แจกฟรีพระผงเนื้อว่านหน้าเสือหลวงพ่ออั๊บ วัดท้องไทร

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย thaiput, 10 มิถุนายน 2006.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. moowasin

moowasin เป็นที่รู้จักกันดี

16 กันยายน 2005
    ไม่เป็นไรครับ ถึงจะแตกหักเป็นผงแล้วก็ตาม พุทธคุณก็ไม่เปลี่ยนครับจะเก็บไว้สร้างพระเครื่องครับ

ขอบพระคุณมากครับ

2. moowasin

และอยากทราบรายละเอียดของพระหลวงปู่อั๊บครับว่ามวลสารใช้อะไรบ้างและมีพิธีอย่างไร ใครมาปลุกเสกบ้างครับ และไม่ทราบว่าพระนางพญาเป็นพระของใครวัดไหนครับ

3. Specialized

Specialized ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

21 กุมภาพันธ์ 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    23
    คุณ moowasin เป็นคนเชียงรายเหรอครับ ผมก็คนเชียงราย

ส่วนพระนางพญานั้นเป็นพระที่สัณณิฐานว่าพระวิสุทธิกษัตริย์ เป็นผู้สร้างเพื่อถวายเป็นพุทธบูชาอุทิศแด่พระมารดา คือสมเด็จพระสุริโยทัย ขุดพบที่วัดนางพญาจังหวัดพิษณุโลกครับ

4. moowasin

ผมมาเรียนที่เชียงรายครับ ผมเป็นคนกรุงเทพโดยกำเนิดครับแล้วย้ายมาอยู่ลำพูนตอนอายุ14-15 ตอนนี้เวลาเค้าถามก็เลยบอกว่าเป็นคนลำพูนครับ

5. Specialized

Specialized ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

23
    3 จังหวัดเลยนะครับ หุหุ

6. obwan

obwan เป็นที่รู้จักกันดี

22 สิงหาคม 2006
    ขอรับพระ 1 องค์นะคะ ส่งมาให้พร้อมตระกรุดนกทึกทือ เรยก่ะได้คะ
    สาธุ ขอบคุณมากคะ
    ศิริวรรณ บุญถนอม

7. Specialized

23
    ว่าแต่คุณ thaiput ยังไม่ได้รับซองของผมเหรอครับเนี่ย > < ส่งไปนานแล้วครับ

8. padaone

padaone เป็นที่รู้จักกันดี

25 กันยายน 2006
    ขอรับพระ1องค์กับตะกรุดนกทึกทือ ยังทันไหมครับ
    วีระพงษ์ ครับแล้วจะส่ง ซองจดหมายไปให้น่ะครับ ขอบคุณครับ

9. thaiput

thaiput เป็นที่รู้จักกันดี

4 มิถุนายน 2006
    สำหรับ คุณ Specialized และ คุณ padaone ถ้ายังไม่ได้รับพระให้ส่งจดหมายพร้อมจ่าหน้าซองถึงตัวท่านเองให้ชัดเจน (ถ้าอยากให้ถึงชัวๆๆส่งแบบลงทะเบียนนะครับ) พร้อมค่าส่งลงทะเบียนกลับถึงตัวท่านเอง 20 บาท พร้อมแจ้งให้ทราบด้วยว่าคุณมีชื่อสมาชิกว่าอะไร และขอรับอะไรบ้างครับ.ทำตามที่กระผมบอกนะครับ.จะได้รับพระแน่นอนครับ ถ้ามีอะไรสงสัยติดต่อสอบถามเพิ่มเติมได้ครับ / thaiput007@hotmail.com tel. 04-6245007

