แจกต่อ ฟรี! พระผงจักรพรรดิ์ ท่านละ 1 องค์ต่อครั้ง(ระงับแจกชั่วคราว)

ในห้อง 'แจกฟรี' ตั้งกระทู้โดย tanakorn_ss, 6 พฤศจิกายน 2010.

1. ลักไวทำมู

ลักไวทำมู Active Member

27 กันยายน 2010
    ขอขอบพระคุณท่านเป็นอย่างสูงที่เมตตามอบพระผงจักรพรรดิ์มาให้แก่ข้าราชการทหารทางภาคใต้ ผมเป็นคนหนึ่งที่ศรัทธาในหลวงปู่ดู่มากและปฎิบัติภาวนาตามแนวทางหลวงปู่มาโดยตลอด ผมได้พบบทสวดมนต์ที่พิมพ์แจกของวัดถ้ำเมืองนะที่วัดสะแส ผมก็นำมาสวดและปฎิบัติ และขอบารมีพระท่านขอให้ผมได้มารับราชการทหาร อีกไม่นานผมก็ได้มารับราชการทหารจริงๆ และล่าสุด ผมได้ภาวนานั้น ผมไม่มีพระของหลวงปู่ไว้กำเพื่อปฎิบัติเลย ผมเลยอธิฐานขอหลวงปู่ สักไม่กี่เดือนอยู่ๆเพื่อนรุ่นพี่ได้ให้พระเหนือพรหมโดยปราศจากเงื่อนไขใดๆ ผมรู้สึกขนลุกเลย ตอนนี้ผมเลยอยากให้ข้าราชการได้มีพระผงจักรพรรดิ์ไว้ใช้ในการปฎิบัติแบบผมบ้าง ผมโชคดีที่ได้มาปฏิบัติตามแนวทางของหลวงปู่ถึงแม้จะไม่ทันสังขารของหลวงปู่ก็ตาม และผมโชคดีท่านได้มาพบกับท่านที่มีจิตศรัทธามอบพระผงจักรพรรดิ์แด่ข้าราชการทหาร และพระผงบางส่นผมจะไปมอบให้แก่ทหารที่ปฎิบัติหน้าที่ใน 3 ชดต.ขออำนาจคุณพระศรีรัตนตรัย และสิ่งศักดิ์สิทธิ์ทั้งหลายตลอดจนขออัญเชิญเดชะพระบารมีแห่งองค์พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวและสมเด็จพระนางเจ้าฯ พระบรมราชินีนาถจงปกปักรักษา และดลบันดาลให้คุณtanakorn_ss ...............................................................ประสบแต่ความสุข ความเจริญ ด้วยจตุรพิธพรชัยและ สัมฤทธิผลในสิ่งอันพึงปรารถนาทุกประการ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 ธันวาคม 2010
  2. น้ำใสไหลดี

น้ำใสไหลดี สมาชิกใหม่

อยากถามคุณtanakorn_ssนิดนึงค่า

1.พระชุดนี้กลุ่มคุณtanakorn_ss ทำเองหรือเปล่าค้า ฆราวาสทำหรือพระทำค้า
    ถ้ากลุ่มคุณtanakorn_ss ทำเอง
    คุณtanakorn_ss ได้ใส่พระที่ทำเองหรือเปล่าคะ

2.กรรมวิธีในการทำพระเองเสกเองต้องทำยังไงบ้างคะมาใหม่สนใจใคร่รู้มาก มีส่วนผสมอะไรบ้างคะ สูตรนี้ทำตามที่หลวงปู่บอกไว้ตามนั้นเลยป่าวคะ

แล้วปูน แช่น้ำกินแล้วไม่เป็นอันตรายต่อสุขภาพเหรอคะ
    เห็นบางคนไม่ทำพระให้แช่น้ำกินแต่เอาไปบรรจุกรุแทนเพราะเขาบอกว่าได้บุญเต็มร้อย

3.เราจะมีวิธีรู้ได้ยังไงคะว่าพระท่านมาเสกให้แล้วถ้าเราไม่มีความเป็นทิพย์เราจะมีความมั่นใจได้แค่ไหนคะอยากรู้เพราะว่าใหม่อยู่มากค่า

