แจกฟรี / ให้เช่าบูชา จตุคามรามเทพและวัตถุมงคลอื่นๆ รายได้ทั้งหมดร่วมทำบุญโครงการต่างๆ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย Tackled, 15 พฤษภาคม 2007.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. Tackled

Tackled เป็นที่รู้จักกันดี

เริ่มแรกเดิมทีตั้งใจว่าจะส่งวัตถุมงคลไปร่วมตามงานบุญต่างๆในเว็บพลังจิตของเรา และมีผู้สนใจสอบถามเกี่ยวกับวัตถุมงคลองค์จตุคามรามเทพมาหลายท่าน แต่ติดขัดต้องส่งข้อมูลตามไปให้ด้วย ไหนๆก็ไหนๆ ผมเลยลองเปิดโครงการแรกดูแล้วกันครับ โดยนำเอาวัตถุมงคลที่ผมมีส่วนหนึ่งนำออกมามอบให้สำหรับผู้ร่วมทำบุญและบางส่วนแจกให้ผู้สนใจศรัทธาอยากได้ไปบูชาฟรี โดยมีรายละเอียดดังต่อไปนี้

ก่อนที่ท่านจะร่วมทำบุญหรือขอรับวัตถุมงคล โปรดอ่านข้อตกลงด้านล่างนี้ให้เข้าใจก่อนนะครับ

- พระทุกองค์ที่นำมาให้ร่วมทำบุญเป็นพระแท้จากวัดทุกองค์ ท่านสามารถนำรูปภาพหรือ องค์จริงที่บูชาไปแล้วไปตรวจสอบได้

- วัตถุมงคลทุกชิ้นท่านที่ร่วมทำบุญจะได้รับวัตถุมงคลตรงตามภาพที่โพสให้ดู กรุณาพิจารณาให้ดีก่อนโพสจอง กรณีใช้รูปแทนจะแจ้งให้ทราบ

- เงินที่ท่านบูชาวัตถุมงคลนี้ทั้งหมด (ยกเว้นค่าจัดส่ง) จะนำไปร่วมทำบุญโครงการต่างๆในเว็บพลังจิตของเรา ตามแต่ผมเห็นสมควร รายละเอียดจะแจ้งในกระทู้ (อันนี้ซีเรียสครับเพราะถ้าท่านอธิษฐานจิตว่าเงินทั้งหมดเป็นเงินทำบุญแทนที่ผมจะได้บุญ ก็ไปโน่นเลยครับอเวจีสถาน)

- เงินค่าจัดส่งของทุกท่าน ขอเป็นค่าดำเนินการต่างๆ เช่น ค่ารถ ค่าส่ง และอื่นๆ เผื่อเหลือหรือขาดของท่านใดผมขออนุญาตใช้เงินส่วนนี้ กรณีไม่พอผมมีเงินจำนวนนึงเตรียมไว้

- วัตถุมงคลใดๆมีเงื่อนไขระบุ กรุณาอ่านก่อนและดูเงื่อนไขก่อนทำการโพส อย่าให้ความโลภบังตา คิดว่าฟรีปุ๊บโพสปั๊บ กรณีท่านไม่อ่านแล้วโพสขอไม่เป็นไปตามเงื่อนไข ขออนุญาตจดชื่อท่านไว้แล้ว งดร่วมโครงการกับผมทุกๆโครงการ

- การโพสจองยึดลำดับก่อนหลังเป็นสำคัญโดยดูจากเวลา ถ้าโพสจองแล้วจะเพิ่มรายการจอง กรุณาโพสข้อความใหม่อย่าไปแก้ข้อความเดิม ถ้าท่านแก้รายการเดิมแล้วเวลาท่านมาทีหลังคนโพสต่อจากท่าน ผมให้สิทธิ์คนถัดไปนะครับ เพื่อความโปร่งใส หลังจากโอนแล้วกรุณาแจ้งชื่อที่อยู่ในการจัดส่งด้วยนะครับ จะทางข้อความส่วยตัวก็ได้หรือทางหน้ากระทู้ก็ได้

