เสียงธรรม เอาของเขามาเล่าใหม่ -นิทานสำหรับผู้ใหญ่ เรื่องสั้น ข้อคิดดีๆ

ในห้อง 'ประวัติและนิทานธรรมะ' ตั้งกระทู้โดย โจโฉ คร้าบบบ, 1 กันยายน 2006.

1. โจโฉ คร้าบบบ

โจโฉ คร้าบบบ เป็นที่รู้จักกันดี

22 กันยายน 2005
    เอาของเขามาเล่าใหม่
    (ข้อความส่วนใหญ่ เอามาจากกระทู้ ของ คุณโบ จากลานธรรมเสวนา )
    บทความดีๆ นิทานสั้นๆ เรื่องให้แง่คิด
    อ่านและให้ดนตรีประกอบ โดย
    โจโฉ คร้าบบบ

ตอนนี้ มีให้ฟังที่เดียวในโลก..

เลือกฟังได้ตามชอบ ทำมา 3 ขนาด
    เพือเข้ากับนโยบาย S M L หุๆๆ

ไฟล์แรก 128 bit /ต่อมา 64 bit /และ wma 32 bit

ทั้งหมดมี 14 ไฟล์ ชอบแบบไหน ก็เลือกได้นะครับ
    ต้องการเก็บไว้ฟัง คลิ๊กขวาเลือก
    save target as

เอาเพลงอิ่มอุ่นมาใช้เพลงนึง จะขอใครได้อะ นอกนั้นเพลงผมหมด จำเจหน่อยนะ เพราะกลัวเรื่องลิขสิทธิ์ ขนาดทำเพื่อการกุศลนะเนี่ย.. . ทำดี มันทำยาก คับ พี่น้องงงงง...

<TABLE style="WIDTH: 573px; HEIGHT: 163px" cellSpacing=1 width=573 align=center border=1><TBODY><TR><TD vAlign=center>
    แนะนำโปรแกรมช่วยโหลด 4 โปรแกรม คลิ๊กที่นี่ ครับ
    ดาวน์โหลด เฉพาะโปรแกรม DAP (คลิ๊ก) ฟรี
    สำหรับคนที่ลงโปรแกรมแล้ว คลิ๊กขวาเลือก download with dap ได้เลยครับ
    </TD></TR><TR><TD vAlign=center>
    </TD></TR></TBODY></TABLE>

mp3/24bit​

ต้องการเก็บเข้าเครื่อง คลิ๊กขวาเลือก save target as​

สามารถนำไปไรท์ เป็นแผ่น Aduio ได้เลย แถมเพลงกรรม มาท้ายสุดแล้ว รวมเพลงกับเรื่องสั้น 14 เรื่อง จะได้หนึ่งแผ่นพอดี

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 มกราคม 2008
  2. โจโฉ คร้าบบบ

โจโฉ คร้าบบบ เป็นที่รู้จักกันดี

บ่นไปก็เท่านั้น .. คิๆๆ เปลี่ยนดีก่า
    อันนี้กระทู้โครงการที่น้องเดย์ เลขาธิการพรรคกระตุ้นต่อมธรรม นำเสนอ ยังแค่ร่างๆ แต่กำลังจะเป็นจริง เร็วๆ นี้ ใครสนใจสร้างมหาทาน มหากุศล เชิญคร้าบบบ

http://larndham.net/index.php?showtopic=21990&st=0

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 กันยายน 2006
  3. WebSnow

WebSnow ผู้ก่อตั้งเว็บพลังจิต ทีมงาน Administrator

กระทู้เรื่องเด่น:
    129
    ผมเพิ่งไปฟังมาวันนี้เอง
    คิดว่าน้อง โจโฉทำได้ดีเลยทีเดีัยว...ลองไปฟังกันดู...