4.หนูจะแน่ใจได้ยังไงคะว่าพระที่ทางกลุ่มtanakorn_ss ทำเองมีพุทธคุณเทียบเท่ากับที่พระทำ

ถามเยอะหน่อยนะคะ เพราะอยากห้อยแต่ก็อยากรู้เพราะบางคนเอาไปให้คนจับพลังเขาบอกว่ามีพลังงานน้อยก็มี มากก็มี

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 ธันวาคม 2010
  3. tanakorn_ss

tanakorn_ss ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

ดีครับเป็นคำถามที่เป็นประโยชน์มาก ขออนุโมทนาสาธุ
    ก็ขออนุญาติตอบโดยเจตนาอันบริสุทธิ์จากความรู้สึกของผู้แจกเองแล้วกันนะครับ

1.พระชุดนี้กลุ่มคุณtanakorn_ss ทำเองหรือเปล่าค้า ฆราวาสทำหรือพระทำค้า
    ถ้ากลุ่มคุณtanakorn_ss ทำเอง
    คุณtanakorn_ss ได้ใส่พระที่ทำเองหรือเปล่าคะ
    -ตามความคิดของผู้แจก ลองพิจารณาดีๆ การจะทำพระหรือสร้างพระ สัก หนึ่งองค์ ก็ไม่ใช่ว่า อยู่ดีๆ จะมาทำเองเลยไม่ได้ ต้องมีเหตุและปัจจัย มาก่อน และหากมีความรัก ความศรัทธา ความตั้งใจจริงมีเจตนาที่บริสุทธิ์ ที่จะสร้างพระ เพื่อประโยชน์ในทา่งด้านพระพุทธศาสนา ต้องไปเรียนรู้สอบถามและต้องไปขออนุญาติครูบาอาจารย์เพื่อขอความเมตตาจากท่านก่อน
    การจะทำเองได้ก็มีกลุ่มในคณะของเรา ต้องไปเรียนรู้วิธีการสร้่างและขออนุญาติจากหลวงตาม้า วัดถ้ำเมืองนะก่อน ขออนุญาติเป็นลูกศิษย์ท่าน ซึ่งโดยส่วนมากแล้วพระผงจักรพรรดิ์นั้นลูกศิษย์ของท่านจะนำมาสร้างเองเพื่อช่วยกันกระจายพระผงจักรพรรดิ์ของท่านให้มีอยู่ทุกที่ทุกส่วนของโลก เพื่อประโยชน์ต่อพระพุทธศาสนา ซึ่งทางวัดถ้ำเมืองนะ หลวงตาม้าท่านก็เมตตาสร้างไว้แจก หากมีความประสงค์ต้องการบูชาจากทางวัดเอง ให้เข้าไปที่เว็บไซต์วัดถ้ำเมืองนะไปเว็บบอร์ดแจกฟรี หรือขึ้นไปนมัสการหลวงตาที่วัดแล้วขอท่านได้
    ท่านเมตตาทุำกๆคนครับ

ที่ทำเองก็มีใ่ส่บ้าง แต่ก็มอบให้กัลญาณมิตรไปใส่แล้ว แต่ที่มีใส่อยู่แล้วเป็นพระที่หลวงตาม้า่สร้างคล้องคออยู่ครับ

2.กรรมวิธีในการทำพระเองเสกเองต้องทำยังไงบ้างคะมาใหม่สนใจใคร่รู้มาก มีส่วนผสมอะไรบ้างคะ สูตรนี้ทำตามที่หลวงปู่บอกไว้ตามนั้นเลยป่าวคะ
    - การทำพระนั้นเป็นเรื่องที่ทำได้ยากมากมีลำดับขั้นตอนมากเพื่อให้พระนั้น มีความเป็นมงคลและมีความศักดิสิทธิ์ และต้องอาศัยความศรัทธา ความนอบน้อม ความเชื่อมั่น ในพระรัตนตรัย เป็นสำคัญ และต้องใช้กำลังใจพอสมควร และพระผงจักรพรรดิ์นั้นเป็นพระผงที่มีลักษณะพิเศษ คือ จะมีพระธรรมธาตุใสๆ ขึ้นในองค์พระ วิธีการมวลสารและวิธีการสร้าง นั้นสร้่างตามขั้นตอนที่หลวงตา ท่านเมตตาสอนให้มา และท่านเมตตามอบผงจักรพรรดิ์ให้มาสร้างเองได้ หาก แม้อยู่ไกล ถ้าไม่สะดวกเดินทางมาให้หลวงตาปลุกเสกให้ก็ไม่ต้องก็ได้ ลำบากปล่าวๆ ผงจักรพรรดิ์ที่ท่านมอบให้มานั้นเป็นของศักดิ์สิทธิ์ครอบจักรวาลในตัวอยู่แล้ว

