เอาดอกไม้มามอบให้คุณ ♥ โดย ๖ สมาชิกจ๊ะ

ในห้อง 'เพลงคู่และกลุ่ม' ตั้งกระทู้โดย กาไก่, 17 กุมภาพันธ์ 2015.

1. กาไก่

กาไก่ เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2012

มอบให้โดย..

ดอกใบบุญ กาไก่ หนูตา
    Kob tanaong2011 KeLBeRoS

<marquee scrollamount="3" width="10%">
    </marquee>​
    <marquee scrollamount="3" width="10%">

<<<<</marquee>ดอกไม้ให้คุณ<marquee direction="right" scrollamount="3" width="10%">>>>></marquee>

ศิลปินต้นฉบับ :: แจ้ ดนุพล

ขอมอบดอกไม้ในสวน นี้เพื่อมวล ประชา ( Kob)
    จะอยู่ แห่งไหน จะใกล้ จะไกล จนสุดขอบฟ้า (KeLBeRoS)
    ขอมอบ ความหวัง ดั่งดอกไม้ ผลิ สดไสว อาณา(กาไก่)

เป็นกำลังใจ (KeLBeRoS) ให้คุณ (หนูตา)
    เป็นกำลังใจ (tanaong2011) ให้เธอ (ดอกใบบุญ)
    เป็นสิ่งเสนอ ให้มา ( Kob) (กาไก่)

ดวงตะวันทอแสง มิถอยแรงอัปรา (KeLBeRoS)
    เป็นเปลวไฟที่ ไหม้นาน (กาไก่) (หนูตา)
    เป็นสายธารที่ ชุ่มป่า(หนูตา) (กาไก่)
    เป็นแผ่นฟ้า ทานทน (KeLBeRoS)

ดวงตะวันทอแสง มิถอยแรงอัปรา(tanaong2011)
    เป็นเปลวไฟที่ ไหม้นาน ( Kob)(ดอกใบบุญ)
    เป็นสายธารที่ ชุ่มป่า ( Kob)(ดอกใบบุญ)
    เป็น แผ่นฟ้า ทานทน (tanaong2011)

ขอมอบดอกไม้ ในสวน ให้หอมอบอวล สู่ ชน (หนูตา)
    จงสบสิ่งหวัง ให้สมตั้งใจ ให้คลายหมองหม่น (ดอกใบบุญ)
    ก้าวต่อไปตราบชีวิต สุด ดุจกระแสชล (tanaong2011)

เป็นกำลังใจ (KeLBeRoS) ให้ คุณ (หนูตา)
    เป็นกำลังใจ (tanaong2011) ให้ เธอ (ดอกใบบุญ)
    เป็นสิ่งเสนอ ให้ คุณ ( Kob)(กาไก่)

เป็นกำลังใจ (หนูตา) ให้ คุณ (KeLBeRoS)
    เป็นกำลังใจ (ดอกใบบุญ) ให้ เธอ (tanaong2011)
    เป็นสิ่งเสนอ ให้ คุณ ( Kob)(กาไก่)

เป็นกำลังใจ (พร้อมหญิง) ให้ คุณ (พร้อมชาย)
    เป็นกำลังใจ (พร้อมหญิง) ให้ เธอ (พร้อมชาย)
    เป็นสิ่งเสนอ ให้ คุณ (พร้อมชาย-หญิง)

[MUSIC]webboard.palungjit.org/attachment.php?attachmentid=3378893&stc=1&d=1424139827[/MUSIC]

<STYLE><!--BODY{CURSOR:url(http://www.123cursors.com/freecursors/8364.ani);}--></STYLE>

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 17 กุมภาพันธ์ 2015
  2. กาไก่

อาจช้าล่าช้ากว่าเทศกาล เนื่องจากนักร้องมัวแต่ปลูก ดูแล ดอกไม้ทุกๆ ดอก
    ก่อนจะนำมามอบให้ทุกๆ คนจ้า ^_^

3. Kob

Kob เป็นที่รู้จักกันดี

เรามีเพลงกลุ่มเล็กๆมามอบดอกไม้ให้ทุกๆคนค่ะ ยังอยู่ในช่วงเดือนกุมภาพันธ์เดือนแห่งความรักค่ะ เอ็มวีรอก่อนกำลังออกแบบจ้า

