แก้ปัญหาโดนของ กับคัมภีร์เว่ยมิ่งสือซัน

ในห้อง 'เรื่องผี' ตั้งกระทู้โดย นักพรตเหมา, 26 ตุลาคม 2008.

?

41

Poll closed 24 ธันวาคม 2008.
  1. 18

0 vote(s)
    0.0%
  2. 15

0 vote(s)
    0.0%
  1. นักพรตจิ่ว

นักพรตจิ่ว สมาชิกใหม่

ยันต์

ผมขอถามหน่อยนะครับ
    ที่ผมโพส์รูปยันต์ มันเป็นยันต์อะไรบ้างครับ
    อยากรู้:cool:

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      23.6 KB
      เปิดดู:
      529
      ขนาดไฟล์:
      22.9 KB
      เปิดดู:
      239
      ขนาดไฟล์:
      23.9 KB
      เปิดดู:
      230
      ขนาดไฟล์:
      27 KB
      เปิดดู:
      907
      ขนาดไฟล์:
      31.7 KB
      เปิดดู:
      1,767
  2. นักพรตจิ่ว

ช่วยถ่ายทอดให้หน่อยนะครับ

แล้ว คุณฮกหลงขงเบ้งพอจะมีความรู้เรื่องเต๋า เวทมนตร์ คาถา ของจีน
    บ้างไหมครับ ช่วยถ่ายทอดวิชาบางส่วนให้หน่อยครับ

3. ฮกหลงขงเบ้ง

ฮกหลงขงเบ้ง เป็นที่รู้จักกันดี

13 ธันวาคม 2008
    ฮู้แผ่นแรกเป็นฮู้เกี่ยวกับพลังโดยอาศัยดวงดาว ใช้เสริมพลังในการสวดคาถาทำพิธีครับ ส่วนแผ่นที่สองใช้ในการแก้ไขหรือป้องกันไสยศาสตร์หรือมนต์ดำจากคนชั่ว แผ่นที่สามนั้นใช้ป้องกันผี ปีศาจล่วงเกิน แผ่นสีแดงข้างล่างเป็นฮู้มงคลกราบไหว้บูชาเพื่อสิริมงคลและโชคลาภ ส่วนฮู้แผ่นสุดท้ายเป็นฮู้ประจำองค์เทพ หรือฮู้ตราสัญลักษณ์ของสำนัก
    (แผ่นล่างสองใบมาจากสำนักเดียวกัน เป็นฮู้ทางใต้ ทางจีนใต้หวัน และแถบฮ่องกง)

4. ฮกหลงขงเบ้ง

ฮกหลงขงเบ้ง เป็นที่รู้จักกันดี

้ก็พอเรียนมาบ้าง ไม่ได้เก่งอะไรมากมายครับ สนใจรายละเอียดตรงไหน สามารถสอบถามมาทาง pm ได้ครับ ยินดีสอนเป็นการส่วนตัว

5. DevaIsis

DevaIsis เป็นที่รู้จักกันดี

ยมราชเมืองไทยมอมน้ำเมามังกรเฝ้าเง็กเซียนสะเทือนสามโลก

เรื่องนี้เอามาเล่าให้ฟัง ด่านเง็กเซียนอึ้ง กำลังจำศีลอยู่อย่างสงบสุขกัน พลันปรากฎมังกรทิเบตโดนมอมเหล้าโดยสมาชิกยมราชไทยแลนด์ ออกอาละวาดสะเทือนไปทั่วปฐพี จากการตรวจสอบ พบข้อเท็จจริง มังกรถูกมอมเหล้าจึงไม่สามารถควบคุมได้ความผิดถูกโยนไปให้ สมาคมยมราช ตัวเงินตัวทอง หมาไนน้อยใหญ่ ที่วางแผนกัน มอมเหล้ามังกร แถมเอาปลอกคอสวม รัดคอมังกรมิให้บินหนีไป
    เง็กเซียนตกใจ เพราะไม่คาดคิดว่าไทยจะป่าเถื่อนขนาดนี้ ทำให้ความสงบสุขหายไป และนำความเดือดร้อนมาให้มิติสูงๆ สะเทือน/ป ในขณะที่ ฝ่ายไทย ละเมิดกฎสวรรค์ อวดอ้างอิทธิฤทธิ์ ถึงขนาดขี่มังกรโชคร้ายไปเย้ยเง็กเซียนและชาวสววค์ จึงลงมติให้เกิดแผ่นดินไหว ล้างประเทศเร็วๆ นี้
    ปล ข่าวนี้ไม่มีผู้ลงนาม หากแต่ถ้าอ่านเพื่อเอาข้อมูลที่แท้จริง ต้องส่งไปรอยเตอร์ คิดเสียว่า อ่านเอามันส์แล้วกัน

6. นักพรตจิ่ว

การเขียนยันต์

การเขียนยันต์ที่ผมโพสน์ไปนะครับ ต้องมีคาถาด้วยหรือเปล่า
    แล้วก็ต้องดูฤกษ์หรือเปล่าครับ

