม แต่ครั้งนี้พิมพ์ยกมือไหว้ท่าน ตื่นขึ้นมาชักเริ่ม งงๆ ว่าทำไมฝันติดต่อกันทุกวันเลย เริ่มตื่นเต้นอยู่ในใจ
    วันที่ 4 ก็ฝันอีกค่ะ ตอนนี้รู้สึกเริ่มสนุกกับความฝันเพราะมันช่างวิเศษเหลือเกิน เชื่อมั้ยค่ะ ว่าตั้งแต่วันที่ 3 จนถึงวันนี้ พิมพ์รู้ตัวเองและมีสติตลอดเวลาฝัน แปลกจิงๆ ไม่รู้ว่าตัวเองโง่ หรืออะไรนะคะ ฝันติดๆกันตั้ง 4 วันยังไม่รู้สึกอะไร ยังไม่สนใจ คิดแค่ว่าเป็นเร่องแปลก กลับเห็นเป็นเรื่องสนุกเหมือนเราดูหนัง และแอบคิดในใจเล่นๆว่า ถ้าพรุ่งนี้ฝันอีก จะขอเป็นลูกศิษย์ท่านดีกว่าเพราะอยากจะรู้ว่ามันจะฝันอีกหรือเปล่า
    วันที่ 5 ค่ะ คาดเดาไม่ผิดค่ะ ฝันอีกเหมือนเคย คืนนี้ฝันเหมือนคืนแรกค่ะ คือเห็นขบวนแห่เจ้าแม่กวนอิม แต่เป็นขบวนเล็กๆ ไม่อลังการเหมือนคืนแรก และเช่นเคยค่ะ มีผู้หญิงชุดแดงที่เดินนำขบวน นำน้ำใส่ถ้วยเล็กสีแดงมาให้พิมพ์ดื่มค่ะ คุณคิดว่าพิมพ์จะดื่มมั้ยคะ...แน่นอนค่ะพิมพ์ดื่มน้ำในถ้วยนั้น แล้วพิมพ์ก็ก้มลงกราบท่าน และพูดกับท่านว่า ลูกขอเป็นลูกศิษย์เจ้าแม่กวนอิมค่ะ พอพูดจบหญิงชุดแดงก็โปรยดอกไม้ลงมาที่ตัวพิมพ์ และขบวนก็เดินจากไป ตื่นขึ้นมารู้สึกสบายใจ และรู้สึกมีความสุข ที่เราได้ดื่มน้ำนั้น วันนี้เริ่มคิดที่จะนับถือท่านอย่างจิงจังแล้ว ไปรูปปั้นท่านที่สำนักเลยนะคะ และก็ขอถวายตัวเป็นศิษย์ของท่าน

คิดในใจว่าพรุ่งนี้อยากฝันถึงท่านอีก แต่ก็ไม่เห็นท่านเลย จนมาถึงวันนี้ก็ยังไม่เคยฝัน

3. ploy_manee

ploy_manee เป็นที่รู้จักกันดี

เจ้าแม่กวนอิม มีเมตตาบารมีสูงมากค่ะ ส่วนตัวเองแล้ว มีสัมผัสที่หก จึงสามารถสื่อกับเทพที่พบเจอได้ ทุกคนที่ฝันเห็นท่าน แสดงว่าท่านมาเป็นกำลังใจให้ค่ะ ให้พยายามหมั่นทำดี ถือศีล กินเจ ไม่จำเป้นต้องทำที่วัดหรือเข้าสถานธรรมค่ะ เพราะทำดีทำได้ทุกที่ทุกเวลา ท่านอยู่กับเราตลอดเวลา แค่เราไม่เห็นท่านค่ะ (สำหรับคนที่ไม่เห็นด้วยตา)
    อรหันต์จี้กง เป็น บุคคลสำคัญยิ่งเหมือนกัน จะมาพร้อมกับ เจ้าแม่กวนอิมเสมอ

ใครนับถืออรหันต์จี้กง หมั่นทำสมาธิ ให้เบา ว่าง แผ่เมตตาให้ท่าน นึกถึงท่าน อาจจะได้เจอค่ะ

