แจ้งทางเว็บสมาชิกทำผิดกฎเว็บพลังจิต ในทางอาญา สน.ห้วยขวาง

ในห้อง 'ร้องเรียนและปัญหา' ตั้งกระทู้โดย พี เสาวภา, 22 กุมภาพันธ์ 2013.

1. แงซายย

แงซายย สมาชิก

16 กันยายน 2013
    ขออนุญาติเอาข้อกฏหมายมาให้พิจารณานะครับ

รัฐธรรมนูญแห่งราชอาณาจักรไทย พุทธศักราช ๒๕๕๐ มาตรา ๓๙ วรรคสอง บัญญัติว่า “ในคดีอาญา ต้องสันนิษฐานไว้ก่อนว่าผู้ต้องหาหรือจำเลยไม่มีความผิด” และวรรคสาม บัญญัติว่า “ก่อนมีคำพิพากษาอันถึงที่สุดแสดงว่าบุคคลใดได้กระทำความผิด จะปฏิบัติต่อบุคคลนั้นเสมือนผู้กระทำความผิดมิได้

ผมหวังว่าจะเป็นประโยชน์ต่อท่านเจ้าของกระทู้ และ ท่านอื่นๆด้วยครับ

2. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

21 กุมภาพันธ์ 2008
    เรียนท่าน กูรู กฎหมาย

ผมเจอคนที่แสดงความรู้หลายอย่างในโลกไซเบอร์ หลายด้าน หลายแขนง

แต่อยากเจอคนที่ใช้ได้เป็นจริงๆ ในชีวิตจริง สักคน รู้ในสิ่งที่ ก็อบ มา

รู้กฎหมายเอาไปใช้ในศาลน่ะครับ อย่ามาโชว์ความรู้ที่นี่เลย ไม่มีใครสนใจหรอกครับ

ไปเจอกันจริงๆ เหตุการณ์จริงๆ มีศาล มีอัยการ มีโจทก์ มีทนาย มีเจ้าทุกข์ มีจำเลย มีเสมียนบันทึกเหตุการณ์ มีได้ถึง สามศาล และ มีคำตัดสิน

ไปคุยที่นั่น มีอิสสระเต็มที่ ไม่รกเน็ทเขาด้วยครับ

แล้วเจอกัน

3. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

เมื่อท่านทราบกฎหมาย เห็นถึงความผิดเกิดขึ้นตรงหน้า สามารถนำไปแจ้งความ ดำเนินคดี กับผมได้น่ะครับ

อย่าไปเขียนอย่างเดียวครับ

ร.ท. สันติ ศรีงาม
    086 813 2111

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 กันยายน 2013
  4. พี เสาวภา

เรื่องนี้ไม่เกี่ยวกับคดีความน่ะครับ ผมแค่อยากเปลี่ยนบรรยากาศ...แหะๆ มาให้ชม link หนังโทรทัศน์ ยุคเก่าๆ ครับ เรื่องดังมาก คือเรื่อง หน้ากากเจ็ดสี ครับ

permalink
    วันนี้เรื่องเบาๆ สำหรับท่านที่เกิดและโตทัน

ตอนผมยังเด็กมากๆ หนังทีวี ญี่ปุ่น จะแพร่หลายมาก มีหลายเรื่อง ตั้งแต่ยุค ขาวดำ หนังทีวีพวกนี้ ผมชอบมาก มีประทับใจหลายเรื่อง

และเรื่องหนึ่งคือ หน้ากากสีรุ้ง

พระเอกเป็น ซุปเปอร์ฮีโร่ พอแปลงกาย จะใส่หน้ากาก เหมือน ๆ อุลตร้าแมน แต่งตัวเหมือนใส่สูท ใส่เสื้อคลุม ชุดจะกันกระสุน และ หน้ากากสีรุ้ง จะพกปืน ลูกโม่ สมิท สองกระบอก ยิงกับผู้ร้ายสะบั้นหั่นแหลก แม่นเหมือนพวกสไนเปอร์ ยิงผู้ร้ายทีหลายสิบคน ตามสไตล์หนังญี่ปุ่นหลอกเด็ก ยิงกันเป็น ร้อยๆนัด ไม่เคยเห็น หน้ากากสีรุ้งใส่ลูกปืนเลย ปืนจะเป็นควันเยอะ ยิงทีสวยงามมาก

แต่จุดเด่นของหน้ากากสีรุ้งไม่ใช่ตรงนั้นน่ะครับ คนเขียนจิตนาการ ยอดมาก เนื่องจากรุ้งมีเจ็ดสี ทำให้ หน้ากากสีรุ้ง มีพลังสามารถแปลงกายได้ เจ็ดอย่าง เป็นเจ็ดคน เป็นต้นว่า แปลงเป็นพระญี่ปุ่น หรือ ซามูไร หรือ เด็ก เข้าไปสืบข่าวใน รังผู้ร้าย ก่อนจะช่วยนางเอก หรือ ตัวประกันออกมาได้ จึงแปลงกายกลับเป็น หน้ากากสีรุ้ง คาดปืนสองกระบอกยิงกันสะบั้น

หน้ากาก สีรุ้งจึงเป็น ยอดมนุษย์ เจ็ดหน้า แต่เป็นตำรวจ เป็นคนดี

แต่ผมไม่แน่ใจว่าถ้าในชีวิตจริง มีคนเจ็ดชื่อแบบนี้ คนนั้นจะเป็นตำรวจปลอมตัวมาหรือไม่ เพราะในกระทู้นี้มีตำรวจ เข้าสองคนแล้ว อาจจะมีอีกที่ แปลงชื่อ แปลงกายเข้ามาจับผู้ร้ายอีกบ้างก็ได้

ยินดีช่วยราชการน่ะครับและ ยังนิยมหน้ากากสีรุ้ง ไม่เปลี่ยนแปลง หรือ มนุษย์เจ็ดหน้า เจ็ดชื่อน่ะครับ

เรื่องนี้ฟังเป็นความหลังน่ะครับ ตัวและ สถานที่มีอยู่จริง แต่คนรุ่นหลังคงไม่ค่อยมีคนทัน

อาจจะมีคุณเมตตาสติท่านหนึ่งล่ะครับ เพราะแก่กว่าผม...เหอๆๆ

ไปหาจนเจอ ซุปเปอร์ ฮีโร่ เมื่อ สี่สิบกว่าปีมาแล้วครับ

หน้ากากสีรุ้ง มนุษย์ เจ็ดหน้าครับ....เหอๆๆๆ

http://www.bangkaew.com/elearning3/m...uss.php?d=1497

เอามาให้คุณ ดินสอ ดูสักหน่อย สมัยก่อนมันส์มากครับ มาดูตอนนี้ จะเชยๆไปสักหน่อยครับ...เหอๆๆๆ

หน้ากากสีรุ้ง มนุษย์เจ็ดหน้า คนเจ็ดชื่อ

ดูกันเป็น อุทาหรณ์น่ะครับ ไม่เกี่ยวกับใคร