แก้ปัญหาโดนของ กับคัมภีร์เว่ยมิ่งสือซัน

ในห้อง 'เรื่องผี' ตั้งกระทู้โดย นักพรตเหมา, 26 ตุลาคม 2008.

?

41

Poll closed 24 ธันวาคม 2008.
  1. 18

0 vote(s)
    0.0%
  2. 15

0 vote(s)
    0.0%
  1. นักพรตเหมา

นักพรตเหมา เป็นที่รู้จักกันดี

[MUSIC]http://palungjit.org/attachments/a.442161/[/MUSIC]แก้ปํญหาเรื่องอาถรรพ์ โดนของ เก็บผี

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 พฤศจิกายน 2008
  2. มหา

มหา เป็นที่รู้จักกันดี

8 พฤศจิกายน 2004
  3. แสนสุขใจ

แสนสุขใจ Active Member

สวัสดีค่ะ
    เป็นเรื่องแปลกที่ว่า ที่บ้านของตนเองไม่ทราบว่ามีอะไร หรือตนเองเป็นอะไร
    ที่อยู่อาศัยก็อยู่ในที่เจริญ แต่สุนัขชอบหอน ตอนกลางคืน ทางด้านหลังของบ้าน
    และก่อนที่สุนัขจะหอน ตนเองจะต้องตื่นขึ้นมาในช่วงนั้นทุกครั้งไม่ว่าจะดึกขนาดไหน
    เป็นแบบนี้บ่อยมากเหลือเกิน เมือ่คืนก็หอน วานซืนก็หอน ถ้าหอนทางด้านหลังบ้านอย่างเดียวยังไม่เท่าไหร่

มีอยู่ครั้งหนึ่งเพิ่งผ่านไปได้ ไม่ถึงเดือน ตอนนั้นกำลังนั่งสวดมนต์อยู่ และกำลังจะแผ่เมตตา ซึ่งตนเองสวดบทแผ่เมตตาใหญ่อยู่เป็นประจำ พอสวดกำลังจะจบลง
    ตอนนั้นประมาณ 5 ทุ่ม เสียงสุนัขหอนรับเป็นเกลียว แล้วแปลกตรงที่ เจ้าสุนัขที่อยู่ข้างบ้านตรงข้าม หอนรับด้วย (ซึ่งปกติจะไม่หอนรับกับสุนัขที่อยู่ด้านหลังบ้าน บ้านที่อยู่อาศัยหลังบ้านตนเอง) รู้สึกแปลกๆ พอตอนเช้าก็พยายามจะโทรกลับไปที่บ้านพ่อแม่ พี่น้อง ที่อยู่อีกที่นึง ก็ติดต่อไม่ได้เลย
    พอตกตอนเย็นแฟนกลับมา บอกว่าน้าเขยเสียชีวิตแล้ว กลัวค่ะ