และ หมั่นทำสมาธิ สวดมนต์บ่อยๆ เราจะสัมผัสท่านได้ ท่านจะสอนเราเองค่ะ เรื่อจริงค่ะ แต่ปกติแล้ว คนเราสามารถสื่อกะองค์ได้ทางความฝัน เพราะคลื่นสมองต่ำ องค์ท่านจะเข้าฝันเราได้ หากเราทำสมาธิบ่อยๆ คลื่นจิตเราก็ มีความถึ่ต่ำ มีกำลังสมาธิมาก จะสัมผัสได้ค่ะ คุยกันได้เป้นวัน เป็นคืนเลย สอนเราดีมากๆ ค่ะ

4. เฮียปอ ตำมะลัง

เฮียปอ ตำมะลัง ทุกสิ่งจบสิ้นลงด้วยความตาย วุ่นวายทำไม ผู้สนับสนุนพิเศษ

กระทู้เรื่องเด่น:
    2
    อนุโมทนา สาธุ ^^

.

5. ศรัทธาในพระองค์

ศรัทธาในพระองค์ Active Member

อนุโมทนาคะ

ขอบุญบารมี จงมีแด่ผู้เมตตาด้วยเถิด

อยู่เพื่อทำความดีนี้เพื่อแม่ อยู่เพื่อแผ่อายุพระพุทธศาสนา
    อยู่เพื่อสร้างบารมีที่ทำมา อยู่เพื่อพาสรรพสัตว์ขัดจิตใจ
    <?xml:namespace prefix = o ns = "urn:schemas-microsoft-com:eek:ffice:eek:ffice" /><o:p>
    黃麗珠<o:p></o:p>
    </o:p>

6. ทางสายธาตุ

ทางสายธาตุ เป็นที่รู้จักกันดี

ตามประวัติที่แม่เล่าให้ฟัง ว่าไปขอลูกผู้หญิงกับพระแม่กวนอิมไว้ ตอนท้องแม่ฝันว่าเก็บสร้อยไข่มุกขาวได้เส้นหนึ่งในตลาด แม่ว่าคงจะได้ลูกผู้หญิง
    กินเนื้อวัวไม่ได้ มาตั้งแต่เด็ก กินแล้วเป็นฝีขึ้นที่หน้า จึงเลิกกินเนื้อวัวไป
    มีผู้มีญานสัมผัสเคยทักว่าพระแม่กวนอิมประทานให้ได้มาเกิดเพื่อแก้ไขอดีตตนเองที่ติดกรรมไว้ ให้โอกาศปลดกรรม
    เคยสัมผัสว่าท่านเสด็จผ่านมาเวลานั่งสวดมนต์ บางครั้งเห็นท่านมากับเด็กเล็กๆเสด็จอยู่บนเมฆ ทำไมท่านจึงมีเด็กเล็กๆตามเสด็จด้วยในบางครั้งหลายคนนัก ไม่ทราบว่าคิดไปเองหรือไม่

เพราะไม่ค่อยทราบประวัติพระแม่กวนอิมท่านมากนัก ว่าท่านดูแลเด็กๆเล็กๆด้วยหรือไม่

7. สรรเสริญมหาโพธิสัตว์

สรรเสริญมหาโพธิสัตว์ เป็นที่รู้จักกันดี

29 พฤศจิกายน 2008
    เห็นแล้วชื่นใจในกระแสศรัทธาต่อพระอวโลกิเตศวรน่ะครับ อนุโมทนากับทุกๆท่านครับ

8. nut2008

nut2008 Active Member

ดีใจจัง เห็นทุกคนสดชื่น ไม่มัวหมองจมกับอดีต...............

