เห็นแสงสีขาวเหนือเจดีย์พระบรมสารีริกธาตุ

ในห้อง 'ประสบการณ์ ผลของการสวด' ตั้งกระทู้โดย snowbar, 8 มกราคม 2010.

1. snowbar

snowbar สมาชิก

เป็นเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นกับน้องสาวค่ะ แต่รับรองว่าเป็นความจริง
    >> น้องหนูได้ไปปฎิบัติธรรมที่วัดค่ะ3วัน2คืน ที่วัดพระธาตุนครชุมค่ะจังหวัดกำแพงเพชร น้องเล่าให้ฟังว่าในคืนที่2ของการปฎิบัติธรรม ตอนเดินจงกลม เวลาตี4น.ค่ะเห็นแสงสีขาวเหนือยอดเจดีย์ลอยหายไปในเจดีย์ค่ะ**ถามใครก็บอกไม่มีใครเห็น...แล้วพอครบกำหนดกลับวันที่3กลับบ้านค่ะแล้วน้องหนูต้องออกมาขายของตอนตี4.เวลาเดียวกันค่ะเห็นแสงสีขาวค่ะลอยไปทางวัดพระธาตุนครชุมค่ะ ( เลยมาเล่าให้พระที่วัดนั้นฟังพระท่านบอกว่าเป็นพระบรมสารีริกธาตุค่ะ พระท่านบอกว่าไม่มีใครเห็นมา30ปีแล้วค่ะท่านบอกว่าพระธาตุจะไป2ที่ค่ะไปและกลับค่ะ)***บอกอีกอย่างค่ะที่แถวนั้นมีวัดที่มีเจดีย์พระบรมสารีริกธาตุ2ที่ค่ะที่วัดพระธาตุนครชุม กับ วัดพระธาตุอ่างทอง คือคนละตำบลค่ะแต่ทางบ้านหนูอยู่ระหว่าง 2วัดค่ะ
    **เลยสงสัยค่ะว่าจะใช่พระบรมสารีริกธาตุจริงๆหรือป่าวค่ะ พอดีน้องหนูเหมือนมีสัมพัทธ์อะไรบางอย่างค่ะ** เลยมาเล่าสู่กันฟัง

2. su37berkut

su37berkut เป็นที่รู้จักกันดี

27 ธันวาคม 2009
    ครับ...
    ผมก็เคยถ่ายรูปได้ ตอนวันมาฆบูชา หลังจากเวียนเทียนแล้วสัก 15 นาที
    ก็ถ่ายภาพนี้ติด ก็เลยลองถามท่านเจ้าคุณสมาน (พระธรรมดิลก)
    ท่านบอกว่า มีพระบรมสารีริกธาตุอยู่บนยอดฉัตรของสิมอีสาน
    คือพระธาตุเสด็จ สังเกตตรงศาลาประจำทิศ เหมือนเทวดาพนมมือ
    ทำให้ผมรู้สึกเกิดความศรัทธาในพระพุทธองค์มากขึ้น...
    (ถ่ายที่วัดป่าแสงอรุณขอนแก่น)

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      244 KB
      เปิดดู:
      178