เดี่ยวนี้เรื่องสุนัขหอนกลายเป็นเรื่องปกติ

มีเรื่องนึงคือ ถ้าวันไหน สวดบทบูชาเทพที่ตนเองเคารพ ไม่ว่าจะเป็น พระแม่กวนอิม พระแม่อุมา พระพิฆเนศ เสด็จพ่อ ฯลฯ จะเป็นเรื่องแปลกที่ว่า จะหงุดหงิด บ้านที่อยู่ตรงข้าม แล้วบ้านที่อยู่ตรงข้ามจะชอบทำเสียงดังใส่ เวลาที่มีใครมาที่บ้านตนเอง
    สงสัยเหลือเกินค่ะ จนตนเองต้องท่องขอบารมีพระพุทธเจ้าเข้าคุ้มครอง แล้วก็รู้สึกเค้าเงียบลง แต่ตนเองกลับจะรู้สึกเหมือนกับกลัว อะไรบางอย่าง
    อีกเรื่องนึง เมื่อก่อนตนเองไม่เคยเป็นถึงขนาดนี้ แต่ด้วยช่วงนึง เคยไปหลงติดอยู่ที่ตำหนักร่างทรงที่นึง ซึ่งก็เป็นเวลานานมากแล้ว ประมาณ 4 ปีที่แล้ว ช่วงนั้น เหมือนต้องมนตร์ อยู่ บ้านไม่ได้เลย ร้อนเป็นไฟ อยากจะขับรถไปหาอย่างเดียว
    ตอนนี้หลุดออกมาได้แล้ว 4ปีแล้วที่หลุดออกมา จำได้ว่าทุกคนที่ไปที่นั่น มีบางคนเพี้ยน ถึงกับไปนั่งสวดมนตร์อยู่ในป่าช้า ซึ่งมารดาของตนเองก็เป็นเช่นนั้นไปด้วย และต้องเสียชีวิตลงโดยสาเหตุที่ไม่แน่ใจของหมอ
    ส่วนตนเองเหมือนมีสิ่งที่มีเมตตาพยายามช่วยอยู่ และในวันที่มารดาเสียชีวิต ตนเองได้ยินเสียงหนึ่งพูดว่า ทุกสิ่งไม่แน่นอน ผู้ที่แข็งแกร่งกว่าที่จะอยู่รอด (วันนั้นเป็นวันที่ตนเองได้ไปไหว้หลวงปู่ทวด หลังจากไหว้เสร็จ ได้ยินเสียงนี้ กลับมาก็รู้ว่ามารดาเสียชีวิต)
    ช่วงที่พยายามหลุดออกจากวงจรของตำหนักนั้น ทรมาณมากๆ
    บางครั้งชอบทำอะไรแปลกๆ เช่นจุดธูป 9 ดอก ปัก4 มุมรอบบ้าน
    คืนนั้นได้เรื่องเลย ฝันเห็น วิญญาณ ผลักประตูห้องนอน ในฝันตนเองพยายามดันประตูไว้ แต่ดันไม่อยู่ ตนเองวิ่งและกระโจนออกนอกหน้าต่าง และสะดุ้งตื่น กลัวมากค่ะ
    บางทีก็ทำอะไรที่แปลกอีก เช่นตนเองบูชาพระแม่ธรณี มาจากศูนย์พระเครื่องแห่งหนึ่ง สร้างโดยหลวงปู่ท่านนึงทางอีสาน ใต้ฐาณบรรจุทรายจากเขาพนมรุ้ง(ถ้าจำไม่ผิด)
    อยู่ดีๆ ก็เปิดตลับ เอาทรายมาป้ายตา พอลืมตาเห็นแว็บเลย เป็นผู้ชาย อยู่ตรงด้านหลังบ้าน รีบวิ่งเข้าห้องน้ำล้างหน้า ล้างตา และวิ่งขึ้นไปเอาน้ำมนตร์มาล้างตาออก กลัวค่ะ
    ทุกเรื่องที่เล่ามาคือความจริงที่เกิดขึ้น และไม่ต้องการยุ่งกับเรื่องนี้อีก ไม่ชอบ
    ไม่ชอบเอามากๆเลย เพราะกลัวมาก
    ทุกวันนี้ก็พยามสวดมนตร์แผ่เมตตาให้ได้ทุกคืน ก่อนนอนทุกวัน แต่ยิ่งทำ ก็ชอบฝันอะไรแปลกๆ
    ถ้าวันไหนไม่สวด ทำไมถึงหลับสบาย และบางครั้งสุนัขก็ไม่หอนด้วย
    ทุกวันนี้ต้องแขวนพระแม่อุมา รู้สึกไม่ค่อยกลัว แต่ถ้าวันไหนแขวนพระ
    จะหวิวๆ เหมือนกลัวอะไรสักอย่าง
    รบกวนอยากรู้ว่าสิ่งที่เกิดนี้ มีอาถรรพ์อะไรด้วยหรือเปล่า คิดว่าน่าจะมี
    และเคยมีคนบอกว่าโดนของก็ยังสงสัยอยู่ เมื่อก่อนขาข้างซ้ายจะมีอาการชาๆคือแบบว่า ถ้าเราสวดมนตร์ จะรู้สึกเหมือนสิ่งนั้นวิ่งลงไปเกาะอยู่ข้อเท้า
    ช่วงหลังความรู้สึกที่ถูกเกาะที่ข้อเท้าไม่ค่อยมี แต่จะรู้สึกชาๆ แทน หลังจากที่สวดมนตร์แผ่เมตตาบ่อยๆ
    เล่ายาวมากเลย
    ท่านผู้รู้พอทราบไหมคะ จริงๆยังมีอีกหลายเรื่องค่ะ
    ขอแค่นี้ก่อนแล้วกันนะคะ
    อยากรู้ว่าเพราะอะไรบ้าง
    ขอบคุณค่ะ เป็นไปได้ไหมคะว่าเรามีสื่ออะไรอยู่ จึงทำให้เป็นแบบนี้
    และแก้ไขได้หรือไม่คะ
    ขอบคุณค่ะ