9. ชนิน

ชนิน สมาชิกใหม่

มีญาติผู้ใหญ่นำเจ้าแม่กวนอิมมาให้ในฝัน และฝันเห็นเจ้าแม่กวนอิมบนสวรรค์

แต่ก่อนเคยกินเนื้อวัวมาก่อน จนกระทั่งคืนหนึ่งฝันว่าปู่ซึ่งยังมีชีวิตอยู่เดินเข้ามาหาและบอกให้ผมแบมือเพราะมีสิ่งหนึ่งจะมอบให้ ผมจึงยื่นมือไปรับ ปรากฎว่าเป็นองค์เจ้าแม่กวนอิม ซึ่งเมื่อเจ้าแม่กวนอิมได้สัมผัสลงในมือผม ผมได้ยินเสียงบทสวดมนต์บูชาและเสียงระฆังดังกังวาลในทันที ซึ่งผมฟังไม่เข้าใจ ซึ่งหลังจากความฝันนั้นผมก็ไม่ได้คิดอะไร จนเมื่อได้เกิดนิมิตครั้งที่สองห่างครั้งแรกพอสมควร ได้ฝันไปว่าได้ไปที่ๆแห่งหนึ่งซึ่งคิดว่าเป็นสวรรค์ เพราะทุกอย่างขาวสะอาด มีก้อนเมฆลอยเต็มไปหมด ซึ่งผมก็ได้จ้องดูไปรอบๆมีแต่ความว่างเปล่า จนกระทั่งได้เกิดปรากฎการณ์ประหลาดอย่างหนึ่ง เหล่าบรรดาก้อนเมฆที่ล่องลอยอยู่ทั่วไป กลับมารวมตัวกันเป็นก้อนใหญ่มหึมา และได้บังเกิดเป็นรูปของเจ้าแม่กวนอิมครึ่งตัว และยิ้มให้อย่างมีเมตตา จากนั้นก็จำอะไรไม่ได้ ต่อมาผมกังวลใจว่าเหตุใดจึงฝันในลักษณะนี้จึงไปถามผู้รู้แต่ก็ได้รับคำตอบต่างๆนานา แต่สิ่งหนึ่งที่ผมปฎิบัติต่อมาก็คือเลิกทานเนื้อวัวจนถึงปัจจุบัน และผมเคยไปหาบรรดาหมอดูซึ่งมีญาณสัมผัสได้ทักผมถึงเรื่องเจ้าแม่กวนอิม ถึง 3 คน ด้วยกัน ซึ่งผมก็ตกใจมาก ท่านผู้รู้โปรดแนะนำแนวทางที่ผมควรได้ทราบด้วยเถิด เพราะหมอดูที่มาทักผมไม่ยอมบอกอะไร ให้เหตุผลว่า ไม่สามารถเปิดเผยได้ แต่ซักวันผมจะสามารถรับรู้ได้ด้วยตนเอง

10. ชนิน

ชนิน สมาชิกใหม่

เรื่องมหัศจรรย์เกี่ยวกับเจ้าแม่อวนอิม

หลังจากที่ฝันถึงเจ้าแม่ 2 ครั้งสองครา จำได้ว่าได้ลองเข้าไปดูเว็บที่เกี่ยวกับเจ้าแม่อวนอิม ซึ่งมีรูปของเจ้าแม่กวนอิมหลายๆปาง จำนวนกว่า 80 กว่ารูปเห็นจะได้ ซึ่งผมก็ได้ดูไปเรื่อยๆจนกระทั่งไปเจอรูปเจ้าแม่กวนอิมปางหนึ่งซึ่งมีความชอบเป็นพิเศษ คือ ท่านใส่ชุดสีเขียว ประทับยืนบนหลังปลา แต่ที่ตนเองต้องเจอกับสิ่งมหัศจรรย์ก็คือ ในเว็บดังกล่าวได้บอกว่า ให้ผู้เข้าชมใส่วันเดือนปีเกิด และทางเว็บจะประมวลภาพของเจ้าแม่กวนอิมปางที่เราควรบูชา ผมได้ลองดู ปรากฎสิ่งที่เหลือเชื่อ เพราะภาพของเจ้าแม่กวนอิมปางที่ผมชอบเป็นพิเศษที่ใส่ชุดสีเขียว ประทับยืนบนปลา คือภาพที่เว็บประมวลผลว่าเหมาะสมกับวันเดือนปีเกิดของผมนั่นเอง ซึ่งเป็นเรื่องที่แปลกมากๆ และผมก็ได้ปริ้นภาพเจ้าแม่อวนอิมปางนั้นมาบูชาในปัจจุบัน