10. thaiput

แผ่นปั้มนางพิมมหาเสน่ห์ (ของดีที่คนมองข้าม)
    <HR style="COLOR: #ffffff" SIZE=1><!-- / icon and title --><!-- message -->เป็นยันต์ที่มีชื่อเสียงและอานุภาพอันเข้มขลังทางด้านเมตตามหานิยม มหาเสน่ห์ และแคล้วคลาดปลอดภัย คงกระพันชาตรี ของหลวงปู่อั๊บ วัดท้องไทร อ.นครไชยศรี จ.นครปฐม อุปเทห์ในการใช้ ให้ใช้เหล้าพรมหรือแตะแต้มที่ปากตัวยันต์นางพิม พร้อมกับว่าพระคาถาที่อยู่ 7 ตัวว่า "อุ กะ ปะ สะ หะ นะ พุท" ด้วยความศรัทธาและเชื่อมั่นแล้วตั้งจิตอธิษฐานตามความปรารถนา ไม่ว่าจะออกไปค้าขาย หาเงินหาทอง พึงพยายามใช้เหล้าแตะแต้มทุกๆวัน ยิ่งทำทุกวันจะยิ่งเห็นอิทธิฤทธิ์อานุภาพอันเข้มขลังด้วยตนเอง หากใช้เป็นทางอยู่ยงคงกระพัน ให้เปลี่ยนคำเรียกจากนางพิมเป็นนางดื้อเมื่อเวลาเข้าที่คับขัน อุปเท่ห์นั้นสุดจะบรรยายได้หมด
    (ผู้ที่มีความศรัทธาต่อหลวงปู่ที่ต้องการแผ่นปั้มนางพิมไปไว้บูชา ติดต่อโดยตรงที่ผมได้ครับพอจะมีแบ่งได้ครับ และมีผ้ายันต์นางพิม หมูทองแดง จิ้กจกมหาเสน่ห์ รุ่นวันเกิดหลวงปู่ครบ 81 ปี เหรียญรุ่นสร้างโรงเรียนหลังหมูทองแดงด้วยครับมีอย่างละไม่มากครับ 04-6245007 thaiput007@hotmail.com
    <!-- / message --><!-- edit note -->

11. cheterk

cheterk เป็นที่รู้จักกันดี

ส่ง จม. ไปแล้วนะครับ หวังว่าคงทันเวลาบูชา

12. thaiput

- ผู้ที่มีจิตศรัทธาในองค์พระเดชพระคุณหลวงปู่อั๊บ เขมจาโร แห่งวัดท้องไทร อ.นครชัยศรี จ.นครปฐม ท่านใดที่ยังไม่มีพระเครื่องของท่านไว้บูชาหรือติดตัวนั้น ให้ทำการส่งจดหมายพร้อมติดแสตมป์และจ่าหน้าซองถึงตัวท่านเองให้ชัดเจน ส่งมาที่ คุณ อรรถพล ด่านศรีชาญชัย ตู้ ปณ.194 อ.แม่สอด จ.ตาก 63110 ถ้าทางกระผมได้รับแล้วจะทำการส่งพระไปทันทีครับ พระรุ่นนี้ขององค์พระคุณท่านเสกนานถึง 9 วัน 9 คืนครับเป็นพระผงรุ่นสร้างโรงเรียนวัดท้องไทร ซึ่งตอนนี้ยังมีอยู่ที่กระผมไม่มากนักแล้วครับ ถ้าท่านใดที่ยังไม่มีแล้วก็ส่งมาขอรับได้เลยครับ ซึ่งกระผมขอยกกุศลผลนี้ให้เป็นพุทธบูชา ธัมบูชา และสังฆบูชา และขอให้เพื่อนพี่น้องกัลยาณมิตรธรรมทั้งหลายที่ได้รับพระไปครั้งนี้แล้วประสบแต่ความสุขความเจริญ ทุกๆคน ทุกๆท่าน ด้วยเถิด สาธุ สาธุ สาธุ..

13. Specialized

23
    ได้รับพระผงหลวงพ่ออั๊บแล้วครับ ขอบคุณมากครับ

14. thaiput

- พระผงเนื้อว่านพิมพ์หน้าเสือ ขององค์พระเดชพระคุณหลวงปู่อั๊บ เขมจาโร แห่งวัดท้องไทร อ.นครชัยศรี จ.นครปฐม รุ่นที่กระผมทำการแจกนี้ท่านได้ทำการปลุกเสกแบบบินเดี่ยวให้เป็นกรณีพิเศษนานถึง 9 วัน 9 คืน เลยครับเอาแบบว่าคล้องแล้วมั่นใจได้ในพระพุทธคุณครับ

15. thaiput

- พระผงเนื้อว่านพิมพ์หน้าเสือ ขององค์พระเดชพระคุณหลวงปู่อั๊บ เขมจาโร แห่งวัดท้องไทร อ.นครชัยศรี จ.นครปฐม รุ่นที่กระผมทำการแจกนี้ท่านได้ทำการปลุกเสกแบบบินเดี่ยวให้เป็นกรณีพิเศษนานถึง 9 วัน 9 คืน เลยครับเอาแบบว่าคล้องแล้วมั่นใจได้ในพระพุทธคุณครับ