- วัตถุมงคลที่แจกฟรีห้ามท่านนำไปขายต่อในเชิงพาณิชย์ ขอแช่งนะครับผิดเจตนา แต่ถ้านำไปร่วมงานบุญอื่นๆหรือแจกให้ผู้อื่นนำไปบูชา ขออนุโมทนาด้วยครับ กรณีท่านขอรับวัตถุมงคลที่แจกฟรี หลังจากมีชื่อท่านเป็นผู้จองแล้ว กรุณาส่งจดหมายพร้อมสอดซองเปล่าจ่ายหน้าซองถึงตัวท่านเองพร้อมติดแสตมป์ส่งมาที่

ชยพล ศักดิ์สมานชัย
    บ.เอเซีย โกลเด้น ไรซ์ จำกัด
    413/6-7 ถ.มหาพฤฒาราม
    แขวงมหาพฤฒาราม
    เขตบางรัก
    10500

แล้วผมจะส่งวัตถุมงคลไปให้นะครับ

- รายการใดไม่มีชื่อต่อท้ายหรือขึ้นว่าจองแล้ว สามารถร่วมทำบุญบูชาหรือขอรับแจกได้ตามเงื่อนไข กรณีใช้รูปแทนหรือมีหลายองค์จะระบุให้ทราบนะครับ

ถ้าท่านไม่ชอบวัตถุมงคลองค์พ่อจตุคามรามเทพหรือข้อความใดๆ หรือคิดว่าทำไม่ได้ กรุณาไปที่มุมขวาบนแล้วคลิ๊ก "เครื่องหมายกากบาท" เพื่อปิดหน้าต่างนี้ไป ส่วนท่านที่สนใจอยากร่วมทำบุญ ผมขอเรียนเชิญ ผมมีพระแท้บูชาไม่แพง เงินที่ท่านทำบุญทุกบาทจะได้นำไปร่วมทำบุญต่อกับผมเหมือนได้ทำบุญทั้งจากวัดเดิมที่สร้างวัตถุมงคลกับงานบุญต่างๆในเว็บนี้ ขออนุโมทนาบุญในกุศลจติของทุกๆท่านครับ

กรุณาโอนเงินทำบุญในนาม

ชื่อบัญชี ชยพล ศักดิ์สมานชัย
    ธนาคาร กสิกรไทย
    สาขา ย่อย เซียร์ รังสิต
    ประเภท ออมทรัพย์
    เลขที่บัญชี 418-2-43858-3

ค่าจัดส่ง 50 บาท / ครั้ง

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 พฤษภาคม 2007
  2. Tackled

คำอธิษฐานและคำอุทิศ

ขอบุญกุศลนี้ขอให้เป็นเหตุปัจจัยให้ถึงซึ่งพระนิพพานในชาติปัจจุบัน แต่ตราบใดที่ข้าพเจ้ายังไม่ถึงซึ่งพระนิพพาน หากต้องเวียนว่ายตายเกิด ขอให้บังเกิดในมงคลจักรวาล เกิดแต่ในสุคติภูมิแต่เพียงฝ่ายเดียว ให้เกิดในประเทศที่เจริญรุ่งเรืองในพระพุทธศาสนา ในครอบครัวที่นับถือพระรัตนตรัย ในตระกูลที่มีสัมมาทิฐิแต่เพียงฝ่ายเดียว มีบัณฑิตนักปราชญ์เป็นสหธรรมิก ไม่ประมาทในชีวิต คิดสอนตนเองได้คนภัยพาลอย่าได้มากล้ำกราย ให้มีดวงปัญญาสว่างไสว ให้เจริญด้วยอายุ วรรณะ สุขะ พละ และปฏิภาณ ธนสารบริวารสมบัติ ให้ถึงพร้อมด้วย ศีล สมาธิ ปัญญา ขออย่าให้ คำว่า ไม่มี ไม่รู้ ไม่ได้ เกิดแก่ข้าพเจ้าตราบจนถึงพระนิพพานด้วยเทอญ...

