แจกต่อ ฟรี! พระผงจักรพรรดิ์ ท่านละ 1 องค์ต่อครั้ง(ระงับแจกชั่วคราว)

ในห้อง 'แจกฟรี' ตั้งกระทู้โดย tanakorn_ss, 6 พฤศจิกายน 2010.

1. wasin45

wasin45 เป็นที่รู้จักกันดี

15 มิถุนายน 2010
    ขอรับพระผงจักรพรรดิ์ สูตรหลวงปู่ดู่หลวงตาม้าและบทสวดบูชา 3 องค์
    แล้วจะส่งซองติดแสตมป์ไปให้นะครับ
    ขออนุโมทนาครับ

นายวศิลป์ สินพูลทรัพย์
    212 หมู่ 7 ต.ดอนศรีชุม อ.ดอกคำใต้ จ.พะเยา 56120

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 มกราคม 2011
  2. -ทิวา-

-ทิวา- Active Member

สิบเอกทิวา อินทร์รจนา
    82 ม.6 ต.บ้านไร่ อ.เมือง
    จ.ราชบุรี 70000

ขอคุณพระศรีรัตนไตรและสิ่งศักดิ์สิทธิ์ทั้งหลายในสากลโลก และพระบารมีอันแผ่ไพศาลของสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวและพระนางเจ้าพระบรมราชินีนาถ จงดลบันดาลให้ท่านจงมีแต่ความสุขความเจริญด้วยเทอญ...

3. ukit

ukit สมาชิก

11 กรกฎาคม 2010
    รับพระผงจักรพรรดิ์ 2 องค์

ชื่อ อิทธิพันธ์ สกุลชัยสิริวิช
    12 หม่อมแผ้ว แยก3 ถ.พระราม 6 ซอย 41
    แขวงสามเสนใน เขตพญาไท กทม 10400
    พระผงจักรพรรดิ์ 2 องค์

ขออนุโมทนาเป็นอย่างสูงครับ

4. chaoslord

chaoslord สมาชิก

ขอรับเพิ่มอีก 150 องค์นะครับ

จะนำไปแจกให้แก่ผู้ที่ปฏิบัติภาวนาครับ

แล้วจะส่งกล่องพัสดุไปให้นะครับ

นายบวร อนุรักษ์กุลกิจ

บ.ฤทธา จำกัด

Site The Sukhothai Residences

ซ.สวนพลู 8 แขวงทุ่งมหาเมฆ เขตสาทร

กรุงเทพมหานคร 10120

ส่วนอันที่ส่งมาให้ได้รับแล้วนะครับ

5. thainanut

thainanut สมาชิก

โมทนาสาธุค่ะ

ลำดับที่ 209....ขอพระผงจักรพรรดิ์ 99 องค์

ธนณัฏฐ์ องค์ธนะสิน
    40/1041 หมู่9 ถนนเอกชัย 76
    เขตบางบอน กทม.10150

6. tanakorn_ss

tanakorn_ss ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

ได้ครับ มีความยินดีเป็นอย่างยิ่งนะครับ และก็ขออนุโมทนาบุญนะครับ
    ที่มีใจเป็นกุศลจะนำไปแจกให้แก่ผู้ที่ปฏิบัติภาวนา

พระผงจักรพรรดิ์ เป็นพระที่มีลักษณะพิเศษ ตามความรู้สึกของผู้แจกเองนะครับ นานาจิตตัง
    จะเหมาะมากใช้ในการกรรมฐานนั่งสมาธิ ภาวนา
    ซึ่งเป็นการสร้างบุญที่ได้บุญมาก

7. SAKURABO

SAKURABO เป็นที่รู้จักกันดี

ขอรับพระผงฯ เพิ่ม

ขอรบกวนคุณฐนกรครับ ผมใคร่ขอพระผงเพิ่ม จำนวน ๑๐๐ องค์ เพื่อนำมาแจก

สมบุญ จงกลฐากร

จะส่งกล่องพัสดุพร้อมกับค่าจัดส่ง(แนบเงินค่าส่ง) ไปให้ครับ (พร้อมปัจจัยร่วมทำบุญสร้างพระฯ)
    ขอขอบคุณและขออนุโมทนาบุญด้วยครับ

หมายเหตุ - ขอรบกวนส่งกลับแบบ EMS ให้ด้วยครับ ขอขอบคุณ (คิดน้ำหนัก+ส่งด่วน ประมาณเท่าไหร่ครับ)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 มกราคม 2011
  8. tanakorn_ss

tanakorn_ss ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

ได้ครับ มีความยินดีเป็นอย่างยิ่งนะครับ และก็ขออนุโมทนาบุญนะด้วย

ที่มีใจเป็นกุศลจะนำพระผงจักรพรรดิ์ไปแจก

และขออนุโมทนาบุญในการร่วมบุญสร้างพระผงด้วยนะครับ

ได้บุญได้อานิสงส์หลายต่อเลย เพราะพระผงจักรพรรดิ์สร้่างประโยชน์มากมาย
    ให้กับพระพุทธศาสนา
    </pre>