16. thaiput

พระอธิการเกษม เขมจาโร (หลวงปู่อั๊บ) วัดท้องไทร อ.นครชัยศรี จ.นครปฐม

พระอธิการเกษม เขมจาโร (หลวงปู่อั๊บ) วัดท้องไทร อ.นครชัยศรี จ.นครปฐม

<HR style="COLOR: #ffffff" SIZE=1><!-- / icon and title --><!-- message -->หลวงพ่ออั้บเป็นศิษย์ที่สืบทอดวิชาคาถาอาคมมาจากหลวงพ่อน้อย วัดธรรมศาลา อดีตพระเกจิอาจารย์ชื่อดัง ต้นตำรับเหรียญหล่อหน้าเสือที่มากพุทธคุณ วัตถุมงคลที่โด่งดังอย่างหนึ่งของหลวงพ่ออั้บ คือ ตะกรุดกันงู นอกจากนี้ หลวงพ่ออั้บยังสนใจศึกษาตำรายาสมุนไพรไทย และท่านก็ได้นำมาใช้รักษาโรคภัยไข้เจ็บต่างๆ เช่น มะเร็ง อัมพฤกษ์ อัมพาต ฯลฯ จวบจนปัจจุบัน ส่วนชาติภูมิของหลวงพ่ออั้บ เขมจาโร (อายุ ๘๓ ปี พรรษา ๖๓) นั้น ชื่อเดิมนายเกษม นามสกุล ทิมมัจฉา ชื่อเล่นว่า อั้บ เกิดวันที่ ๑๒ ส.ค. ๒๔๖๔ ณ ต.แหลมบัว อ.นครชัยศรี จ.นครปฐม มีพี่น้องทั้งหมด ๘ คน หลวงพ่อเป็นคนโตของครอบครัว อาชีพทำไร่ทำนา เมื่ออายุ ๒๐ ปี ใน พ.ศ. ๒๔๘๔ ได้บวชเป็นพระภิกษุเพื่อแทนคุณบิดามารดา ณ วัดทุ่งน้อย จ.นครปฐม โดยมี หลวงพ่อมา วัดทุ่งน้อย เป็นพระอุปัชฌาย์ เมื่อบวชแล้วได้มาจำพรรษา อยู่วัดท้องไทรประมาณ ๙ ปี ก่อนจะออกธุดงค์ไปจำพรรษา อยู่ที่วัดใหม่ต้านทาน อ.บางซ้าย จ.พระนครศรีอยุธยา เป็นเวลา ๑๓ ปี จากนั้นได้ย้ายมาจำพรรษาอยู่ที่วัดวังชะโด ๒ ปี กระทั่งปี ๒๕๐๘ จึงได้กลับมาจำพรรษายังวัดท้องไทรจนถึงปัจจุบัน / ข้อมูลอ้างอิงจาก นสพ.คม-ชัด-ลึก

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      38.1 KB
      เปิดดู:
      157
  17. thaiput

สมเด็จหลวงปู่อั๊บ เขมจาโร รุ่นแรก (ปี พ.ศ.2508)

สมเด็จหลวงปู่อั๊บ เขมจาโร รุ่นแรก (ปี พ.ศ.2508)

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      19.2 KB
      เปิดดู:
      75
      ขนาดไฟล์:
      17.3 KB
      เปิดดู:
      70
  18. thaiput

- จดหมายที่จัดส่งมาขอรับพระผงเนื้อว่านพิมพ์หน้าเสือขององค์พระเดชพระคุณหลวงปู่อั๊บ วัดท้องไทร จากคุณ นิวัติ ผมได้รับแล้วและได้ทำการจัดส่งพระไปให้เรียบร้อยแล้วครับ ขอบารมีหลวงปู่อั๊บจงคุ้มครองนะครับ / thaiput007@hotmail.com

19. มันตรัย

มันตรัย เป็นที่รู้จักกันดี

มาไม่ทันอดเลยเรา

20. thaiput

จดหมายที่ทำการส่งมาขอรับพระจากคุณ สุดา, พงษ์เทพ, หสม.พะยูนเอ็กซ์เพลส, ทั้งหมดนี้ผมได้ทำการจัดส่งพระไปให้เรียบร้อยแล้วครับ ขอบารมีหลวงปู่อั๊บคุ้มครองทุกๆท่านครับ / thaiput007@hotmail.com

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้