แจกฟรี ! หนังสือธรรมปกิณกะ(รวมคาถา) แจกฟรีเป็นธรรมทานครับ

ในห้อง 'บทสวดมนต์ - คาถา' ตั้งกระทู้โดย Specialized, 11 กันยายน 2008.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. Specialized

Specialized ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

21 กุมภาพันธ์ 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    23
    แจกฟรี ! หนังสือธรรมปกิณกะ(รวมคาถา) แจกฟรีเป็นธรรมทานครับ

สืบเนื่องจากที่วันนี้ผมได้เข้าไปที่ วัดป่าปฐมพุทธาราม ได้กราบหลวงพ่อและถวายของที่ญาติธรรมส่งมาให้บางส่วน ก่อนกลับท่านได้บอกว่า คุณปาจรีย์ ไวยกุฬาและคณะ ได้จัดทำ หนังสือรวมบทสวดมนต์ - คาถา หลายๆอย่างจากครูบาอาจารย์หลายท่านเพื่อน้อมถวายกุศลทั้งหมดทั้งมวลเป็น พุทธบูชา ธรรมบูชา สังฆบูชา ฝากไว้ในพระศาสนา โดยได้ถวายให้กับทาง หลวงพ่อสมบูรณ์ วัดป่าปฐมพุทธาราม จำนวน 3,000 เล่ม ซึ่งหลวงพ่อท่านได้มีดำริให้ผมนำมาแจกจ่ายให้กับผู้สนใจ ในเวป จำนวน 1,000 เล่ม ครับ

ผลบุญทั้งหมดทั้งมวลที่พึงบังเกิดแล้ว จงถึงแก่คณะผู้จัดทำ คุณปาจรีย์ ไวยกุฬาและคณะ ทุกผู้ทุกนาม ข้าพเจ้าและครอบครัว [​IMG]

ไฟล์ที่แนบมา:

2. Specialized

Specialized ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

23
    สำหรับผู้ที่ต้องการรับหนังสือ ปกิณกะธรรม กรุณาส่ง ซองพร้อมสอดซองเปล่าขนาดกลาง พร้อมค่าส่งกลับจำนวน 30 บ.มาที่

อนุพงศ์ อินต๊ะวงศ์
    407/8 ถ.อิสรภาพ
    ต.เวียง อ.เมือง
    จ.เชียงราย
    57000

(วงเล็บมุมซองว่า ปกิณกะธรรม นะครับ[​IMG] )

น้อมถวายกุศลเป็น พุทธบูชา ธรรมบูชา สังฆบูชา ทั้งหมดครับ

[​IMG] [​IMG] [​IMG]
    <!-- / message --><!-- sig -->

3. Specialized

23
    คำนำหนังสือครับ [​IMG]

4. Specialized

23
    สารบัญ - 1

5. Specialized

23
    สารบัญ - 2 - 3

*มีคาถาจักรพรรดิด้วยครับ
    (ผมเป็นคนแนะนำให้หลวงพี่ท่านบอก คุณปาจรีย์ ให้ใส่ไว้ครับ)

6. Specialized

23
    ปกหลัง

7. Specialized

23
    ท่านใดสนใจส่งซองมารับได้เลยครับผม ^^"

หลวงพ่อท่านฝากมาแจกเพื่อนชาวเวปโดยเฉพาะครับผม

[​IMG] [​IMG] [​IMG]

8. moowasin

moowasin เป็นที่รู้จักกันดี

16 กันยายน 2005
    ถ้าพี่แวะเข้าไปเอาที่วัดได้ปะคับ

ว่าจะแวะไปเยี่ยมหวงพี่กะหลวงพ่อด้วย

9. เอกณัฏฐ์

เอกณัฏฐ์ เป็นที่รู้จักกันดี

22 พฤษภาคม 2008
    ผมอยากอาสา ช่วยแจก 200 เล่ม ไม่ทราบว่าพอจะเป็นไปได้หรือไม่
    วิธีการคือให้คุณส่งหนังสือมาที่ผม โดยผมเป็นผู้ออกค่าจัดส่งให้
    แล้วผมก็มาโพสขอรายชื่อ แล้วจัดส่งให้แก่ท่านที่ต้องการโดยไม่คิดค่าใช้จ่ายครับ
    (คือผมร่วมทำบุญเรื่องค่าส่งอ่ะครับ)

ถ้าไม่สะดวก ไม่เป็นไรนะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 กันยายน 2008
  10. wara43

wara43 ทีมผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

[​IMG]ขอกราบโมทนาสาธุครับ สาธุ...