อิทัง ปุญญะผะลัง

ผลบุญใด ที่ข้าพเจ้าได้บำเพ็ญมาแล้ว ณ โอกาสนี้
    ข้าพเจ้าขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่เจ้ากรรมนายเวรทั้งหลาย ที่เคยล่วงเกินมาแล้ว แต่ชาติก่อนก็ดี ชาตินี้ก็ดี ขอเจ้ากรรมนายเวรทั้งหลาย จงโมทนา ส่วนกุศลนี้ ขอจงอโหสิกรรมให้แก่ข้าพเจ้า ตั้งแต่วันนี้ ตราบเท่าเข้าสู่พระนิพพาน

และข้าพเจ้า ขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่เทพเจ้าทั้งหลายที่ปกปักรักษาข้าพเจ้า และเทพเจ้าทั้งหลาย ทั่วสากลพิภพและพระยายมราช ขอเทพเจ้าทั้งหลาย และพระยายมราช จงโมทนาส่วนกุศลนี้ ขอจงเป็นสักขีพยาน ในการบำเพ็ญกุศล ของข้าพเจ้าในครั้งนี้ด้วยเถิด

และขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่ท่านทั้งหลาย ที่ล่วงลับไปแล้ว ที่เสวยความสุขอยู่ก็ดี เสวยความทุกข์อยู่ก็ดี เป็นญาติก็ดี มิใช่ญาติก็ดี ขอท่านทั้งหลาย จงโมทนาส่วนกุศลนี้ พึงได้รับประโยชน์ ความสุข เช่นเดียวกับข้าพเจ้า จะพึงได้รับ ณ กาลบัดเดี๋ยวนี้เถิด

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 พฤษภาคม 2007
  3. Tackled

งานบุญต่างๆที่ได้ร่วมทำบุญ

1.) งานบุญวัดมะขามโพลง (คุณวิเชียร) / ร่วมอนุโมทนาบุญ 1,709 บาท

2.) ผ้าป่าสามัคคี วัดศาลพันท้ายนรสิงห์ (คุณมหาหิน) / ร่วมอนุโมทนาบุญ2,003 บาท

3.) งานบุญร่วมเป็นเจ้าภาพสร้างพระไตรปิฎก ( คุณ PCO) / ร่วมอนุโมทนาบุญ 1,100 บาท

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 มิถุนายน 2007
  4. Tackled

รายชื่อผู่ร่วมทำบุญและยอดเงินทำบุญ Update 06/06/2550

1.คุณ chusa / 150 บาท
    2.คุณ greco / 1,012 บาท
    3.คุณ s_thit / 500 บาท
    4.คุณ mabelle / 350 บาท
    5.คุณ keanu911/ 300 บาท
    6.คุณ พระจันทร์สีน้ำเงิน 400 บาท
    7.คุณ ioonjang / 1,150 บาท
    8.คุณ guawn / 900 บาท

ยอดเงินทำบุญรวมทั้งสิ้น 4,762 บาท

กราบอนุโมทนาครับ สาธุ สาธุ สาธุ...

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 มิถุนายน 2007
  5. Tackled

จตุคามรามเทพ รุ่น "มหาโชค มหาเศรษฐี"
    เนื้อว่านดำ ขนาด 5 ซม. (บูชา 500 บาท) / คุณ s_thit จองครับ

วัตถุประสงค์ในการจัดสร้าง
    - เพื่อจัดสร้างหอฉัน วัดคงคาวง (อ้ายเขียว) ต.ทอนหงส์ อ.พรหมคีรี จ.นครศรีธรรมราช

จตุคามรามเทพ รุ่น มหาโชค มหาเศรษฐี เนื้อผงพุทธคุณผสมว่านสีดำ
    มีส่วนผสมของว่านมหามงคลที่เป็นสีดำ เช่น ไพรดำ ขมิ้นดำ กระชายดำ ผงกะลาตาเดียว ดินกากยายักษ์ นำมาจากจังหวัดยะลา มีพุทธานุภาพ ขจัดปัดเป่าเสนียดจัญไร สิ่งที่เป็นอัปมงคล ผู้ใดคิดไม่ดี คิดร้ายก็จะพ่ายแพ้ภัยตัวเอง ป้องกันภูตผีปีศาจ เสนียดจัญไร