4. Kob

เบื้องหลัง

ก่อนวันวาเลนไทน์ 1 วัน บรรยากาศในบอร์ดเพลงเงียบ มีห้องไทยสากลห้องเดียวที่มีเพลงหวานๆเหมาะกับเทศกาล ห้องเพลงกลุ่มปีนี้เพลงคู่ก็ไม่เห็นมี สงสัยนักร้องจะหมดแรงกัน อิอิ
    เคาะหาน้องตาชวนร้องเพลงกลุ่มกันดีกว่าเอาเพลงดอกไม้ให้คุณ ตามสไตล์พี่ใหญ่กับน้องเล็กคือว่าอะไรว่าตามกัน พี่กบก็เริ่มเคาะชวนนักร้อง ง่ายๆก็ในเฟสนี่ีละ คนแรกน้องอ้อย(น้องกลาง) น้องตอบตกลง น้องน่ารักเสมอ อีกคนที่ขาดไม่ได้คือน้องใบบุญ(น้องรอง) ใส่ชื่อไว้ก่อนเลย
    แล้วไปเคาะชวน พี่่อ้อ คุณพู่ น้องเปิ้ล ทั้งสามคนบอกกระทันหันไม่สดวกขอเพลงหน้า
    ในเวลาที่กระทันหันก็คิดว่า ผู้หญิง 4 คนพอละ ผู้ชายสัก 2 คน น้องกอล์ฟได้อยู่แล้ว อีกคนเคาะหาน้องเทพ คำตอบที่ได้คือยินดีครับ รีบบอกน้องตา น้องตาแบ่งเนื้อร้องนะคะมี 6 คน น้องตาก็แบ่งท่อนร้องมา .....นักร้องก็ร้องส่งไฟล์มากันเหลืออยู่คนเดียวน้องเทพ
    โอ้ ลืมไปได้วันนี้วันวาเลนไทน์แล้ว อย่างนี้เขาจะมีคิวร้องเพลงเหรอ แค่คิว....ก็ยังจัดไม่ลงตัวเลย (ขออนุญาตเผา)
    เราก็รอกันอยู่ จนสุดท้าย พี่กบรู้สึกไม่เข้าท่าแล้ว รีบออนเฟสหานักร้องมาแทน เห็นน้องอ๋องออนอยู่ เคาะไปชวน น่ารักมาก ตอบรับและ ร้องมาทั้งเพลงส่งมาจำนวน 2 ไฟล์ ขอบคุณมากๆค่ะ
    ช่วงนั้นก็ประสานน้องเทพไปว่า จัดน้องอ๋องมาร้องแทนแล้วนะ น้องเทพรับทราบบอกกำลังยุ่งเตรียมงานในวันรุ่งขึ้น
    ในเมื่อเลทไปแล้ว เราก็ไม่รีบ ตรงไหนแก้ไขให้เนียนขึ้นได้ก็แก้ไข จึงต้องขอน้องใบบุญซ่อม อ่านตรงเบื้องหลังซ่อมของน้องใบบุญแล้วขำมาก (จะอัดเจ้าของห้อง อิอิ)

เพลงดอกไม้ให้คุณ เป็นเพลงที่ได้รับการโหวตเป็นอันดับที่ 2 รองจากเพลงบ้านเกิดเมืองนอน
    เมื่อถึงเทศกาลวันวาเลนไทน์ก็เลยหยิบเอาเพลงนี้มาร้องเป็นเพลงกลุ่มเล็กๆ
    ขอมอบเพลงนี้ สำหรับเพื่อนๆพี่ๆน้องๆทุกคน ขอให้มีมิตรภาพต่อกัน รักกันไว้จ้า
    "ขอมอบดอกไม้ในสวน นี้เพื่อมวล ประชา"

ขอบคุณน้องตาสำหรับการแบ่งท่อนร้องที่ยอดเยี่ยม กระทู้สวยงามมากค่ะ
    ขอบคุณน้องกอล์ฟที่สละเวลามามิกซ์เพลงให้พวกเรา
    และขอบคุณน้องๆนักร้องที่น่ารักทุกคนค่ะ