4. นักพรตเหมา

เป็นเรื่องเกี่ยวกับการทดสอบคุณยิ่งคุณแผ่เมตตามากเหล่าวิญญาณจะยิ่งมารับบุญมากเท่านั้นส่วนตำหนักทรงนั้นอยากทราบว่าเป็นของไทยหรือของจีนถ้าเป็นของจีนผมจะประสานไปหาสำนักเต๋าเหลียงซานให้มาดู

ถ้าเป็นอย่างนั้นให้คุณเอาของมาเซ่นไหว้เจ้าที่ให้เจ้าที่คุ้มครองและท่านจะคุ้มครองตัวเราจริงๆและตำหนักทรงถ้าไปอีกขอให้เอาบรรดายันต์ติดตัวไปด้วยโดยเฉาะยันต์5อสุนีที่หมาหอนเพราะผีมารับส่วนบุญถ้าคุณไม่อยากให้มันหอนก็เลิกแผ่เมตตาก่อนและสวดพระพุทธคุณถ้าคุณมีพระคาถากำแพงแก้ว7ชั้นยิ่งดีใหญ่เพราะวิญญาณที่มาหาคุณเป็นวิญญาณที่น่าสงสารมากถ้าคุณอยากเจอเขาก็แผ่เมตตามมากๆแต่ถ้าไม่อยากเจอผมมีวิธี

นี่ครับให้คุณปริ้นยันต์ข้างล่างนี้ไปเอาไปโรยใว้หน้าบ้านและก็เอาไปติดหน้าบ้านติดในบ้านเอาแบบว่าติดให้ทั่วบ้านเลยและคุณห้ามจุดทูปนอกจากจุดบูชาพระ

และเรื่องนี้เกี่ยวกับตำแหน่งฮวงจุ้ย ผมไม่ใช่นักพรตด่านฮวงจุ้ย คุณควรหาปรึกษาอาจารย์ที่เก่งด้านนี้ แต่ผมก็บอกได้แค่ว่าหากระจกนูนๆเว้าๆมาติดใว้หน้าบ้านและหน้ากระจกให้ติดยันต์ลงไป
    ถ้าเป็นไปได้คุณส่งคำขอร้องนี้ให้องค์หวังต้าเซียนได้โดยพลิกหลังยันต์และเขียนตามคำขอไปเผายันต์นั้นช่วงพระจันทร์เต็มดวงพร้อมคำอธิฐานและคุณควรใส่บาตรอุทิศบุญให้พวกนั้น

รุปข้างล่างนี้เอาไปใช้เลยครับทำตามผมบอกใช้เครื่องปริ้นเอาเลยครับ

ขนาดไฟล์:
      16.2 KB
      เปิดดู:
      733
      ขนาดไฟล์:
      32.2 KB
      เปิดดู:
      856
      ขนาดไฟล์:
      18.7 KB
      เปิดดู:
      528
      ขนาดไฟล์:
      4.6 KB
      เปิดดู:
      3,502
      ขนาดไฟล์:
      54.6 KB
      เปิดดู:
      817
      ขนาดไฟล์:
      20.4 KB
      เปิดดู:
      452
      ขนาดไฟล์:
      13.8 KB
      เปิดดู:
      464
      ขนาดไฟล์:
      57.8 KB
      เปิดดู:
      626
      ขนาดไฟล์:
      17.6 KB
      เปิดดู:
      1,568
      ขนาดไฟล์:
      15.6 KB
      เปิดดู:
      444
      ขนาดไฟล์:
      20.7 KB
      เปิดดู:
      890
      ขนาดไฟล์:
      52 KB
      เปิดดู:
      621
      ขนาดไฟล์:
      15.8 KB
      เปิดดู:
      816
      ขนาดไฟล์:
      42 KB
      เปิดดู:
      1,037
      ขนาดไฟล์:
      19.5 KB
      เปิดดู:
      609
      ขนาดไฟล์:
      23.2 KB
      เปิดดู:
      489
      ขนาดไฟล์:
      40.1 KB
      เปิดดู:
      400
      ขนาดไฟล์:
      37.9 KB
      เปิดดู:
      389
      ขนาดไฟล์:
      37.3 KB
      เปิดดู:
      410
      ขนาดไฟล์:
      42.9 KB
      เปิดดู:
      392
      ขนาดไฟล์:
      34.6 KB
      เปิดดู:
      391
      ขนาดไฟล์:
      37.1 KB
      เปิดดู:
      433
      ขนาดไฟล์:
      39.2 KB
      เปิดดู:
      395
      ขนาดไฟล์:
      7.2 KB
      เปิดดู:
      3,570
  5. แสนสุขใจ