รายนามพระเกจิอาจารย์ที่ร่วมพิธีฯ
    1.พ่อท่านผดุง วัดภูเขาหลัก
    2.พ่อท่านเอื้อม วัดเนินธัมมัง
    3.พ่อท่านคล้อย วัดภูเขาทอง
    4.พ่อท่านเอียด วัดโคกแย้ม
    5.พ่อท่านหย่ำ วัดนพรัตน์
    6.พ่อท่านหรั่ง วัดห้วยเตง
    7.พ่อท่านผล วัดเขาห้วยแห้ง
    8.พ่อท่านไพศิษย์ วัดถ้ำวิเวก
    9.พระครูบรรหารวุฒิชัย วัดพรหมโลก
    10.พ่อท่านไข่ วัดใหม่
    11.พ่อท่านเฉลิม วัดอ้ายเขียว
    12.พ่อท่านวรย์ วัดท้าวโต๊ะ
    13.พ่อท่านเอียด วัดคลองเมียด

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 พฤษภาคม 2007
  6. Tackled

วันนี้บอร์ดเข้าช้ามาก อย่างไรคืนนี้จะนำภาพมาลงต่อนะครับ

7. Tackled

มหาราช ๙ พิธี วัดสุทธาราม ปี 50 เนื้อว่านดำ นำฤกษ์ เจิมแป้งมหามงคล (บูชา 700 บาท) / คุณ greco จองครับ

จตุคามรามเทพ รุ่นมหาราช ๙ พิธี วัดสุทธาราม เจตนาการสร้างดี ประกอบพิธีอย่างยิ่งใหญ่ ตามตำรับโบราณ ปลุกเสกโดยพระเกจิอาจารย์มากมาย รวมถึงเกจิสายเขาอ้อ - สายใต้ 27 รูป กดพิมพ์จัดสร้าง ณ วัดพระมหาธาตุวรวิหาร 16 วัน 16 คืน ปลุกเสกอีกหลายวาระตามวัดสำคัญ ๆ ต่างๆ อาทิเช่น วัดกษัตรา จ. อยุธยา , วัดพระธาตุช่อแฮ จ.แพร่ , วัดพระพุทธชินราช จ.พิษณุโลก

วัตถุประสงค์การจัดสร้าง เพื่อสมทบทุนกองทุนล้างไตและสงฆ์อาพาธ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 พฤษภาคม 2007
  8. Tackled

จตุคามรามเทพ รุ่น สิริมงคล เนื้อว่านน้ำตาล พิมพ์กลักไม้ขีด (แจกให้บูชาฟรีครับ) / คุณ chusa จองครับ

ขนาดไฟล์:
      91.4 KB
      เปิดดู:
      67
      ขนาดไฟล์:
      87.5 KB
      เปิดดู:
      55
  9. Tackled

จตุคามรามเทพ รุ่น สิริมงคล พิมพ์กลักไม้ขีด เนื้อว่านแดง (แจกให้บูชาฟรีครับ) / คุณ aod2513

ขนาดไฟล์:
      99.5 KB
      เปิดดู:
      48
      ขนาดไฟล์:
      93.2 KB
      เปิดดู:
      46
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 พฤษภาคม 2007
  10. Tackled

ผ้ายันเกราะเพชร พิธีเสาร์ ๕ ณ วัดท่าขนุน ผ่านพิธีของหลวงพี่เล็ก (แจกฟรีให้ไปบูชา สำหรับผู้ยังไม่มีผ้ายันต์เกราะเพชร และต้องนำไปใส่กรอบบูชาด้วยนะครับ)
    คุณ SERAPHIM รับไปบูชาแล้วครับ

ขนาดไฟล์:
      53.2 KB
      เปิดดู:
      56
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 พฤษภาคม 2007
  11. Tackled

องค์นี้เป็นอย่างไร ดูเอาเองครับ อิอิ (แจกฟรีครับ) / คุณ guawn จองครับ

ขนาดไฟล์:
      68.3 KB
      เปิดดู:
      146
      ขนาดไฟล์:
      71.6 KB
      เปิดดู:
      144
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 พฤษภาคม 2007
  12. Tackled

จตุคามรามเทพ รุ่น "ราชันเศรษฐี" เนื้อว่านมงคลดำ ปางมหาราชลีลา ขนาด 5.3 ซม. (บูชา 300 บาท) / คุณ ioonjang