ขนาดไฟล์:
      1.5 MB
      เปิดดู:
      268
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 กุมภาพันธ์ 2015
  5. ษิตา

ษิตา ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

6 มิถุนายน 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1,230

ไว้ช่วงเย็นๆนะคะ.. ^_^ เดี๋ยวแวะมาเสริมสวยกระทู้ให้
    ตอนนี้ขอทำภารกิจก่อนนะคะ

<STYLE>TABLE {background-color: transparent;border-style: none;border-spacing: none;}TD {border: none;border-color:none;background: none;}</STYLE>

<STYLE>body{background-image:url("http://yamiejung3.webs.com/photos/mie07/nnn1.jpg");}</STYLE>

<STYLE><!--table {background:none;} td {background:none;} //--></STYLE>

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 กุมภาพันธ์ 2015
  6. ดอกใบบุญ

ดอกใบบุญ เป็นที่รู้จักกันดี

มารับดอกไม้จ้า อิอิ
    และมีดอกไม้มาฝากด้วยนะ

เสียงเพลงคู่กับดอกกุหลาบงาม
    หูฟังเสียงมีความสุข ตาดูสดชื่น
    เบิกบานสำราญหัวใจ

ขอบคุณนักร้องทั้ง 6 ท่านจ้า
    ที่รวมพลังร้องเพลงอย่างรวดเร็วทันใจ
    เพียงไม่กี่วันก็ได้ฟัง อิอิ

เพราะที่สุดในหัวใจจ้า อิอิ

7. Kob

มาฟังอีกรอบค่ะ พี่กบขอช่วยเปลี่ยนเนื้อเพลงสีฟ้าท่อนที่4 นับจากข้างล่างขึ้นมาเปลี่ยนเป็นสีเขียวน่าจะดีนะคะ อ่านไม่ออกค่ะแสบตา :cool:

เข้ากระทู้เจอ bg. หวานจัง กุหลาบสีชมพูเต็มไปหมดเลยจ้า. ขอบคณน้องตามากๆทึ่ช่วยตกแต่งกระทู้สวยๆให้ค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 กุมภาพันธ์ 2015
  8. ษิตา

ษิตา ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

6 มิถุนายน 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1,230
    กำลังตกแต่งในส่วนเนื้อหาเพลงและภาพประกอบ
    จู่ๆเครื่องก็ค้างและวูบไปเลย

แย่เลยค่ะ...

ต้องเริ่มต้นใหม่ งั้นขอไปหาอะไรให้คุณยายทานก่อนนะคะ
    ถ้านั่งทำเกรงว่าจะยาว..อิอิ

เดี๋ยวเปลี่ยนสีให้ค่ะพี่กบ ^_^

9. กาไก่

เปลี่ยนสีให้แล้วนะคะพี่กบ ว่าแล้วไปเอาความสมบูรณ์ออกก่อนค่ะ
    ไว้กลับมาดูใหม่ค่ะ ^_^

10. jainwit

jainwit เป็นที่รู้จักกันดี

30 กรกฎาคม 2007
    "เป็นโปรเจคที่ไพเราะมากๆ..ขอบคุณนะคราบบ.."​

11. KeLBeRoS

KeLBeRoS Moderator ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

28 กรกฎาคม 2006
    (deejai)(deejai)(deejai)

อิอิอิ

12. ดอกใบบุญ

ความใน
    เพลง : ดอกไม้ให้คุณ

เมื่อวันศุกร์ที่ผ่านมา เข้าสู่อินเตอร์ ก็ได้รับข้อความจากพี่กบจ้า
    พอเห็นข้อความบอกว่าชวนร้องเพลง
    ในใจก็มีคำตอบสองคำตอบ
    ว่าร้องกับไม่ร้อง แต่พอพิมพ์ตอบกลับมือกลับ
    เป็นตอบว่ารับทราบ อิอิ 555555