<TABLE cellSpacing=3 cellPadding=0 border=0><TBODY><TR><TD width="10%"></TD><TD>[​IMG]</TD><TD>JZ03-ความมหัศจรรย์ของกบ128.mp3 (2.69 MB, 1082 views)</TD></TR></TBODY></TABLE>

อันนี้มีเพลงพลังจิตด้วย

4. A~MING

A~MING เป็นที่รู้จักกันดี

29 กันยายน 2004
    ชอบทั้งเสียงเพลง และบทเพลงนะ ฟังแล้วรู้สึกดีจัง ^^

5. tunamtre

tunamtre Active Member

20 กันยายน 2005
    ชอบมากครับ ทำเพิ่มอีกนะครับ

6. โจโฉ คร้าบบบ

เห็นคนโหลดเป็นหมื่น ตกใจมากมาย..
    โดยเฉพาะ เรื่องก่อนแม่จะสิ้นใจ...

เสียดาย ตอนอัด ระบบไม่ค่อยดี เลยเสียงอู้อี้ไปนิด
    แจ้งข่าวว่า แผ่นนี้ แจกไปทั่วประเทศ ได้รับการตอบรับอย่างดี
    รวมถึงต่างประเทศด้วยนะฮ่ะ

แล้วก็มีเปิดให้นักเรียนในโรงเรียนฟังหลายโรงเรียนหล่ะ
    มีเสียงเรียกร้องให้ทำแผ่นต่อมา .. คงไม่นานเกินรอ
    ตอนนี้ติดภาระกิจ ทำเสียงอ่านให้นิตยสารธรรมะใกล้ตัว

ว่างๆ ไปฟังกันได้นะครับ
    http://dungtrin.com/mag/sound.php

ดีใจจัง.. เกิดมาครั้งหนึ่ง ทำประโยชน์ให้สังคมได้หล่ะ..
    ปลื้มมมมมมมมมมม...

อนุโมทนาทุกท่านที่สนใจในธรรมและช่วยกันเผยแพร่ นะครับ

7. วิหารทองคำ

วิหารทองคำ Active Member

28 กันยายน 2007
    ชอบมากๆๆครับ ขออนุโมทนาด้วยครับ

8. jittisak_1

jittisak_1 สมาชิกใหม่

23 กันยายน 2007
    ขออนุโมทนาในความคิดสร้างสรรค์ ด้วยใจจริง

9. siriwan2527

siriwan2527 เป็นที่รู้จักกันดี

สาธุ

ขออนุญาต คัดลอกมาไว้ฟังนะค่ะ อนุโมทนาค่ะ

10. heropop1

heropop1 สมาชิกใหม่

ผมโหลดมาจากเวปบิท เวปหนึ่ง ฟังแล้ว น้ำตาตกครับ เลยตามมาหาที่นี่เผื่อมีให้ฟังอีก

11. yayamon

yayamon สมาชิกใหม่

ชอบมากค่ะ ขอบคุณมากๆ ส่งไปให้คนอื่นได้ฟังด้วย
    อนุโมทนาบุญด้วยนะคะ ^ - ^

12. tateeb

tateeb สมาชิกใหม่

19 มิถุนายน 2007
    ขอบคุณมากค่ะ

ฟังแล้วน้ำตาไหลเลยค่ะ

เรื่องต้นแอปเปิ้ลกับเด็กน้อย

ขอบคุณมากเลยนะคะ

(b-deejai)

13. ปัทจัดตังค์

ปัทจัดตังค์ Pattama Nitsaro

สุดยอดค่ะ ขอบคุณคุณดีเจกบ ที่เปิดให้ฟัง เลยได้เข้ามาดูได้ ขอโหลดเก็บไว้เล่าให้ลูก (ในอนาคต )ฟังนะคะ(f)

14. supatorn

supatorn ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

14 กรกฎาคม 2010
    กระทู้เรื่องเด่น:
    169
    ขอให้คุณJozho มีความสุขและโชคดีตลอดไปค่ะ

15. siriwan2527

siriwan2527 เป็นที่รู้จักกันดี

สาธุ