สุดยอดมวลสาร ยิ่งใหญ่พิธีกรรม อลังการพระเกจิ วัตถุประสงค์ เพื่อสมทบทุนจัดสร้างศาลาประดิษฐ์ฐาน ร่างที่ละสังขารของพระเดชพระ คุณท่าน พระธรรมวราลังการ (หลวงปู่กล่อม) วัดเพ็ญญาติ พระเดชพระคุณท่านพระอุดมศีลาคุณ องค์ประธานจัดสร้าง พระครูบุญญาภินันท์ พ่อท่านหรีด วัดป่าโมกข์ อ.กะปง จ.พังงา เจ้าพิธี พิธีพุทธาภิเษก ณ ศาลหลักเมือง นครศรีธรรมราช ในวันที่ 15 มกราคม 2550 และ ณ วัดพระมหาธาตุวรมหาวิหาร นครศรีธรรมราช

เจ้าพิธีโดย อ.ประจวบ คงเหลือและเกจิสายเขาอ้อนั่งปรก

แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 มิถุนายน 2007
  13. Tackled

จตุคามรามเทพ รุ่น พลังแผ่นดิน (สรงน้ำ 50)
    เนื้อว่านขาว ขนาด 3.2 ซม (บูชา 150 บาท) / รายการนี้ขอยกเลิกครับ

สำหรับรุ่นนี้ถือเป็นรุ่นที่ 2 จากทีมงานผู้จัดสร้างเดิม พระสวย พิธีดี เจตนาบริสุทธิ์ น่าบูชาครับ

ขนาดไฟล์:
      109.5 KB
      เปิดดู:
      48
      ขนาดไฟล์:
      123 KB
      เปิดดู:
      84
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 พฤษภาคม 2007
  14. Tackled

จตุคามรามเทพ รุ่น "พลังแผ่นดิน" (สรงน้ำ 50)
    เนื้อว่านดำ ขนาด 3.2 ซม (บูชา 150 บาท) / คุณ chusa จองครับ

สำหรับรุ่นนี้ถือเป็นรุ่นที่ 2 จากทีมงานผู้จัดสร้างเดิม พระสวย พิธีดี เจตนาบริสุทธิ์ น่าบูชาครับ

ขนาดไฟล์:
      97.9 KB
      เปิดดู:
      66
      ขนาดไฟล์:
      107.2 KB
      เปิดดู:
      41
  15. guawn

guawn เป็นที่รู้จักกันดี

27 ธันวาคม 2005
    <LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND>
    [​IMG] [​IMG]
    องค์นี้ขอบูชาต่อครับ
    อนุโมทนาบุญด้วยครับ

.

16. guawn

guawn เป็นที่รู้จักกันดี

27 ธันวาคม 2005
    ขออนุโมทนาสาธุด้วยครับ

.

17. Tackled

ผู้ที่ขอรับแจกวัตถุมงคล กรุณาแจ้งชื่อที่อยู่ด้วยนะครับ จะได้จัดส่งวัตถุมงคลไปให้ กรณีไม่สะดวกแจ้งทางข้อความส่วนตัวได้ครับ

18. chusa

chusa เป็นที่รู้จักกันดี

17 กุมภาพันธ์ 2007
    ขอจอง

จตุคามรามเทพ รุ่น "พลังแผ่นดิน" (สรงน้ำ 50)
    เนื้อว่านดำ ขนาด 3.2 ซม (บูชา 150 บาท)

150+50 =200 นะคับ

โอนเงินแล้วจะแจ้งที่อยู่ให้ทราบครับ

19. chusa

chusa เป็นที่รู้จักกันดี

17 กุมภาพันธ์ 2007
    แล้วขอองค์ที่แจกนี้ด้วยนะครับ ของส่งมาพร้อมกันเลยได้ไหมครับ

จตุคามรามเทพ รุ่น สิริมงคล เนื้อว่านน้ำตาล พิมพ์กลักไม้ขีด (แจกให้บูชาฟรีครับ)

20. aod2513

aod2513 เป็นที่รู้จักกันดี

24 กรกฎาคม 2006
    ขอรับพระ

ขอรับจตุคามสิริมงคล เนื้อแดงครับ จะส่งซองกันกระแทกให้ครับ โมทนาครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้