7. ฮกหลงขงเบ้ง

หารเขียนยันต์ันั้น ต้องเตรียม 4 ส่วน
    1. ผู้เขียน ต้องได้รับการฝึกวิชา ทั้งด้านสมาธิ การเดินสมปราณ และการได้รับโองการเสมือนผู้แทนองค์เทพ เขียนฮู้แทนเทพ จึงจะอาศัยพลังจากสิ่งศักดิ์สิทธิ์ได้
    2. อุปกรณ์ที่เขียน กระดาษ หมึก พู่กัน จะต้องผ่านการชำระและเสกด้วยคาถา เพื่อให้เกิดอานุภาพสูงสุด
    3. เวลาและสถานที่ สถานที่สะอาด เขียนฮู้หน้าโต๊ะไหว้ ฤกษ์ยามเกื้อหนุนดวง หรือส่วนมากจะเขียนเวลา 23.00 - 03.00
    4. และส่วนสุดท้ายคือการเบิกเนตรฮู้ เป็นการสวดคาถาลงตราประทับ ตลอดขั้นตอนที่ว่ามานั้นจำจะต้องมีคาถากำักับ เพ่งจิตและสมาธิสูง จึงต้องใช้พลังสูงมาก ต้องได้รับการฝึก หลายครั้งที่ฮู้ไม่สามารถแสดงฤทธิ์ออกมาได้ เพราะผู้เขียนขาดองค์ประกอบไปแม้เพียงนิด ก็ไม่สำเร็จครับ

8. นักพรตจิ่ว

ขอบคุณครับ

9. นักพรตจิ่ว

เต๋า

大道无形 (เต๋าไร้รูป) ,生育天地 (กำเนิดฟ้าดิน) ;大道无情 (เต๋าไร้จิต) ,运行曰月 (ขับเคลื่อนสุริยันจันทรา) ;大道无名 (เต๋าไร้นาม) ,长养万物 (หล่อเลี้ยงสรรพสิ่ง) ;吾不知其名強名曰道 (ข้าไม่รู้จะเรียกสิ่งใด จึงขนานนามว่า “เต๋า”) 。夫道者 (อันเต๋านั้น) :有清有浊 (มีสะอาด, มีสกปรก) ,有动有静 (มีเคลื่อน, มีนิ่ง) ;天清地浊 (ฟ้าสะอาด, ดินสกปรก) ,天动地静 (ฟ้าเคลื่อน, ดินนิ่ง) ;男清女浊 (ชายสะอาด, หญิงสกปรก) ,男动女静 (ชายเคลื่อน, หญิงนิ่ง) ;降本流末 (ไหลเวียนเปลี่ยนผัน) ,而生万物 (ก่อกำเนิดสรรพสิ่ง) 。清者浊之源 (สะอาดมีสกปรกเป็นราก) ,动者静之基 (เคลื่อนมีนิ่งเป็นฐาน) ;人能常清静 (มนุษย์สามารถสะอาดและนิ่ง) ,天地悉皆歸 (ฟ้าดินรวมกลับคืน) 。
    夫人神好清 (ใจมนุษย์นั้นสะอาด) ,而心扰之 (แต่กลับวุ่นวาย) ;人心好静 (ใจมนุษย์สงบ) ,而欲牵之 (แต่ตัณหาชักพา) 。常能遣其欲 (สามารถกำจัดตัณหาทั้งปวงได้) ,而心自静 (ใจย่อมสงบ) ;澄其心 (เมื่อใจสะอาด) ,而神自清 (จิตย่อมสะอาด) ;自然六欲不生 (เมื่อนั้นตัณหาย่อมไม่เกิด) ,三毒消灭 (พิษทั้ง 3 ย่อมสูญสลาย) 。
    พิษทั้ง 3 มันมีอะไรบ้างครับ ไม่เข้าใจ

10. ฮกหลงขงเบ้ง

คือ ตัณหา อันได้แก่ โลภ โกรธ หลง เพราะทั้งสามนี้เป็นพิษร้ายในกาย ไม่ทำให้ตายแต่จะบั่นทอนจิตใจไปเรื่อยๆ

11. นักพรตจิ่ว

เต๋า เหมาซาน

เต๋ามี สะอาด มีสกปรก เต๋าสกปรกคือทางด้านเวทตร์มนตร์ใช่ไหมครับ
    เป็นอันเดียวกับเหมาซานหรือเปล่าครับ