11. ploy_manee

ploy_manee เป็นที่รู้จักกันดี

เป็นที่น่ายินดีค่ะ หากว่าท่านใดได้พบเจอท่าน เพราะท่านได้ตั้งปณิธานว่าจะฉุดช่วยเวไนยสัตว์ให้หลุดพ้นจากนรกทุกขุมร่วมกับอรหันต์จี้กงค่ะ และมีทัพหลังเป็นสาวก และ เทพจีนอื่นๆ เช่น เฮ่งเจีย นาจา ค่ะ

องค์กวนอิม มีเมตตาบารมี และอุเบกขาบารมีสูงค่ะ ไม่ว่าชนชั้นใด บัวเหล่าสุดท้าย ท่านก็ช่วยหมดค่ะ แม้ว่า บุคคลจะทำบุญด้วยการขโมยเงินมาทำบุญ ท่านก็ให้บุญค่ะ เพราะ ท่านทราบว่าคนเรา แม้ทำบาป แต่ก็ยังมีจิตใจดีที่จะทำบุญเพื่อไถ่บาป ท่านจะพลิกจิตของคนประเภทนี้ด้วยวิธีเมตตา จะทำให้บุคคลนั้นหันมาทำดีอย่างจริงจัง ไม่กลับไปทำชั่วอีก

เจ้าแม่กวนอิมมีหลายปาง ที่เคยเจอแต่งชุดขาวถือยอดไผ่ เป็นปางเล็กค่ะ เห็นตัวเท่าคนนี่แหละค่ะ ส่วนอีกปาง แต่งตัวเหมือนชาวเอเชียตะวันตกเฉียงใต้ค่ะ มีสายสังวาล มีมงกุฎ โครงใหญ่ หุ่นเหมือนผู้ชาย ตรงนี้ เท่าที่เห็นองค์ใหญ่มากค่ะ เต็มท้องฟ้าเลย ฉัพพรรณรังสีพุ่งกระจายเต็มท้องฟ้า

ส่วนอรหันต์จี้กง มักจะมาท่าด้วยท่านั่งเท่ห์ๆ บนยอดต้นไม้

12. natasiae

natasiae สมาชิก

ผมมีเรื่องที่อยากจะเล่าเกี่ยวกับองค์พระโพธิสัตว์กวนอิมที่ผมได้เจอมากับตัว

คือเมื่อตอนที่ผมเรียนปวส.ที่บ้านได้ส่งไปเรียนที่จ.สระบุรีแล้วผมก็ได้ไปเช่าบ้านอยู่

แล้วผมเป็นคนที่ชอบบูชาพระองค์เป็นชีวิตจิตใจอยู่แล้ว

ผมจึงได้ไปตระเวนหาองค์พระแม่มาบูชาจนไปเจอร้านที่ขายของพวกเกี่ยวกับศาลเจ้า

แห่งหนึ่งซึ่งร้านนี้ผมไม่คิดเลยว่าจะมีแต่ผมก็เดินเข้าไปแล้วผมก็เจอผมก็ถามเจ้าของร้าน

ว่าพระโพธิสัตว์กวนอิมองนี้ให้บูชารึป่าวคนขายเขาก็ไม่ลังเลให้ผมบูชากลับบ้านไป

เป็นปางยืนบนมังกรสุงประมาณ12นิ้วสีขาวประทับบนดอกบัวสีชมพูบนหลังมังกร

พอผมได้ผมก็เอาไปบูชาที่บ้านเช่าบูชาเป็นนิจ

มีอยู่ครั้งนึงผมไม่สบายมากป่วยหนักแล้วผมอยู่คนเดียว

อยู่ต่างจังหวัดญาติก็ไม่มีผมคิดว่าคืนนี้ผมต้องตายแน่ๆ

ผมจึงอธิฐานต่อพระแม่กวนอิมว่าหากผมจะต้องตายขอไปตายที่บ้าน

แล้วผมก็ได้หลับไปในความฝันแต่ผมกลับไม่รู้สึกว่าเป็นแค่ฝัน

ผมเห็นผู้หญิงชุดขาวบริสุทธิ์มาอุ้มผมจากที่นอนในมือของผู้หญิงคนนั้นช่างอบอุ่นมากมาย