หรือถ้าสนใจจริง แจ้งได้ จะพาไปร่วมกันสร้างพระผง และขั้นตอนการสร้างจากกลุ่มคณะเรา หรือถ้าต้องการทราบสอบถามโดยละเอียดจริงๆ หากสะดวกมีเวลาให้ขึ้นไปที่วัดถ้ำเมืองนะที่เชียงดาว จังหวัดเชียงใหม่ ไปขอหลวงตาม้าก่อน ท่านจะสอนให้ครับ มวลสารท่านก็จะให้กลับมาด้วย

แล้วปูน แช่น้ำกินแล้วไม่เป็นอันตรายต่อสุขภาพเหรอคะ
    เห็นบางคนไม่ทำพระให้แช่น้ำกินแต่เอาไปบรรจุกรุแทนเพราะเขาบอกว่าได้บุญเต็มร้อย

-น้ำแช่ปูนนั้นไม่มีผลต่อสุขภาพครับ ถ้าไม่เข้มข้นมาก ตรงนี้ก็ไม่ค่อยมีความรู้ในเรื่องของด้านนี้เท่าใหร่ แต่ไม่น่าจะเป็นอันตรายนะครับ
    แต่ให้สังเกตุโอ่งเก็บน้ำฝนต่างจังหวัดตามสถานที่ต่างๆ ซึ่งสร้างด้วยปูนโดยส่วนมาก คนต่างจังหวัดยังไม่มีปัญหาเรื่องนี้
    แต่ถ้าไม่มั่นใจให้เลี่ยมพระด้วยพลาสติก แล้วแช่ก็ได้ไม่ต่างกันครับ ส่วนบรรจุกรุเขาจะได้อนิสงค์อื่นๆครับ เช่นสร้างพระสืบทอดพระพุทธศาสนา อีกหลายร้อยปีเวลากรุแตกพระท่านก็จะนำพระเหล่านั้นออกมาให้บูชานำเงินเข้าวัด ก็จะได้บุญวิหารทานต่อเนื่องอีกเพราะเราเป็นเหตุ แต่ถ้าสร้างให้คนได้ใช้ภาวนาจะได้บุญมากครับ เพราะเราเป็นต้นเหตุ ซึ่งเราท่านทั้งหลายก็ทราบกันดีอยู่แล้วว่าบุญภาวนานั้นมากกว่าวิหารทานอยู่แล้วครับ

3.เราจะมีวิธีรู้ได้ยังไงคะว่าพระท่านมาเสกให้แล้วถ้าเราไม่มีความเป็นทิพย์ เราจะมีความมั่นใจได้แค่ไหนคะอยากรู้เพราะว่าใหม่อยู่มากค่า

-ใช้ความศรัทธาครับ ในคุณของพระพุทธเจ้า พระธรรมเ้้จ้า พระสงฆเจ้า
    ตัดความลังเลสงสัย ไม่ต้องสนใจสิ่งอื่นใดๆ คิดแล้วได้อะไร ได้ประโยชน์เพื่ออะไร
    ให้มีความเชื่อมั้นและศรัทธาครับ ขอเพียงคุณมีจิตใจอันบริสุทธิ์ มีความเชื่อมั่น ศรัทธา ในพระรัตนตรัย
    อาจจะไม่มีเหตุผล แต่ก็ไม่มีใครทำให้เรามั่่นใจได้นอกจากตัวเรา

เจตนาอันบริสุทธิ์พระและเทวดาทั้งหลายท่านจะมาเสกให้ศักสิทธิ์เองครับ ลองไปศึกษาและลองพิจารณาให้ดีๆ