ขอบคุณค่ะ
    ตำหนักที่ไปเป็นคนไทย แต่ใส่ชุดแขก บอกว่าเป็นพระแม่อุมาค่ะ
    แล้วเรื่องยันต์ คำว่าโรยไว้หน้าบ้าน คือเผาแล้วโรยใช่ไหมคะ
    ส่วนกระจกนูน นั้น ที่ว่าให้ติดบนกระจก คือติดเหนือกระจก หรือว่าแปะลงบนกระจกเลยคะ ต้องขอโทษด้วยนะคะที่ถาม แล้วภาพที่เป็นภาพมือนั้น คือยันต์ด้วยหรือเปล่าคะ
    ส่วนภาพยันต์ที่ควรติดหน้าบ้านนั้น ควรเป็นยันต์ไหน หรือติดภาพไหนก็ได้ หรือเปล่าคะ
    ขอบคุณมากค่ะ

6. แสนสุขใจ

รบกวนถามอีกนิดค่ะว่า ยันต์นี้สามารถบูชาได้ที่ไหน
    และสามารถติดคู่กับยันต์ไทยได้หรือเปล่าคะ
    ขอบคุณอีกครั้งค่ะ แต่จะขออนูญาติปริ้นก่อนนะคะ
    ขอบคุณค่ะ

7. ปัทจัดตังค์

ปัทจัดตังค์ Pattama Nitsaro

อ่านแล้วขนลุก, สู้ ๆ ค่ะ คุณแสนสุขใจ เป็นกำลังใจให้ค่ะ

8. umatevie

umatevie เป็นที่รู้จักกันดี

คุณแสนสุขใจคะ ท่อง คาถานี้ดู (ภะสัมสัม วิสะเทภะ) จดใส่มือ หลังสวดมนต์เสร็จ คุณเข้าสมาธิ และท่องเลย จะมีอะไรแปลกๆๆให้คุณสัมผัสได้ อย่าหยุด ท่องไปเรื่อยๆๆ ของที่วิ่งจะออกมาทางปาก ท่องไปจนหมด กลางวันนะ สัญญาไม่หยุด ทั้งวันได้ยิ่งดี จากนั้นคุณเปลี่ยนเป็น สัมปติฉามิ ท่องๆๆ นึกตอนไหนท่องตอนนั้น
    ได้ผลอย่างไรเล่ามาให้ฟัง ขอเอาใจช่วยนะ

9. นักพรตเหมา

นักพรตเหมา

ยันต์นี้ให้แปะหน้าบ้านครับ (กดที่รูปยันต์และเซฟลงเครื่องใว้ครับและขยายให้ใหญ่พอประมาณ

ขนาดไฟล์:
      15.6 KB
      เปิดดู:
      323
      ขนาดไฟล์:
      32.2 KB
      เปิดดู:
      372
      ขนาดไฟล์:
      42 KB
      เปิดดู:
      709
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 ตุลาคม 2008
  10. นักพรตเหมา

ยันต์นี้เอาไปเผาครับตอนกลางคืนหรือกลางวันก็ได้ใส่ประมาณไม่ต่ำกว่า3-4ใบนะครับ

ขนาดไฟล์:
      17.6 KB
      เปิดดู:
      411
  11. นักพรตเหมา

นักพรตเหมา

ยันต์นี้ให้พกติดตัวใว้เวลาไปใหนมาใหนแนะนำให้พับเป็นรูป3เหลี่ยมใส่กระเป๋าเงินใว้ครับ และเวลารู้สึกไม่ดีก็สวดมนต์ตามที่เคยสวดครับ