จากนั้นก็พยายามโหลดไฟล์ดนตรีเพื่อร้อง แต่ก็โหลดไม่ได้
    พี่กบก็เลยไล่ไปนอน อิอิ พอเช้าพอเปิดเน็ตก็ได้รับข้อความ
    จากพี่กบว่าให้ไปโหลดไฟล์เพลงที่อัพไว้ให้ จากนั้นก็
    เริ่มซ้อม ปรากฏว่าเกิดมีปัญหานิดนุง ก็เลยหนีไปนอน
    ตื่นมาอีกทีก็บ่ายแล้วก็เลยเริ่มซ้อม แล้วก็รีบส่งให้พี่กบ
    พอเข้าไปเจอข้อความพี่กบแจ้งไว้ส่งให้น้องหนูตานะ ก็เลย
    กลับไปส่งให้น้องหนูตาอีกครั้งจ้า

จากนั้นก็รอว่าเพลงที่ร้องไปนั่นผ่านหรือไม่ และเมื่อวาน
    พี่กบก็มาแจ้งข่าวว่ามีร้องซ่อม ทำไงดี ดึกแล้วก็
    ไม่สนใจล่ะว่าห้องอัดจะว่างไม่ว่าง ก็แจ้งเจ้าของห้อง
    เขาไปว่า เพลงที่ร้องไว้มีแก้ไขต้องรีบร้องส่งแก้ไขให้พี่เขานะ
    จากนั้นก็ร้องซ้อมด้วยการร้องที่ต้องคอยหลบเสียงไอ เสียงกระแอม
    ของเจ้าของห้องจ้า อิอิ ลำบากพอควรจ้า บางที่ร้องดีมาก
    แต่ก็ติดเสียงไอ เสียงกระแอมติด อยากลุกไปอัดเจ้าของห้อง
    แต่ก็ต้องอดทนไว้ เพราะไม่งั้นจะทำให้เสียสมาธิ อิอิ 5555

พอร้องได้หลายรอบพอสมควร เผื่อให้โปรดิวเซอร์เลือก
    จากนั้นก็รีบส่งไฟล์ให้น้องหนูตาจ้า แล้วคุยกับพี่กบอยู่พักหนึ่ง
    พี่กบว่าให้เตรียมดอกไม้ไว้มอบให้ผู้ฟังนะ ใบบุญก็หายไปพักใหญ่
    กลับมาแจ้งพี่กบว่า เตรียมดอกไม้ไว้แล้ว อิอิ

ขอบคุณทุกคนนะคะ
    ที่ตั้งใจร้องเพลงนี้ เทียบกับเวลา
    ที่ใช้ซ้อมน้อยมากจ้า
    แต่บทเพลงที่ออกมา ขอบอกว่า

เพราะที่สุดในโลกจ้า

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 22 กุมภาพันธ์ 2015
  13. ดอกใบบุญ

เปลี่ยนรูปใหม่จ้า อิอิ
    รูปนี้น่ารักดีจ้า
    มีดอกไม้สีม่วงด้วยนะ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 22 กุมภาพันธ์ 2015
  14. ดอกใบบุญ

ขอบคุณใต้เกิ้งที่รักจ้า อิอิ

จุ๊บจุ๊บ

15. ดอกใบบุญ

ขอบคุณพี่เจนวิทย์จ้า

16. ดอกใบบุญ

ขอบคุณจ้าสำหรับการตกแต่งกระทู้
    ที่สวยมากเลยจ้า อิอิ

17. ดอกใบบุญ

พี่อ๋องสำหรับเรื่องที่ใบบุญว่า
    พี่อ๋องติดค้างเรื่องร้องเพลงคู่นั้น
    ถือว่าหายกันแล้วนะคะ เพราะเพลงนี้
    เท่ากับได้ร้องคู่กับพี่อ๋องแล้วจ้า อิอิ

18. ดอกใบบุญ

ยังอยู่ในเดือนแห่งความรักจ้า อิอิ
    ขอบคุณจ้า

19. ดอกใบบุญ

อิอิ
    ขอบคุณจ้า

ปล. เรามีเพลงกลุ่มสำหรับเพลงตรุษจีนบ้างเหรอค่ะ อิอิ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 18 กุมภาพันธ์ 2015
  20. Kob

555 เอาไหม๊ๆๆ ล้อเล่นอย่าเอาจริงนะคะ