4.หนูจะแน่ใจได้ยังไงคะว่าพระที่ทางกลุ่มtanakorn_ss ทำเองมีพุทธคุณเทียบเท่ากับที่พระทำ

-สำหรับกลุ่มผู้สร้างและผู้แจกไม่เคยคิดที่จะไปเปรียบเทียบว่าพระที่ทำขึ้นมานั้นมีความศักดิ์สิทธิ์เท่ากับพระหรือท่านอื่นทำใหม หรือพระท่านใดศักดิ์สิทธิ์มากกว่าใคร หรืออย่างไร และคงไม่มีบารมีพอ ไม่มีวิชา ความรู้ ความสามารถพอที่ จะไปเสกพระเอง แต่สิ่งที่สำคัญคือต้องขออำนาจบารมีคุณของพระรัตนตรัย ขอความเมตตาบารมีหลวงปู่ทวด บารมีหลวงปู่ดู่ บารมีหลวงตาม้าเป็นที่สุด และเทพพรหมเทวา สิ่งสิ่งศักดิ์สิทธิ์ทั้งหลายที่มีความเกี่ยวเนื่องให้ท่านเมตตาช่วยสงเคราะห์ และต้องมีความเชื่อมั่นและมีความศรัทธาไม่มีความลังเล สังสัย เป็นสิ่งสำคัญ มีความศรัทธาและมีความเชื่อมั่นในคุณพระรัตนตรัย พระพุทธคุณ พระธรรมคุณ พระสงฆคุณ ว่าเป็นที่พึ่งอันประเสริฐหาประมาณมิได้

แล้วเราจะรู้ได้ไง ต้องปฎิบัติจะรู้เอง ไม่มีใครรู้ดีเท่าตัวเราเอง

- ถามเยอะหน่อยนะคะ เพราะอยากห้อยแต่ก็อยากรู้เพราะบางคนเอาไปให้คนจับพลังเขาบอกว่ามีพลังงานน้อยก็มี มากก็มี

จิตคนจับ จิตละเอียดอาจไม่เหมือนกัน การสั่งสมบุญบารมีก็ไม่เท่ากัน บางคนชอบแรงๆอิทธิฤทธิ์ บางคนชอบแนวบุญฤทธิ์ แล้วจะจับพลังได้เหมือนกันได้ยังไง ซึ่งตรงนี้เป็นเรื่องที่ค่อ่นข้า่งยาก
    ถ้าใจไม่เป็นกลาง จะกลายไปเป็นการปรามาส อย่าไปสนใจเลย อย่างลังเล สงสัยเลย
    พระทุกองค์ที่ท่านได้มานั้นไม่ว่าได้มาอย่างไรจากใหนก็ดี จะมีพลังงานมากหรือพลังงานน้อยอย่างไรก็ดี
    ผู้แจกคิดและมีความเชื่อว่ามีความศักดิ์สิทธิ์หมดจะเด่นด้านไหนอยู่ที่ผู้สร้างอธิฐาน และขึ้นอยู่การปฏิบัติของเรา หรือกรรมของเราด้วย

และ
    เราต้องถามตนเองว่า และพิจารณาให้ดีว่า
    การที่สร้างพระทำพระขึ้นมานั้นเทำเพื่ออะไร ?
    แล้วที่เขาแจกพระและเรารับพระมานั้นเพื่ออะไร ?
    แล้วความเป็นมงคลและความศักดิ์สิทธ์จริงๆนั้นอยู่ที่ตรงใหน ?

ตามคิดของผู้แจกแล้ว พระแจกฟรีโดยมิได้หวังผลสิ่งใดตอบแทนนั้นแหล่ะ เป็นของที่ดี ที่เป็นของมงคล เพราะเป็นของที่เต็มไปด้วยเจตนาอันดี อันเต็มไปด้วย เมตตา กรุณา มุทิตา อุเบกขา ที่บริสุทธิ์ที่จริงใจ
    พระเป็นสิ่งประเสริฐ เป็นสิ่งมงคล เป็นสิ่งดีงาม เป็นสิ่งศักดิสิทธิ์ เป็นสิ่งบริสุทธิ์ คนให้พระก็มีเจตนาดี เจตนาบริสุทธิ์
    คนรับก็มีเจตนาดี
    เจตนาบริสุทธิ์ ดังนั้นพระที่รับไปก็ต้องเป็นของดี ของศักดิ์สิทธิ์ เป็นที่พึ่้ง ที่บูชา ของเราเสมอ