แต่แผ่เมตตานี่หยุดก่อนนะครับให้เรื่องซาลงก่อนค่อยแผ่ครับ

ขนาดไฟล์:
      37.1 KB
      เปิดดู:
      259
      ขนาดไฟล์:
      15.6 KB
      เปิดดู:
      248
  12. มหา

โฮ้โห ท่านนักพรตเหมา นี่ ถ้าจะเอาจริง เอาจากตำราไหนเนี่ย ผมเคยแอบๆไปดูตำราเค้า แต่ไม่ค่อยรู้เรื่อง เพราะไม่รู้โองการ กลัวจะครูเอา ท่านนักพรตเหมาครับ การเขียนฮู้จีนแบบนี้ ใช้โองการอะไร เขียนเป็นภาษาไทย หน่อยครับ ข้อห้ามละครับ ขอด้วย แฮะๆ อนุโมทนาจ้า

รูแต่ว่าบางอาจารย์ ห้ามกินกบ ปลาไหล คางคก ว่ายังงั้นนะ

13. นักพรตเหมา

ติดคู่กับยันต์ไทยได้ครับเพราะว่าพุทธกับเต๋าเป็นของคู่กันและยันต์จะไม่ตีกันครับ

14. นักพรตเหมา

คือว่าครับ

15. นักพรตเหมา

ผมเรียนมาจากสำนักเต๋าเหลียงซานครับที่จีนเลยครับและก็เคยช่วยคนไปหลายคนเลยครับ
    ผมเป็นนักพรตชั้นผู้ใหญ่ที่นั่น ผมมาที่ไทยนั้นเพื่อมากราบสิ่งศักดิสิทธิที่ไทยครับ

16. นักพรตเหมา

ส่วนยันต์จีนพวกนี้หาบูชายากครับนอกจากเขียนเองผมเขียนเองเขียนแต่ชนิดใหญ่ๆครับและก้เขียนไม่ยากครับแต่วัตถุดิบในการเขียนยากครับต้องใช้เลือกหมาป่าดำเขียนครับ(ราคาแพงสุดยอดครับ)

17. นักพรตเหมา

แต่ถ้าจะหาไปที่แถวเยาวราชดูครับเป็นแหล่งชุมนุมพวกคนจีนหรือไม่ก็ไปศาลเจ้าจีนหาหยิบมาก็ได้ครับ

18. นักพรตเหมา

สำหรับคุณนายเม ข้อห้ามในการ1เป็นนักพรตคือห้ามเสียน้ำตาให้กับผู้หญิงเด็ดขาด(ทำเพื่อไม่ให้เสียสามธิในการบำเพ็ญ) 2.ส่วนข้อห้ามทางการเขียนยันต์คือห้ามเขียนตอนวันสาทรจีนครับและห้ามเผายันต์ช่วงสาทรจีนด้วย การเขียนฮู้นี้ใช้องค์การคำสอนของไท่สร้างเหล่าจวินครับ และไท่เสียงเล่ากุง หวังต้าเซียนครับ มีตำนานว่าท่านเคยประทานฮู้เหล่านี้ใว้เพื่อป้องกันชาวพุทธและเต๋าครับและกล่าวว่าขอให้ได้เห็นมันจะเป็นชาติใหนศาสนาใดจะมีพลังเหล่าองค์เทพคุ้มกันจากไสย์ศาตร์ เอาจากตำราเต๋าเต็กเก็ง

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 ตุลาคม 2008
  19. นักพรตเหมา

ตรงกระจกนูนนั้นติดกลางกระจกครับ ยันต์นี้ติดกลางกระจกครับ(มีพลังในการทำลายสูงมาก)

ขนาดไฟล์:
      15.6 KB
      เปิดดู:
      337
  20. มหา

ขอความรู้หน่อยนะครับ มีตำราไหมครับ อยากศึกษา เอาบุญกุศลที่ผมทำมาทั้งหมด ทั้งปวง แล้วบุญที่ร่วมปิดท้ายสร้างพระพุทธรูปปางเปิดโลก อุทิศให้ท่านไท้ซ่างเหล่าจวิน และ ครูบาอาจารย์แทน ค่าบูชาครู ได้ไหมครับ ช่วยส่งมาที่ mt_mt_ar@hotmail.com

อนุโมทนาด้วยครับ