แล้วเขาก็พาผมไปเขาเดินลัดเพียงไม่กี่ก้าวผมก็ได้กลับบ้านผมเขาได้วางผมลงในเตียง

นอนที่บ้านซึ่งอยู่อีกจังหวัดหนึ่งระยะทางมันห่างกันเกือบพันกิโลเมตรแต่ผมได้กลับมาบ้าน

ในช่วงอึดใจผมรู้สึกว่าผมกลับมาอยู่ที่บ้านผมจริง ๆ แล้วที่ห้องผมนี้ก็จะมีรูปบูชาของ

พระโพธิสัตว์กวนอิมเช่นกันอีกอย่างที่ทำให้ผมแปลกใจคือประตูที่ห้องนอนผมเป็นลูกบิด

แล้วประตูห้องผมก็ได้ปิดเอาไว้แต่ช่วงที่ผมรู้สึกว่าผมกลับมาบ้านนั้นเป็นช่วงที่พ่อและแม่

ผมยังไม่นอนท่านดูทีวีกันอยู่แล้วพ่อกับแม่ผมก็ได้เห็นผู้หญิงชุดขาวเปิดประตูเดินเข้าไปใน

ห้องผมแล้วประตูก็ปิดท่านทั้งสองมองหน้ากันแล้วถามกันว่าเห็นอะไรไหม

รุ่งเช้าพ่อกะแม่จึงโทรมาถามผมผมก็ได้เล่าเรื่องทั้งหมดให้ฟังพ่อกับแม่ผมบอกพ่อกะแม่

เห็นแล้วจึงได้โทรมาหาพอเหตุการณ์นี้เกิดขึ้นจากอาการป่วยหนักผมหายเหมือนไม่มีอะไร

เกิดขึ้นเลยนี่ก็คือเรื่องที่เกิดขึ้นจริง ๆกับตัวผมเองผม

13. catwoman121

catwoman121 Active Member

เหตุใดจึงมักเห็นเด็กเล็กๆ อยู่ข้างกายแม่กวนอิมเสมอ เพราะว่าผู้ที่ได้ใกล้ชิดพระองค์ท่านต้องจิตใจสะอาด เปรียบดั่งกับเด็กน้อยที่มีจิตใจผ่องใส และบริสุทธิ์

14. a_nek09@hotmail.com

a_nek09@hotmail.com สมาชิกใหม่

10 พฤศจิกายน 2009
    ขอร่วมวงสนทนาธรรมของพระแม่กวนอิม

กับตัวเองก็เจอมาเหมือนกันตอนอายุ20 กว่า ๆ เคยขอพรจากท่าน หากสมหวังก็จะกินเจถวายให้ตลอดชีวิต ปรากฏว่าได้ ก็เลยกินเจมาตลอด เกือบ 20 ปีแล้ว แต่ไม่เคยจุดธูปบอก หรือไปศาลเจ้าเลย

พอมาปีนี้ ตั้งใจกิจเจและจะไปไหว้ที่ศาลเจ้า ปรากฏว่า มีอากงมาบอกว่าเรามีสื่อของเทพ ตอนแรกไม่เชื่อ ก็เลยลองไปตอนเค้าทำพิธี ปรากฏว่าเจอ จึงตั้งอธิฐานจิตบอกว่าจะถือศีลบริสุทธิ์ และปฏิบัติธรรมเช้าค่ำ พอนึกถึงท่านที่ไร ขนซู่ทุกครั้งเลย

สาธุ สาธุ สาธุ

15. a_nek09@hotmail.com

a_nek09@hotmail.com สมาชิกใหม่

10 พฤศจิกายน 2009
    ชอบเจ้าแม่กวนอิมมากค่ะ ตอนนี้สวดภาวนาเช้าค่ำทุกวันเลย ใครทราบบ้างละแต่บทสวดต้องสวดกี่จบ