ยิ่งถ้าเขานำพระไปสวดมนต์ บูชา ระลึกถึงพระเสมอ นั่งสมาธิ ภาวนา ก็จะเป็นการสร้างบุญให้กับเขา เป็นทางหนึ่งที่จะสร้างคนให้เป็นพระด้วย

ถ้าเป็นสายพระสายหลวงปู่ดู่ หลวงตาม้านั้นท่านท่านเมตตาทำขึ้นมาเพื่อเน้นช่วยปฎิบัติ
    ภาวนาเป็นหลักเพราะได้บุญมากได้อานิสงส์สูงมาก
    ให้ปฎิบัติภาวนาตามที่พระพุทธเจ้าสอนจริงๆ สิ่งดีๆจะมาหาเราเอง แต่ต้องไม่เกินวิสัยแห่งกรรม ไม่มีใครจะิยิ่งใหญ่ไปกว่า กรรม ซึ่งคำสอนที่หลวงปู่ดู่ท่านได้เมตตาสอนไว้

อะไรๆก็ไม่สำคัญเท่าใจ

สิ่งที่ผู้แจกได้อธิบายมาข้างต้นนั้นเป็นความคิดเห็นของผู้แจกเอง หากผิดถูกอย่างไร กราบขอขมา ขออภัย ได้โปรดอดโทษ เว้นโทษ

โปรดใช้หลัก กาลามสูตร

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 ธันวาคม 2010
  4. พญาดาว

พญาดาว Active Member

19 กันยายน 2007
    ต้องปฎิบัติครับถึงจะรู้เอง คนอื่นบอกให้รู้ไม่ได้

5. tanakorn_ss

tanakorn_ss ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

สาธุ สาธุ สาธุ อนุโมทนา นิพพานัง ปรมัง สุญญัง นิพพานัง ปรมัง สุขขัง นิพพานะ ปัจจโยโหตุ

ขอให้พระอันประเสริฐนั้นจงสำเร็จ สำฤทธิ์ผล จงดลบันดาลย้อนกลับไปหาท่านเป็นเท่าทวีคูณเถิด สาธุ

6. พงศ์ชิษณ์

พงศ์ชิษณ์ สมาชิก

19 พฤศจิกายน 2010
    วันนี้ได้รับพระผงจักรพรรดิเรียบร้อยแล้ว สภาพดีทุกองค์ครับ
    ขออนุโมทนากับ คุณฐนกร โสสาร ขอให้สำเร็จราบรื่นทุกประการ ครับ

7. peerakul

peerakul เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับพระผงจักรพรรดิ์แล้ว สวยทุกองค์ค่ะ มีพระธรรมธาตุขึ้นมากค่ะ มีหลายสัณฐานด้วย บางองค์มีจุดแดงอยู่ที่ข้างองค์พระ ไม่ทราบว่าเป็นพระธรรมธาตุหรือเปล่าคะ

อนุโมทนา

8. แสวงหาความจริง

แสวงหาความจริง เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤษภาคม 2008
    ขออนุญาติตอบนะครับ เพราะผมก็ใช้อยู่ จุดสีที่เกิดเป็นพระธรรมธาตุครับ ขึ้นอยู่กับจริตของผู้เป็นเจ้าของ บางคนจะเป็นจุดสีน้ำเงิน บางคนจะเป็นสีชมพู บางคนจะเป็นเม็ดเล็กใสๆครับ แต่ถ้าคล้องคอไว้เฉยๆ ไม่ปฎิบัติธรรมก็จะไม่ขึ้นเพิ่มนะครับ จากประสบการณ์ส่วนตัว

ขออนุโมทนาสาธุบุญด้วยนะครับ

9. thirasak

thirasak Active Member

ได้รับพระผง และพระธาตุแล้วครับ

10. ryukiq1982

ryukiq1982 เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนารับของดีด้วยคนครับ