9. SAKURABO

ขอบคุณล่วงหน้าครับ
    รบกวนขอทราบค่าใช้จ่ายในการส่งกลับ (คิดน้ำหนัก+EMS ) ประมาณเท่าไหร่ครับ จะได้แนบเงินส่งไปให้ครับ

รบกวนอีกครั้งครับ

10. tanakorn_ss

มจำได้ว่าตอนนั้นได้ไปส่งพระผง ให้พระคุณเจ้า
    ไม่ได้ไปส่งที่ศูนย์ไปรษณีย์นะ แต่ส่งที่ห้างหรือสถานที่รับส่งของเอกชนแทน เหตุเพราะว่าไม่สะดวก กลางวันต้องทำงาน ก็อาศัยช่วงเย็นหลังเลิกงานครับ

ถ้าจำไม่ผิด ๓๐๐ องค์ ค่าส่งลงพัสดุ ems รวมค่ากล่อง ด้วยก็ประมาณ 180 บาท ครับ

ถ้าส่งแบบลงทะเีบียนธรรมดาก็อาจไม่แพง แต่โดยทั่วไปถ้าส่งเอกชนจะแพงกว่าที่ทำการไปรษณีครับ

อย่างกรณีคุณ 100 องค์ น่าจะเป็นอยู่ที่ประมาณ 100 บาท

ถ้าเขตกทม ส่งแบบลงทะเบียนธรรมดาก็ได้ครับ ถ้ามั่นใจอาจจะูถูกหน่อย

เงินที่เหลือนั้นผมจะส่งกลับไปให้ท่านคืน
    พร้อมสลิปค่าใช้จ่ายจริงทั้งหมดนะครับ

ส่วนเงินที่จะ่ส่งให้ผมนั้นให้ส่งแบบจดหมายมานะ ไม่รับโอน atm เพราะผมไม่ได้เปิดบัญชีไว้สำหรับงานนี้ถ้าจะเอาบัญชีผมเองก็คงไม่สมควรไม่ งามเท่าใหร่นัก เพราะเป็นเงินที่เกี่ยงเนื่องกับงานบุญทั้งนั้น เพราะเงินที่ทุกท่านส่งมาร่วมทำบุญพร้อมกับพัสดุนั้น ผมจะนำเงินไปใส่บาตรถวายพระในห้องพระก่อนแล้วค่อยนำไปโอนเข้าบัญชีกองทุนสร้่างพระผง ของเราครับ

ขออภัยนะครับขั้นตอนอาจจะยุ่งยากหน่อย แต่เพื่อความบริสุทธิ์ใจสบายใจทั้งผู้ให้และผู้รับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 มกราคม 2011
  11. SAKURABO

ขอบคุณมากครับ จิตใจช่างดีจริงๆ มีน้ำจิตน้ำใจกับสมาชิกทุกคน นับถือจริงๆครับ
    ผมเข้าใจและเชื่อใจคุณเสมอครับ ไม่ต้องส่งใบเสร็จหรือเอกสารใดๆ กลับมาน่ะครับ ผมเข้าใจดีอยู่แล้วครับ เอกชนหรือตัวแทนไปรษณีย์ที่เปิดให้บริการ ค่าบริการจะแพงกว่าไปรษณีย์อยู่แล้ว ผมเองก็ใช้บ่อยๆ เพราะสะดวกดี ไม่ต้องกังวลอะไร เกรงใจคุณจริงๆ ที่ต้องเสียสละเวลาพักผ่อนหรือเวลาส่วนตัวช่วยส่งให้กับสมาชิก ขอบคุณจริงๆ ยืนยันจำนวนพระ คือ ๑๐๐ องค์ ครับ ส่งแบบ EMS ผมจะแนบค่าส่งไปให้ ๑๒๐ บาท + ปัจจัยร่วมทำบุญสร้างพระฯ ๑๐๐ บาท ขอรบกวนด้วยครับ

นับถือ
    สมบุญ

12. witc

witc Active Member

ผมขออนุโมทนาบุญกับคุณธนากรด้วยครับ ผมได้รับแล้วครับ ผมใคร่ขอเพิ่มอีก 300 องค์ครับ จะนำไปแจกญาติมิตรและถวายหลวงพ่อวัดที่บ้านด้วย เพื่อนำแจกจ่ายหรือหาปัจจัยบำรุงวัด แล้วจะส่งกล่องพัสดุพร้อมแนบเงินค่าจัดส่งมาด้วย ส่วนเงินที่เหลือร่วมทำบุญสร้างพระด้วย ส่งแบบลงทะเบียนธรรมดาดีกว่าครับประหยัดค่าส่ง ถึงเหมือนกันช้านิดนึงไม่เป็นไรครับ ขอขอบพระคุณครับ.