16. แชมป์คุง

แชมป์คุง เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาครับผม พระแม่กวนอิมมีมหาเมตตามากๆเลยน่ะครับผมนอกจากเราน้อมนอบต่อพระแม่ท่านแล้วการสวดมนตืและเข้าใจความหมายของบทสวดนั้นก็ดีเช่นกันน่ะครับ
    www.mahaparamita.com บทสวดดีๆๆน่ะครับ
    เมี่ยว วิธีมหัศจรรย์อาตยะหกสะอาด
    สาน สัมพันธ์ดีแปรเปลี่ยนเป็นธาตุ
    กวน เพ่งว่างเพ่งรูปรู้สึกแน่
    อิม เสียงแท้หากได้ยินแสวงหา<SCRIPT type=text/javascript> <!-- vBulletin.register_control("vB_ProfilefieldEditor", "5"); //--> </SCRIPT>

17. Namushakamunibutsu

Namushakamunibutsu เป็นที่รู้จักกันดี

นับถือท่าน ก็ซึมซับพลังความเมตตากรุณาจากท่าน นี้แหละมงคลชีวิต
    ยิ้มน้อยๆ ยิ้มที่เปี่ยมไปด้วยพรหมวิหาร๔ ยิ้มให้เหมือนท่าน ถือเอาท่านเป็นต้นแบบ
    แม้จะไม่ใช่คนดีเลิสเลอ แต่ก็ขอทำความชั่วให้น้อยที่สุด เป็นธรรมดาที่มนุษย์ยุคนี้กิเลสหนา
    ถ้าเป็นไปได้ ก็งดอาหารที่เป็นเนื้อสัตว์ทุกๆเย็น แผ่เมตตาบ่อยๆ เจริญพรหมวิหารเยอะๆ
    จะสวดกี่จบไม่ใช่ปัญหา อยู่ที่ใจน้อมตามแล้วหรือยัง

มีบุญอย่างยิ่งที่ไปเกิดมาเจอพระพุทธศาสนา นับเป็นพระมหากรุณาของพระศากยมุนีโคตมพุทธเจ้าจริงๆ พระองค์ทรงมีบุญคุณต่อสัตว์โลกเหลือประมาณ

ข้าพเจ้าขอนอบน้อมแด่พระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์ ด้วยเศียรเกล้า
    ข้าพเจ้าขอนอบน้อมแด่พระอวโลกิเตศวร พระโพธิสัตว์ผู้ทรงเมตตา ด้วยเศียรเกล้า

ข้าพเจ้ามิได้มีลิ้นและปากเป็นพันๆ ไฉนเลยจะกล่าวพรรณนาพระพุทธคุณได้หมดสิ้น

18. siranyapat

siranyapat เป็นที่รู้จักกันดี

มีคนบอกว่าดิฉันมีส่วนเกี่ยวข้องกับท่านแต่เวลาที่ได้ฟังเพลงจีนที่เอาไว้ฝึกสมาธิทีไรรำคาญมากต้องปิดไม่ทราบเพราะอะไรช่วยบอกด้วยค่ะ

19. คุณมณฑ์

คุณมณฑ์ Active Member

29 สิงหาคม 2008
    ขอขอบคุณทุกๆท่านที่เข้ามาตอบในกระทู้น่ะค่ะ ดิฉันเชื่อเหลือเกินว่าทุกๆท่านคงศรัทธา ในองค์พระแม่จริงๆ ทุกๆวันนี้ ดวงดิฉันเริ่มเปลี่ยนแปลงไปในทางที่ดีขึ้น ตามที่ดิฉัน ได้อ่านดวงตัวเองแล้ว และ เนื่องจาก ดิฉันเป็นผู้ศรัทธา ในเรื่องของความดีจริงๆ เจอมรสุมมาร้อยแปด ก็ยังคงนิ่งเฉย เพราะคิดอยู่เสมอว่า วิบากกรรมทุกๆอย่างจะผ่านพ้นไปในไม่ช้านี้แล้ว และ ยิ่งหลัง เมษา นี้ ซึ่งมีดวงดาว เข้ามาเปลี่ยนแปลง ชีวิตอีกครั้ง ซึ่งจะเป็นไปในทางที่ดีมากขึ้น ด้วยเจตนาจริงๆ ดิฉันก็อยาก จะแบ่งปัน ความสุข ให้กับทุกๆท่าน เท่าที่มีโอกาส อย่างไรก็ตาม ดิฉันก็ยังมีเจตนา ช่วย คนดูดวง เพื่อแก้ปัญหา ในวันพฤหัสบดี เป็นวิทยาทาน เช่นเคย นั่นคือ ความสุข ที่ดิฉันได้รับ ที่ไเงินทองไม่สามารถ ซื้อได้จริงๆ ดิฉันไม่ได้ ให้ใคร มายกย่อง ดิฉัน ขอทำแบบเงียบๆ แนะนำเท่าที่ดิฉัน มีความสามรถ จริงๆ ทุกวันนี้ ดิฉัน มีความสุขจริงๆ ได้ทำหน้าที่ทุกอย่างสมบูรณ์จริง ได้ เป็น ลูกที่ดี และได้เป็นแม่ที่ดีจริงๆ คิดเสมอ ว่า ถ้าเป็นอะไรไปตอนนี้ คงเป็นช่วงที่วางได้ ละได้ และมีความสุข ในจิตได้จริงๆ และยังมีความตั้งใจเสมอว่า ถ้าเป็นไปได้ อยาก เผยแพร่ วิชา ไม่ว่า จะเป็น วิชาโหราศาสตร์ไทย หรือ การทำแบบเสื้อผ้า เป็นวิทยาทานจริงๆ ปีนี้ ถูก ฟ้ากำหนด แล้ว ดิฉันคิดว่า จะต้องมีวันนั้นจริงๆ เมื่อถึงเวลา