11. lukchai

lukchai เป็นที่รู้จักกันดี

19 กันยายน 2006
    ขอรับหนังสือธรรมะ

ขอร่วมอนุโมทนาบุญด้วยนะครับ และขอรับหนังสือด้วยครับ จำนวน 4 ชุดครับ
    และช่วยกรุณาส่งให้แด่ท่านดังต่อไปนี้ด้วยครับ ท่านละชุดครับ

พระครูทิพยธรรมาภรณ์(พระอาจารย์ ไสว)
    วัดผาผยอม
    บ.แวง ม.6 ต.หนองสูงใต้
    อ.หนองสูง จ.มุกดาหาร
    49160

คุณวชรสิทธิ์ เตชัสนิธินันท์
    บ.ไอเดียพลัส สแตนเลส จก.
    8,10,12 ม.7,ซ.สุขสวัสดิ 13 แยก 4,ถ.สุขสวัสดิ,
    แขวงบางปะกอก,เขตราษฏร์บูรณะ กทม. 10140

คุณหลักชัย บูรณ์เจริญ
    57 ม.10 ต.ยาง
    อ.ศีขรภูมิ จ.สุรินทร์
    32110

คุณ นิรันดร์ พรวัฒนาเจริญ
    65 ม.4 ต.บ้านส้อง อ.เวียงสระ
    จ.สุราษฎร์ธานี 84190

ขอบคุณครับ

12. Specialized

23
    ได้ค้าบ ;aa17

13. Specialized

23
    ขออนุโมทนาครับ ในจิตอันเป็นกุศลครับ

ถ้าจะเอาอย่างที่พี่ว่าผมคงต้องรบกวนช่วยค่าส่งผมด้วยครับ (200 เล่มไม่รู้กี่บาท)

14. เอกณัฏฐ์

เอกณัฏฐ์ เป็นที่รู้จักกันดี

22 พฤษภาคม 2008

ผม pm ไปหาแล้วนะครับ ไม่แน่ใจเหมือนกันว่าหนังสือหนาแค่ไหน
    อาจจะ 5kg หรือ 10 kg ถ้า pack แล้วดูไม่แข็งแรง
    แบ่งๆ แล้วส่งมา 2-3 กล่องก็ได้นะครับ

ขอบคุณครับ
    เอกณัฏฐ์

15. junior phumivat

junior phumivat เป็นที่รู้จักกันดี

7 กุมภาพันธ์ 2008
    ผู้ถาม : เมื่อทำบุญแล้ว ถ้าจะอุทิศส่วนกุศลภายหลังจะได้ไหมคะ...........?
    หลวงพ่อ : การทำบุญไปแล้วครั้งหนึ่งสักกี่ปี ๆ บุญก็ยังมีอยู่ถ้าทำไปแล้วสัก ๓๐ ปี ก็ยังอุทิศส่วนกุศลได้ บุญมันไม่หาย ไม่ใช่เราทำบุญแล้ว เดี๋ยวเดียวมันหายไปไม่ใช่อย่างนั้นนะ
    ผู้ถาม :แล้วถ้าเผื่อทำบุญแล้ว ไม่ได้อุทิศส่วนกุศลจะได้บุญเต็มที่ไหมคะ...?
    หลวงพ่อ : ก็ได้เต็มที่อยู่แล้ว เราเป็นผู้ได้สมบูรณ์แบบ แต่อยู่ที่ว่าเราจะให้เขาหรือไม่ให้ การอุทิศส่วนกุศล นี่นะ ถ้าเราไม่ให้ เราก็กินคนเดียวใช่ไหม..... ทีนี้ถ้าเราให้เขาของเราก็ไม่หมดอีก ส่วนที่เราให้ไปไม่ได้ยุบไปจากของเดิม อย่างเรื่องของ พระอนุรุทธ สมัยที่ท่านเกิดเป็นคนเกี่ยวหญ้าช้างของมหาเศรษฐี เวลาที่ท่านทำบุญแล้ว เจ้านายขอแบ่งบุญ ท่านก็สงสัยว่าการแบ่งบุญน่ะจะแบ่งได้ไหม จึงไปถามพระปัจเจกพุทธเจ้า ที่ท่านรับบาตรนะ ท่านก็เปรียบเทียบให้ฟังว่า

"สมมุติว่าโยมมีคบ แล้วก็มีไฟด้วย คนอื่นเขามีแต่คบ ไม่มีไฟ ทุกคนต้องการแสงสว่าง ก็มาขอต่อไฟที่คบของโยมแล้วคบทุกคนสว่างไสวหมด อยากทราบว่าไฟของคุณโยมจะยุบไปไหม....?
    ท่านอนุรุทธก็บอกว่า ไม่ยุบ
    แล้วท่านก็บอกว่า "การอุทิศส่วนกุศลก็เหมือนกัน ให้เขา เขาโมทนา แต่บุญของเราเต็ม 100 เปอร์เซ็นต์"

ขออนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านครับ

ธรรมใดที่องค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าได้ทรงพบแล้ว ขอธรรมนั้น จงสำเร็จแก่ท่านทั้งหลายโดยเร็วด้วยเถิด สาธุ สาธุ สาธุ
    อิทัง ปุญญะผะลัง ผลบุญใด ที่ข้าพเจ้า ได้บำเพ็ญแล้ว ตั้งแต่ต้นชาติ จนถึงปัจจุบันชาติ ข้าพเจ้าขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่เจ้ากรรมนายเวรทั้งหลาย ที่เคยล่วงเกินมาแล้ว แต่ชาติก่อนก็ดี ชาตินี้ก็ดี ขอเจ้ากรรมนายเวรทั้งหลาย จงโมทนา ส่วนกุศลนี้ ขอจงอโหสิกรรมให้แก่ข้าพเจ้า ตั้งแต่บัดนี้ ตราบเท่าเข้าสู่พระนิพพาน และขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่เทพเจ้าทั้งหลาย ที่ปกปักรักษาข้าพเจ้า และเทพเจ้าทั้งหลาย ทั่วสากลพิภพ และพระยายมราช ขอเทพเจ้าทั้งหลาย และพระยายมราช จงโมทนาส่วนกุศลนี้ ขอจงเป็นสักขีพยาน ในการบำเพ็ญกุศล ของข้าพเจ้าในครั้งนี้ด้วยเถิด และขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่ท่านทั้งหลาย ที่ล่วงลับไปแล้ว ที่เสวยความสุขอยู่ก็ดี เสวยความทุกข์อยู่ก็ดี เป็นญาติก็ดี มิใช่ญาติก็ดี ขอท่านทั้งหลาย จงโมทนาส่วนกุศลนี้ พึงได้รับประโยชน์ ความสุข เช่นเดียวกับข้าพเจ้า จะพึงได้รับ ณ กาลบัดเดี๋ยวนี้เถิด หากท่านทั้งหลายยังไม่มีโอกาสได้อนุโมทนาเพียงใด ขอเทพเจ้าทั้งหลายและพระยายมราชจงเป็นสักขีพยานให้แก่ข้าพเจ้าด้วย เจอเธอเมื่อใด ขอให้เธอได้อนุโมทนาส่วนกุศลนี้ด้วยเถิด ผลบุญใด ที่ข้าพเจ้า ได้บำเพ็ญแล้ว ตั้งแต่ต้นชาติ จนถึงปัจจุบันชาตินี้ ขอผลบุญนี้ จงเป็นปัจจัย ให้ข้าพเจ้า ได้เข้าถึง ซึ่งพระนิพพานในชาติปัจจุบันนี้ด้วยเถิด หากแม้นยังไม่ถึงพระนิพพานเพียงใด ขอคำว่าไม่รู้ ไม่มี ในสิ่งที่ดี จงอย่าได้บังเกิดแก่ข้าพเจ้าเลย ขอผลบุญทั้งหลาย ที่ข้าพเจ้า ได้กระทำแล้ว ตั้งแต่ต้นชาติ จนถึงปัจจุบันชาติ จงบังเกิดผล ณ กาลบัดเดี๋ยวนี้เถิด

16. motorm

motorm เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนากำลังใจด้วยครับ
    ผมบอยครับทำงานอยู่ที่ TOT สาขาชุมพร
    รบกวนจัดให้ผมชุดหนึ่งนะครับ
    นายศุภชัย ชิตอักษร
    162/1 ซ.โพธารส ต.บางหมาก อ.เมือง จ.ชุมพร 86000

ขอบพระคุณอย่างสูงครับ ....รอขึ้นรางวัลที่หนึ่งนะครับ

17. chaiyapat3271

chaiyapat3271 สมาชิกใหม่

11 กันยายน 2008
    ขอรับหนังสือ

อนุโมทนา ด้วยครับ

รบกวนจัดให้ผมชุดหนึ่งนะครับ

นายชยานันท์ กลิ่นเพย
    40/2 หมู่ที่ 7 ตำบลเขาขลุง อำเภอบ้านโป่ง จังหวัดราชบุรี 70110

ขอบพระคุณอย่างสูงครับ ....

18. ปิยวาจา

ปิยวาจา สมาชิก

6 มิถุนายน 2008
    ;aa13 โมทนาสาธุด้วยนะคะ...ขอรบกวน 1 เล่มนะคะ.....จะจัดส่งซองเปล่าพร้อมค่าจัดส่งให้นะคะ...

ขอผลบุญที่ท่านได้แจกหนังสือ "ปกิณกะธรรมนี้" จงส่งผลให้ท่านเป็นผู้เพียบพร้อมด้วยสติ ปัญญา สมาธิ ทุกภพทุกชาติไปนะคะ....สาธุ..

19. spiya

spiya สมาชิก

29 สิงหาคม 2008
    อนุโมทนาบุญด้วยนะคะคุณบอย
    ขอรบกวนด้วยเช่นกันค่ะ
    (เดี๋ยวจะส่งซองเปล่าพร้อมค่าจัดส่งไปให้นะคะ)
    ขอบพระคุณล่วงหน้าค่ะ

20. Specialized

23
    ส่งซองมารับครับ ผมไม่มีปัจจัยส่งให้ครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้