12. ฮกหลงขงเบ้ง

เทพสูงสุดของเต๋ามี 3 องค์ เรียกว่า ซานชิง คือ ไท่ชิงต้าวเต๋อเทียนจวิน อี้ชิงเหยียนจื่อเทียนจวิน ซ่างชิงหลิงเป่าเทียนจวิน เรียกว่า ไตรวิสุทธิเทพ
    เป็นต้นกำเนิดแท้ของเต๋าเรียกว่าเป็นวิชาต้นตำรับ (ไท่ชิงต้าวเต๋อเทียนจวินอวตารมาเป็นเหล่าจื้อ) ต่อมาก็มีนักพรตเต๋าหลายท่านได้ศึกษาเต๋าจนสร้างนิกายใหม่ ตั้งสำนึกใหม่ แตกแขนงออกมาเป็นหลายนิกาย เช่น จางเทียนซือตั้งนิกายเจิ้นอี ไท่อิดจินหยินตั้งนิกายไท่ผิง นักพรตสามพี่น้องแซ่เหมาตั้งสำนักเหมาซาน(แต่ไม่ได้รับความนิยมจึงไม่ได้เป็นนิกาย) แต่จริงๆแล้วทุกท่านที่กล่าวมาก็นับถือเทพสูงสุดทั้งสามครับ

13. suttavat

suttavat เป็นที่รู้จักกันดี

10 กุมภาพันธ์ 2009
    ท่านนักพรตฮกหลงครับ
    พอดีเป็นคนที่ชอบมากเรื่องนี้ตั้งแต่เด็กเรื่องเต๋า เวทมนตร์ คาถา ของจีน
    ตอนนี้อ่านไปอ่านมาเจอกับท่านนักพรตเลยอยากจะขอรับการถ่ายทอดวิชาจากท่านครับ
    พอจะได้ไหมครับ

14. nopopathorn

nopopathorn เป็นที่รู้จักกันดี

20 กุมภาพันธ์ 2010
    สวัสดีครับท่านักพรตท่านต่างๆ
    ผมมีปัญหาเรื้องเบ็กน้อยอ่ะครับ ตอนนี้ไฟธาตุในท้อง((กระเพราะ))มันไม่ยอมทำงาน อาหารไม่ค่อยย่อย คือกินเช้าอิ่มถึงเย็นแต่อิ่มนี้ไม่ได้อิ่มแบบอยู่ดีนะครับ ร่างกายมันห่อเหี่ยว ผมฝึกวิชามโนมยิทธิครับ เลยนำมาตรวจสแกน55 แล้วใช้กสินที่เคยเรียนมาแม้เล็กน้อย เพ่งไฟไปที่ท้องอ่ะครับตรงตำแหน่งกระเพราะ ทำให้เกิดพลังงานความร้อนย่อยอาหาร แต่ใช้เวลานานมากครับ(เวลาไม่คอบใคร)ผมเลยไม่ได้เพ่งตลอดเวลาคับ ท่าไม่เพ่งอาหารก็ไม่ย่อย ถึงย่อยก็ย่อยแค่นิดเดียว ท่ามีวิธีช่วยก็สงเคราห์หน่อยนะครับ
    ไม่เกี่ยวกับโรคกรรมแน่นอนครับเพราะท่าโรคกรรมเทวดาประจำตัวท่านจะมาบอกแล้ว
    (((((เป็นความเชื่อส่วนบุคลนะครับ)))))

15. nopopathorn

nopopathorn เป็นที่รู้จักกันดี

20 กุมภาพันธ์ 2010
    ผมส่งpmไปให้ล่ะกันครับ ตอบทางpmนะครับ

16. ทางธรรม

ทางธรรม เป็นที่รู้จักกันดี

26 พฤศจิกายน 2007
    นอกเรื่องหน่อยค่ะ ท่านนักพรต ติดตามอ่านมานานแล้ว แต่ไม่ค่อยได้โพส รบกวนหน่อยค่ะ อยากได้ยันต์ที่ใช้เรียกลูกค้าน่ะค่ะ มีไหมคะ ช่วงนี้เศรษฐกิจฝืดเคืองมาก คนน้อยจัง อยากให้เ้ค้ามาซื้อของเยอะๆ ค่ะ รบกวนหน่อยค่ะ

17. นิพ_พาน

นิพ_พาน เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2009

เห็นด้วยอย่างยิ่ง มีไหมคะยันต์ช่วยค้าขาย

18. ฮกหลงขงเบ้ง

ยันต์ช่วยเรียกลูกค้านั้นหนะมีครับ แต่ต้องอยู่ที่ศรัทธาและบารมีของผู้ใช้ด้วยนะครับ ติดต่อทาง pm ได้ครับ

19. ura

ura เป็นที่รู้จักกันดี

18 มิถุนายน 2010
    นิพพานไม่ได้หมายถึงการตายแล้วสูญนะครับ แต่เป็นการดับที่ไม่เกิดขึ้นอีกซึ่งเป็นเรื่องหยั่งยากต้องปฎิบัติจึงเห็น

20. ฮกหลงขงเบ้ง

ใช่ครับ นิพพานเป็นสุญญตา แปลว่า ไม่มี แต่ไม่ใช่ไม่มีตัวตน เช่นเดียวกับที่เต๋าสอนว่า ว่าง ซึ่งไม่ได้แปลว่าไม่มี ของแบบนี้เล่าได้ บอกได้ แต่จะอธิบายให้เข้าใจไม่ได้ เป็นเรื่องที่รู้ได้เฉพาะผู้ที่บรรลุเท่านั้น