กรุณาส่งมาที่

คุณพล
    43/10 ซ.คู้บอน 37 แขวงบางชัน
    เขตคลองสามวา กทม 10510
    จะเป็นพระคุณอย่างสูงครับ<!-- google_ad_section_end -->

11. missbabybo

missbabybo สมาชิก

Missbabybo * pm#124
    ได้รับเรียบร้อยแล้วค่า กราบอนุโมทนาบุญด้วยนะค่า
    แต่อยากทราบว่าพระผงธรรมธาตุขึ้นดูอย่างไรหรือค่า
    แล้วทำไมเกิดขึ้นเพียงบางองค์ค่ะ วานผู้รูช่วยไขข้อสงสัยทีนะค่ะ
    ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

12. saipote

saipote เป็นที่รู้จักกันดี

27 กันยายน 2009
    ขออนุญาติตอบแทนนะคะ พอดีถ่ายรูปไว้พอดีค่ะ จะสังเกตุได้ง่าย ๆ ค่ะ ดังรูป จะเห็นเป็นเกล็ดๆ เป็นผงๆ กระจาย ค่ะ นั่นคือพระธรรมธาตุ จะขึ้นได้ต่อเมื่อเรานำท่านไปนั่งกรรมฐาน+ท่องคาถาจักรพรรดิ์ ค่ะ
    [​IMG][​IMG][​IMG]

13. puwadon24

puwadon24 Active Member

19 พฤศจิกายน 2008
    ขออนุโมทนาอย่างยิ่งขอรับ 1 ชุดครับ
    ภูวดล มนต์อภิศักดิ์
    5/144 ม 5 ต บางกระสอ อ เมือง จ นนทบุรี 11000

14. missbabybo

missbabybo สมาชิก

ขอบคุณมากนะค่ะ ที่คุณ Puwadan 24ให้ความกระจ่างนะค่ะ
    และต้องขอบคุณคุณฐนกร ผู้ส่งค่ะ ได้รับมาทั้งสิ้นจำนวน 10 องค์ค่ะ แต่มีพระธรรมธาตุขึ้น 8 องค์เลยค่ะ รู้สึกยินดีมาก และขออนุโมทนาบุญแก่ทุกคนด้วยนะค่ะ

15. นายบัณฑิต

นายบัณฑิต Active Member

4 พฤศจิกายน 2010
    ขออนุโมทนาครับ ไว้ห้องสมุดโรงเรียนวัด ผมเป็นเจ้าหน้าที่ห้องสมุด
    กรุณาส่ง
    เจ้าหน้าที่ห้องสมุด
    ร.ร. บาลีสาธิตศึกษาฯ วัดศรีษะเกษ
    ต.ในเมือง อ.เมือง จ.หนองคาย 43000

16. tanakorn_ss

พระผงจักพรรดิมีพระธรรมธาตุได้อย่างไร

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 ธันวาคม 2010
  17. tanakorn_ss

ดีครับ อนุโมทนาบุญด้วยครับ
    พระผงจักรพรรดิ์จะมีพระธรรมธาตุขึ้นก็ดีหรือไม่ขึ้นก็ดีครับ ดีเหมือนกันทั้งหมดครับ

ท่านใดที่ได้รับพระผงจักรพรรดิ์แล้วหรืออย่างไร pm บอกด้วยก็ดีนะครับ ท่านอื่นจะได้อนุโมทนาด้วยกัน

18. peerakul

peerakul เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับพระผงจักรพรรดิ์แล้ว ขอบคุณมากค่ะ

19. rada823

rada823 Active Member

ขออนุโมทนาบุญและขอรับ พระ 3 องค์นะค่ะ พรุ่งนี้จะจัดส่งซองไปให้ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

20. peterpan2511

peterpan2511 Active Member

28 พฤศจิกายน 2008
    ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ

ขอด้วยครับ
    กรุณาส่ง
    พ.ต.อ.อิศเรศ สงวนงาม
    กองบังคับการตำรวจภูธรจังหวัดนราธิวาส
    ถนนสุริยะประดิษฐ์ ตำบลบางนาค
    อำเภอเมือง จังหวัดนราธิวาส 96000