ขอความสุข ทุกอย่าง จงบังเกิด แก่ทุกๆท่าน ด้วยหัวใจจริงๆค่ะ

ความสุข ที่แท้จริง มิได้อยู่ที่เงินทอง แต่มันอยู่ที่ใจต่างหากค่ะ

20. คุณมณฑ์

คุณมณฑ์ Active Member

29 สิงหาคม 2008
    เรื่องที่น่าแปลกอีกเรื่องในช่วงนี้ คือ ด้วยวัย 46 ปี แต่กลับมีบริษัท 5-6 บริษัท เรียกตัวไปสัมภาษณ์ ไปทำงาน ด้วย ตัวดิฉันเองยังแปลกใจเอามากเช่นกันค่ะ ตั้งแต่สิ้นปี จนข่วงนี้ ก็ยังบริษัทโทรมาเรื่องงาน และเรื่องที่เกิดขึ้ยอีกเรื่องคือ ช่วงเลิกงาน ระหว่างขับรถเดินทางกลับบ้าน กลับได้ฟัง เรื่องราวของพระพุทธเจ้า นิทานชาดก หลายๆเรื่อง ของทุกๆวัน โดยที่ดิฉันไม่ต้องเดินทางไปฟังวัดไหนเลย เป็นเหตุบังเอิญ จริงๆ ยิ่งฟัง ยิ่งทำให้รู้เรื่องราว หลายภพ หลายชาติ ของ องค์พระพุทธเจ้า หลายสิ่งหลายอย่าง ที่เข้ามา ทำให้ยิ่ง วางและ ละไปเรื่อยๆ จนกระทั่ง ความตาย ก็ไม่เคยกลัว พร้อมที่จะไปได้เสมอ เป็นอะไรที่บอกไม่ถูก เรื่องราว ต่างๆทีีผ่านมา ทำให้ ดิฉัน นิ่ง และมองดู เขาเหล่านั้น ที่เคน ต่อว่า ดิฉัน ว่า ดิฉัน โกง เงินทำบุญวัด แต่ทุกวันนี้ ดิฉัน กลับ อยู่อย่างมีความสุข กาย สบายใจ เหมือน ที่นิทานชาดกบทหนึ่ง ท่านกล่าว ไว้ว่า ขอให้ชนะคน ด้วยคุณงามความดี ไม่มีใครรู้ ไม่มีใครเห้น แต่ เรา ต่างหาก ที่เป็นผู้รู้ดีที่สุด และขอให้ ผู้ที่ตั้งมั่นอยู่ ในความดี จงอย่าท้อถอย น่ะค่ะ ขอให้ยืนอยู่ด้วยความมั่นคงของจิตใจค่ะ

ท่านใด อยาก ปรึกษา เรื่องโชคชะตา ก็ฝากเรื่องรางไว้น่ะค่ะ จะหาเวลา เข้ามาตอบค่ะ