13. tanakorn_ss

ได้ครับ มีความยินดีเป็นอย่างยิ่งนะครับ
    และก็ขออนุโมทนาบุญด้วยทั้งหมดทั้งมวล

ที่ท่านมีใจเป็นกุศลจะนำไปแจกและนำไปถวายหลวงพ่อ เพื่อประโยชน์ในทางพระพุทธศาสนา
    รู้สึกดีใจนะครับ ที่พระผงจักรพรรดิ์ได้ทำประโยชน์ต่อพระพุทธศาสนามากมาย

14. kyoaboy

kyoaboy สมาชิก

16 พฤษภาคม 2008
    ขอรับพระผงจักรพรรดิ 15 องค์ พร้อมพระธาตุข้าวบิณฑ์ 15 องค์ เดี๋ยวจะส่งซองไปวันจันทร์ที่ 17 มกราคม 2554 นี้ครับ

นายสมใจ สืบบุก

อนุโมทนาบุญด้วยครับ<!-- google_ad_section_end -->

15. ส่างปา

ส่างปา เป็นที่รู้จักกันดี

19 สิงหาคม 2010
    ขอรับพระผงจักรพรรดิ์ สูตรหลวงปู่ดู่หลวงตาม้า
    ไม่ทราบยังพอมีเหลือซัก 80 องค์ มั้ยครับ พอดีผมจะทำบุญเลี้ยงพระที่บ้านครับ ก็เลยอยากจะนำมาแจกญาติ ๆ และเพื่อน ๆ ที่มางานครับ

ถ้า พระธาตุข้าวบิณฑ ยังไม่หมด ก็ขอรับ 80 องค์ นะครับ

แล้วไม่ทราบว่าต้องใช่กล่องขนาดไหนครับ จะได้รีบส่งไปให้ถูกครับ

ขอบคุณมากครับ

ภูมิพัฒน์ บรรณจิรกุล

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 มกราคม 2011
  16. thaiisuzu

thaiisuzu เป็นที่รู้จักกันดี

ยังมีเหลือเปล่าครับ
    ขอรับพระผงจักรพรรดิ 500 องค์
    เพื่อนำไปแจกเพื่อนๆและญาติผู้ใหญ่และจะนำไปแจกทำบุญหาเงินเข้าวัดครับ

ขอบคุณครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 มกราคม 2011
  17. tanakorn_ss

ยินดีอย่างยิ่งครับ และขออนุโมทนาบุญด้วย

พระผงจักรพรรดิ์ ยังมีอยู่ครับ
    แต่พระธาตุข้าวบิณฑ์นั้นงดแจกแล้วครับ

ส่งกล่องพัสดุขาด ฺB พร้อมติดสแตมป์ จำนวนไม่น้อยกว่า ๒๐ บาท
    หรือหากไม่มั่นใจว่าพัสดุถึงปลายทางใหม แนบเงินมาพร้อมเพื่อให้ลงทะเบียน
    ส่วนที่เหลือจะจัดส่งให้ท่านคืนพร้ัอมสลิปหลักฐานครับ

18. tanakorn_ss

ยังมีครับ ยินดีเป็นอย่างยิ่งที่ท่านจะนำพระผงจักรพรรดิ์นี้
    ไปทำประโยชน์ต่อพระพุทธศาสนา แต่จำนวนพระที่ท่านขอมาจำนวนค่อนข้างเยอะต้องใช้ค่าใช้จ่ายสูง ซึ่งตรงนี้ทางกลุ่มคณะเราไม่ได้ีจัดงบไว้ในส่วนนี้
    ไม่ทราบว่าท่านจะสะดวกใหม อย่างไร

และก็ขอร่วมอนุโมทนาบุญในจิตที่เป็นกุศลครั้งนี้ด้วยนะครับ

19. ส่างปา

ส่างปา เป็นที่รู้จักกันดี

19 สิงหาคม 2010

แล้วจะรีบจัดส่งไปให้นะครับ ขออนุโมธนา ด้วยครับ
    รบกวนอีกนิดครับ ที่ให้วงเล็บ ลำดับ pm นี่ดูตรงไหนเหรอครับ
    ขอบคุณครับ

20. thaiisuzu

thaiisuzu เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณครับไม่ทราบค่าจัดส่งประมาณเท่าไหร่ครับจะได้ส่งไปให้ครับ